Không trình được tem kiểm định của súng bắn tốc độ khi bị yêu cầu.

gunner_hp

Xe tăng
Qua đây mong các cụ trên diễn đàn rút kinh nghiệm.Với những vụ việc thế này, mọi tư vấn và chiến thuật đề nghị mật thư cho cụ chủ thớt, tránh tình trạng "lộ chiến thuật".

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Em đã về HN bình an. Cám ơn các cụ đã ủng hộ em suốt quãng đường qua.
Tuy rằng kết quả cuối cùng không được như ý muốn, nhưng rút được nhiều kinh nghiệm quí báu cho các chặng đường tiếp theo của em và các cụ sau này.

Website
www.otofun.net
Em đã về HN bình an. Cám ơn các cụ đã ủng hộ em suốt quãng đường qua.
Tuy rằng kết quả cuối cùng không được như ý muốn, nhưng rút được nhiều kinh nghiệm quí báu cho các chặng đường tiếp theo của em và các cụ sau này.
Cảm ơn cụ. Ai cũng cố gắng "đốt 1 que diêm" chứ không ngồi "nguyền rủa bóng tối" thì dân Việt đâu có kém ai:(

Phạm Gia

Xe máy
Cảm ơn cụ chủ
E học được 1 bài

hehe6922

Xe buýt
Website
sieuthitrungtam79.mov.mn
Lịch sử 42 năm sống trên trái đất, mình chưa chứng kiến vụ nào dân thắng kiện Công an Việt nam. Có được thì cũng chỉ lúc đấy thôi còn sau này khi kết thúc vụ kiện thì má dân sưng vù.

1977cd5

Xe tăng
Nói chung các anh xxx gặp mấy bác tài già cựa thì khó mà nhí nhố

anhtien

Xe tải
cố lên cụ................?

Website
www.facebook.com
...
Chả là nhà cháu trên đường công tác trở về Hà Nội thì bị dừng xe lập biên bản với lỗi quá tốc độ trên 20-35 km/h (61/40 km/h - sao không phải là 60/40 nhỉ? mức này sẽ nhẹ hơn. ). Nhà cháu hơi ngạc nhiên khi được thông báo lỗi, vì đã rất cẩn thận khi lái ở những nơi xa...

Thứ nhất,
Nhà cháu thấy kụ chủ có thể khiếu nại Quyết định xử phạt này, yêu cầu xxx QB phải trừ sai số trong kết quả đo của máy.

Lỗi quá tốc độ kụ mắc phải chỉ là 59/40, không phải 61/40.

Cơ sở để khiếu nại: dựa trên Giấy Chứng nhận kiểm định, máy bắn tốc độ này có cấp chính xác (sai số) là +/-2km/h ---> trong kết quả phải trừ đi con số 2km/h trong sai số này.

Cụ thể:
Giấy chứng nhận kiểm định, máy bắn tốc độ này có cấp chính xác (sai số) +/- 2km/h.

Thứ hai,
Nhà cháu xin được cảm ơn kụ chủ rất nhiều. Kụ đã không quản khó khăn gian khổ, đấu tranh tìm sự thật.
Nhờ kụ mà nhà cháu vỡ ra thêm nhiều thứ về vụ tem kiểm định, tem hiệu chuẩn, cấp chính xác của máy, nơi dán tem, v.v... như dưới đây ợ.

Phân biệt giữa Kiểm định và Hiệu chuẩn:
Kiểm định = bắt buộc
Hiệu chuẩn = tự nguyện

Tem Kiểm định: có nền màu tím. Loại tem này bắt buộc phải có để đảm bảo tính pháp lí cho phương tiện đo.

Tem Hiệu chuẩn: có nền màu vàng. Loại tem này là tự nguyện làm, không phải do Nhà nước bắt buộc làm

.

