Thảo luận Không thể tin được! Ô tô ở VN còn rẻ hơn ở Mỹ!

pthk

Xe tăng
Người nhiều tiền thì họ không lăn tăn so sánh như ở đây. Em có tiền nhiều em sẽ mua 1 con Fadil cho chị giúp việc đi chợ.

Thôi Chủ nhật cuối năm chém gió lấy không khí tí, giờ em đi chạy Gờ dáp đây. 🤣
Cụ chuẩn.
Fadil thích hợp với việc đi chợ.
Em mà là anh Vương, em cho làm thêm bản van.
Fadil nhỏ gọn, máy to, option nhiều. Làm xe đi chợ tốt ra phết :D
Em thấy mấy nhà hàng thịt dùng Spark van để chở lợn hàng ngày rồi :D

pthk

Xe tăng
Tiện em thắc mắc chút, hồi đầu thấy mấy con xe điện klara gì đó đi phố HN nhiều lắm, giờ ít thấy hơn, các cụ có thấy vậy ko nhỉ?
Trải nghiệm của e 1 lần đi trong HCM là phải gửi lại MacDonal bắt taxi cho kịp việc, hôm sau cu em quay lại lấy xe :)
Chắc hết 1 đời pile rồi thôi mà.
Vắng Âu cũng hạp mí nhẽ Đời cùng nhẽ Giời :D

Ural 75

Xe tăng
Hôm nay đọc tin này, e ko thể ngờ được có 1 ngày, cùng 1 loại xe mà ở VN lại rẻ hơn bên Mỹ:

Con này bên Mỹ bản số tự động CVT giá 17.540 usd tương đương 400 triệu:
Cái đoạn quan trọng thì cụ lại không trích dẫn, không biết trang bị của fadin có giống con bên Mĩ không cụ nhỉ.

Hiện Chevrolet Spark 2021 có giá bán 13.795 USD (tương đương 319 triệu đồng). Tuy nhiên chính các tiện ích trang bị lẫn máy móc đã quyết định đến việc chiếc xe này rẻ nhưng vẫn rất chất.
Nội thất có màn hình giải trí trung tâm kích cỡ 7 inches, màn hình màu, cảm ứng, kết nối điện thoại. Các vỏ bọc ghế có những đường vân chạy dọc giữa tạo điểm nhấn lạ.
Công nghệ an toàn được trang bị đầy đủ như cân bằng điện tử, túi khí, phanh tự động, cảnh báo chống va chạm, hỗ trợ khởi hành ngang dốc, camera đuôi, hệ thống giám sát áp suất vỏ xe,...

Phỡn

Xe tăng
Hài phết nhỉ, em ra đường cứ thấy fadil chạy đầy ra là vui rồi:))
Chê nó đắt hoá ra người ta mua xe thì ngu cả à, nó hợp lý thì bán mới chạy đc chứ =))

pthk

Xe tăng
Hài phết nhỉ, em ra đường cứ thấy fadil chạy đầy ra là vui rồi:))
Chê nó đắt hoá ra người ta mua xe thì ngu cả à, nó hợp lý thì bán mới chạy đc chứ =))
Em có tay bạn già.
Nhà có 2 bố con chạy được xe thì có 1 CRV, 1 Lux A, 1 Lux SA.
Hắn bảo: Bị Vin lừa
:)) :)) :))

Griselda

[Tịch thu bằng lái]
Trước đây chẳng phải có lúc chúng ta từng ước: Giá mà xe ở VN bằng giá xe ở Mỹ phỏng cụ?
So sách chỉ vì cái giá xe thì không đúng cụ ơi... bên Mỹ thu nhập 1 tháng nó rất cao... còn 1 tháng lương ở VN chắc mua được cái bánh xe thôi

toanbui

Xe tăng
Em thấy ở nhà Vin auto khá trở lên
Đi xe oto auto sướng so với đi xe máy
Làm công ty Vin cơ bản thu nhập cũng ổn so với mặt bằng chung
Mua fadil hay xe Vin có ai chê bai gì mà các cụ ném đá kinh tế, chắc không thích Vin nên gét lây sang vấn đề khác.
Cụ có biết Liên kết việt đang xử không?
Cả xã hội tỉnh ngộ và rất dị ứng với đa cấp.
Bọn LKV trả lương cao gấp 3 bình thường, nhưng chỉ cầm về 1/3 ăn tiêu, 2/3 còn lại phải mua sản phẩm của ông chủ giá trên trời. Một mũi tên trúng 2 con chim: lương cao, hàng bán chạy, gà qué bu đầy.
ĐÓ CHÍNH LÀ ĐA CẤP.

hoviethung

Xe lăn
Bọn LKV trả lương cao gấp 3 bình thường, nhưng chỉ cầm về 1/3 ăn tiêu, 2/3 còn lại phải mua sản phẩm của ông chủ giá trên trời. Một mũi tên trúng 2 con chim: lương cao, hàng bán chạy, gà qué bu đầy.
ĐÓ CHÍNH LÀ ĐA CẤP.
Đa cấp là lấy vốn thằng sau trả lãi cho thằng trước mà mình không mất gì. Ví dụ của cụ chẳng giống bán hàng đa cấp chút nào?

