[Funland] Không hình sự hoá nghĩa là sao ạ?

Chính xác.
Cần loại bỏ tư duy lỗi là do cơ chế,
một vài đồng chí top thường dựa vào lỗi cơ chế để làm 1 vài việc, phát biểu vài câu thể hiện tinh thần trách nhiệm cho vị thế vai trò cá nhân,
nhưng lỗi tại cơ chế thì ko bao giờ sửa
Cũng một phần do tư tưởng khổng giáo, khi nào các cụ trên of này hết thích đẻ con trai hơn con gái thì mới mong tình trạng trên chấm dứt.

sthd

Xe lăn
thm, Qc thì tội to rồi. hình sự là đương nhiên.

Không Hình sự hóa, cho khắc phục, chắc áp dụng cho những ngân hàng có dính líu, cho mấy cty phát hành trái phiếu nhưng đang hoạt động tốt, có khả năng chi trả

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Hình sự hóa e không còn cán bộ để làm việc, không còn ai muốn phấn đấu làm quan, làm lãnh đạo để lo cho anh em theo mình ở dưới. Tình hình lò cháy liên tục nhiều năm qua như này là căng chứ không phải tín hiệu tốt, anh em sẽ tâm tư, nhụt chí, không dám làm, sợ trách nhiệm dù tâm trong sáng, lo vì việc chung của đất nước. Nhưng lại dễ hiểu nhầm là có làm mới có ăn, có gì trong đó hay vì động cơ không trong sáng, vụ lợi, vun vén cho cá nhân và gia đình lắm. :(

isak

Xe tăng
Nếu hình sự hoá thì chắc chắn anh Bộ Tài Chén sẽ liên đới chịu trách nhiệm, anh quản lý thị trường ck, mà anh để nó làm loạn lên thế, rồi còn tín dụng, ngân hàng, trái phiếu, anh làm luật mà để nó lách luật một cách ngang nhiên như vậy mà anh ko chịu trách nhiệm.
Chính vì thế nên anh ý mới muốn làm nhẹ đi, muốn không hình sự hoá, ngay cả anh CP cũng muốn thế, không thì đến tầm PTT cũng ko yên được.
Nhưng hôm qua cụ đầu bạc cụ ý hội quân cụ đã nói đại ý Ban chỉ đạo phòng chống TN được Ban chấp hành TW giao nhiệm vụ … , là cao nhất rồi… đừng để mấy anh chú phỉnh để chìm xuồng…
Kịch còn hay và dài, các cụ cứ chờ xem…

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Có thể ra nghị quyết Đ.ả.n.g cho tập đoàn
Chứ không thể ra nghị quyết cho tiểu thương chợ đồng xuân , Không xác lập được độ minh bạch, sạch sẽ của của khu vực hành chính thì không có cách gì xây dựng thị trường tốt được. Đấy là công việc mà hằng ngày, những người có trách nhiệm phải suy nghĩ.
Việc nào khó quá thì tạm gác qua 1 bên cụ ạ. Vất vả làm gì. Việc sát sườn, dễ làm trước đã.

Trước mắt, ngay tại hàng ngũ của mình cứ giảm luôn 2/3 nhân sự đi vẫn còn nhàn chán xong x3 lương lên cho anh em khỏi tâm tư.

Đơn cử như bạn em là giáo viên biên chế cấp 3. 1 tuần bạn ấy dậy đúng 12 tiết = 9h làm việc. Trong khi khối tư nhân họ làm khoảng 40h 1 tuần. Người có trách nhiệm có suy nghĩ gì không ạ? Biên chế gì lắm thế để tới lúc việc làm còn chả có, lương thì cứ hệ số mà trả. Hay tại mỗi suất biên chế đều có đạn nên ký được thì tao cứ ký?

Ô tô điên

Xe tăng
Em thấy cứ như nước ngoài lại hay.
Khi người mới lên lãnh đạo thì họ nói rõ tư tưởng, quan điểm. Rồi họ bổ nhiệm chức vụ ở các vị trí, ban bệ , những người này cùng có quan điểm tư tưởng đường lối với họ. Nếu họ thấy quan điểm đường lối đó không đúng nữa thì cả dây chuyền đó nghỉ.
Còn bên mình thì loạn lên, môĩ ông một ý nên thành ra làm cái gì nó cũng không nhất quán, không đồng bộ.
Cứ nhìn vào cách quy hoạch thành phố, giao thông là rõ.

