[Funland] Không biết Huế giờ đã khác chưa?

cô giáo thỏ

Xe hơi
Em đến Huế cơ bản ổn. Ngồi cả ngày trong đại nội cũng đc. Chỉ có mỗi cái ngu là tự mình đâm đầu vào chợ lúc nửa đêm để xem bói. Bà thầy nói sai toét loét, còn bảo em lấy chồng người Huệ mà trần đời em chưa từng gặp qua anh nào...

dpl

Xe lăn
E đến huế toàn nhậu nên thấy ok vì rẻ

Travel Việt Nam

[Tịch thu bằng lái]
Thế mà cụ chả bẩu gấu nhà cụ túm tóc tát tai cho e lt kia 1 chận 👊👊👊

seadogs

Xe tăng
Các cụ kể chuyện bọn Huệ mà cháu cứ ngỡ đang kể về bọn hoa thanh quệ,,, cũng bựa như nhau à
Hoa thanh quệ ở các vùng du lịch biển bây giờ cũng tiến bộ hơn rồi. Còn Huệ thì chán lặm cụ ợ. Có cho tiền em cũng chạ thèm đi

hoasimtim

Xe điện
Chưa bàn đến lỗi của em lễ tân ra sao mà mới đọc qua cái giọng văn nhại giọng của cụ em đã thấy khó chịu. “Chửi cha không bằng pha giọng” cụ hãy dùng thái độ chuẩn chỉ lúc phê bình người khác thì sẽ thuyết phục hơn

T91

Xe container
Em ơi huế mộng mơ

thế là đi huế, kết quả buồn, chỉ ăn vs ụ

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ vớ chủ thớt. E qua Huệ vài lần vac trải nghiệm chuyện tương tự.
Lần đó ở ks Công đoàn 1 mình thôi thì giá phòng cũng rẻ, hình như do thỏa thuận hay ntn ko rõ mà có đoàn thì ăn sáng là trong tiền phòng còn e thì ko. Sáng e xuống ăn bát bún bò ở nhà ăn tầng 1 (ăn chán và bún bò lại có vài miếng tiết lợn :D)do ông bếp áo kay ô làm. Ăn xong đứng dậy hỏi e gái mấy tiền thì e ấy bảo miễn phí (ý là trong tiền phòng rồi). Mình về phòng pha trà u, tạm cởi bỏ quần dài còn mỗi sịp nằm giường đợi trà thì có tiếng gõ cửa gấp gáp. Chạy ra hé cửa thì lão bếp áo may ô đứng ngoài, vừa kịp hỏi có chuyện j thì lão đẩy cửa xông vào xộc nhìn mọi chỗ như tìm j đó. Hỏi lại là bác tìm j thì lão im im rồi cắp đít đi luôn. Vừa bực, vừa khó chịu nhưng cũng lờ mờ hiểu chắc lão định đếm xem phòng có mấy người để tình tiền ăn sáng. Một cảm giác và trải nghiệm thật khó chịu :(... may là hôm đó ko có vk hay bạn gái ở cùng mà quần áo chưa chỉnh nhưng bản thân sịp cũng thấy tệ rồi.

Lần khác đến Huệ 9h tối đi tìm quán ăn mỏi mắt. Gọi xích lô đưa đến 1 quán còn mở và họ có nửa con gà và đĩa rau và họ luộc lên đc mấy miếng đành ăn vội cho xong.
Mấy lần sau đến Huệ thì khá hơn và mình cũng thạo hơn nên ko thấy tệ nữa.

Nói chung Huệ quê quê là nét riêng. Còn để du lịch đc như ý thì mình nên tìm hiểu và chuẩn bị nơi ăn ở, thăm thú kĩ hơn sẽ ki bị cảm giác tệ nữa :D
Âu cũng là nét chân chất thôn quê cụa Huệ :D

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em vào Huế cũng nhiều lần, lần nào vào cũng thuê xe máy tự mò và thấy Huế là sự pha trộng của miền Bắc và miền Nam, đủ lươn lẹo và đầy sự chân thành. Về cơ bản ấn tượng của em là tích cực và thích quay lại Huế. Điều quan trọng nhất là tránh xa mấy điểm du lịch ra, lọ mọ như dân thổ địa mới thấy cái hay. Gái Huế ngọt phải biết :)
Lội từ đầu đến giờ chủ yếu thấy các cụ kể tội Huế mà không nhắc gì đến gái Huế, thấy mỗi cụ. Mà không có ảnh gái Huế à cụ?

Minhkhang09

Xe hơi
Em cũng chán Huế, một lần cả nhà đi Đại Nội điện thoại hết bin , nhà ba nhóc nên hai vợ chồng lạc nhau, mình vừa bế đứa út vừa dắt đứa thứ hai, nóng mệt, hỏi mượn bạn nhân viên đại nội cái điện thoại để nháy máy vợ gọi lại mà nhất định ko cho mượn, sau gặp bác khách khác hỏi bác còn cho mượn đt gọi luôn :), lúc đi ra thì cồng khác xa, trời nắng ba bố con bế nhau lếch thếch mệt kinh, vì không biết ra đường khác nên ko đặt xe điện ở trong, lúc ra các bạn xe không phóng qua vù vù mà không có vẫy được cái nào dù kêu lên aex trả tiền. Còn một lần ngủ ks chỗ phố đi bộ, mất điện giữa đêm, nóng kinh người phải chạy xuống giục lễ tân nó mới chạy máy phát, may lúc sau có điện. Hues em chỉ thích Lăng Cô, biển đẹp sóng to, đồ ăn rẻ :)

kevin69

Xe hơi
Huế mộng, Huế mơ, ai ngờ Huế đểu :))))

