[Thảo luận] Khiếu nại đi sai làn Hàng Bài - Tràng Tiền, tiến độ và cách xử lý

blackpaint

Xe container
Em up thêm cái văn bản trả lời của công an Quận 4, TP Hồ Chí Minh để các cụ thấy cách thức trả lời khiếu nại của Phòng CSGT CA TP Hà Nội nó có khác một trời một vực không nhé, nó thể hiện sự tôn trọng pháp luật, tôn trọng người dân và tôn trọng chính bản thân họ:

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us
Các cụ đừng bình luận gì về nội dung trong đơn trả lời nhé. Em đã xin ý kiến gia chủ để được up ảnh lên.

Website
www.otofun.net

haphan

Xe tải
Kê dép ngồi hóng.

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ chủ lên thông báo tình hình vụ chuột bạch của cụ đi!

dongkijote

Xe điện

thanh_hoi

Xe điện
Càng gần TW nó càng bị béo méo cụ Black Paint à. Vụ như của em, TAND Tối cao tại TP HCM đã xử cho sinh viên Luật thắng. Nhưng tại trái tim của đất nước thì em không sure lắm

blackpaint

Xe container
Đến hôm nay em vẫn chưa nhận được đơn trả lời khiếu nại lần II của CA thành phố HN, theo các cụ làm gì để kiểm tra lại xem họ trả lời mình như nào? Hay là cứ chuẩn bị phi đơn kiện lên Tòa án HN nhỉ?

747

Xe tăng
bọn này đểu nhể. định để lâu mứt trâu hóa bùn à??? chắc cụ Sơn phải lên hỏi 1 lần nữa thôi. ko đc thì kiện thoai. anh em sát cánh cùng cụ.

buicongchuc

Xe ba gác
Luật khiếu nại tố cáo qui định: Không giải quyết đơn thư có nhiều người cùng ký tên. Thật sai lầm!
Cụ kiểm tra lại nhé. Theo Luật Khiếu nại số 02/2011/QH13, tại Điều 8, khoản 4 có viết "b) Trường hợp nhiều người khiếu nại bằng đơn thì trong đơn phải ghi rõ nội dung quy định tại khoản 2 Điều này, có chữ ký của những người khiếu nại và phải cử người đại diện để trình bày khi có yêu cầu của người giải quyết khiếu nại;" và khoản 2 đây ạ: "2. Trường hợp khiếu nại được thực hiện bằng đơn thì trong đơn khiếu nại phải ghi rõ ngày, tháng, năm khiếu nại; tên, địa chỉ của người khiếu nại; tên, địa chỉ của cơ quan, tổ chức, cá nhân bị khiếu nại; nội dung, lý do khiếu nại, tài liệu liên quan đến nội dung khiếu nại và yêu cầu giải quyết của người khiếu nại. Đơn khiếu nại phải do người khiếu nại ký tên hoặc điểm chỉ."

buicongchuc

Xe ba gác
Đến hôm nay em vẫn chưa nhận được đơn trả lời khiếu nại lần II của CA thành phố HN, theo các cụ làm gì để kiểm tra lại xem họ trả lời mình như nào? Hay là cứ chuẩn bị phi đơn kiện lên Tòa án HN nhỉ?
Theo Luật Khiếu nại số 02/2011/QH13 thì cụ có quyền gửi Đơn khiếu nại lên cấp trên (BCA) hoặc khởi kiện ra Tòa Hành chính HN.
Theo em, cụ làm cái Đơn khiếu nại nữa đồng gửi tới BCA và thêm cái nữa cho CA TP HN.

blackpaint

Xe container
Đơn khiếu nại lần II gửi từ hôm 4/10, tận hôm nay mới nhận được Giấy mời của phòng CSGT CA TP Hà nội, họ làm giấy hôm 12/11 mời lên giải quyết vào ngày 15/11, bao gồm cả ngày thư đi. May mà hôm nay nhận được chứ không thì cũng chả bố trí thời gian lên được, nó cứ làm như mình thích cái là hôm sau có thể xin nghỉ bố trí thời gian đi được không bằng, chả nhẽ lại không đi nhưng nhớ thấy trong Luật khiếu nại có cái này nên mai cứ lên đối thoại xem sao.
Điều 15. Quyền, nghĩa vụ của người giải quyết khiếu nại lần hai
1. Người giải quyết khiếu nại lần hai có các quyền sau đây:
c) Triệu tập cơ quan, tổ chức, cá nhân có liên quan tham gia đối thoại;
2. Người giải quyết khiếu nại lần hai có các nghĩa vụ sau đây:
a) Tiếp nhận, thụ lý, lập hồ sơ vụ việc khiếu nại thuộc thẩm quyền giải quyết;
b) Kiểm tra, xác minh nội dung khiếu nại;
c) Tổ chức đối thoại với người khiếu nại, người bị khiếu nại và cơ quan, tổ chức, cá nhân có liên quan;

blackpaint

Xe container
Em mới cập nhật tình hình lên trang đầu, tiếc là hôm qua không có cụ nào đi cho thêm đồng minh, chứ một mình em giữa 3 chú xxx lúc đầu cũng hơi run... chỉ sợ các chú mời uống nước có thuốc lú, uống xong quên hết thì bỏ *** =))=))=))

blackpaint

Xe container
20/11 em lên đội I cùng với cụ chinhatm để cùng đối thoại và cuối cùng thì kết luận vẫn là chuối cả nải (updated tại trang 1)...chắc là phải tiếp tục thôi.