[Funland] Không gian sông Tô Lịch để lãng phí quá

cairong_2011

Xe container
Dọc 2 bên bờ sông, họ làm 2 hệ thống cống gom nước thải sinh hoạt. Dưới lòng sông họ khoan kích ngầm để đặt 2 hệ thống cống thu về nhà máy XLNT và bơm ngược lên đầu nguồn. Nước thải được gom lại bằng hệ thống cống 2 bên bờ, sau đó nước sẽ đổ vào giếng kết nối với đường ống ngầm dưới lòng sông và chảy về nhà máy. Nước xử lý xong, bơm ngược lại đầu nguồn bằng 1 đường ống khác ngầm dưới dòng sông, song song với đường ống thu. Ai lại để nước chảy lung tung hả cụ. Của đống tiền đấy!
Làm đường thu hai bên bờ thì em thấy nhưng đào kích ngầm dưới lòng sông đã làm đc mét nào chưa cụ ? Em có ông bạn say sưa CN này nhưng sắp nghỉ rồi mà chưa thấy áp dụng ntn ? Toàn đi sang bạn để công tác nhưng chơi là chính.

cenarius

Xe máy
Hiện nay, hệ thống tách nước thải đưa về nhà máy xử lý nước thải ở Tân Triều sắp hoàn thành. Sau đó sẽ tiến hành nạo vét, cải tạo lòng sông Tô Lịch. Cuối cùng là chỉnh trang cảnh quan 2 bên bờ sông. Em thấy đây là một DA rất quy mô và bài bản. Nó không giống như việc đổ bột xử lý như vài anh làm màu trước đây hay lên báo.
Các cụ chịu khó chờ chút, không lâu nữa đâu.
Bánh nào chứ bánh này thật sự em mong ko phải vẽ, cảnh quan sông Tô Lịch 2 bên khá là đẹp :).

Pilota

Xe điện
Làm đường thu hai bên bờ thì em thấy nhưng đào kích ngầm dưới lòng sông đã làm đc mét nào chưa cụ ? Em có ông bạn say sưa CN này nhưng sắp nghỉ rồi mà chưa thấy áp dụng ntn ? Toàn đi sang bạn để công tác nhưng chơi là chính.

Khoan kích ngầm dưới sông được "mét" nào chưa thì em không biết, vì cũng chả rảnh để đi xem. Chỉ biết là họ đang khoan để làm đường ống ngầm dưới đường VĐ3 và các giếng thu gom nước ở 2 bờ sông, vì em đi làm ngay gần đây.

Pilota

Xe điện
Bánh nào chứ bánh này thật sự em mong ko phải vẽ, cảnh quan sông Tô Lịch 2 bên khá là đẹp :).
Cảnh quan 2 bên sông chỉ là 1 phần thôi cụ. Ai lại để con sông to đẹp như thế thành cái bể phốt lộ thiên của thành phố. ;)

banmotnucuoi

Xe lăn
Nhiều là bao nhiêu cụ? Em đã đi CL -HD và tầu cao tốc Trung Quốc Hàng Châu - Ninh Ba thấy chất lượng đường sắt TQ nó top đầu thế giới rồi. Nhưng em khẳng định truyền thông là công cụ dắt mũi dân đen chứ cụ bảo nó ép CP mình thì vớ vẩn quá.
Dân đen chửi vung tý mẹt lên thì lão thành và dân biểu phải có ý kiến thôi🥲
Và CP cũng phải nương tay chứ ko thể thẳng băng đc, chưa kể nhưng ông dân tuý như # đập bàn đập ghế lấy oai, trong khi cái gốc vấn đề chưa giải quyết

vkthang

Xe container
Dân đen chửi vung tý mẹt lên thì lão thành và dân biểu phải có ý kiến thôi🥲
Và CP cũng phải nương tay chứ ko thể thẳng băng đc, chưa kể nhưng ông dân tuý như # đập bàn đập ghế lấy oai, trong khi cái gốc vấn đề chưa giải quyết
Em chả tin lãnh đạo nhà mình để bọn Nhật nó dùng truyền thông nhà mình ép, có mà nó dắt mũi dân đen lấp liếm cái sai của nó thì có. Thử dùng dân ép CQ xem, cụ cứ đùa dai. Cái Nhổn - Ga HN mà để CP nhiệm kỳ này đàm phán ký HĐ nó đã khác.

meodenminh

Xe điện
Dọc 2 bên bờ sông, họ làm 2 hệ thống cống gom nước thải sinh hoạt. Dưới lòng sông họ khoan kích ngầm để đặt 2 hệ thống cống thu về nhà máy XLNT và bơm ngược lên đầu nguồn. Nước thải được gom lại bằng hệ thống cống 2 bên bờ, sau đó nước sẽ đổ vào giếng kết nối với đường ống ngầm dưới lòng sông và chảy về nhà máy. Nước xử lý xong, bơm ngược lại đầu nguồn bằng 1 đường ống khác ngầm dưới dòng sông, song song với đường ống thu. Ai lại để nước chảy lung tung hả cụ. Của đống tiền đấy!
Vậy dự án này cũng khơ khớ tiền đấy nhỉ

newmtc

Xe tăng
Hiện nay, hệ thống tách nước thải đưa về nhà máy xử lý nước thải ở Tân Triều sắp hoàn thành. Sau đó sẽ tiến hành nạo vét, cải tạo lòng sông Tô Lịch. Cuối cùng là chỉnh trang cảnh quan 2 bên bờ sông. Em thấy đây là một DA rất quy mô và bài bản. Nó không giống như việc đổ bột xử lý như vài anh làm màu trước đây hay lên báo.
Các cụ chịu khó chờ chút, không lâu nữa đâu.
kênh Nghiêu Lộc làm được thì Tô Lịch sẽ ok thôi, sớm hay muộn thì không gian ven sông cũng ok nếu đầu tư công đổ vào

nimitz

Xe đạp
Sông Tô Lịch phải để dành để sau này mở rộng đường Láng và vành đai 2 trên cao chứ không thể làm công viên hay phố đi bộ được