Không hiểu rớt sát hạch vì lý do gì ???

toilatoi71312

Đi bộ
hic các bác bàn luận ác quá em mới nhỏ tuổi thui :) còn bé ạ nhưng các bác nào thi rớt mà nếu thích thì lên tây bắc chơi 1 bữa đảm bảo thi trúng 100% điều này giải thích vì sao trên tây bắc ngày nào ko có tai nạn là ngày bất thường :))

nguyendinhca

Xe hơi
Chắc bác thi ở Chèm chăng? Em nghe đồn xe 14 chuối lắm, đúng hôm em thi thì dính xe này nhưng ơn trời cũng qua được. 100 tròn vo

hoanhovo

Xe đạp
tôi thi lái xe phần xa hình, đi xe số 10 nhưng lỗi chíp, HD thi không cho tôi thi lại.thì khiếu nại ở đâu? Tôi thi tại TT sát hạch thuộc sở giao thông vận tải HN. Khiếu nại Giám đốc sở và Chủ tịch UBND TP HN được không? Tức quá.
Vì chúng nó bảo chi tiền chống trược hết 700 nhưng tôi đã bỏ 500 tập 2 tiếng, đi các xe số 4, 6, 10 đều 95, 100 lên không đồng ý chi. Thế mà thi lỗi chíp, chúng nó bảo chíp có bao giờ sai. Tôi bảo bỏ 500 cho thi 5 lần nếu 1 lần không đủ 80 điểm thì trựoc cũng vui vẻ. Chúng nó câm như hến. Mất day. Các bạn chia sẻ với. Cám ơn nhiều.

hoanhovo

Xe đạp
tôi đi như sau:
Bài 1. Xuất phát tốt

Bài 2. Dừng xe nhường đường cho người đi bộ tốt

Bài 3. Dừng xe, khởi hành trên dốc lên tốt

4. Đi xe qua hàng đinh tốt

5. Đi xe qua đường vuông góc (chữ Z) tốt

6. Đi xe qua đường vòng quanh co (chữ S) tốt

7. Ghép xe vào nơi đỗ (lùi chuồng) tốt
Sau khi ra khỏi nơi đỗ 10 giây thì chíp báo đến ngã 4 không xi nhan rẽ trái và trừ tôi 5 điểm. Tôi choáng quá đi tiếp đến ngã tư thì chíp báo không dừng xe khi qua đường sắt trừ tiếp 5 điểm, tôi đi đến chỗ dừng đường sắt thì chíp báo không cho xe tăng tốc trừ tiếp 5 điểm, tôi đi đến chỗ tăng tốc thì chíp báo không dừng tình huống bất ngờ trừ tôi 10 điểm còn 75 điểm trược luôn.
Có bác nào như tôi không, đã ai thi đến bài lùi chuồng không mất điểm nào mà có lỗi ngớ ngẩn thế không. Mà mình đi xe 6 tháng không bằng, an toàn tuyệt đối, toàn giờ tan tầm, đường đông.
Các bác nói giúp mấy câu, đỡ tức.

hoanhovo

Xe đạp
hôm nay ngày 30.10 bên phòng giao thông của sở đã gặp gỡ tôi bảo rút đơn khiếu nại. bố trí cho tôi thi sớm. cho tập xe miễn phí 3h truoc 2 ngày, 2h trước 1 ngày, hôm thi trước 1 tiếng, có xe ôtô đưa tôi lên thi, thích thi xe nào thì chọn. theo các bạn thì thế nào?
Rất cám ơn các bạn đã chia sẻ. Mong thi công bằng, nghiêm túc, người lái tốt không cay cú. bọn chạy tiền thì kệ nó thôi.

toilatoi71312

Đi bộ
He he bác pro phết nhưng trên chỗ em thì học xe cũng có kèm chống trượt rồi :)) nên chả cần phải nghĩ đâu ạ :))

training

Xe tăng
hôm nay ngày 30.10 bên phòng giao thông của sở đã gặp gỡ tôi bảo rút đơn khiếu nại. bố trí cho tôi thi sớm. cho tập xe miễn phí 3h truoc 2 ngày, 2h trước 1 ngày, hôm thi trước 1 tiếng, có xe ôtô đưa tôi lên thi, thích thi xe nào thì chọn. theo các bạn thì thế nào?
Rất cám ơn các bạn đã chia sẻ. Mong thi công bằng, nghiêm túc, người lái tốt không cay cú. bọn chạy tiền thì kệ nó thôi.
Vậy là họ cũng biết lỗi rồi còn gì kụ, chúc kụ thi lại tốt nhé(b)

Đề nghị kụ đã vào trong diễn đàn thì cách xưng hô cũng theo như tất cả mọi người nhé.

FOCUS11

Xe máy
tôi thi lái xe phần xa hình, đi xe số 10 nhưng lỗi chíp, HD thi không cho tôi thi lại.thì khiếu nại ở đâu? Tôi thi tại TT sát hạch thuộc sở giao thông vận tải HN. Khiếu nại Giám đốc sở và Chủ tịch UBND TP HN được không? Tức quá.
Vì chúng nó bảo chi tiền chống trược hết 700 nhưng tôi đã bỏ 500 tập 2 tiếng, đi các xe số 4, 6, 10 đều 95, 100 lên không đồng ý chi. Thế mà thi lỗi chíp, chúng nó bảo chíp có bao giờ sai. Tôi bảo bỏ 500 cho thi 5 lần nếu 1 lần không đủ 80 điểm thì trựoc cũng vui vẻ. Chúng nó câm như hến. Mất day. Các bạn chia sẻ với. Cám ơn nhiều.
Chào bác.
Em học ở HV CSDN bãi ở Miêu Nha không hề nghe nói chuyện đóng tiền chống trượt vì ngay cả GV cũng nói đã thi xe chíp thì tuyệt đối cx rồi, chỉ cần thực hành trên sa hình vài h trước hôm thi là ok. Nữa là khi thuê xe em cũng gặp xe lỗi chíp, nhưng GV bảo hôm thi sẽ kiểm tra tổng thể toàn bộ xe gắn chíp, nếu còn lỗi sẽ không thi xe đó nên rất yên tâm, chỉ đóng chống trượt 50k lúc thi đường trường, cái này chỉ là phép thôi vì đó là tâm lý ng thi và coi là các ae cùng thi biếu thầy u nước. Tất nhiên khi thuê xe có GV ngồi cùng, bác cứ nhiệt tình hỏi han, cuối buổi biếu 100k đôi bên đều vui vẻ. Chúc bác sớm cầm bằng, ae mình có duyên sẽ (c)(c)(c)

harch

Xe máy
em học các thầy cũng bảo xe chip không sai đâu. do người học thi trượt ngượng thì cứ viện lý do này nọ thôi. char biết thế nào............................

ducgetz

Xe hơi
Bác ơi, em mới lấy bằng hôm 28/8 ở sân tây mỗ. Hôm đó nhờ quen biết nên em được chỉ định cái xe ngon.:):). Lúc ra sa hình, em mất ngay 5 điểm ở vạch người đi bộ mà ko hiểu tại sao vì đỗ rất chuẩn :102::102:. Lúc đề pa lên dốc thì đỗ xa vẫn đủ điểm, ko bị trừ. :21::21: Bây giờ em mới hiểu xe tốt là xe phải đỗ xa vạch mới ko mất điểm. Kết thúc bài thi em được 85 điểm.:)):)):))

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Ngày xưa em thi đạt đúng 80 điểm - bây giờ nghĩ lại thấy hú hồn:21:

Tai Dong Phong

Xe đạp
Hic, e xin kính chào các bác ạ. E chuẩn bị thi lấy bằng nên đọc các lời vàng ý ngọc của các bác mà sợ quá, quên cả phép lịch sự. Các bác bỏ qua cho ạ:)

2R+

Xe điện
Bây h mà bắt em thi chắc em cũng trượt :)):)):)):)):)):)):)):))

salan

Xe máy
Chắc cụ thi vào đầu tháng 10 là tháng cao điểm đây mà, cụ đã làm luật chưa ?

salan

Xe máy

Lại 1 cụ thích làm dáng đây, thi nó có chỉ tiêu đó cụ, cụ mà tự nộp hồ sơ thì mệt đấy.:102:

harch

Xe máy
hình như bác ấy đỗ rồi còn gì........... làm đc thế em nghĩ ko đơn giản

xegicunglai

Xe buýt
@ to all: em thi ở bãi sát hạch cao đẳng giao thông vận tải TpHCM. Như đã nói trước khi thi em đã dợt trước trên xe chip 6 lần rồi và lần nào cũng đạt 90. Em nghĩ nếu khi dừng lố vạch trên bài đề pa giữa dốc thì em phải bị loại ngay rồi chứ, đằng này nó báo "tiếp tục bài thi..." (chắc chắn là bài thi số 3 vì em có dừng chỗ bài nhường đường cho người đi bộ) em mới chạy lên , gần xuống dốc cầu thì lại báo phạm vạch, còn thời gian khống chế 30s em chắc chắn là ko vi phạm vì nghe tín hiệu là em cho xe chạy lên rồi, không hề tụt dốc hay tắt máy. Em chỉ thắc mắc là đã có tín hiệu tiếp tục sao còn báo phạm vạch thôi , còn xe đề pa chạy lên với tốc độ nhanh hay chậm em nghĩ cũng ko thể làm mình bị loại , trườg hợp nhanh khi vòng quay 4000 vòng trở lên , còn đồng hồ em chỉ khoảng 2000-3000, chân ga xe số 14 nhẹ hơn số 2.
Tất cả những cái này bác nói đều chuẩn, nhưng bác vẫn rớt. chắc chắn là lỗi phạm vạch. Vấn đề là đa số các bác khi rớt đều cho là tại xe chip, thực tế, em cho là tại mình thôi. Bác tự tin thì tốt nhưng khi tập chỉ tập trên 1 xe là ko nên, em cũng từng đi vài ba trường thi rồi, bất cứ xe nào, mới, cũ, côn sâu, côn nông, sedan hay SUV.., em đều chạy cả, và chả có xe nào bị rớt hết ( tất cả đều là xe chip ), nên khi đi thi em chỉ hơi lăn tăn về lý thuyết, còn thi sát hạch thì bất cứ xe nào ( miễn là thi sớm nhất ) em cũng ok ( rất hiếm trường hợp xe bị lỗi chip, vì tất cả các xe trước khi sát hạch đều đã được kiểm tra, chỉ có thể rớt do xe chỉnh côn nông, sâu, chíp báo sớm hoặc trễ 1 chút, các bác ko quen xe nên rất dễ bị rớt vớ vẩn thôi )

xegicunglai

Xe buýt
Bác thi sa hình được 80 điểm, thi lý thuyết được 26 điểm thì quá thủ khoa, chua ai làm được chiến tích đấy :)):)):))
bác phải bổ xung thêm là thi đường trường đạt 16 điểm, vậy mới xứng danh thủ khoa.

maturefh

Đi bộ
tiện đây các cụ cho em hỏi với
em cũng vừa trượt ở mục đề pa này ở chỗ C500, ngậm ngùi tháng sau thi lại
nhà em không rõ là mình có phải làm thủ tục gì để thi lại không, hay tháng sau tự động mình lên là sẽ đựoc thi lại luôn ợ?