[Funland] Không cho bạn bè mượn xe ô tô có phải là người sống ích kỷ?

Hulk

Xe tăng
Hôm rồi. Dù giá xăng dầu như vậy nhưng khi có ô đàn anh mượn xe em vẫn ls đi đổ đầy oặc bình xăng rồi mới giao xe.. xe em mới toanh, sau 2 hôm ông gọi hỏi là mở bình xăng ra sao.. ý nói là để anh đổ xăng, qc thêm là tính anh đã đổ là phải đầy, bảo k cần đâu thì ông bảo ý là " Thôi k sao ".. đm khi nhận xe đi 1 quãng em nhìn odo mà nhếch mép.. chắc ông nghĩ rằng thằng lái mới như em thì đổ hay không nó có biết c ..ứt...
Ôi ông anh mà em vẫn đinh ninh là 1 người đứng đắn, nặng tình và nho giáo..
Hôm sau gặp trà đá Em vẫn vui vẻ nói : anh đi lại đổ xăng cho em , chu đáo thế để ông có niềm tin sắt đá rằng
" thằng lái mới nói sao chả tin " . . Ông anh vẫn cười trừ chung chung kiểu : có gì đâu , tính anh thế ......he he.
Đôi 3 ngày cho mượn để anh oai , tặng anh thêm vài trăm tiền xăng ..quá rẻ cho 1 lần nhìn xuyên giáp ..🤣🤣
Em thấy ông đấy quá vớ vẩn và ko đáng cụ phải tỏ ra lịch sự với kiểu đó vì càng làm cho ông đấy làm phiền người khác nữa.

Jo9926

Xe điện
Em duy nhất 1 lần mượn xe anh trai đi đám ma cách nhà 15km. Anh trai nói lại với bố mẹ là sợ chú ấy không quen xe. Thế là em đã không mượn hôm đó, đi taxi và từ đó đến khi mua được cái xe cho riêng mình em không mượn bất kỳ ai. Đó là lần đầu tiên và cũng là lần duy nhất
15km thì đi xe máy cho rồi, bày đặt ô với chả tô. Không cho mượn là đúng.

Dan du an

Xe cút kít
Xe cỏ thì cho mượn được cụ ạ. Ví dụ mình cho họ mượn con xe cỏ của mình rồi mình đi con xe ngon của họ. Thế là đẹp đôi nhỉ

present

Xe điện
Quan điểm là xe thằng nào thằng ấy đi là lành nhất!

kaku223223

Xe tăng
Mượn xe thì thằng nào cũng mượn được, nhưng xảy ra sự vụ, thì không phải thằng nào cũng chịu trách nhiệm được.

Cho mượn xe chẳng khác nào đưa cục tiền tỷ cho thằng mượn, chờ cuối ngày được nhận lại, nếu may mắn thì không sứt sẹo đồng nào.

.Xukthal

Xe container
Hôm rồi. Dù giá xăng dầu như vậy nhưng khi có ô đàn anh mượn xe em vẫn ls đi đổ đầy oặc bình xăng rồi mới giao xe.. xe em mới toanh, sau 2 hôm ông gọi hỏi là mở bình xăng ra sao.. ý nói là để anh đổ xăng, qc thêm là tính anh đã đổ là phải đầy, bảo k cần đâu thì ông bảo ý là " Thôi k sao ".. đm khi nhận xe đi 1 quãng em nhìn odo mà nhếch mép.. chắc ông nghĩ rằng thằng lái mới như em thì đổ hay không nó có biết c ..ứt...
Hôm sau gặp trà đá Em vẫn vui vẻ nói : anh đi lại đổ xăng cho em , chu đáo thế để ông có niềm tin sắt đá rằng
" thằng lái mới nói sao chả tin " . . Ông anh vẫn cười trừ chung chung kiểu : có gì đâu , tính anh thế ......he he.
Đôi 3 ngày cho mượn để anh oai , tặng anh thêm vài trăm tiền xăng ..quá rẻ cho 1 lần nhìn xuyên giáp ..🤣🤣
Đọc còm này ko hiểu lắm?
- Cụ đổ đầy bình xăng xong ông ý đi có 1 tý đổ thêm 1 tý cỏn con cho đầy bình rồi nói với cụ là tao đã đổ đầy cả bình?
- Hay là ông ý thấy xăng còn nhiều nên ko đổ nữa nhưng vẫn nổ là đổ đầy bình?

Đọc còm này ko hiểu lắm?
- Cụ đổ đầy bình xăng xong ông ý đi có 1 tý đổ thêm 1 tý cỏn con cho đầy bình rồi nói với cụ là tao đã đổ đầy cả bình?
- Hay là ông ý thấy xăng còn nhiều nên ko đổ nữa nhưng vẫn nổ là đổ đầy bình?
Em cũng đang thắc mắc như cụ

hamcuare!

Xe container
xe e vừa ồn vừa hôi, dễ say xe nên chả ai thèm mượn.
Mà có mượn e cũng k đồng ý, loằng ngoằng bcm ra.

crazyman.eps

Xe tải
Em duy nhất 1 lần mượn xe anh trai đi đám ma cách nhà 15km. Anh trai nói lại với bố mẹ là sợ chú ấy không quen xe. Thế là em đã không mượn hôm đó, đi taxi và từ đó đến khi mua được cái xe cho riêng mình em không mượn bất kỳ ai. Đó là lần đầu tiên và cũng là lần duy nhất
anh trai bác kinh nhỉ, nhà em thằng nào cũng có xe riêng nhưng xe của thằng em em đứng tên em, nó bị phạt nguội em còn đi đóng phạt cho nó

vndinh

Xe hơi
Xe của cụ thì cụ thấy hợp lý thì cho mượn, thấy không hợp lý thì không cho mượn. Kệ người khác đánh giá.

acc_75

Xe điện
Cho mượn cái xe đi thì k sao về xe sạch, xăng đầy mỗi tội toàn mùi thuốc lá :(

Website
ruoungoai68.com
Em mà có mua xe , thì cũng mua xe cỏ anh em có mượn cũng đỡ tiếc . Tính em dễ dãi nên có gì a em hay hỏi mượn chứ phải rơi vào trường hợp cụ thớt thì đau đầu .

emphailamsao

Xe tăng
Mượn xe của người đang dùng kiếm ăn hàng ngày => ko biết điều số 1

Mượn ko được nói người ta này nọ => ko biết điều số 2

Loại đó cụ next ngay cho em.

