Thảo luận Không thể tin được! Ô tô ở VN còn rẻ hơn ở Mỹ!

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Em chả biết VF đặt hàng ở đâu nên không dám còm Fadil có dùng phụ tùng sx ở TQ hay không
Theo câu hỏi trên của cụ thì cụ có biết Trường Hải và Thành Công có dùng phụ tùng sx ở TQ hay không? và ngoài ra hãng nào đang bán xe ở VN mà cụ biết là không dùng phụ tùng sx ở TQ?
Mấy hãng kia cụ qua box khác hỏi. Em chỉ biết chắn chắn mấy cái đồ Đức trong xe VF không phải sx tại Đức rồi. Mấy anh tay to trong VF cũng confirm đợt phỏng vấn nói TQ this, TQ that còn gì. Mà sao các cụ không tập trung chuyên môn cứ phải lôi hãng khác vào làm gì nhỉ?
;;) ;;)

HDHD

[Tịch thu bằng lái]

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hãng kia cụ qua box khác hỏi. Em chỉ biết chắn chắn mấy cái đồ Đức trong xe VF không phải sx tại Đức rồi. Mấy anh tay to trong VF cũng confirm đợt phỏng vấn nói TQ this, TQ that còn gì. Mà sao các cụ không tập trung chuyên môn cứ phải lôi hãng khác vào làm gì nhỉ?
;;) ;;)
Cụ còm là "Có phải hãng nào cũng đặt hàng ở TQ đâu cụ?" nên em mới hỏi.
Đây là thớt về Fadil, cụ muốn còm về phụ tùng xe Lux thì mở thớt trong box VF, em dự là những người từng thay thế phụ tùng sẽ có thông tin phản hồi cụ.
Vậy ai là người không tập trung ở đây?

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ còm là "Có phải hãng nào cũng đặt hàng ở TQ đâu cụ?" nên em mới hỏi.
Đây là thớt về Fadil, cụ muốn còm về phụ tùng xe Lux thì mở thớt trong box VF, em dự là những người từng thay thế phụ tùng sẽ có thông tin phản hồi cụ.
Vậy ai là người không tập trung ở đây?
Thì rõ mấy hãng Nhật Hàn, Đức nó không đặt ở TQ thì giá nó phải khác rồi. Cái đó có gì lạ. Em chỉ thấy cười các cụ tinh thần yêu nước bài Tàu mà ca ngợi VF lên mây xanh mà không biết made in Vietnam hiện tại linh kiện cũng toàn từ đó.
:)) :))

Shiver

Xe đạp
Chính xác hơn là VF đang chứng minh cho người dân thấy là các hãng khác đang ăn đậm trên ví của người tiêu dùng Việt đến mức nào, tiêu biểu là cái hãng To...y.. nào đó. Cứ xem cái bảng phụ tùng thay thế là sẽ rõ :))
Cụ đang so sánh giá hiện tại tại (ko biết đã gần tới 3 ko chưa) so với giá ăn đậm của các hãng khác, chứ so sánh giá 3.0 hay giá lời chút xíu thì chắc khác chứ nhỉ?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thì rõ mấy hãng Nhật Hàn, Đức nó không đặt ở TQ thì giá nó phải khác rồi. Cái đó có gì lạ. Em chỉ thấy cười các cụ tinh thần yêu nước bài Tàu mà ca ngợi VF lên mây xanh mà không biết made in Vietnam hiện tại linh kiện cũng toàn từ đó.
:)) :))
Em đọc thớt có đoạn nào nói về bài xích hàng TQ đâu nhỉ? Sao cụ cứ chuyện nọ xọ chuyện kia vậy?
Nhân tiện cụ đã tuyên bố, em hỏi luôn những phụ tùng nào của Fadil sx từ TQ vậy cụ?

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc thớt có đoạn nào nói về bài xích hàng TQ đâu nhỉ? Sao cụ cứ chuyện nọ xọ chuyện kia vậy?
Nhân tiện cụ đã tuyên bố, em hỏi luôn những phụ tùng nào của Fadil sx từ TQ vậy cụ?
Em nói các cụ. Có phải nói cụ đâu?
Fadil thì em biết đồ từ Hàn nên đắt hơn cả Lux. Còn ai nói từ TQ hay gì thì cụ hỏi chuyên gia khác nhé.
;));))

Doun

Xe điện
Trước đây Chervolet Spark rẻ hơn giá Fadil mà. A Vova thay cái logo, bơm thổi vài cái mãnh liệt móc túi ác hơn :)
Cụ đi so con Spark ngày trước khi Deawoo mới bán mình cho GM với con Spark Ativ bây giờ là không hiểu gì về xe rồi.

