[Funland] Khó như mua nhà tập thể cũ trên khu phố cổ

CR-Vic

Xe container
mua bán nhà đất cũng là duyên đấy cụ nhé :D

Em đặt tiêu đề ngược để xem có cụ nào gặp khó như mình không thôi. Đúng ra phải là "Khó như bán nhà tập thể cũ trên khu phố cổ".

Em rao bán nhà hơn năm nay chả ai mua. Thời gian đầu còn hào hứng, đặt giá ngất ngưởng, khách nghe giá xong, một đi ko trở lại. Gần đây, đại hạ giá 50%, khách chỉ muốn thuê chứ ko mua. Thật là thời buổi KT suy thoái hay chỉ có mình suy thoái em cũng chả biết nữa.

Em không có ý định bán nhà trên này, chỉ đưa lên xả súp páp cho đỡ đau đầu các cụ nhé.

Cụ nào có hứng thú thì cùng fun thôi ạ...

boy_xedap

Xe điện
Cháu đồng ý với cụ ở không gian, nhưng vấn đề ẩm thực và học hành cho F1 dưới 15 tuổi thì e khu của cụ 20 năm nữa sợ vẫn chưa bằng phố cổ được đâu.
Ẩm thực thì đa số nấu ăn ở nhà chứ có phải lúc nào cũng đi nhà hàng đâu cụ. Học hành thì nhà cháu cũng ko cố cho con cái phải điểm nọ trường kia, bình bình thôi đầy các tấm gương ở quê vẫn học hành thành đạt. Học ở phố cổ ko có nghĩa là thành đạt ạ.

boy_xedap

Xe điện
Em thương cụ quá! Cụ viết nhiều thế này..... Cơ mà em hiểu và thương cụ! Có nhẽ???? Cụ chả được ăn ngon bao giờ!????
Chắc cụ chỉ biết ĂN thôi nhỉ? :)
Cơ bản thì gấu nhà em nấu ăn ngon nên cả 3 bữa đều ăn ở nhà cho sạch sẽ và tiết kiệm khi nào cần đổi gió thì đúng là cả nhà lên phố cổ ăn đấy, có làm sao không cụ?

taychoitapsu

Xe buýt
Đời người sống được bao nhiêu, tại sao phải chui rúc vào những ổ chuột trên cao?
Tất nhiên ở đâu quen đó, nhưng trong bốn tứ khoái - ba thứ kia có thể tùy nghi - nhưng chịch hoặc ra đê hoặc vào khách sạn thì chán lắm.

mebongxu101

Xe máy
Đời người sống được bao nhiêu, tại sao phải chui rúc vào những ổ chuột trên cao?
Tất nhiên ở đâu quen đó, nhưng trong bốn tứ khoái - ba thứ kia có thể tùy nghi - nhưng chịch hoặc ra đê hoặc vào khách sạn thì chán lắm.
Ở đâu cũng tùy vào thói quen cả cụ ạ. E cũng ko thích mấy khoản nhà chung cư lém

Rickyman

Xe điện
Em thích phố cổ, ở chật một tý cũng cố :D

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com

enjoy

Xe hơi
Em thấy chính cái tâm lý cậy là gần phố cổ, gần hồ gươm chứ thực ra giờ tiện công việc ở đâu thì là trung tâm thôi. Khu nhà em ở chỗ euroland làng vk châu âu, có xa hồ gươm không?có chứ xa vãi chưởng luôn, lên hồ gươm cực kỳ ngại vì xa và tắc đường. Nhưng như này nhé, cảnh quan quy hoạch có đẹp không? có chứ đẹp vãi chưởng luôn, hạ tầng, cây xanh đường vỉa hè đồng bộ rộng rãi, chất lượng xây rất tốt. Chợ búa mua bán có tiện không? có chứ mấy cái siêu thị : coop mart, euromart, các thể loại siêu thị điẹn máy. Học hành có tiện không? hơi hơi tiện vì tiểu học trung học thì ít nhưng đại học nhiều vô kể: kiến trúc, học viện công an, học viện bưu chính, ngoại ngữ,,,thế có tiện đi làm ko? có chứ vì 2 vc chia đôi đg mỗi người 6km.Thế có nhếch nhác không?không đời nào. Thế ăn uống vặt có nhiều không?Nhiều chứ, ra Nguyễn Trãi có mà ăn cả đêm cũng có. Thế đi chơi thì sao?không tiện đâu, nhưng mấy khi đi, loanh quanh em cho trẻ chơi trong toà nhà cũng mệt rồi, đủ vườn hoa, đủ hồ, đủ đường đi dạo, còn chơi to to thì mấy khi đi, mà đi chút độ 10km ko vấn đề

