[Funland] Không cho bạn bè mượn xe ô tô có phải là người sống ích kỷ?

raisomoon

Xe tăng
Em thì dễ, bạn bè, nhân viên lái cứng em cho mượn ầm ầm, có khi cả tuần.

Nhưng sợ nhất người nhà mượn, tay lái yếu, đi ẩu, đi xe về như cái chuồng lợn và đặc biệt chả bao giờ đổ xăng để trả xe. Dùng xong xe 2h sáng tiếc tiền đi gửi còn tới nhà gọi trả bằng đc làm mất giấc ngủ của em. Lần sau là em say No

kaku223223

Xe tăng
Em cho mượn xe cũng chọn mặt gửi vàng.
khi đưa xe cũng thòng câu, va nặng là ông mua luôn xe nhé.

Thế cho nhẹ đầu.

pisces_hn

Xe container
Kệ cmn, đã không có tiền còn sĩ, còn tồi.
Xã nhà e, cho anh ruột mượn xe. Ông ấy về quê, say rượu, ngủ gật lao vào đuôi xe tải, chùn mũi xe tới tận kính lái. Xe giam sửa chữa đúng nửa năm. Cho mượn xe ô tô, nhận về chuồng gà đúng nghĩa.
Uất hận đến bây giờ.
Mọi người trong
Còn có vụ bố vợ chưa lấy bằng lái xe của con rể lùi xe chỗ trẻ con chơi kẹp chết cả đứa trẻ con cơ. Nói chung nếu ai đi thường xuyên đột suất không có xe thì còn đỡ lo chứ giao xe cho người ít đi cũng sợ trừ số ít người cẩn thận. Trước đây em cũng toàn đi xe mượn của anh trai, xe cơ quan, mấy năm nay mới có xe nhưng em được ông ấy huấn luyện lái xe khá kỹ, có năm tết còn chủ động bảo mày lấy xe mà đi. Nhưng đến lúc có xe em vẫn cảm thấy càng về sau đi nhiều mới càng thạo hơn, biết cách đi cẩn thận hơn.

Jake CNK

Xe buýt
Ở đây chắc hẳn sẽ có nhiều cụ đang sử dụng ô tô, chắc các cụ cũng đã đôi lần rơi vào trường hợp này giống em. Mượn xa và Cho mượn xe!

Em không phải người có lối sống ích kỷ nhưng em có quan điểm sống riêng của mình. Mua xe cũng hơn 2 năm, không phải mua để đi chơi hay nhiều tiền mua cho bằng bạn bằng bè, em mua là vì công việc của em đến lúc cần phải có chiếc xe để phụ vụ việc đi lại thuận tiện hơn. Trước có khách đặt hàng là em lôi xe máy ra chở ngay cho khách nhưng giờ khách nhiều lên việc cạnh tranh cũng càng ngày càng nhiều. 1 chuyến đi cần phải mang đc nhiều hàng hơn và phải nhanh hơn. Đôi khi đi gặp gỡ khách hàng mang cái xe đi đối tác họ sẽ đánh giá mức độ tiềm lực công ty mình tốt hơn tý (cái này em nghĩ thế).

Nói chung khi có cái xe mọi thứ cũng tốt hơn tý, mình nhàn hơn được nhiều thời gian đi giao hàng, khi mưa gió tiện đi đón con chở vợ cũng đỡ lích kích áo mưa các thứ. Nhà bên nội bên ngoại anh em ai có việc cần đi đâu em rảnh là em chở đi ngay ko nề hà gì cả. Nhưng mà đợt vừa rồi có ông anh họ (cũng bằng tuổi em thôi) hỏi mượn xe đi công việc ở quê vợ ông ấy. Em nói là xe em không cho mượn đâu, vì mai em còn đi giao hàng cho khách, anh gọi taxi mà đi cho tiện nhé. Thế mà ông này xong việc về nhỏ to gì với họ hàng kiểu em ích kỷ người nhà mượn xe không cho mượn. Em nghe phong thanh thế cay quá các cụ ạ.

Em ko tiếc xe nhưng mà mỗi lần cho ai đó mượn em ko yên tâm lắm, và nữa là rất mất công mất việc. Các cụ cứ thử nghĩ mà xe, chi cần đang đi mà đổi lái cái là đã phải mất công chỉnh kha khá thứ rồi. Mỗi người vận hành sẽ có một cái cữ riêng từ khoảng cách ghế, chỉnh gương, cửa điều hòa…đôi khi cho mượn xe xong hôm sau họ trả có gì trục trặc mình rất khó mở lời nữa. Nên em cứ là em tiện thì em sẽ tự chở còn xe em không cho mượn để tránh phiền hà, các cụ thấy em ứng xử như thế có phải kiểu sống quá cá nhân, quá ích kỷ không? Sáng giờ em cứ thấy cay mũi quá các cụ ạ.
Là em thì em cũng say no :))

lum..zzz

Xe điện
Có việc đó mà cụ thấy cay cú vác lên mạng em nghĩ cũng có lý do cả đấy. Xe của mình ko cho mượn là quyền mình. ông anh nói xấu là loại bỏ đi nhưng cả nhà tin vậy thì cũng có vấn đề.

