Khổ như "thượng đế" ở Việt Nam

Cadic84

Xe hơi
Làm ăn tắc trách như vầy thì mang tiếng 1 Cty lớn quá các cụ nhề!?

SU30MKV

Xe hơi
Bài này đã đăng ở một thớt khác rồi. Thông tin cơ bản là nói xấu Mec nhưng cái quan trọng để mọi người cảnh giác là không chỉ đích danh đã mua xe và bảo dưỡng xe ở showroom nào.

pitnguyen

Xe hơi
Em lại ko nghĩ như cụ ah.
Bởi nếu đây là chuyện ko có thực, hoặc sai sự thật thì cả Mẹc lẫn nhà phân phối đã không để yên. Nhất là khi ko chỉ có một báo nói mà mấy báo mạng khác đều dẫn nguồn và đưa lại tin này.
Vì uy tín, vì doanh số bán hàng, chắc chắn họ sẽ kiện các báo đã đưa tin (nếu là sai), ko thì ít nhất cũng nhờ mấy "lều báo" khác viết lại cho đúng hoặc giải thích này nọ.
Đằng này, sau mấy ngày ko thấy họ nói lại gì mà vẫn đang còn trong thời gian kiểm tra lại để trả lời các báo sau.

Nếu các cụ bán hàng tốt, chuẩn, bị đứa nào nó nói xấu, dựng chuyện hàng của các cụ lởm, các cụ có chịu ngồi yên ko? Nhất là khi các cụ lại có nhiều tiền, có quan hệ với rất nhiều cơ quan chức năng và đặc biệt là có quan hệ tốt với các báo, đài lớn (nhờ chi trả tiền quảng cáo đều đều với số tiền ko nhỏ trên các báo này).

Nếu là em, em sẽ không ngồi yên nghe thằng khác nó bậy bạ về mình đâu. Còn nếu nó nói là thật thì chắc chỉ còn cách lựa lời mà xin nó thôi rồi ỉm đi cho qua chuyện.
Em thấy bác phân tích hợp lí cho tình hình đang diễn ra đó

TUANANHIbra

Xe hơi
Em nghĩ ở đâu cũng có chuyện nọ chuyện kia, quan trọng là các khách hàng có lên tiếng kêu ca hay không thôi