Chính vì thế các khu đô thị mới dần nó chiếm ưu thế hơn nên nhà khu cũ thường khó bán hơn cũng phải.
Bác phải sống ở phố thì bác mới thấy hêt hương vị của phố.Chỉ cần bác so sánh ăn uống ở phố với ở Nguyễn Trãi Thanh Xuân là biết bác chẳng có hiểu biết gì về phố cả.Có những giá trị mà siêu chung cư hay đại siêu thị chỉ là mớ hổ lốn.

xamthung

Xe tăng
Sống đâu quen đó thôi các cụ ah , em thấy ở đẹp nhất là quận Ba Đình , nằm ở giữa trung tâm hành chính và trung tâm kinh tế , an ninh khá tốt .
Còn quận Hoàn Kiếm một khi các cụ thuộc hàng đại gia sắm nhà to để ở chứ ko kinh doanh , ok - sướng . Phần còn lại mời hôm nào các cụ rảnh cứ đi vào cái ngõ nhỏ bên cạnh bất cứ nhà to nào ở một loạt dãy phố "Hàng" em định nghĩa phố cổ nó là như thế đấy vì em từng sống ở đó rồi .
Nhưng nói về thuận tiện cho buôn bán thì có lẽ đấy là lợi thế cực lớn , ngày trước phố Tạ Hiện - Luơng Ngọc Quyến buổi tối chỉ để cho trẻ con chơi .... trốn tìm , cùng lắm có mấy hàng bánh bao , giờ mở mày mở mặt với đủ các thứ tây tàu hổ lốn , Hàng Ngang - Hàng Đào thì khỏi bàn rồi

favorit

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy chính cái tâm lý cậy là gần phố cổ, gần hồ gươm chứ thực ra giờ tiện công việc ở đâu thì là trung tâm thôi. Khu nhà em ở chỗ euroland làng vk châu âu, có xa hồ gươm không?có chứ xa vãi chưởng luôn, lên hồ gươm cực kỳ ngại vì xa và tắc đường. Nhưng như này nhé, cảnh quan quy hoạch có đẹp không? có chứ đẹp vãi chưởng luôn, hạ tầng, cây xanh đường vỉa hè đồng bộ rộng rãi, chất lượng xây rất tốt. Chợ búa mua bán có tiện không? có chứ mấy cái siêu thị : coop mart, euromart, các thể loại siêu thị điẹn máy. Học hành có tiện không? hơi hơi tiện vì tiểu học trung học thì ít nhưng đại học nhiều vô kể: kiến trúc, học viện công an, học viện bưu chính, ngoại ngữ,,,thế có tiện đi làm ko? có chứ vì 2 vc chia đôi đg mỗi người 6km.Thế có nhếch nhác không?không đời nào. Thế ăn uống vặt có nhiều không?Nhiều chứ, ra Nguyễn Trãi có mà ăn cả đêm cũng có. Thế đi chơi thì sao?không tiện đâu, nhưng mấy khi đi, loanh quanh em cho trẻ chơi trong toà nhà cũng mệt rồi, đủ vườn hoa, đủ hồ, đủ đường đi dạo, còn chơi to to thì mấy khi đi, mà đi chút độ 10km ko vấn đề

Chính vì thế các khu đô thị mới dần nó chiếm ưu thế hơn nên nhà khu cũ thường khó bán hơn cũng phải.
Dân ở chỗ khu nhà cụ có lên phố cổ và hồ gươm chơi không? Có chứ
Dân Phố cổ có về khu vk châu âu chơi không? Không bao giờ...

choluoi

Xe hơi
em đọc báo muaban thấy có cụ nhà tt cũ ở Lê Phụng Hiểu view nhìn ra trần quang khải có 30m sổ đỏ mà tri hô 2 tỏi 6 ...chả biết nói sao vì độ ảo :(
Cụ ơi nhà em tt đầu Trần Hưng Đạo view vườn hoa Tăng Bạt Hổ 45m sổ đỏ 55m ở sửa đẹp tinh tươm mà em tri hô 2 tỏi rưỡi liệu có ảo diệu lắm ko ạ? Các cụ cho em vài nhời để mấy hôm nữa em vác em nó ra chợ. Em đang có việc cần tiền mặt.

