[Thảo luận] Khiếu nại đi sai làn Hàng Bài - Tràng Tiền, tiến độ và cách xử lý

blackpaint

Xe container
Em đã soạn xong đơn khiếu nại lần II lên đồng chí GĐ CA thành phố HN, đang xin ý kiến đóng góp cái, cụ nào máu comment thì gửi hòm thư em back lại rồi góp ý nhá. Đơn kiến nghị lên các cơ quan khác cũng đang tiến hành như Đơn đề nghị Vụ pháp chế - Bộ GTVT trả nhời một số băn khoăn về phân tách làn kiểu TÂY của sở GTVT HN, đơn hỏi Cục kiểm tra văn bản quy phạm pháp luật của Bộ Tư pháp... và chuẩn bị gửi luôn cho các báo cho khoái. Các đơn giải đáp thì đề nghị các cụ chung tay ký (đứng đơn) thì buộc họ phải trả lời, chứ nếu chỉ em ký thì sợ họ vứt sọt rác.

Đơn gửi Bộ GTVT đã update ở trang 1.

Chỉnh sửa cuối:

FujiS5200

Xe điện
Em vừa xem xong cái đơn của cụ, ngứa mồm nên xin phép được tí ý kiến là: Đơn của cụ nhẹ nhàng quá. Cụ hỏi đa phần là hiệu lực biển là như nào, cái này như nào và cái kia như kia. Cụ hỏi thế thì chúng nó sẽ tự bịa ra những hiệu lực, những nguyên tắc như đã từng tự nghĩ ra khi cắm mấy cái thứ rác rưởi đấy.

Thứ 2, việc chính, là mình nên nhấn mạnh, và bắt cái thằng nhận đơn phải giải thích rằng mấy cái thứ đó CÓ ĐÚNG PHÁP LUẬT hay không. Nếu đúng thì yêu cầu chỉ rõ là dựa theo ĐIỀU KHOẢN NÀO.

Theo em biết thì luật Thủ đô chưa được thông qua, nên luật GTĐB vẫn là tối thượng (trong lĩnh vực giao thông) và áp dụng thống nhất trên toàn cõi Việt Nam nên em nghĩ là chúng ta cứ xoáy vào tính hợp pháp của mấy cái quy định hay biển báo đó.

Em xin hết.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.otofun.net
nhiều bài quá, em ko theo dõi kịp. cụ blackpaint úp đất cho em phát xem ngày nào đi hầu kiện cho em đi theo với. từ ngày đi với cụ Thanhhoi đâm ra nghiện trốn pháp đình mới chết chứ.
Trốn đâu cho thoát:)). Hôm tới tiếp tục ủng hộ cụ Sơn đen:)).

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa xem xong cái đơn của cụ, ngứa mồm nên xin phép được tí ý kiến là: Đơn của cụ nhẹ nhàng quá. Cụ hỏi đa phần là hiệu lực biển là như nào, cái này như nào và cái kia như kia. Cụ hỏi thế thì chúng nó sẽ tự bịa ra những hiệu lực, những nguyên tắc như đã từng tự nghĩ ra khi cắm mấy cái thứ rác rưởi đấy.

Thứ 2, việc chính, là mình nên nhấn mạnh, và bắt cái thằng nhận đơn phải giải thích rằng mấy cái thứ đó CÓ ĐÚNG PHÁP LUẬT hay không. Nếu đúng thì yêu cầu chỉ rõ là dựa theo ĐIỀU KHOẢN NÀO.

Theo em biết thì luật Thủ đô chưa được thông qua, nên luật GTĐB vẫn là tối thượng (trong lĩnh vực giao thông) và áp dụng thống nhất trên toàn cõi Việt Nam nên em nghĩ là chúng ta cứ xoáy vào tính hợp pháp của mấy cái quy định hay biển báo đó.

Em xin hết.
Em cũng có ý kiến như cụ này .

Ta phải hỏi cho rõ ràng rằng những thứ các ông làm ( cắm biển ) có trong luật hay không có , trả lời ngắn gọn cho bọn tôi biết là ''CÓ'' hay ''KHÔNG'' ( không nghe dài dòng văn tự ) .
Nếu đi vào đoạn đường đó mà bị CSGT phạt thì CSGT phạt đúng hay phạt sai ? , trả lời ngắn gọn cho bọn tôi biết là ''ĐÚNG'' hay ''SAI'' ( không nghe dài dòng văn tự )

Em chỉ có ý kiến thế

telit

Xe đạp
Em thì em không ủng hộ bác vì em ghét nhất là mấy bác xe oto đi sát sàn sạt vửa hè bên phải chẳng cho xe máy đi gì cả.... Hôm trước em tí nữa đấm vỡ alô một bác 4b biển mới vì cái tội ép em em phải đi vào rãnh nước mới tránh được, trường hợp này đường thì đang tắc mà còn đên 300m nữa mới đến đoạn rẽ phải ạ

Hanoixinhdep

Xe buýt
Em thì em không ủng hộ bác vì em ghét nhất là mấy bác xe oto đi sát sàn sạt vửa hè bên phải chẳng cho xe máy đi gì cả.... Hôm trước em tí nữa đấm vỡ alô một bác 4b biển mới vì cái tội ép em em phải đi vào rãnh nước mới tránh được, trường hợp này đường thì đang tắc mà còn đên 300m nữ
a mới đến đoạn rẽ phải ạ
cụ chắc cũng đi 4B, thế cụ có biết là nếu chúng em k ép vào đó rồi mới rẽ thì chúng em sẽ thành mồi ngon của xxx k? Còn trường hợp người ta vô ý cố tình ép cụ từ xa thì e k cmt được gì vì k rõ tình huống ntn, nhưng trong tình trạng giao thông hiện nay thì chủ yếu là 2b bắt nạt 4b đấy ạ

blackpaint

Xe container
Em thì em không ủng hộ bác vì em ghét nhất là mấy bác xe oto đi sát sàn sạt vửa hè bên phải chẳng cho xe máy đi gì cả.... Hôm trước em tí nữa đấm vỡ alô một bác 4b biển mới vì cái tội ép em em phải đi vào rãnh nước mới tránh được, trường hợp này đường thì đang tắc mà còn đên 300m nữa mới đến đoạn rẽ phải ạ
Trường hợp cụ bị ép thì là chuyện khác, thậm chí cụ có thể bị xe hai bánh ép cơ mà. Còn việc cụ bảo xe ô tô đi sát vỉa hè, thì ng ta đi chậm, chuẩn bị rẽ thì phải đi thế chứ còn thế nào, cụ còn cả cái đường để đi cơ mà, không đi bên trái thì cụ sang phải cụ đi thôi, quan trọng là nếu đi nhanh thì về bên trái, còn đi chậm thì về bên phải.

FujiS5200

Xe điện
Nói như cụ thì em và ối cụ 4B trên này chắc phải xuống đấm vỡ a lô vài chục thằng xe máy mỗi ngày mất.
Các cụ trên OF cứ kêu trẻ trâu, tóc xanh đỏ là manh động, giờ thì đâu phải chỉ mình mấy vị đó đâu.

747

Xe tăng
Trốn đâu cho thoát:)). Hôm tới tiếp tục ủng hộ cụ Sơn đen:)).
Hôm tới là hôm nào đới để em còn lên kế hoạch chứ. cụ sơn đen hô hào mạnh vào nhá để anh em còn lên cửa Bao Công oánh trống kêu oan với bác đc chứ.

blackpaint

Xe container
Hôm tới là hôm nào đới để em còn lên kế hoạch chứ. cụ sơn đen hô hào mạnh vào nhá để anh em còn lên cửa Bao Công oánh trống kêu oan với bác đc chứ.
Mới đang khiếu nại lần II cụ ạ... cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ

blackpaint

Xe container
Có cụ nào đứng thêm tên vào Đơn gửi cho Vụ pháp chế Bộ GTVT nữa không ạ? Đăng ký cho cháu cái nào

phutrong_nguyen

Xe tăng
Có cụ nào đứng thêm tên vào Đơn gửi cho Vụ pháp chế Bộ GTVT nữa không ạ? Đăng ký cho cháu cái nào
Đăng ký thì phải gặp cụ ký vào đơn chứ ah? Gặp nhau vào đâu hả cụ....nhà cháu còn nằm chắn ngay trước mặt ông Bộ GTVT đấy cụ ah :D

blackpaint

Xe container
Đăng ký thì phải gặp cụ ký vào đơn chứ ah? Gặp nhau vào đâu hả cụ....nhà cháu còn nằm chắn ngay trước mặt ông Bộ GTVT đấy cụ ah :D
Thì trước hết cứ cho em xin cái tên, rồi khi nào cafe rồi cùng ký cho hoành, đơn có nhiều người thì họ không lờ câu hỏi của mình đc.

Website
www.otofun.net
Cụ check Vodka nhé. Nếu có post lên mạng thì cụ giấu giúp em mấy cái thông tin cá nhân. Mtks

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Cái mục 3 em thấy vẫn chưa đủ vì nếu 4b đi chậm mà cứ đi vào làn bên trái ngoài cùng thì có gây cản trở giao thông không ?, điều 13 luật GTDB quy định đi chậm phải đi về phía bên phải như vậy nếu đi chậm mà cứ đi phía bên trái ngoài cùng là mắc lỗi cản trở giao thông , các phương tiện có tốc độ cao hơn nhưng không vượt quá tốc độ quy định cần vượt thì họ vượt trên phần đường phía bên trái ngoài cùng

blackpaint

Xe container
Cái mục 3 em thấy vẫn chưa đủ vì nếu 4b đi chậm mà cứ đi vào làn bên trái ngoài cùng thì có gây cản trở giao thông không ?, điều 13 luật GTDB quy định đi chậm phải đi về phía bên phải như vậy nếu đi chậm mà cứ đi phía bên trái ngoài cùng là mắc lỗi cản trở giao thông , các phương tiện có tốc độ cao hơn nhưng không vượt quá tốc độ quy định cần vượt thì họ vượt trên phần đường phía bên trái ngoài cùng
Chính vì thế mới có lỗi cản trở ng khác vượt mà cụ, đi chậm hay nhanh em nghĩ là thực tế trên đường, nếu cụ đi mà không gây cản trở xe khác vượt thì em nghĩ là cụ đi chuẩn, còn nếu cụ đi mà cản trở thì có thể coi là đi chậm, mặc dù cụ đi cũng chả chậm.

buicongchuc

Xe ba gác
Em tiếp tục ủng hộ cụ chủ!