[Funland] Không ai giải cứu ai, bất động sản phải giải quyết khó khăn chính mình gây ra!

Jiren198

Xe điện
Cụ ơi Ngọc Thuỵ tỉnh nào ạ?
Chứ Hà Lội thì em thử đi xem 1 loạt mạn LB, cụ thể là Ngọc Thuỵ Giang Biên cò vạc vẫn hét vào tai em chăm 2 chăm rưỡi đấy cụ ạ
Hay ý cụ là trên 100tr, cụ thể là 200tr 1m ạ
Em nghe xong thì tạm nguội vụ tìm đất rồi. Đợi 6 tháng xem sao
Vào đám ô sần thì như ngáo giá hít c ần, hai ba chục tỏi nói như mua khoai mua kiệu… tiền như lá đa
Em chịu thôi….
Sao cao thế nhỉ, cụ ra tái định cư ngọc thụy 150tr quay đầu , 200 là mặt đường 25-30m chắc cụ hỏi khu đô thị việt hưng hay cao xấp nào nó mới chém cụ thế chứ

NDTBM

Xe điện
Q4/2022 nhiều CDT BdS chuyên làm phân khúc cao cấp thi nhau đăng ký làm NOXH là để tiếp cận gói 120K tỉ sắp tới. Tha hồ đảo cánh 😂
Gói tín dụng NOXH 110K tỷ (do BXD đề xuất) thì CP vẫn chưa thông qua (..) và khác với gói 120K tỷ do NHNN+4Banks (hạ lãi suất cho vay BĐS) có đối tượng thụ hưởng mở rộng hơn...

Chíck Bông

Xe buýt
Sao cao thế nhỉ, cụ ra tái định cư ngọc thụy 150tr quay đầu , 200 là mặt đường 25-30m chắc cụ hỏi khu đô thị việt hưng hay cao xấp nào nó mới chém cụ thế chứ
Em có bảo 200 đâu. Bài trên có cụ nói là hơn trăm… em đi tìm mãi toàn thấy chăm 2 chăm rưỡi nên mới troll là ý cụ ấy bảo hơn trăm là 2 chăm chăng?
Vđ ý em ở đây muốn nói, đất Long biên với tiêu chí oto vào nhà, đường oto tránh nhau thì bây giờ cũng từ trăm 2 trở lên hết- đấy là các khu tdc
Còn vào làng thì có thể có giá trăm nhưng đường bé, hơn 1 xe chạy thôi

Jiren198

Xe điện
Em có bảo 200 đâu. Bài trên có cụ nói là hơn trăm… em đi tìm mãi toàn thấy chăm 2 chăm rưỡi nên mới troll là ý cụ ấy bảo hơn trăm là 2 chăm chăng?
Vđ ý em ở đây muốn nói, đất Long biên với tiêu chí oto vào nhà, đường oto tránh nhau thì bây giờ cũng từ trăm 2 trở lên hết- đấy là các khu tdc
Còn vào làng thì có thể có giá trăm nhưng đường bé, hơn 1 xe chạy thôi
Sr cụ, e ko theo dõi từ đầu ....giờ e mới lộn lại trang 1 để đọc

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Cụ ví dụ căn to rộng như cái m ả tổ để minh hoạ cho 120tr 1 m thì em thua cụ rồi ạ
Còn bài trên, em viết lại thật chậm để cụ hiểu kịp là em đã thử qua Ngọc Thuỵ và Giang Biên để xem thử các mảnh tầm 50-100m thì giá toàn hơn trăm hai thôi ạ. Có mảnh cò đang hét vào tai em là 150tr
Còn đất làng như Quán tình, đường 1 xe oto đi thì cũng chăm hơn.
Đấy là em đi xem đấy. Còn bài tìm đất của em em có đăng ở chợ… ko lại bảo chém
Chắc cò hét hơi quá thôi. Chứ ở Giang Biên thì mặt phố Giang biên tầm 105tr. Còn trong mấy cái ngõ nối từ phố Quán Tình ra chỗ hồ điều hòa tầm 70 80 thôi mà.