Em thì dễ, bạn bè, nhân viên lái cứng em cho mượn ầm ầm, có khi cả tuần.

Nhưng sợ nhất người nhà mượn, tay lái yếu, đi ẩu, đi xe về như cái chuồng lợn và đặc biệt chả bao giờ đổ xăng để trả xe. Dùng xong xe 2h sáng tiếc tiền đi gửi còn tới nhà gọi trả bằng đc làm mất giấc ngủ của em. Lần sau là em say No
Loại đấy ko những ko cho mượn xe nữa mà còn cạch mặt luôn ấy cụ. Kiểu éo đâu giả xe lúc 2h sáng

hatinh5760

Xe điện
Còn có vụ bố vợ chưa lấy bằng lái xe của con rể lùi xe chỗ trẻ con chơi kẹp chết cả đứa trẻ con cơ. Nói chung nếu ai đi thường xuyên đột suất không có xe thì còn đỡ lo chứ giao xe cho người ít đi cũng sợ trừ số ít người cẩn thận. Trước đây em cũng toàn đi xe mượn của anh trai, xe cơ quan, mấy năm nay mới có xe nhưng em được ông ấy huấn luyện lái xe khá kỹ, có năm tết còn chủ động bảo mày lấy xe mà đi. Nhưng đến lúc có xe em vẫn cảm thấy càng về sau đi nhiều mới càng thạo hơn, biết cách đi cẩn thận hơn.
Lxe lâu mau, nhiều ít không nói lên gì đâu.
Ông anh trai xã e là lxe chuyên nghiệp nhiều năm. Mua xe trước xã e vài năm. Mới bán xe, nên mới mượn xe xã e về quê họp lớp.
Uống rượu lái xe và đã từng say rượu đi xe máy ngã vài lần.
Nói chung: cho mượn ô tô, cho vay tiền là không nên.

trinhhunghb

Xe lăn
Cũng còn phải xem người mượn như thế nào và việc có cần thiết ko ?

JWalker

Xe buýt
Tuy hoàn cảnh và cách sống mỗi người nữa. Có những người luôn sẵn lòng cho mượn. Có những người thì không. Nó cũng là phương tiện như cái xe máy thôi mà.

Lá Mơ

Xe buýt
Anh em trai người ta, không có ạ. Ông ấy gửi xe vào hầm xe chỗ bà chị, rồi bà chị gọi cho xã e đến đó nhận chuồng gà về. Có cả hóa đơn cài kính lái.
Xã nhà e cú lắm, chửi bới sau lưng thôi. Khi gặp (khi nhà có công việc) thì lầm lì không nói chuyện. Cũng nặng nề khá lâu. Cả nhà nói đỡ.
Rồi cũng qua.
Tức là ông anh giai ko đền bù 1 đồng sửa xe nào hả mợ?

Duc Sang

Xe container
Cháu có thằng em vợ cũng có xe ô tô rồi mà tết nó cứ chăm chăm mượn xe cháu (vì xe cháu đẹp hơn và không dùng trong dịp tết). Có năm nó mượn xe đi xuyên Việt mới bực.
Nó mượn chủ yếu sĩ là chính chứ xe nó là con Morning mới toanh, đi ngon lành.
Không cho mượn thì lại lắm chuyện 😡

NNS

Xe ngựa
ko cho mượn xe thì là người cẩn thận thôi, ko phải ích kỉ

Hanoi1919

Xe tăng
Giờ có món phạt nguội. Cho mượn xe rồi họ vi phạm luật giao thông thì ngoài tiền phạt ra còn bị treo bằng nữa - có cụ nào bị như vậy chưa và xử lý ntn ạ?

TÔN

Xe container
Vừa rồi bạn vợ em định mượn xe, em thì cũng dễ tính lắm, nhưng hôm đó xe em lại khó tính hơn mọi ngày là bảo vợ từ chối khéo, bảo em đi công tác...không thì bạn vợ cũng cho vào hiệu cầm đồ...haizzz
Bạn mình thì còn xét,chứ bạn vợ thì next

formen

Xe lăn
Em mua 2 cái, 1 cái mình đi còn 1 cái để bạn bè mượn.
Em cũng quen 1 anh như cụ. 1 xe để bãi gửi, hết ng này mượn đến ng khác, 1 xe đi.
Đồ dụng cụ cũng thế, 1 bộ dùng, 1 bộ cho mượn.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Ơn giời e đi xe cỏ chả ma nào hỏi mượn :)