Kiabuoisang

Xe container
Em thấy cứ như nước ngoài lại hay.
Khi người mới lên lãnh đạo thì họ nói rõ tư tưởng, quan điểm. Rồi họ bổ nhiệm chức vụ ở các vị trí, ban bệ , những người này cùng có quan điểm tư tưởng đường lối với họ. Nếu họ thấy quan điểm đường lối đó không đúng nữa thì cả dây chuyền đó nghỉ.
Còn bên mình thì loạn lên, môĩ ông một ý nên thành ra làm cái gì nó cũng không nhất quán, không đồng bộ.
Cứ nhìn vào cách quy hoạch thành phố, giao thông là rõ.
Mình đang đang phát triển mà cụ. Trăm năm nữa sẽ như bên họ thôi mà 🤣

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Hqua cụ phớc nói hiểu sẽ có khả năng giảm nhẹ , nhưng ngay hnay cụ tổng vả cho phát này thì hết hy vọng :) không bao giờ sợ vỡ bình nhé !

Thế ý cụ Thủ hơi khác ý cụ Tổng à cccm???
Em đồng ý phải làm lành mạnh hoá thị trường chứng khoán và trái phiếu cũng như BĐS, ko thể để nhốn nháo như cái sòng bài được. E ủng hộ cụ Tổng làm tới nơi tới chốn
Căng đây:

Chỉnh sửa cuối:

KVH

Xe buýt
Cụ Tổng thật anh minh. Để mấy ông kinh tế quản thì chả mấy mà vỡ bình. Anh bộ tài chén đang to mồm chắc quả này im thin thít. Vớ vẩn anh Quyết và Anh Dũng lại khai ra các quan nhắm mắt làm ngơ cho các anh ấy lũng loạn thì khối thằng làm con ma tù nhỉ
Anh minh thì đã biết mà điều tra các vị trong ban chỉ đạo trước :)).

Mấy cái này dạng phim phòng chống tham nhũng ru ngủ dân bên TQ, không giải quyết được cơ bản.

.Bo My

Xe container
thm, Qc thì tội to rồi. hình sự là đương nhiên.

Không Hình sự hóa, cho khắc phục, chắc áp dụng cho những ngân hàng có dính líu, cho mấy cty phát hành trái phiếu nhưng đang hoạt động tốt, có khả năng chi trả
Do có 1 ông chú nói rằng vụ FLC không thấy có bị hại, tại sao lại hình sự hóa? tại sao đã phạt hành chính lại còn bắt, coi chừng đánh chuột vỡ bình... cho nên các bên phải đi giải thích, đi tìm bị hại cho ông chú vừa lòng! :D

Đồng thời đưa cái này ra xem ông chú có tự giác hay không:

Ô tô điên

Xe tăng
Mình đang đang phát triển mà cụ. Trăm năm nữa sẽ như bên họ thôi mà 🤣
Em nghĩ là do mấy bác kia không chịu đọc sách của bác trọng viết. Phải đọc sách bác ấy viết thì mới hiểu rõ được đường lối tư tưởng của bác ấy.
nế đọc xong mà không thấy hợp với bác ấy thì nên tự giác xin nghỉ.

Quakhoang

Xe buýt
Nếu hình sự hoá thì chắc chắn anh Bộ Tài Chén sẽ liên đới chịu trách nhiệm, anh quản lý thị trường ck, mà anh để nó làm loạn lên thế, rồi còn tín dụng, ngân hàng, trái phiếu, anh làm luật mà để nó lách luật một cách ngang nhiên như vậy mà anh ko chịu trách nhiệm.
Chính vì thế nên anh ý mới muốn làm nhẹ đi, muốn không hình sự hoá, ngay cả anh CP cũng muốn thế, không thì đến tầm PTT cũng ko yên được.
Nhưng hôm qua cụ đầu bạc cụ ý hội quân cụ đã nói đại ý Ban chỉ đạo phòng chống TN được Ban chấp hành TW giao nhiệm vụ … , là cao nhất rồi… đừng để mấy anh chú phỉnh để chìm xuồng…
Ồ, ý bác là cậu nào có wife nhận nhiều share holder thì muốn chìm xuồng phải không nào? Và đó có thể là cội nguồn của vấn đề?

