Khổ như "thượng đế" ở Việt Nam

QuangVD

Xe tăng
Em là em ko tin bài viết của cụ chủ cũng như bài báo này. Vì từ trước tới nay em sử dụng dịch vụ của An Du hay VietNamStar đều thấy hài lòng. Trước TẾT em có mang xe vào xưởng VietNamStar kiểm tra lúc ra về bên xưởng còn nhắn em: trong Tết có vấn đề gì cứ alo để được hỗ trợ, bất kể ngày đêm, đừng ngại.
Em người thật việc thật, còn mấy bài báo lá cải em không bao giờ tin :))

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Ui chào, hơi đâu mà nghe những bài viết trên báo lá cải.
Chủ xe đi đến 11 chiếc xe Mercedes là "chém gió" hơi bị quá
Đi xe bị bể 2 cái lốp là do cái thằng tài xế nó đi ẩu, ngày mùng 3 Tết có ma nó phục vụ hay bán phụ tùng
Đổ xăng kém thì xe nào chẳng cho chạy
Tào lao quá

Mrthành

Xe buýt
Em không nói mợ chủ xe, em nói bài báo bác ạ.
Em nói thẳng nếu mua xe gần 6 tỷ nó là xe nhập và thông tin nhận xe tháng 1/2014 càng khẳng định điều đó. Xe lắp ráp giá chi hơn 4,6 tỷ thôi mà sau tết mới có mà (hay mợ này mua xe lắp ráp với giá 5,8 triệu thì em chịu.
31/12 thì Thu Minh đã nhận xe r cụ ạ
Tháng 1/2014 có xe cũng k phải lăn tăn j ạ ?

xexunghe

Xe tải
e trích stt của bác Đỗ Hải OS
Bài này được cái sale của Euro Auto đăng trong mục BMW, chẳng khác nào .. tự tay bóp *** ...nêu nhược điểm các xe BMW bán tại VN, đọc qua bài báo dẫn link phản ảnh chiếc xe Mer S gặp 2 sự cố : bị hỏng cả 2 lốp xe, xe bị khóa .. do đổ xăng dỏm . Khách hàng bực mình do bị hư lốp mà lại không có lốp thay thế, vì xe sử dung lốp xe RunFlat thì không bao giờ có lốp dự phòng. Đây cũng là trường hợp thường gặp đối với các chủ xe BMW vì toàn bộ xe Euro Auto bán ra đều dùng runflat, nếu lốp bị hỏng thì .. có khi phải ngồi chờ ít nhất 2-3 ngày để vận chuyển lốp từ cửa hàng địa điểm cần thay thế. Tóm lại lốp runflat không bao giờ phù hợp với đường xá VN ...Không biết Audi A8 đèn matrix light chuẩn bị về VN có dùng lốp runfat không nhỉ ? nếu sử dụng lốp thông thường có khi lại an tâm khi đi xa vì sẵn có lốp dự phòng ..
link stt cho cụ nào muốn xem: https://www.facebook.com/otosaigon/posts/10201858868128449?stream_ref=10

dngduc

Xe điện
Theo cách viết của bác lều báo này thì chắc là phải như sau đây mới đúng:

Xe chạy nổ lốp ở Phú Yên, gọi vào hotline báo xong vào quán kêu ly cafe, trực thăng của hãng mang lốp mới và đội mobile service đến thay miễn phí trong vòng 30 phút, lái xe uống cafe xong ra ký xác nhận vào bill rồi lên xe đi tiếp :)

Bà chủ đại ra của bác ấy mới mua được cái xe thôi chứ có phải là mới được quốc hội bầu làm thủ tướng đâu !

Ở cái đất nước tươi đẹp này của chúng ta, ngoài mer chắc không hãng nào có cái kiểu chạy xe nổ lốp lại gọi về hot line của hãng đòi hỏi giải quyết cả :(

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Nghe mồm Hải Lơ bênh Merc thì cũng nghe cho vui thôi :D

chamlee

Xe máy
Nói đổ xăng A92 là xăng dỏm nên chết máy là láo toét.Nhà báo nói láo hoặc xe bị lỗi thật,cũng phải có một vài % xe bị lỗi chứ.

NamKhanh2012

Đi bộ
Đi đường xịt lốp gọi hãng bắt đền ... em ạ chị chủ xe hoặc anh nhà báo.

Có thể thiếu hiểu biết thì hỏi hãng xem dụng cụ thay lốp ở đâu, lốp thay thế nào, tuy nhiên nghỉ tết thì cũng khó trách, mặt khác khi bàn giao xe phải kiểm tra, chạy chán chê rồi nếu phát hiện ko có dụng cụ (nếu xe có dụng cụ) thì có cả ngàn nguyên nhân, khó nói.

Em chưa thấy hãng nào bảo hành tận nơi, mang đồ ra quốc lộ phục vụ xe cả. Có thể khách hàng đi Mẹc nhiều tiền nên yêu cầu cao.
Cụ ạ cũng phải thôi. Vì nhân viên bán hàng k giới thiệu nên chị ta k biết có hay k lốp sơ cua và bộ đồ. Cụ k đi mẹc nên yêu cầu của cụ thấp là phải.

ZIN7588

Xe buýt
Thế mới hiểu là tại sao dân mình cứ khoái xe Nhật, như Toyota, Honda, Nissan, Mazda... Xe bình dân nhưng ít hỏng vặt và nếu có hỏng thì sửa đâu cũng được.

