[Funland] Không đạp phanh kịp cũng là 1 lỗi

altis2016

Xe tải
Vì đường của mình tính chất là lung tung, chẳng quy hoạch rõ ràng gì cả. Em đi bên châu Âu, ô tô cứ lao vút, ngã tư đèn xanh là lao thẳng, nhưng khi có vạch trắng cho người đi bộ thì nó đi chậm lại, và nghe đi bộ lại đi thoải mái. Căn cứ vào đường ưu tiên như vậy mà định tội, chứ làm gì có "không làm chủ tốc độ".
Cụ về thứ nói lý đấy với đội ninja lead nhé, xem hôm sau có lên nổi OF :))

minh91

Xe container
Trên này cũng nhiều ông mê tín, xem ngày, xem giờ lắm ợ. Gặp những vụ như thế này, não vẫn không nghĩ là thầy bói sai đâu.

Còn chết vì ngu nhiều.
Chết vì tôn giáo còn nhiều hơn cụ ơi. Thậm chí vứt cả chủ quyền đất nước cho nước ngoài vì tôn giáo nữa cơ. Hà thành thất thủ do đâu

Leonardodevince

Xe tải
Ví dụ trời khô nắng trong sáng, tầm nhìn rõ thì xe to vật vã đó nó cho chạy max 70 cây chuối, nhưng trong thời tiết mưa, sương mù, mặt đường ướt, trơn trượt thì anh phải giảm tốc dưới tốc độ cho phép để luôn có thể dừng khi thấy bất thường. Nó ko giảm, chạy đâu thấy bảo 78km, nó ko phât hiện ra đoàn người đưa tang mà càn thẳng vào, đó, vi phạm đó, hậu quả nghiêm trọng đó chứ đâu nưã?
Em hỏi thật chứ ko có ý gì khác cụ ạ, tức là nó có tội cụ thể ko hay chỉ " vi phạm quy định..." là đc ạ, cụ thông não em phát, cụ thể trong trường hợp đâm chết 7 người này nó là gì ạ?

hai.tranhr

Xe container
Em cũng thắc mắc giống cụ.

Mê tín , tôn giáo đang giết người Việt Nam bằng nhiều cách mà chúng ta lại thờ ơ với nó
Mê tín mới đang giết người thôi nhé Cụ. Éo có tôn giáo nào giết người, chỉ là do bọn linh tinh lợi dụng danh nghĩa tôn giáo để hại người thôi.

Sent from my iPhone using Tapatalk

minh91

Xe container
Mê tín mới đang giết người thôi nhé Cụ. Éo có tôn giáo nào giết người, chỉ là do bọn linh tinh lợi dụng danh nghĩa tôn giáo để hại người thôi.

Sent from my iPhone using Tapatalk
Nhưng bọn linh tinh lợi dụng tôn giáo đấy nó nhiều hơn bọn mê tín, và nó cũng giết nhiều người Việt Nam hơn cả mê tính

duongbinh07

Xe điện
Sao các cụ không chỉ ra lỗi của đoàn người đi bộ ..........Tất nhiên lái xe có lỗi nhưng xét một cách khách quan thì đoàn người đi bộ cũng không phải không có lỗi nhé ...........
khi phân tích lỗi của bên lái xe thì người ta sẽ coi như sự việc đoàn người đi sai là thực tế khách quan ( tạm viết vắn là chướng ngại vật trên đường),
và xem người lái xe có đang làm đúng và đủ trách nhiệm khi lưu thông và khi gặp chướng ngại vật để tránh tổn thất hay ko?