Hồi bé nghe trên thơ ca tưởng tượng con gái Huế đẹp thế giọng ngọt ngào thế. Vào đến nơi vỡ mộng, chanh chua và chói tai kinh khủng :)))

Rắn Lớn

Xe điện
Chuyến trăng mật của cụ thớt quả là quá nhiều kỉ niệm. =)) . Suôt đời không thể quên! Cụ thớt nên chuyển sang viết truyện trinh thám, đọc cuốn hút quá, phải đọc thật nhanh để xem kết quả cuối cùng. Nhưng cụ cũng đen thôi, chắc gặp phải em lễ tân mới vào chưa được đào tạo về nghiệp vụ. Thường thì lễ tân ở đâu cũng sẽ không bao giờ làm như thế. Em đi Huế nhiều lần, tất nhiên không thể cái gì cũng ưng, nhưng về cơ bản là hài lòng. Chỉ thực sự khó chịu với cánh xích lô. Lúc mời đi 1 vòng quanh thành phố thì quảng cáo qua những bao nhiêu con phố, qua những điểm nọ điểm kia. Ok nói bao nhiêu đi bấy nhiêu cho vui vẻ. Nhưng khi họ đưa đến điểm mua quà mang về, hoặc đến điểm ăn cái gì mà mình không mua hoặc không ăn, họ quay ngoắt luôn, mặt sưng lên và chắc tìm đường tắt tống mình về cho nhanh.:))
Em lại có kỷ niệm rất đẹp về xích-lô ở Huế. Năm 97 vào đó, chưa đến giờ check-in (14h) kêu xích lô đi lòng vòng. Sang cồn Hến ăn cơm, sang Đập Đá uống café rồi quay lại KS check in … tổng time là 4h mà chỉ mất có 4 suất cơm Hến, chưa kể trên đường ảnh giới thiệu khá nhiều về Huế.

Ở quán café cũng có kỷ niệm đẹp: vào quán đợi mãi chả thấy ai ra order, vào tìm thấy 2 em nhân viên đang chơi game gì đó (chắc Tetris vì thấy sử dụng 4 phím mũi tên). Mắng 1 hồi chỉ thấy các em dạ vâng rất ngọt. Sau khi hạ hỏa, được các ẻm giải thích là quán có nhiều người vào nghỉ chân, ngắm cảnh nên ko mời, làm khó khách. Sau đó năm 2000 vào lại thì chỗ đó đã phá đi kè bờ với xây nhà hàng quái gì đó rồi. :(

tathang1412

Xe hơi
Đang học ngoài Huế được 3 năm rồi và thật sự chán, vì 1 số lý do:
- Đi bộ thì xe để tràn lan vỉa hè nên thường phải đi xuống lòng đường; gần đây có cải thiện nhưng vẫn có chỗ để bít luôn lối đi trên vỉa hè.
- Vẫn có nhiều nơi bán nghe giọng lạ là chém, tính giá khác.
- Trai Huế khá tính toán, ki bo, không thoải mái; những người chơi được, tính phóng khoáng không nhiều.

vu nhat hung

Xe buýt
7 năm nay em chưa quay lại Huế. Hồi năm 2013 em có tập huấn trong ý 1 tháng. Cảm nhận của em là phòng ốc ks ok, đồ ăn rẻ, duy chỉ có khoản em út thì quá chát ( đắt gấp mấy làn ĐS & QL);))
Cụ toàn đc các e Công Tằng Tôn Nữ phục vụ thì đắt là chuẩn rồi còn gì.

chẳng có tên

Xe tăng
Em thấy dân trong Huế tính toán chi tiêu rất tiết kiệm thì phải Em vào đó mấy lần công tác tiếp xúc với những người làm cơ quan NN thì họ nói với mức lương NN thì họ sống khá đủ . Nhưng e thấy cách họ chi tiêu dè xẻn tiết kiệm kiểu gì đó. Hay do sống ở nơi thời tiết khắc nghiệt không thuận cho con người lắm nên họ có sẵn bản tính tiết kiệm chi li trong cuộc sống

Matxech

Xe container
Ấn tượng nhất của e là 1 chị bs nhi bv Huế có phòng khám nhi uy tín ở tp Huế
Đợt đi cùng cty vào Huế cách đây hơn chục năm
F1 nhà e khi đó khoảng 4-5t bị sốt. Hỏi thăm ks thì mọi ng khuyên nên đến bs này vì khá uy tín. Khám xong bs ko kê đơn thuốc mà bán thuốc theo liều cho từng lần uống. Tất cả các loại thuốc đều bóc hết nhãn mác và bẻ nhỏ rồi chia từng gói nhỏ cho mỗi lần uống. E hỏi lại chị bán thuốc thì để nguyên vỉ thuốc có tên cho e biết và cho e biết cháu bị sao ?
Bị bs mắng luôn các ac ở hn vô là lắm chuyện lắm. Ở đây mỗi ngày tôi khám chữa bệnh cho bn ng có sao đâu