[Funland] Không hình sự hoá nghĩa là sao ạ?

buicongchuc

Xe ba gác
Ở mình nhiều cái nó như vậy. Các bác thường hay nói: xử lý nghiêm vụ này để răn đe. Thế các vụ khác từ trước ko xử nghiêm theo pháp luật à?
Lấy tay tự vả mặt mình.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Lấy gì mà nộp cụ, ts thế chấp gần hết cho Ngân hàng rồi, cổ phiếu cũng đem ra thế chấp thì e nghĩ hết ts rồi
Giữa đi tù và nộp là nó chọn nộp đấy :)).
Vét cả vàng, usd, siêu xe ra nộp luôn.

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Dọn đường dư luận
Bắt, giã xèng, thả, nhưng trước khi thả phải thể hiện chút đã

• Vodka
Reactions: QAZ

anhkhoihn

Xe tăng
Vào Ban chỉ đạo theo dõi roài
Cụ Tổng thật anh minh. Để mấy ông kinh tế quản thì chả mấy mà vỡ bình. Anh bộ tài chén đang to mồm chắc quả này im thin thít. Vớ vẩn anh Quyết và Anh Dũng lại khai ra các quan nhắm mắt làm ngơ cho các anh ấy lũng loạn thì khối thằng làm con ma tù nhỉ

Mt6366

Xe buýt
3 bộ họp lại quyết định luôn k cần luật lá gì hết. Haizz.
Ai cũng biết là còn đến mùa quýt mới thành nn pháp quyền đc, nhưng có cần lên báo lên ti vi bô bô luôn kiểu "tất cả là ý chí của bố hết, PL chả có ý nghĩa đ gì".
Ngu thật.

barca6996

Xe container
Cụ Tổng thật anh minh. Để mấy ông kinh tế quản thì chả mấy mà vỡ bình. Anh bộ tài chén đang to mồm chắc quả này im thin thít. Vớ vẩn anh Quyết và Anh Dũng lại khai ra các quan nhắm mắt làm ngơ cho các anh ấy lũng loạn thì khối thằng làm con ma tù nhỉ
Vâng cụ, cũng là để chấm dứt những đồn thổi của các ofer nói riêng dư luận nói chung mấy ngày qua việc về khả năng quay xe hay tha bổng

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Cái chúng ta cần là 1 cơ chế hành pháp độc lập, minh bạch. Chứ dân bọn em không cần Bao Công ạ.

lekimcuong

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, một hành vi có cấu thành tội hình sự hay không thì đã được quy định rõ trong luật.
Vậy “không hình sự hoá” tức là làm trái luật ạ?
Tức là hình sự hay hình tượng là do ở các vị ấy ấy chứ không hẳn là do ở luật.

giadep_emve

Xe hơi
Em thấy hơi buồn cười. Cứ đúng luật và khung mà làm. Chỉ đạo đc như này thì chứng tỏ luật chưa rõ ràng và chặt chẽ. Còn chặt chẽ rồi mà vẫn chỉ đạo không hình sự hoá đc thì ....

vephiadong

Xe điện
Em thấy sao không tiện thể làm đồng loạt các CDC nhỉ, kịch bản giống nhau quá mà

dichvuflycamhn

Xe buýt
Công nhận nghe cái câu xử nghiêm nó chối vãi cả áiđ. Mà các lờ đờ lên tv hay thở ra câu này.
Em thấy cái câu đấy nó cũng bình thường thôi mà thỉnh thoảng nhiều cụ hay soi quá. Theo ý em thì xử nghiêm đại loại là có vụ gì đó hot, cần phải làm mạnh tay để răn đe. Ví dụ bọn trẻ trâu nẹt pô bốc đầu, trước thì có thể là do phong trào còn manh mún, dân ko kêu nhiều, thì gọi lên nhắc nhở phạt hành chính rồi cho về. Còn giờ xử nghiêm là có lỗi gì bới ra hết, như xe ko có gương chiếu hậu, thay đổi kết cấu xe.... phạt thật nặng để làm gương cho lũ trẻ trâu khác nó bớt nhờn.
Chỉ có điều là em thấy nhiều ông lãnh đạo cũng lặp đi lặp lại cái câu ý, rồi nhiều những câu khác nữa như con vẹt. Chả hiểu là muốn bưng bô hay là thấy bên trên nói thì mình cũng nói theo cho nó sang mồm.
Có mỗi cái từ thu giá thì em thấy thật sự là ko thể ngửi nổi. Đâu như đận tết vừa rồi em đi đường vẫn thấy có biển dùng cái chữ đấy.

minhhai985

Xe lăn
Nghĩ là khi các a phạm tội thì các cụ gọi lên hỏi cung, ko phải xxx.

