[Funland] Không ăn Tết âm lịch, tại sao

Em đã trích nguyên bài của cụ rồi. Cụ giải thích trước đi rồi em sẽ đưa ra bằng chứng là cụ cuồng tây
Mời cụ tìm hiểu về đồng chí Lưu Triệt, về việc đồng chí ấy đánh Nam Việt của Triệu Đà, về việc tại sao đồng chí ấy lấy tháng Dần làm tháng đầu năm

tuan_nguyen261188

Xe điện
Khi nào bỏ được hủ tục:
  • Lấy cớ biếu xén nhau để tạo lợi ích nhóm hay cá nhân
  • Chúc nhau say xỉn
  • Tháng giêng là tháng ăn chơi
  • Lễ hội, chùa chiền trong giờ làm
  • Làm việc 2-3 tiếng/ngày
  • Nhậu trưa
  • vv và mây mây
Thì các kỳ nghỉ đặt tên thế nào cũng được, miễn nghỉ xong thì cắm đầu vào làm.
cái bác nói không phải là hủ tục mà là thói xấu của 1 phần cán bộ công chức và người dân tìm kiếm mưu lợi cá nhân...Còn lễ tết là ngày sum họp đoàn viên của các thành viên trong gia đình... Có nhiều người lợi dụng để làm chuyện sấu chứ hủ tục gì...

meotamthe

Xe cút kít
Dạ em có post 1 bài về lịch nào tốt cho nông nghiệp ở trên rồi đấy ạ
Em biết cụ có post rồi, nhưng còm của em là để chỉ ra còm trước của cụ là vớ vẩn, chứ không phải nói cụ không biết gì lịch liên quan đến nông nghiệp, cơ mà cụ còm trả lời như vậy thì em thấy có vẻ cụ cũng chả có gì ngoài copy và paste, tự post trước rồi lại còm đá ngược lẫn nhau :))

het_tien

Xe tải
Bọn Ofer ngu và thiển cận lắm, cụ đừng phí công.

meotamthe

Xe cút kít
cái bác nói không phải là hủ tục mà là thói xấu của 1 phần cán bộ công chức và người dân tìm kiếm mưu lợi cá nhân...Còn lễ tết là ngày sum họp đoàn viên của các thành viên trong gia đình... Có nhiều người lợi dụng để làm chuyện sấu chứ hủ tục gì...

Khổ cái không phải ai cũng tách bạch được như cụ, cứ có hiện tượng là quy thành bản chất chung, đời vẫn nhiều người ngu, có lẽ vẫn do Bộ Giáo dục cụ nhỉ :))

Em biết cụ có post rồi, nhưng còm của em là để chỉ ra còm trước của cụ là vớ vẩn, chứ không phải nói cụ không biết gì lịch liên quan đến nông nghiệp, cơ mà cụ còm trả lời như vậy thì em thấy có vẻ cụ cũng chả có gì ngoài copy và paste, tự post trước rồi lại còm đá ngược lẫn nhau :))
Hí hí nông nghiệp thì em dốt là đúng rồi. Cơ mà em vẫn nhất quán là không hẳn lịch âm tốt cho nông nghiệp chứ có đá nhau chỗ nào đâu nhở. Hay là em gõ lúc bị ngu mà ko biết?!

nguyenhoang_gac

Xe buýt
Cụ chủ nên thêm ảnh cho bài viết có sức nặng. Có nhõn 1 cái làm anh em hụt hẫng.

meotamthe

Xe cút kít
Em đã trích nguyên bài của cụ rồi. Cụ giải thích trước đi rồi em sẽ đưa ra bằng chứng là cụ cuồng tây
Không giải thích được đâu cụ ây :))

Cụ chỉ cho em chỗ nào em bảo là theo Tây lông vậy cụ?! Trước khi chửi cũng nên thể hiện khả năng đọc cái đã chứ :)
Túm lại nhà cháu ăn Tết từ Đông chí (21-22/12) tới Tiểu Hàn (5-6/1), vị chi là tầm 2 tuần.
Được thêm cái tiện là hợp với lịch lễ lạp của mấy thằng Tây lông.

meotamthe

Xe cút kít
Hí hí nông nghiệp thì em dốt là đúng rồi. Cơ mà em vẫn nhất quán là không hẳn lịch âm tốt cho nông nghiệp chứ có đá nhau chỗ nào đâu nhở. Hay là em gõ lúc bị ngu mà ko biết?!
Cũng có thể cụ ngu, nhưng cũng có thể cụ giả ngu, nhưng em thấy trường hợp 1 còn dễ chữa, chứ trường hợp 2 là mệt đấy :))

Cũng có thể cụ ngu, nhưng cũng có thể cụ giả ngu, nhưng em thấy trường hợp 1 còn dễ chữa, chứ trường hợp 2 là mệt đấy :))
Oài ai lại chơi bỏ bóng đá người thế cụ. Nếu cụ tự tin khẳng định là cụ coi câu đó của em là “cuồng Tây” thì cụ cứ “ừ” một câu cho OFers rõ quan điểm chứ cần gì phải chuyển sang chửi em
Update: em nhầm mịa 2 việc đang nói với nhau. Còm này thì đúng em ngu he he

meotamthe

Xe cút kít
Ý cụ là chỉ vì em bảo nó hợp với lịch nghỉ của Tây mà nó thành luôn “cuồng Tây” ạ?
Hoá ra cuồng Tây dễ thế, em cứ tưởng khó hơn cơ :)
Cụ nghĩ phải khó thế nào ;))

Trước cụ, từ năm kia đã có cụ muốn bỏ Tết Âm lịch rồi, cụ ấy cũng nhận ra đó là tự do lựa chọn của cụ ấy, chứ nếu hô hào mọi người theo là sai lầm.

Cụ nghĩ phải khó thế nào ;))

Trước cụ, từ năm kia đã có cụ muốn bỏ Tết Âm lịch rồi, cụ ấy cũng nhận ra đó là tự do lựa chọn của cụ ấy, chứ nếu hô hào mọi người theo là sai lầm.
Iem có hô hào đâu, em kể chuyện thôi mừ
Mà em thế là cuồng Tây thì cái lũ ko theo đạo tư nhiên đi chơi Noel với tặng hoa tặng quà ngày Valentine chắc điên cmn hết mất cụ nhở

meotamthe

Xe cút kít
Oài ai lại chơi bỏ bóng đá người thế cụ. Nếu cụ tự tin khẳng định là cụ coi câu đó của em là “cuồng Tây” thì cụ cứ “ừ” một câu cho OFers rõ quan điểm chứ cần gì phải chuyển sang chửi em
Cụ là Ofer nhưng Ofers chưa hẳn là cụ.
Em có bỏ bóng đá người đâu, em theo đúng lời của cụ thôi.

poiuy

Xe ba gác
Ăn tết âm nó là 1 dạng văn hóa nên nó kiểu như là một thứ bản năng của xã hội. Mà bản năng thì chỉ bị bỏ khi người ta tự quên nó chứ cố tình bỏ thì gần như là không thể.