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Bơm tiền để giúp nhà giàu vượt khó khăn và giàu hơn nữa, còn tầng lớp lao động thì bị bần cùng hoá không nhà cửa, thu nhập bất ổn. Bản chất của “bơm” chính là bóc lột người nghèo để chia cho người giàu, gây bất mãn xã hội, phân hoá giai cấp ngày càng mạnh mẽ.
Em học chủ nghĩa Mac Lenin thấy bảo thế các cụ ạ. Hệ quả cuối cùng dẫn đến là vùng lên đấu tranh giai cấp, giành lại quyền lợi cho nhân dân cần lao thôi.
Khi nào vùng lên thì cụ cho e biết nhé, e cũng bần lông đây

Nghen loc

Xe tăng
Dẫn đến cơ sự này, chung quy lại tất cả cũng vì một chữ THAM. Chủ đầu tư tham, dân buôn tham, thằng dân cũng tham và bộ máy công quyền cũng tham. Cứu làm gì, cứu là chuyển cái xấu này để lại cho con cháu. Nó tham thì nó phải chết, nó chết rồi thì mới sinh ra được cái tiến bộ hơn, lành mạnh hơn. Nhẹ nhàng thôi, 2 năm nữa mọi chuyện sẽ ổn.

vitdhtl

Xe buýt
BĐS muốn giải cứu phải giảm giá như giải cứu trứng gà hiện nay, giá đang từ 3,5k/1 quả giảm xuống còn 65k/30 quả, giảm còn hơn tụt quần may ra mới có người cứu.

Jason88

Xì hơi lốp
Cố mà đẩy mạnh sản xuất kinh doanh, chứ 1 đất nước mà dân chỉ có trực chờ bơm thổi giá bđs rồi bán lấy lời thì ko ổn. Nhìn Novaland với ông Vin ra hàng quá ối dồi ôi luôn, ở thế méo nào hết được.

stevevuxx

Xe tải
Cụ ví dụ căn to rộng như cái m ả tổ để minh hoạ cho 120tr 1 m thì em thua cụ rồi ạ
Còn bài trên, em viết lại thật chậm để cụ hiểu kịp là em đã thử qua Ngọc Thuỵ và Giang Biên để xem thử các mảnh tầm 50-100m thì giá toàn hơn trăm hai thôi ạ. Có mảnh cò đang hét vào tai em là 150tr
Còn đất làng như Quán tình, đường 1 xe oto đi thì cũng chăm hơn.
Đấy là em đi xem đấy. Còn bài tìm đất của em em có đăng ở chợ… ko lại bảo chém
Sorry cụ đọc nhầm là 200, 200 rưỡi.

Sfgs

Xe buýt
Cố mà đẩy mạnh sản xuất kinh doanh, chứ 1 đất nước mà dân chỉ có trực chờ bơm thổi giá bđs rồi bán lấy lời thì ko ổn. Nhìn Novaland với ông Vin ra hàng quá ối dồi ôi luôn, ở thế méo nào hết được.
Cái này rất cần sự lãnh đạo và thay đổi chính sách thì mới phát triển bền vững đc cụ ạ, dân đen thì cũng chỉ biết làm ăn, tích góp mua nhà cửa vv. Cái dở nhất là lợi nhuận từ bđs lại toàn rơi vào tay người giàu có chứ ít khi người dân được hưởng lợi lắm, nhiều khi cũng phải chịu đau đớn, phẫu thuật chữa bệnh chứ để càng lâu thì bệnh càng nặng thêm

BìnhMinh89

Xe tăng
Dẫn đến cơ sự này, chung quy lại tất cả cũng vì một chữ THAM. Chủ đầu tư tham, dân buôn tham, thằng dân cũng tham và bộ máy công quyền cũng tham. Cứu làm gì, cứu là chuyển cái xấu này để lại cho con cháu. Nó tham thì nó phải chết, nó chết rồi thì mới sinh ra được cái tiến bộ hơn, lành mạnh hơn. Nhẹ nhàng thôi, 2 năm nữa mọi chuyện sẽ ổn.
Đất nước thì nghèo mà thằng nào cũng muốn sáng sáng áo quần bảnh bao ngồi vắt vẻo cafe tay lướt iphon rồi chỉ chỉ chỏ chỏ mong kiếm tiền trăm tiền tỉ giờ thì ối rồi ôi cả lũ... Đúng là "quần xanh áo trắng cổ cồn, không lo làm việc lấy ồn mà ăn"
Chuẩn như cụ nói giờ mọi biện pháp đưa ra đều là tìm cách đẩy cái xấu của mình cho thằng khác, và đẩy lại cho con cháu mai sau chứ tốt đẹp cái méo gì.

Phaodung

Xe tăng
Cái này rất cần sự lãnh đạo và thay đổi chính sách thì mới phát triển bền vững đc cụ ạ, dân đen thì cũng chỉ biết làm ăn, tích góp mua nhà cửa vv. Cái dở nhất là lợi nhuận từ bđs lại toàn rơi vào tay người giàu có chứ ít khi người dân được hưởng lợi lắm, nhiều khi cũng phải chịu đau đớn, phẫu thuật chữa bệnh chứ để càng lâu thì bệnh càng nặng thêm
Câu thần chú là THUẾ, THUẾ, và THUẾ !
Cứ để các đối tượng tham gia thị trường được tự do tính toán làm giàu.
Chỉ cần học tập cách điều tiết bằng thuế của các nước xung quanh là sẽ có công bằng tiến bộ.
Ông phó đại sứ Bắc TT đào tẩu sang Anh khi được hỏi vì sao ông biết sự thật mà thay đổi, ông trả lời bị sốc khi được cử sang Đan Mạch công tác và nhận ra rằng THUẾ đã làm cho xã hội tư bổn nhiều phúc lợi cho nhân dân hơn xã hội cs rất nhiều, trong khi vẫn tạo động lực làm giàu cho người giỏi.