Kiabuoisang

Xe container
Chả thống nhất gì cả :D
Giờ chỉ có làm việc ko liên quan kinh tế thì tay mới sạch thôi. Đã dính vào làm kinh tế, điều hành liên quan kinh tế thì rất khó :P
Chỉ làm việc ko liên quan tới kinh tế thì ko thể làm cho XH phát triển được :D

Chỉnh sửa cuối:

29S2929

Xe tăng
Là đang dân sự những trước đây bị hình sự , các hành vi vi phạm đáng lẽ chỉ mất tiền thì phải ngồi tù.Còn giờ trở đi mất tiền sẽ không ngồi tù , luật có thể áp cho là dân sự hay hình sự khi cần.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Chả thống nhất gì cả :D
Giờ chỉ có làm việc ko liên quan kinh tế thì tay mới sạch thôi. Đã dính vào làm kinh tế, điều hành liên quan kinh tế thì rất khó :P
Chỉ làm việc ko liên quan tới kinh tế thì ko thể làm cho XH phát triển được :D
Thủ muốn cứu, trùm cuối bảo ko đc.

Quakhoang

Xe buýt
Cái chúng ta cần là 1 cơ chế hành pháp độc lập, minh bạch. Chứ dân bọn em không cần Bao Công ạ.
Ồ, nhân dân cả thế giới trước khi có hành pháp độc lập thì:

Tối thiểu cần đưa bọn tội phạm về đúng vị trí của chúng-không để chúng lột xác vì sẽ tiếp tục làm hỏng và lũng đoạn cơ chế hành pháp độc lập bác ạ.

Tối đa thì cần đưa mọi thứ về zero để tạo công bằng, đương nhiên lúc đó bọn tội phạm sẽ phải làm lại từ đầu như mọi người.

Nên cần Bao Công là thế vì tối đa là impossible ở một vài nơi, tôi cho rằng dân các bác không ngoại lệ & chưa chắc bác đã phải là dân đúng không nào? Bác có thể là tay sai của bọn tội phạm lắm chứ? Bọn tội phạm nào cũng thế....khi bị phát hiện chúng luôn gọi đồng đội để giải cứu hay escape như phim vậy.

Tất nhiên mọi người đều được tôn trọng như nhau cho đến khi sự tôn trọng hết đi phải không nào? Chắc chắn rồi.

Euro2CityStar

Xe lăn
Có thể ra nghị quyết Đ.ả.n.g cho tập đoàn
Chứ không thể ra nghị quyết cho tiểu thương chợ đồng xuân , Không xác lập được độ minh bạch, sạch sẽ của của khu vực hành chính thì không có cách gì xây dựng thị trường tốt được. Đấy là công việc mà hằng ngày, những người có trách nhiệm phải suy nghĩ.

Ban Chỉ đạo thống nhất bổ sung một số vụ án, vụ việc vào diện Ban Chỉ đạo theo dõi, chỉ đạo:
  1. Vụ án "Đưa hối lộ, Nhận hối lộ" xảy ra tại Cục Lãnh sự, Bộ Ngoại giao và một số cơ quan liên quan;
  2. Vụ án "Thao túng thị trường chứng khoán" xảy ra tại Công ty cổ phần tập đoàn FLC;
  3. Vụ án "Lừa đảo chiếm đoạt tài sản" xảy ra tại Công ty TNHH Thương mại và dịch vụ khách sạn Tân Hoàng Minh;
  4. Vụ việc sai phạm liên quan đến Dự án bất động sản tại số 33 Nguyễn Du, số 34-36-42 Chu Mạnh Trinh, TP. Hồ Chí Minh;
  5. Các vụ án buôn lậu, vận chuyển trái phép hàng hóa, tiền tệ qua biên giới liên quan đến Nguyễn Thị Kim Hạnh và những cán bộ, ĐV có hành vi tiêu cực liên quan đến vụ án đánh bạc và tổ chức đánh bạc xảy ra tại An Giang.
Quyết với Thm xếp chung mâm với các án điểm thì kể như xong đời nhà nó rồi.