Khiếu nại về giao dịch với gian thương trong OF Plaza

NNS

Xe ngựa
Tìm hiểu về quạt và đk đi. Theo logic thì với 1 người bán hàng lâu năm ở đây toàn người hiểu biết thì có thể bán cái đk 40k thành 800k hay sao?
à nếu ko có cái remote mà đành vứt cái quạt 4 củ đi thì cũng chưa biết thế nào, cái nài gọi là trục lợi dựa trên sự độc quyền =))

LuckyCar

Xe container
Có 2 khả năng hỏng cái khiển tay hoặc cục nhận khiển. Hỏng 1 trong 2 thứ đều phải thay cả bộ vì nó đi cùng tần số với nhau.
À, em chỉ nói đến chất lượng thôi. Cái khiển quạt pana rẻ tiền nhà em dùng cũng phải 6-7 năm nay rồi, quăng quật các kiểu, nằm lên, ngồi đè lên, rơi từ bàn xuống nền nhà, mà nó không sao cả. Sao cái của cụ nó dễ hỏng thế.

dennoithat

[Tịch thu bằng lái]
Quạt của cụ 3.8tr quạt Tầu mà cụ lấy cái đk 800k thì có quá đáng không, shopee họ bán khiển học có 40k 1 cái cụ nên hỗ trợ khách theo phương án này.
Khách sang Đức mua quạt 450 eu vác về nhờ bên tôi lắp lại đúng quạt bên hãng tôi mua đấy.

nobitatn7

Xe tải
k có MIN MOD nào bê cái bài này sang quán cafe ạ

taungam

Xe hơi
Có 2 khả năng hỏng cái khiển tay hoặc cục nhận khiển. Hỏng 1 trong 2 thứ đều phải thay cả bộ vì nó đi cùng tần số với nhau.
Sao cụ lại bảo hỏng cục nhận khiển nhỉ?
Cụ chủ bảo vẫn đk quạt quay các chức năng bình thường mà nhưng là quay ngược thôi ...

NNS

Xe ngựa
À, em chỉ nói đến chất lượng thôi. Cái khiển quạt pana rẻ tiền nhà em dùng cũng phải 6-7 năm nay rồi, quăng quật các kiểu, nằm lên, đè lên, rơi từ bàn xuống nền nhà, mà nó không sao cả. Sao cái của cụ nó dễ hỏng thế.
"thì quạt tàu cho người giàu" nó phải mong manh thế nó mới sang chớ=))

network

Xe buýt
Tìm hiểu về quạt và đk đi. Theo logic thì với 1 người bán hàng lâu năm ở đây toàn người hiểu biết thì có thể bán cái đk 40k thành 800k hay sao?
Vâng cụ đúng hoàn toàn, khách sai rồi ạ.

dennoithat

[Tịch thu bằng lái]
À, em chỉ nói đến chất lượng thôi. Cái khiển quạt pana rẻ tiền nhà em dùng cũng phải 6-7 năm nay rồi, quăng quật các kiểu, nằm lên, ngồi đè lên, rơi từ bàn xuống nền nhà, mà nó không sao cả. Sao cái của cụ nó dễ hỏng thế.
Cái đấy tranh cãi vô hồi. Tôi cũng dùng 6,7 năm đây chưa hỏng.

dennoithat

[Tịch thu bằng lái]
Cái đấy tranh cãi vô hồi. Tôi cũng dùng 6,7 năm đây chưa hỏng.
Tôi qua đây cũng muốn thông tin nếu ai mua quạt hiện đang giảm giá 40% . Nếu ko tin tưởng điều khiển thì trừ 500k cho đk 3 số và 1000k cho đk 5,6 số. Gia đình cam kết bảo hành động cơ quạt 5 năm.

dennoithat

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ lại bảo hỏng cục nhận khiển nhỉ?
Cụ chủ bảo vẫn đk quạt quay các chức năng bình thường mà nhưng là quay ngược thôi ...
Quạt chạy chứng tỏ động cơ vẫn hoạt động. Còn nó chạy có theo ý mình hay ko là do đk.

Xusi1691

Đi bộ
Nói chung em thấy cụ ngang quá cụ ạ. Em không quan tâm điều khiển như thế nào, động cơ ra sao. Điều đáng nói là cụ làm dịch vụ, điều đầu tiên khi khách phản ánh thì phải qua bảo hành cho người ta. Chưa gì đã đổ lỗi là ông thớt sử dụng điều khiển sai. Còn em đi làm dịch vụ, người ta có chửi vào mặt cũng phải cười. Cụ làm như này mà rùm beng lên đúng là chả khác gì tự hất đổ chén cơm, trong khi có thể giải quyết rất gọn gàng.