Ẹc cụ so sánh thế này em chịu, âu cũng là một góc nhìn của cụ.
Thông tin và kiến thức chỉ là rác hoặc không là gì cả, để thông tin tạo ra giá trị thì thường qua 3 giai đoạn nữa
1. Định nghĩa và phận loại
2. Sắp xếp lại
3. Biến nó thành của cụ và nó phải có ích
ĐÓ CHÍNH LÀ ĐA CẤP.

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Trước đây Chervolet Spark rẻ hơn giá Fadil mà. A Vova thay cái logo, bơm thổi vài cái mãnh liệt móc túi ác hơn :)
Theo cụ thì kiểu như Lexus Es cũng là con Camry Mẽo thay logo thôi ạ? Thế Lexus nó còn móc túi tởm hơn.
Hay Camry cũng chỉ là Camry, sao phải nhập Mẽo làm gì để móc túi gấp đôi?

toanbui

Xe tăng
Đa cấp là lấy vốn thằng sau trả lãi cho thằng trước mà mình không mất gì. Ví dụ của cụ chẳng giống bán hàng đa cấp chút nào?
Bản chất của đa cấp là bán hàng vượt quá nhiều giá trị thật. Còn lấy của người sau trả người trước hay bắt trích thu nhập để mua hay bắt người thân mua hay ép sản lượng .... chỉ là phương thức.

hoviethung

Xe lăn
Bản chất của đa cấp là bán hàng vượt quá nhiều giá trị thật. Còn lấy của người sau trả người trước hay bắt trích thu nhập để mua hay bắt người thân mua hay ép sản lượng .... chỉ là phương thức.
Vậy cụ có thể chứng minh xe Vin đang bán vượt quá nhiều giá trị thật được không? Hay là đang phải bù lỗ để chiếm lĩnh thị trường?

G811

[Tịch thu bằng lái]
ĐÓ CHÍNH LÀ ĐA CẤP.

Lại nói về LKV của bác

Bắt người ld mua sp thực ra là cướp trắng sức lao động của họ....giả sử họ lao động làm một cái gì đấy, họ nhận tiền lương thì họ sẽ tiêu gì là do họ quyết định.

LKV ép mua sản phẩm tức là giá trị sức lao động của họ nằm lại trong túi người sử dụng lao động....đây có thể nói thực chất là một hình thức chậm lương - hoặc nói trắng ra là chạc lương so với thỏa thuận định giá sức lao động. Cái này luật lao động không cho phép thế.

Cho nên nếu tất cả những người lao động của LKV bị ép mua sản phẩm cùng làm cái đơn thì có khi chú kia lĩnh cmn thêm cái án nữa.

Tất nhiên hồi ý LKV cũng giống bao chú lừa đảo khác ở chỗ cứ bảo chả ép ai phải mua sản phẩm ý cả.....;))

pthk

Xe tăng
Cụ chỉ biết tới giá trị vật chất mà lại quên mất giá trị tinh thần.
Cái đó giá trị nó mới lớn.
Nào Tự tôn, nào Mãnh liệt. Rồi Đành đạch. Rồi Bại liệt :P

Tuongdinh

Xe hơi
Đợt vừa rồi ở Nghệ An và Hà Tĩnh anh Vượng giảm cho Fadil mỗi con 70 triệu nên bản thấp nhất ra thuế hơn 300 triệu chút. Bà con mua như tôm tươi mà phải đến tháng 6 sang năm mới có xe. Em thấy quá ổn.

O96.222.6789

Xe tải
Mấy ông chửi vinfast đi xe j r hay vẫn đi xe máy?:)). Bh lamf đc hơn ngta hãng nói. Đất nc có n thành phần tự nhục thế này thì bh mới giàu đây?
Làm.đc hơn những người đi xe Vinfast thì mới được nói !? Nghe như Rolls-Royce vậy cơ à ?

wild nature

Xe điện
Hôm nay đọc tin này, e ko thể ngờ được có 1 ngày, cùng 1 loại xe mà ở VN lại rẻ hơn bên Mỹ:

Con này bên Mỹ bản số tự động CVT giá 17.540 usd tương đương 400 triệu:
Nói thật là nghe cu bạn nói, Xe Fadil ko có chất xám của anh Vin, giờ mới công nhận đúng

Hoadaols

Xe tải
Em không biết gì về ô tô nhưng dạo này xung quanh mọi người mua fadil khá nhiều. Người mua chủ yếu là người thu nhập thấp, mua trả góp. Có người nhiều năm làm tài xế mà mua xe này thì chất lượng chắc cũng được.