Chỉnh sửa cuối:

paybackvcb

Xe điện

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Nghỉ ngơi ít hôm em sẽ gửi khiếu nại cho TT BCA, số 3 NTH tạo điêu kiện cho các anh đi ĐH sài tôm hùm, cho các anh phòng CSGT QB tốn ít kinh phí và công sức chứ nhỉ.
Em mắc lỗi và đã chịu phạt xong. Các anh mắc lỗi mà không chịu gì ư? Bất công quá. Hic

DOLA

Xe buýt
Ngh ngi t hm em s gi khiu ni cho TT BCA, s 3 NTH to iu kin cho cc anh i H si tm hm, cho cc anh phng CSGT QB tn t kinh ph v cng sc ch nh.
Em mc li v chu pht xong. Cc anh mc li m khng chu g ? Bt cng qu. Hic
Khi kim nh h c em my ra H Ni khng c nh?

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Khi kiểm định họ có đem máy ra Hà Nội không cụ nhỉ?
Em nghĩ là có, vì thấy trên giấy kiểm định ghi Hà Nội, ngày thang năm.
Nhưng em thấy tem kiểm định trên súng vừa rồi dán chỉ mang ý nghĩa tượng trưng, chứ có đảm bảo khi tháo dỡ máy thì tem bị phá hủy đâu nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Thứ nhất,
Nhà cháu thấy kụ chủ có thể khiếu nại Quyết định xử phạt này, yêu cầu xxx QB phải trừ sai số trong kết quả đo của máy.

Lỗi quá tốc độ kụ mắc phải chỉ là 59/40, không phải 61/40.

Cơ sở để khiếu nại: dựa trên Giấy Chứng nhận kiểm định, máy bắn tốc độ này có cấp chính xác (sai số) là +/-2km/h ---> trong kết quả phải trừ đi con số 2km/h trong sai số này.

Cụ thể:
Giấy chứng nhận kiểm định, máy bắn tốc độ này có cấp chính xác (sai số) +/- 2km/h.

Thứ hai,
Nhà cháu xin được cảm ơn kụ chủ rất nhiều. Kụ đã không quản khó khăn gian khổ, đấu tranh tìm sự thật.
Nhờ kụ mà nhà cháu vỡ ra thêm nhiều thứ về vụ tem kiểm định, tem hiệu chuẩn, cấp chính xác của máy, nơi dán tem, v.v... như dưới đây ợ.

Phân biệt giữa Kiểm định và Hiệu chuẩn:
Kiểm định = bắt buộc
Hiệu chuẩn = tự nguyện

Tem Kiểm định: bắt buộc phải có để đảm bảo tính pháp lí cho phương tiện đo.

Tem Hiệu chuẩn: tự nguyện, không phải bắt buộc
Em nghĩ Khiếu nại trừ sai số +- 2km/h này không ổn cụ à, vì NĐ34 va 71 đã trừ 5km cho sai số của thiêt bị đo tốc độ (của xe, của súng) rồi mà cụ.

Website
www.facebook.com
Em nghĩ Khiếu nại trừ sai số +- 2km/h này không ổn cụ à, vì NĐ34 va 71 đã trừ 5km cho sai số của thiêt bị đo tốc độ (của xe, của súng) rồi mà cụ.
Nhà cháu không thấy trong NĐ34 và 71 nói 5km đó là trừ cho sai số của thiết bị.
Chỉ thấy nói đó là "mức tốc độ thực tế của xe" khi bắt đầu bị phạt hành chính.

Để xác định đúng tốc độ thực tế của xe cần trừ đi sai số của thiết bị đo. Nếu vậy, trong kết quả bắn tốc độ của kụ, nếu ghi đúng luật, phải là 61±2 km/h, tức là vận tốc xe thực tế vẫn có thể chỉ là 59kmh.

...
Nhưng em thấy tem kiểm định trên súng vừa rồi dán chỉ mang ý nghĩa tượng trưng, chứ có đảm bảo khi tháo dỡ máy thì tem bị phá hủy đâu nhỉ.
Kụ chủ cho hỏi thêm. Khi xem cái súng có dán tem này, kụ có thấy trên súng đó có cái tem bảo hành mà kụ đã chụp được hôm trước không?
Mà có thể tem bảo hành đó dán trên máy ảnh, tem kiểm định dán trên súng ---> có thể tháo và lắp lẫn các loại máy ảnh với các loại súng ---> vẫn máy ảnh hôm trước nhưng nay lắp súng khác có tem kiểm định, thay cho súng hôm đó không có tem kiểm định?