Tất nhiên tôi hoàn toàn tôn trọng ý kiến của bác về quan điểm "anh làm luật để lách luật", anh như trọng tài vừa đá bóng vừa thổi còi phải không nào? Hẳn là bác cho rằng anh khác các other gorvernment phải không nào? Dẫu sao tôi sẽ cố gắng hiểu thêm quan điểm của bác, chắc chắn là như vậy vì tôi cũng có đọc báo rồi.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Không hình sự hóa các mối quan hệ kinh tế như buôn bán trao đổi vay nợ.... Mang tính chất dân sự. Nhưng khi đủ yếu tố cấu thành tội hình sự thì vẫn làm như thường.
Theo em nghĩ là vậy

Lái Ngựa

Xe buýt
Em hiểu là thế này: Doanh nghiệp làm sai/trái quy định của PL, gây hậu quả, làm thiệt hại tài sản/tiền bạc của cá nhân/tổ chức. Khi bị tố giác/khởi kiện, cơ quan chức năng điều tra/làm rõ xong mà Doanh nghiệp trả lại tiền/khắc phục hậu quả thì chủ Doanh nghiệp/người liên quan sẽ không bị bắt đi tù. Không biết như thế có đúng không các cụ. Nếu đúng thì cá nhân em thấy là sắp loạn rồi.
Tôi thấy hợp lý đấy chứ, đôi bên cùng có lợi. Doanh nhân thì được trở về hoà nhập với xh tiếp tục tạo ra dòng tiền mới. Tiền nhiều thì lại đôi bên cùng có lợi ;)

isak

Xe tăng
Em hiểu là thế này: Doanh nghiệp làm sai/trái quy định của PL, gây hậu quả, làm thiệt hại tài sản/tiền bạc của cá nhân/tổ chức. Khi bị tố giác/khởi kiện, cơ quan chức năng điều tra/làm rõ xong mà Doanh nghiệp trả lại tiền/khắc phục hậu quả thì chủ Doanh nghiệp/người liên quan sẽ không bị bắt đi tù. Không biết như thế có đúng không các cụ. Nếu đúng thì cá nhân em thấy là sắp loạn rồi.
Ơ thế cứ đền là xong ạ, thế thì doanh nghiệp cứ làm sai, bắt thì đền, thoát được thì ăn.

hoviethung

Xe lăn
Là đang dân sự những trước đây bị hình sự , các hành vi vi phạm đáng lẽ chỉ mất tiền thì phải ngồi tù.Còn giờ trở đi mất tiền sẽ không ngồi tù , luật có thể áp cho là dân sự hay hình sự khi cần.
Ngay trong hình sự thì cùng 1 tội có thể kết cả một Giãi khung luôn
Ơ thế cứ đền là xong ạ, thế thì doanh nghiệp cứ làm sai, bắt thì đền, thoát được thì ăn.
Đâu phải thế cụ. Quan hệ nào thì xử theo luật đó dân sự xử theo luật dân sự. Hành chính theo hành chính, kinh tế theo kinh tế, hình sự theo hình sự. Không hạ thấp hoặc không nâng cao. Nhưng nhiều khi tùy theo quan điểm xem xét trên cùng một sự việc có thể xử theo nhiều toà khác nhau. Vì nhà nước VN là nhà nước pháp quyền quyền lực là thống nhất?

acc_75

Xe điện
Bên chính quyền bảo vậy, bên Đ.ảng cụ Tổng bảo theo dõi chắc không đơn giản vậy đâu.

nguyenx

Xe điện
Cháu chỉ ghét cái câu xử lí nghiêm. Có luật để làm mô?

.Bo My

Xe container
Nghỉ lễ rồi, tiếp tục xử lý ck thôi.