longhai

Xe tăng
Hôm nay đọc tin này, e ko thể ngờ được có 1 ngày, cùng 1 loại xe mà ở VN lại rẻ hơn bên Mỹ:

Con này bên Mỹ bản số tự động CVT giá 17.540 usd tương đương 400 triệu:
Báo viết nhầm đấy cụ. Giá này của altis rồi

Chỉnh sửa cuối:

Ba Phải

Xe hơi
Cái bằng chứng cụ dẫn, thảm hại thay nó là chuyện hàng ngày mà muốn hay không cụ phải sống tiếp.
Đã sống, phải TIN. Mỗi hơi thở, đã phải tin sâu sắc rằng KHÔNG KHÍ ĐÁNG TIN để thở.
Cụ chớ đùa. Ai đó đánh rắm phát, có phải cụ sẽ nín thở phóng ngay ra khỏi chỗ đó không?
Vì vậy, dựa vào cái lý củ chuối đó để không tin, để bất tín nhiệm những người khác, thì cụ sẽ sống thế nào?
Cụ thể:
1. Sáng dậy cụ có nên đánh răng không? Doanh nghiệp đểu đã lừa dối chăng? Đánh xong bong miệng rơi răng ra ngoài? HOÀN TOÀN CÓ CƠ SỞ ĐỂ NGHĨ ĐIỀU ĐÓ VÌ NÓ XẢY RA QUÁ NHIỀU (HTCCS).
2. Có ăn sáng? Trứng tráng có thể giả. HTCCS.
3. Uống cà phê không? Bột bắp trộn thuốc tây và phẩm màu công nghiệp? HTCCS.
4. Đi đến chỗ làm kiểu gì? Không khí sạch bị mua hết bởi đám nhà giàu VN bất lương? Còn lại toàn CO2? HTCCS.
5. Lết đến văn phòng gặp thằng sếp. Mịa nó ăn tiền hối lộ, không biết hôm nay sẽ gài mình chiêu gì? HTCCS.
6. Mới 9h sáng mà đầu cụ đã muốn nổ tung. Nhỉ?
Bỏ xứ đi quách.
Đấy cụ đấy phải không?
Thật ra, đất nước này còn rất nhiều thứ phải dọn dẹp. Cụ yên thân rồi thì im miệng. Ở đây người ta cần người xây dựng. Không cần người giảng đạo đức hay chỉ trỏ dèm pha.
Vâng đất nước này còn lắm lôi thôi. Mà cụ đã hanh thông rồi, qua đến thế giới thứ nhất ở bển rồi, cụ còn ngoái lại lắc ghe chi cho chìm thuyền bên này.
Đã không tát nước, không góp tay chèo thuyền còn ra sức đục lỗ cho nước vào.
Cụ góp sự hoài nghi chân tình, ae sẽ tiếp thu ngay.
Cụ kích đểu hay dìm hàng, lời nói cụ sẽ vô vị.
Hàn Nhật Trung Đài đều từng làm ra những chiếc xe xấu xí, kém cỏi, vụng về. Nhưng dân họ thay vì chỉ trích, chửi sấp mặt, bới móc thậm tệ như các cụ thì họ CẮN RĂNG mua, dù đôi khi nó kém so với tiền họ bỏ ra.
Nhờ thế các nước ấy nay trở nên hùng mạnh giàu có. Và thế hệ con cháu của họ bây giờ hưởng những lợi lộc của điều đó.
Hay cụ sợ con cháu của người Việt ở quê nhà sướng lên, giàu lên, dần dần Việt kiều như cụ không còn có giá? Hỏi thật, dù biết câu này khó trả lời.
Cụ này nói chuẩn lắm! Một số người chỉ ngồi chém gió thì hay thôi, đụng đến quyền lợi của mình như "đĩa phải vôi".

Porsche911GTS

Xe tải
Porsche Cars North America 980 Hammond Drive Suite
Cụ này nói chuẩn lắm! Một số người chỉ ngồi chém gió thì hay thôi, đụng đến quyền lợi của mình như "đĩa phải vôi".
Khổ cái là trong này có rất nhiều cụ thậm chí còn còn chưa sờ đến bên ngoài các xe VF mà cũng lên đây đòi quyền lợi như đúng rồi :)) :)) :))

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Khổ cái là trong này có rất nhiều cụ thậm chí còn còn chưa sờ đến bên ngoài các xe VF mà cũng lên đây đòi quyền lợi như đúng rồi :)) :)) :))
Và câu này dc nói từ người lấy cái nick Porsche911GTS..
>:) =D>

Website
sofadep.com.vn
Người việt dùng hàng việt