dennoithat

[Tịch thu bằng lái]
Tôi qua đây cũng muốn thông tin nếu ai mua quạt hiện đang giảm giá 40% . Nếu ko tin tưởng điều khiển thì trừ 500k cho đk 3 số và 1000k cho đk 5,6 số. Gia đình cam kết bảo hành động cơ quạt 5 năm.
Mấy lời tâm sự với các cụ thế này: tôi trên này cũng lâu vui buồn cũng có. Mấy năm nay bán hàng trên này kém quá lâu rồi cũng đâu có nhập hàng về. Hiện tại tôi đang bán dưới giá vốn chỗ hàng còn lại nên ai có nhu cầu nên mua. Còn về quạt thì tôi nói thế này: cái quạt nó quan trọng nhất là động cơ. Nếu động cơ chuẩn tốt như nhà tôi thì 15,20 năm ko hỏng được, nếu ai biết về động cơ quạt sẽ hiểu. Đơn cử bên kia họ bh cho tôi 20 năm về động cơ. Nhưng tôi ko muốn nói với khách là 20 năm vì nghe nó ko thực tế và điêu điêu. Còn về đk và đèn Led thì mình hiểu nó gần như là kiểu vật tư tiêu hao, hỏng thì mình thay thôi.

zaiwaz123

Xe điện

zaiwaz123

Xe điện
Mình ck thì có bị đồng phạm hay tiếp tay gì không cụ?
Mình là người mua nếu người bán không trao đổi thêm về giá thì giá bán đã có VAT, tôi không thấy người bán xuất VAT nên tôi đòi.

ekuoi

Xe buýt
cái điều khiển quạt mà 800k thì cũng mắc gớm nhỉ

OF-PatrolTài khoản đã xác minh

Xe bọ xít
Chuyện chẳng có gì. Giờ xh cứ có tý lại mang mồm lên mạng. Quạt không bh điều khiển. Bên tôi đã cung cấp nhiều số đt để khách có thể chủ động gọi đến thay hoặc tự thay, nhà tôi hiện không nhập đk về nên ko có. chuyện này tôi vẫn hỗ trợ cho khách chứ ko cần phải thợ bên tôi. Khách có gọi cho thợ văng tục khiến thợ tự ái ko muốn đến. Tôi có thuyết phục thợ đi thay cho khách và thợ đồng ý đi. Nhà khách mãi tận Trôi khoảng 20km thợ muốn đi có đk để đến thay luôn chứ ko cần đến xem quạt sau lại đến lần nữa để thay. Bên tôi có cách kiểm tra để biết nó hỏng đk. Thợ muốn khách trả tiền đk cả công là 1tr. Nếu đến cụ thể mà sửa đc thì sẽ chỉ thu 200 công đi lại và sẽ trả lại 800k. Thái độ khách hàng hách dịch coi thường chửi thợ. Nên thợ nó tự ái ko tin tưởng nên muốn ứng trước.
Chào cụ,
Chưa nói tới vấn đề hỏng gì nhưng trong thời gian bảo hành(chưa kể khách mới lắp chưa được 1 tháng) sản phẩm có vấn đề cụ lại không cho thợ qua kiểm tra mà yêu cầu khách trả phí mới cho thợ qua vì lý do cách 20km. Trường hợp này cụ thiếu tính chuyên nghiệp trong khâu bảo hành sản phẩm. Và khi báo với khách bảo hành 5 năm nhưng không nói rõ bảo hành động cơ, khi xảy ra sự cố mới báo thì có thể thấy không trung thực trong bán hàng. Qua cách trao đổi, lời lẽ của cụ với khách hàng cũng thiếu chuyên nghiệp.
Thay mặt BĐH, em xin phép rút quyền KDCN và tịch thu bằng lái vĩnh viễn tài khoản dennoithat. Từ chối đăng ký KDCN với đơn vị quản lý tài khoản dennoithat
Trân trọng!!!

hong.viwaco

Xe container
Chào cụ,
Chưa nói tới vấn đề hỏng gì nhưng trong thời gian bảo hành(chưa kể khách mới lắp chưa được 1 tháng) sản phẩm có vấn đề cụ lại không cho thợ qua kiểm tra mà yêu cầu khách trả phí mới cho thợ qua vì lý do cách 20km. Trường hợp này cụ thiếu tính chuyên nghiệp trong khâu bảo hành sản phẩm. Và khi báo với khách bảo hành 5 năm nhưng không nói rõ bảo hành động cơ, khi xảy ra sự cố mới báo thì có thể thấy không trung thực trong bán hàng. Qua cách trao đổi, lời lẽ của cụ với khách hàng cũng thiếu chuyên nghiệp.
Thay mặt BĐH, em xin phép rút quyền KDCN và tịch thu bằng lái vĩnh viễn tài khoản dennoithat. Từ chối đăng ký KDCN với đơn vị quản lý tài khoản dennoithat
Trân trọng!!!
Chã giải quyết dư lày em ưng :-bd