Kẻ ế vợ

Xe tăng

Cụ nói giống giọng điệu của mấy đứa bạn Hà Đông của cháu. Đúng là mua cái áo hàng hiệu cả trẹo bạc làm gì, làm cái áo Việt Tiến 250k tiền còn lại để chơi sướng hơn :))

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ nói giống giọng điệu của mấy đứa bạn Hà Đông của cháu. Đúng là mua cái áo hàng hiệu cả trẹo bạc làm gì, làm cái áo Việt Tiến 250k tiền còn lại để chơi sướng hơn :))
Bác phải sống ở phố thì bác mới thấy hêt hương vị của phố.Chỉ cần bác so sánh ăn uống ở phố với ở Nguyễn Trãi Thanh Xuân là biết bác chẳng có hiểu biết gì về phố cả.Có những giá trị mà siêu chung cư hay đại siêu thị chỉ là mớ hổ lốn.
Đây,mới chỉ có trong phạm vi nội thành HN còn chê bai dè bỉu nhau,nói gì đến HN1,HN2,HN và ngoại tỉnh.
E ko ở phố cổ nhưng họ hàng ở phố cổ cũng đông,dân gốc từ thời thuộc Pháp.E thấy rằng phố cổ cũng có giá trị văn hóa (ko tính giá trị kd) riêng biệt.Nhưng để cảm nhận được điều này có lẽ chỉ có tầm....đêm khuya và rạng sáng.
Ăn uống thì phố cổ dần dần mất đi nét đặc thù,cái ngon,sự tinh tế cũng mất đi trong cuộc đua lợi nhuận.
Phần lớn dân phố cổ,nếu ko kinh doanh thì cũng chỉ là công chức bình bình,chả xuất sắc gì so với dân ngoại thành.
Điều kiện ăn ngủ ị tè lại càng bất tiện hơn.Nhìn mấy nhà mặt đường thì còn tàm tạm,vào ngõ thì đầy nhà dùng WC chung,ẩm thấp ngột ngạt.
E có tiền cũng chả ở phố cổ,trừ khi mua được căn nhà to đùng ở mặt đường :)) (mà lúc đấy có khi cũng cho thuê,tiền để đi thuê biệt thự có chỗ đút xe ra vào cho nó sướng)
Học hành thì quanh phố cổ làm ếu gì có trường nào nổi tiếng :-??

MrChildren

Xe buýt
Em cũng mới từ phố (không cổ) chuyển ra ngoài rìa ở đây.
Mọi thứ đều ổn riêng cái khoản ẩm thực là rầu :(

Nhiều khi muốn ăn ngon mà ko biết đi đâu. Lại mò lên phố

mr.hung

Xe buýt
Đúng là phố cố có nét văn hóa riêng của nó, but điều kiện sinh hoạt e thấy khổ quá.
E có 1,2 lần qua nhà bạn ở trên đấy mới thấy khiếp; chật hẹp, ẩm thấp, mấy nhà dùng chung nhà vệ sinh, chung sân, từ đường vào nhà đi ngõ nhỏ tối om, 2 người tránh nhau còn khó, một nhà mấy hộ gia đình sống cùng nhau, ngăn cách bằng tấm cót..

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Em thương cụ quá! Cụ viết nhiều thế này..... Cơ mà em hiểu và thương cụ! Có nhẽ???? Cụ chả được ăn ngon bao giờ!????
Dưng mờ dưới đấy muỗi to lắm, trên phố gần như k có muỗi=))

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Dưng mờ dưới đấy muỗi to lắm, trên phố gần như k có muỗi=))
Nhưng muỗi phố cổ bé mà đốt đau lắm,muỗi dưới đây to nhưng đốt ko đau ;))
Mệ,khác ếu gì bảo Trăng Mỹ to hơn trăng VN,kít Mỹ thơm hơn kít VN

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Ở là chính chứ ăn thì có ngồi ăn cả ngày đâu, nên em chọn ở xa mà rộng, còn ăn thì lúc nào thèm chạy lên quán ngon ăn, chẳng làm sao.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ở là chính chứ ăn thì có ngồi ăn cả ngày đâu, nên em chọn ở xa mà rộng, còn ăn thì lúc nào thèm chạy lên quán ngon ăn, chẳng làm sao.
Chú trật tự đê,trình gì mà đòi chen vào chỗ mất cả tiền tỉ mà đi ị phải xếp hàng,xxxx với Gấu cũng phải nhét tất vào mồm :o3=))=))=))=))