hoviethung

Xe lăn
Câu thần chú là THUẾ, THUẾ, và THUẾ !
Cứ để các đối tượng tham gia thị trường được tự do tính toán làm giàu.
Chỉ cần học tập cách điều tiết bằng thuế của các nước xung quanh là sẽ có công bằng tiến bộ.
Ông phó đại sứ Bắc TT đào tẩu sang Anh khi được hỏi vì sao ông biết sự thật mà thay đổi, ông trả lời bị sốc khi được cử sang Đan Mạch công tác và nhận ra rằng THUẾ đã làm cho xã hội tư bổn nhiều phúc lợi cho nhân dân hơn xã hội cs rất nhiều, trong khi vẫn tạo động lực làm giàu cho người giỏi.
Tình trạng mất cân đối, khủng hoảng của của thị trường b đ s hiện nay chưa hẵn là do chính sách thuế, chính sách tài chính, tín dụng..mà thực ra do việc điều tiết quản lý thị trường của nhà nước có vấn đề như chiến lược, quy hoạch kế hoạch và kỉ luật trong quy hoạch chưa tốt, luật pháp, cơ chế chính sách chưa hoàn thiện và thực hiện chưa nghiêm?

Sfgs

Xe buýt
Tôi nghĩ nhà nước chỉ nên "cứu" những doanh nghiệp nào làm ăn tốt, tạo nhiều lợi ích cho xã hội cho cộng đồng, chứ "cứu" mấy "doanh nghiệp" làng ăn bát nháo thì tốt nhất là để nó tự sinh tự diệt, các bác cũng yên tâm là có DN mất đi thì sẽ có DN khác mọc lên, xã hội là vậy!

202

Xe container
Tình trạng mất cân đối, khủng hoảng của của thị trường b đ s hiện nay chưa hẵn là do chính sách thuế, chính sách tài chính, tín dụng..mà thực ra do việc điều tiết quản lý thị trường của nhà nước có vấn đề như chiến lược, quy hoạch kế hoạch và kỉ luật trong quy hoạch chưa tốt, luật pháp, cơ chế chính sách chưa hoàn thiện và thực hiện chưa nghiêm?
Thuế nó sẽ làm sự phát triển tự nhiên theo cân bằng. Ko phải cái gì cũng đổ cho nhà nước.

202

Xe container
Tôi nghĩ nhà nước chỉ nên "cứu" những doanh nghiệp nào làm ăn tốt, tạo nhiều lợi ích cho xã hội cho cộng đồng, chứ "cứu" mấy "doanh nghiệp" làng ăn bát nháo thì tốt nhất là để nó tự sinh tự diệt, các bác cũng yên tâm là có DN mất đi thì sẽ có DN khác mọc lên, xã hội là vậy!
Làm tốt thì ko cần cứu, họ tự sống đc.

hoviethung

Xe lăn
Thuế nó sẽ làm sự phát triển tự nhiên theo cân bằng. Ko phải cái gì cũng đổ cho nhà nước.
Chính sách THUẾ là công cụ tài chính để nhà nước điều tiết nền kinh tế. Nó không phải quyền lực vạn năng. Chê cs thuế của VN ca ngợi cs thuế các nước thì khác gì đổ khó khăn tt b đ s cho nhà nước. Các cụ mâu thuẫn quá?

202

Xe container
Chính sách THUẾ là công cụ tài chính để nhà nước điều tiết nền kinh tế. Nó không phải quyền lực vạn năng. Chê cs thuế của VN ca ngợi cs thuế các nước thì khác gì đổ khó khăn tt b đ s cho nhà nước. Các cụ mâu thuẫn quá?
Thuế có giá trị với tất cả hoạt động kinh doanh chứ ko phải riêng bđs. Cũng là thay đổi nhưng thay đổi cái gì có ý nghĩa sâu rộng thì sẽ hiệu quả
Ví dụ CS thuế tốt thì DN bđs sẽ cân đối ko ồ ạt làm hàng ra hàng, môi giới đc ít sẽ ko đông ko góp phần thổi, lợi nhuận của người đầu tư thấp sẽ ko lao vào đầu tư nhiều bđs. Chính những sự tự nhiên đó làm cân bằng.