BonBonTT

Xe điện
Sống ở thiên đường lên Thượng đế bị coi thường là đúng rồi

Mẹc ghẻ

Xe hơi
Nếu thái độ của Mer với khách hàng nt là ko chấp nhận được. Riêng em cảm nhận xe của Mer có nhiều điều đáng nói về chất lượng: độ bền của lốp, chảy dầu hộp số, ắc quy.... mà đã có rất nhiều người phàn nàn. Tại sao Mer không có một cuộc điều tra nghiêm túc và nếu cần thiết phải thu hồi sửa lỗi để đảm bảo quyền lợi khách hàng và giữ uy tín thương hiệu?

bimbim1976

Xe điện
Mợ này mua xe nhập S500 (giá gần 6 tỷ) mà báo viết là xe 'nội' lắp ráp, thông tin có mâu thuẫn vì tháng 1/2014 chưa có xe lắp ráp bán thì phải.
Đọc kỹ bài, em thấy có sự không trong sáng của bài viết. bài này chứ 10 bài nữa như thế này mà có tiền em cũng mua S 500 mới, lắp ráp tại VN, giá gần 4,7 tỷ. Hê hê.
Em đang thắc mắc tại sao nếu xe nhập mà lại ko có lốp dự phòng cùng các thiết bị khác?

BM&W

[Tịch thu bằng lái]
Em đang thắc mắc tại sao nếu xe nhập mà lại ko có lốp dự phòng cùng các thiết bị khác?
Tất cả dòng xe sang đời mới đều được trang bị lốp run-flat nên không có lốp dự phòng và tất nhiên không kèm dụng cụ tháo lắp rồi. He he điều này ở bển nghe hợp lý, nhưng ở XHCN thì...

Nghe có vẻ khó tin! Em đi Merc cỏ và là hàng lắp ráp trong nước, ko mua của Ngôi sao, nhưng hồi mới mua xe, Ngôi sao vẫn chăm sóc tử tế suốt (mời dự sự kiện hay khuyến mại cái lọ cái chai). Cũng chẳng phải mua của An du, những vẫn được bảo hành 2 năm (heheh..được thay 1 cái còi bị hỏng sau 6 tháng sử dụng). Một lần đang chạy ngoài đường thì bị lỗi engine, xe chạy cứ rung bần bật, alo là có xe Dịch vụ của Merc (thực chất là An du) đến check choác và xóa lỗi miễn phí (có hẹn khi nào vào xưởng kiểm tra kĩ hơn - nhưng em chạy chẳng thấy làm sao cả nên cũng thôi). Nói chung là ko phàn nàn gì.

Về sự cố lốp thì chắc là ngoài phạm vi của bảo hành và cả bảo hiểm. Nếu mợ chủ alo hotline thì chắc sẽ được báo giá là dịch vụ từ đâu, bao lâu và bao nhiêu thôi - chẳng có lí do gì mà họ từ chối hay đùn đẩy cả.

Đồ đạc theo xe là option thôi, có thể có mà có thể ko, có thể được tặng mà cũng có thể ko (vd hồi em mua xe, có thể có dạng được tặng gì gì đó lên tới 5k usd, heheh...nhưng em mua rẻ tới tầm 15k và chỉ bỏ khoảng 100$ mua bộ thảm thôi) - em ko nghĩ là sales merc dám manh động đến mức thủ cái bộ tool theo xe đâu.

Em chỉ tin là xe cộ cũng có rủi ro nhất định, trình độ nhân viên cũng có hạn, có thể sửa mãi mà bệnh ko khỏi...
Cụ này chắc chưa làm bảo hiểm bao giờ nhỉ? Xe em bị nổ lốp BH vẫn thay bình thường nhưng với điều kiện là phải liên quan đến các chi tiết khác của xe không đền riêng lốp đâu ạ.;))

ducletrung

Xe container
Xịt lốp liên quan gì đến hãng :))

ZIN7588

Xe buýt

Sao Kụ lại nói vậy. Xe mới mua hơn tháng mà bị hỏng cả 2 quả lốp thì hãng cũng cần xem lại. Vì dù sao cũng là xe nhập qua hãng hay lắp ráp tại VN cũng cần tính đến yếu tố nội địa hóa để ít nhất lốp đi cũng phù hợp với đường xá VN. Vậy mới cần đến sự có mặt của hãng tại VN, chứ ko thì cứ để cho mấy Salon xe họ nhập về bán chắc chắn xe rẻ hơn, đầy đủ option hơn và thuế nộp cho ngân sách cũng nhiều hơn.

ducletrung

Xe container
\
Sao Kụ lại nói vậy. Xe mới mua hơn tháng mà bị hỏng cả 2 quả lốp thì hãng cũng cần xem lại. Vì dù sao cũng là xe nhập qua hãng hay lắp ráp tại VN cũng cần tính đến yếu tố nội địa hóa để ít nhất lốp đi cũng phù hợp với đường xá VN. Vậy mới cần đến sự có mặt của hãng tại VN, chứ ko thì cứ để cho mấy Salon xe họ nhập về bán chắc chắn xe rẻ hơn, đầy đủ option hơn và thuế nộp cho ngân sách cũng nhiều hơn.
Cụ cứ đường đá hộc cụ băm băm vào thì lốp nào cũng hỏng hết?

James Fawkes

Xe máy
Chắc có vấn đề gì chứ e mua xe trong andu nhân viên nhiệt tình, hướng dẫn cụ thể và bàn giao đầy đủ các phụ kiện theo xe. Chẹp. Uẩn khúc.:)

BMW X5

Xe tăng

:)) Cụ ơi, Lốp xe là nó nằm trong cái nhóm hao mòn tự nhiên........... túm lại là đen thì chấp nhận thôi cụ ạ. Lốp bị nằm đường vì vỡ lốp Runflat đây không phải là trường hợp đầu tiên ạ. Không tin cụ cứ sang box Bim hỏi các cụ chạy X5 mà xem :)) ( cháu cũng đã từng bị ạ )