Chỉnh sửa cuối:

bipboemlaxichlo

Xe điện

Để xác định đúng tốc độ thực tế của xe cần trừ đi sai số của thiết bị đo. Nếu vậy, trong kết quả bắn tốc độ của kụ, nếu ghi đúng luật, phải là 61±2 km/h, tức là vận tốc xe thực tế vẫn có thể chỉ là 59kmh.

Kụ chủ cho hỏi thêm. Khi xem cái súng có dán tem này, kụ có thấy trên súng đó có cái tem bảo hành mà kụ đã chụp được hôm trước không?
Mà có thể tem bảo hành đó dán trên máy ảnh, tem kiểm định dán trên súng ---> có thể tháo và lắp lẫn các loại máy ảnh với các loại súng ---> vẫn máy ảnh hôm trước nhưng nay lắp súng khác có tem kiểm định, thay cho súng hôm đó không có tem kiểm định?
iem nghĩ vụ nay cụ chủ cần phải theo đến cùng , đằng nào $ cũng mất rồi, phải lam rõ trắng đen

Website
www.otofun.net
Em thấy bọn giãy chết mà phải lấy tiền thuế ra đền dân dư lày thì ngoài mấy thằng trực tiếp làm sai còn có thêm mấy thằng cấp cao của ngành và địa phương cùng nhau về đuổi vịt. Ở mình chắc là..."sẽ xử lý nghiêm, sai đến đâu, xử đến đó^:)^

Hoang Tat Thang

Xe tăng

Cái vụ có thể tháo lắp súng và máy ảnh thì không rõ nên em không để ý. Nhưng có vẻ trông giống cái đã bắn hạ em (không có nghĩa là chính nó), và em cũng đã khẳng định với họ là em không công nhận cái có tem kiểm định nọ mà họ trình cho em chính là cái đã bắn hạ em (ông trưởng phòng có hỏi em có công nhận không mà), và em sẽ khiếu nại tiếp. Chiều hôm đó em cũng đã kịp nộp đơn khiếu nại ( soạn sẵn từ HN) cho Thanh tra CA tỉnh QB òi.
Các cụ cứ tư vấn cho em tiếp nhé, để em soạn cái đơn khiếu nại tới TT BCA sẽ đầy đủ nội dung hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Hoang Tat Thang

Xe tăng
@: cụ Hoang Tat Thang.
Như vậy là sư việc đã rõ ràng trắng đen. Lý lẽ luôn thuộc về kẻ mạnh. Mặc dù trong qua trình này, nhà cháu đã Cmt động viên tinh thần cụ chủ,nhưng cuối cùng,cái kết cục đã như dự đoán của Cmt đầu tiên của nhà cháu. Dù sao thì trước sau như một,vẫn ủng hộ tinh thần của cụ chủ luôn đấu tranh với những tiêu cực. Chúc cụ mạnh khỏe!
Sự việc chưa rõ ràng trắng đen được cụ à. Có điều họ đã ra quyết định, em phải nộp phạt để lấy bằng đã.
Không phải em cố chấp, nhưng họ chưa thuyết phục được em tâm phục khẩu phục, mặc dù có cho em xem cái súng có dán tem kiểm định (không có nghĩa nó là cái súng đã bắn hạ em). Để xem các khả năng này nhé:
1- có thể súng đó không có tem kiểm định khi lập biên bản thật.
2- có thể súng được dán tem sau, hoặc lấy cái súng khác lắp vào cái máy ảnh cũ như cụ trên đây bảo: khó nhưng cũng có thể.
Hai trường hợp này em đã tưởng hạ nốc ao được vì chắc mẩm clip của em có được đủ các góc độ của súng, nhưng lại thiếu đúng góc mà họ có cái tem nên em không hạ đo ván được ngay.
3- có thể tổ công tác dốt không biết cái tem kiểm định trên súng, mà lại chỉ cái tem bảo hành: như vậy cũng không có nghĩa là súng đã được kiểm định, tổ công tác phải chịu trách nhiệm với việc đã lập BBVPHC dựa trên kết quả ghi đo của thiết bị chỉ có tem bảo hành.

Phần thua thiệt bao giờ cũng về phần "người chủ" cụ nhỉ. Cám ơn cụ đã động viên, chia sẻ.

Chỉnh sửa cuối: