[Thảo luận] Không hiểu nổi thằng này nghĩ thế nào mà nó đỗ xe thế này

MINA

Xe buýt
Xe em đới!
Em cũng định đỗ vào nơi quy định,nhưng thằng "Bỏ Vợ" nó chỉ em đỗ chỗ này.Nó bẩu:
"Mí đậu chỗ nớ tối thui,tụi nó bẻ gương,choa đíu chịu!"\:D/\:D/\:D/

binbin68

Xe hơi
Nếu cụ chưa từng bao giờ đỗ xe ở đường cấm đỗ kể cả vào buổi đêm khi không có công an thì em công nhận cụ làn người theo cái ý nghĩa cụ nói ở đây - còn nếu vẫn tranh thủ vượt đèn đỏ, đỗ dừng chô nào tiện không có công an kể cả đường có biển cấm thì không nên mang cái ví dụ bò dê kia ra làm gì. Nhiều vị cứ ngoạc mồm ra chửi người này quê, người kia dốt nhưng nhìn lại thì cũng không hay lắm nhỉ!

Tranh luận tý cho vui
Đen bôi đậm: chưa chắc đâu cụ ạ, nếu chủ nhà kia nó là hổ, báo, cáo, chồn thì chưa chắc cái quán và nhân viên cái quán ấy chịu đòn trước nhá, mà là cái xe hoặc cụ đỗ xe ở đấy nhá.

Đỏ: em không biết toà nhà này nó có bảo vệ hướng dẫn các xe vào đỗ không, như tầng hầm nhà em chẳng có bảo vệ hướng dẫn bao giờ, thế nhưng gần như chẳng có hiện tượng đỗ giữa lối đi như thế này. Nhưng thôi, bỏ qua giả thiết không có bảo vệ đi thì em lại nghĩ: trong trang trại việc treo bảng hướng dẫn là để cho người chăn bò (là cái thằng bảo vệ) chứ có dành cho con bò (là cái thằng lái xe) éo đâu. Vào sai chuồng là tội của thằng chăn bò chứ có phải tội của con bò đâu. Thế mà các cụ cứ đi chửi mắng con bò, tội nghiệp:-??.

echkep

Xe tải
Em cứ thủ sẵn trên xe 2 lọ sơn trắng,đen.
Xong việc lòng lại vui phơi phới ngay.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

xuanngoc

Xe tải
người hà tĩnh đới các bác , nguy hiểm quá

lolotica

Xe điện
cụ ấm đầu à: ở hầm xe 88LH có nội qui là xe bé phải đỗ ô bé đâu??

Khiếp quá, các cụ cứ nghĩ chỉ một phía mà chửi lái xe - cái đứa cần chửi là mấy đứa giai gái bảo vệ ở đấy. Đỗ xong rồi mới ra ghi ghi chép chép vào cái file để làm cái khỉ gì trong khi có mấy vị loay hoay mãi cả chục đỏ mới đỗ được xe vào. Xin lỗi cụ chủ thớt chứ cái Morning cũ của cụ phải đỗ ở chỗ bé chứ không phải ở chỗ xe to hơn đỗ nhé. Dạo trước Em toàn thấy cái Morning vàng của cụ đỗ ở khu vực xe to mà chả thấy cụ áy náy là mình giành chỗ của người khác gì cả. Mọi thứ cứ nên phiên phiến cho nó thoải mái cụ ạ - thế thì mình mới là cư dân SCT đúng nghĩa được.

binbin68

Xe hơi
Lolotica: cụ có thiếu máu lên não không mà lại nói thế? Tôi hỏi cụ mấy cái ô bé bé ở dọc là để vẽ cho vui à? Tự hiểu và có ý thức chứ!

lolotica

Xe điện
Mấy chú bảo vệ nó đứng đấy làm gì để làm gì, các cụ nhỉ?
em có ra hỏi bảo vệ thì bảo vệ nói là lúc đó khoảng 3h sáng, vừa sểnh ra phát thì chú 38 này đã đỗ đó và biến mất rồi. Như vậy thì bảo vệ cũng có phần liên đới trách nhiệm vì xe vào đỗ mà còn không biết.

lolotica

Xe điện
Lolotica: cụ có thiếu máu lên não không mà lại nói thế? Tôi hỏi cụ mấy cái ô bé bé ở dọc là để vẽ cho vui à? Tự hiểu và có ý thức chứ!
cụ đúng là có vấn đề: ô to ô bé là do hầm xe thiết kế nó vậy nên phải kẻ ô to bé tùy vị trí chứ Hanotex không hề qui định xe bé đỗ ô bé, xe to đỗ ô to. Xe tôi bé nhưng tiền gửi xe hàng tháng tôi đóng bằng xe to đấy. Chỉ có xe to đỗ vào ô bé mới là dở hơi thôi.

truongan898

Xe tải
Ông này chắc mù chữ nên thế, chắc mới được đền bù đất cát nên làm con xe ra thủ đô giải ngố cho oai với xóm làng

DuongNV

Xe buýt
Thông cảm đi, ở chỏng quen đỗ kiểu này rồi!

Hơ hơ, chủ đề lại chuyển sang tranh luận giữa 2 bác hàng xóm lolotica và bác binbin68 rồi :(

thule6

Xe điện
Cháu mà bị thế này là cháu lấy cái chìa khóa cháu viết "di chúc" lên cánh cửa cho chủ xe nhìn thấy rõ để lần sau nhớ kỹ, hoặc cẩn thận thì vẽ lại cái sơ đồ hầm để xe cho chủ xe khỏi phải nghĩ ạ.
Nhớ lần trước ở trong ngõ nhà thằng bạn cháu có em S550 đỗ trước Gara nhà nó làm cho nó ko đánh xe ra được, nó vào lấy cái compa của thằng con ra viết lên mông em S550 mấy chữ: "ĐẸP QUÁ!!!" kiểu chữ nghệch ngoạc của bọn con nít và thêm thuyền và biển cho nó lãng mạn :)). Mấy tuần sau ngóng tác phẩm đó mà ko thấy quay lại =))

kienbinh

Xe điện
Gọi ngay cụ Đệ 116 bốc nó lên Phường đi ạ :))

thanhlong48

Xe tải
Hơ, chuyển sang 2 bác hàng xóm láng tỏi cái nhau vui quá...

czechonline

Xe điện
bác đấy e gọi điện hỏi thấy bác ý bảo " Quê toa cứ chỗ nào trống dễ lấy là ta đỗ " :)) E fun tí nhưng đấy cũng là do ý thức thui các bác à nhưng 1 phần cũng là lỗi của bảo vệ k nhắc nhở để ng ta muốn đỗ đâu thì đỗ.
Chẳng cần phải ai nhắc , cái đó tự mình biết , không biết thì mới gọi là óc lợn . Thằng này chắc thuộc dạng không óc không mắt không tư duy , không biết nghĩ nói chung là óc bã đậu óc lợn ........... Đi xe đó chỉ tổ làm tổn hại danh tiếng của hãng xe .
Cháu mà bị thế này là cháu lấy cái chìa khóa cháu viết "di chúc" lên cánh cửa cho chủ xe nhìn thấy rõ để lần sau nhớ kỹ, hoặc cẩn thận thì vẽ lại cái sơ đồ hầm để xe cho chủ xe khỏi phải nghĩ ạ.
Nhớ lần trước ở trong ngõ nhà thằng bạn cháu có em S550 đỗ trước Gara nhà nó làm cho nó ko đánh xe ra được, nó vào lấy cái compa của thằng con ra viết lên mông em S550 mấy chữ: "ĐẸP QUÁ!!!" kiểu chữ nghệch ngoạc của bọn con nít và thêm thuyền và biển cho nó lãng mạn
. Mấy tuần sau ngóng tác phẩm đó mà ko thấy quay lại
Cụ nghĩ cũng đúng , cứ làm cái chìa khóa vờ chạm vào xe làm một đường từ mũi đến đít thì có mà chừa đến già chứ chẳng chơi

Chỉnh sửa cuối:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Một ông Bin tập ở Ca li, một ông Lolo cư dân 88 LH sở tại, nhân có ông 38 đậu xe để ném đá nhau.
Thông cảm đi các cụ, nhà em cạnh quán karaoke, giờ này còn rầm rầm xe cộ kèm chân trần ngực hở lượn lờ .. đêk ngủ được mà chũng chả dám sang chơi mà vẫn phải cười đây nè.

binbin68

Xe hơi
@TOMDUY: Ai bảo cụ là em không phải là cư dân của SCT nhỉ? Em có nhiều hơn 01 căn ở đó chứ có phải lơ mơ lên tập Cali đâu - nhưng mà em quen ở phố cổ chật chội rồi nên chả khoái cảnh tắc đường Láng Hạ mỗi sáng, chiều, tối (đợt trước Tết nó còn tắc đến 1h sáng mới vãi hàng chứ cụ!!!)

@lolotica: không ai cấm cụ đỗ vào những ô được kẻ trong hầm để xe cả - tự mình phải thấy thế nào là hợp lý thì làm thôi. Cụ nghĩ là cụ trả tiền bằng những người khác thì có quyền sử dụng theo ý thích thì không ai ngăn cấm hay phê bình cả. Nhưng tự cụ cũng phải thấy chướng khi thấy nhiều xe dài thòng mà đỗ ở chỗ bé nó lòi cái đầu xe ra vướng víu như thế nào rồi đấy.

Ga que

Xe buýt
Nếu cụ chưa từng bao giờ đỗ xe ở đường cấm đỗ kể cả vào buổi đêm khi không có công an thì em công nhận cụ làn người theo cái ý nghĩa cụ nói ở đây - còn nếu vẫn tranh thủ vượt đèn đỏ, đỗ dừng chô nào tiện không có công an kể cả đường có biển cấm thì không nên mang cái ví dụ bò dê kia ra làm gì. Nhiều vị cứ ngoạc mồm ra chửi người này quê, người kia dốt nhưng nhìn lại thì cũng không hay lắm nhỉ!
Thật với cụ là nhìn lại mình em không xấu hổ, vì em không bao giờ cố tình vượt đèn đỏ kể cả có CS hay không, đi 2B hay 4bánh. Tranh luận với cụ thế này thì hơi mệt, cụ đem trường hợp đỗ xe này với mấy trường hợp vượt đèn đỏ với cả đỗ ở đường có biển cấm là hơi khập khiễng, không cùng hệ quy chiếu.

Trở lại vấn đề chính là ý thức của lái xe Mec kia thôi, nó có thể đỗ vào vị trí quy định mà chả mất gì, tại sao lại đỗ chềnh ềnh ra giữa lối đi ấy. So sánh tương đương thì em có thể ví dụ: cơ quan em ở đường cấm đỗ, trong sân cơ quan rộng thênh thang, bao giờ mọi người cũng vào sân cơ quan đỗ, chả bao giờ đỗ ngoài đường dù có xxx hay không:-bd.