Em chỉ chơi với những người mà xe em để không em ko cho mượn cũng vẫn phải vui vẻ. Còn em thì ngoài bố em ra em ko bao giờ mở mồm mượn xe ai cả, người ta có bảo cho mượn em cũng từ chối.

Ko phải em ko bao giờ cho ai mượn mà đúng người đúng lúc. Mấy ông có bằng nhưng lâu ko đi xe, mấy ông có tiền sử rượu chè hoặc mấy ông ko thân thiết lắm thì next. Có phải tự nhiên ngta gọi xe là vợ 2 đâu cụ

CarlVinson

Xe tải
Em đi Cruze LS số sàn .
Mấy ông lên thử thấy tay lái nặng + côn số không quen , toàn bị chết máy . Chán hẳn :))
Em thì thoải mái .
Nhưng nhiều người "nghe nói " dòng này tốn xăng với đường nước kém , hỏng vặt .
Thành ra chả ai mượn :D
Em cũng mấy lần lỡ xe , cũng đi mượn xe bạn .khi trả là xăng đầy , sạch bóng . Đi chậm rãi , hết sức cẩn thận .
Nói thật là xe mượn cực kỳ ngại các cụ ạ .

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Ở đây chắc hẳn sẽ có nhiều cụ đang sử dụng ô tô, chắc các cụ cũng đã đôi lần rơi vào trường hợp này giống em. Mượn xa và Cho mượn xe!

Em không phải người có lối sống ích kỷ nhưng em có quan điểm sống riêng của mình. Mua xe cũng hơn 2 năm, không phải mua để đi chơi hay nhiều tiền mua cho bằng bạn bằng bè, em mua là vì công việc của em đến lúc cần phải có chiếc xe để phụ vụ việc đi lại thuận tiện hơn. Trước có khách đặt hàng là em lôi xe máy ra chở ngay cho khách nhưng giờ khách nhiều lên việc cạnh tranh cũng càng ngày càng nhiều. 1 chuyến đi cần phải mang đc nhiều hàng hơn và phải nhanh hơn. Đôi khi đi gặp gỡ khách hàng mang cái xe đi đối tác họ sẽ đánh giá mức độ tiềm lực công ty mình tốt hơn tý (cái này em nghĩ thế).

Nói chung khi có cái xe mọi thứ cũng tốt hơn tý, mình nhàn hơn được nhiều thời gian đi giao hàng, khi mưa gió tiện đi đón con chở vợ cũng đỡ lích kích áo mưa các thứ. Nhà bên nội bên ngoại anh em ai có việc cần đi đâu em rảnh là em chở đi ngay ko nề hà gì cả. Nhưng mà đợt vừa rồi có ông anh họ (cũng bằng tuổi em thôi) hỏi mượn xe đi công việc ở quê vợ ông ấy. Em nói là xe em không cho mượn đâu, vì mai em còn đi giao hàng cho khách, anh gọi taxi mà đi cho tiện nhé. Thế mà ông này xong việc về nhỏ to gì với họ hàng kiểu em ích kỷ người nhà mượn xe không cho mượn. Em nghe phong thanh thế cay quá các cụ ạ.

Em ko tiếc xe nhưng mà mỗi lần cho ai đó mượn em ko yên tâm lắm, và nữa là rất mất công mất việc. Các cụ cứ thử nghĩ mà xe, chi cần đang đi mà đổi lái cái là đã phải mất công chỉnh kha khá thứ rồi. Mỗi người vận hành sẽ có một cái cữ riêng từ khoảng cách ghế, chỉnh gương, cửa điều hòa…đôi khi cho mượn xe xong hôm sau họ trả có gì trục trặc mình rất khó mở lời nữa. Nên em cứ là em tiện thì em sẽ tự chở còn xe em không cho mượn để tránh phiền hà, các cụ thấy em ứng xử như thế có phải kiểu sống quá cá nhân, quá ích kỷ không? Sáng giờ em cứ thấy cay mũi quá các cụ ạ.
A cầm tạm ít tiền thuê taxi hộ em, mai em có việc

Cỏ Cây

Xe hơi
E có thằng bạn chí cốt, học cùng từ cấp 1. Hồi e mới mua xe, hễ nó cần mượn là e để nó thoải mái đi. Thế mà sau nó mua xe, xe em cho ng nhà mượn lỗi phải nằm gara, hỏi mượn nó có tí việc về bên ngoại mà nó bảo để về hỏi vợ. Nghĩ nó chán!

angkorwat

Xe container
Người OF
Xe ai người đó đi. Không phải xe em thì em cũng ít khi lái. Kể cả ngồi cùng xe nhờ lái hộ một đoạn em cũng rất ít khi lái.

matizvan2009

Xe ba gác
ai hiểu gì không nhỉ

pisces_hn

Xe container
Hồi em có cái xe cỏ. Anh trai em có mượn đi mấy lần xong ông ấy còn mang đi thay dầu cho. Xong em về phát hiện mất cả cái nắp đổ dầu, thế là em phải ra chợ giời mua lắp vào. :))