[Thảo luận] Khiếu nại CSGT Hải dương

nhatminhsm

Xe buýt
Nói thật em đi cả nước ko đâu bẩn như xxx Hải Dương.Toàn rình mò bắt lỗi ở nhưng chỗ rất vớ vẩn mà lái xe nào cũng có thể bị mắc phải..!Em bị mấy lần rồi mặc dù đã đề phòng và rất cẩn thận..!
Hôm trước em đi cùng mấy anh thanh tra bộ xxx về Hải Dương, em được trả thù,dừng em 4 lần mà em chỉ có mỗi động tác hạ kính xuống.Còn các chú khoang tay chào...!

tranvuhoang2005

Xe điện
E xác nhận xxx Sao Đỏ có con xe tải màu xanh lá cây làm chim mồi để các xe vượt lấn vạch, vượt phải, quá tốc độ rồi bùm

Tình Nguyễn

Xe hơi
Khiếu nại thì khiếu nại, nhưng bản thân mình là người mất thời gian nhất, chiển đến cùng ( Đặt gạch hóng )

QuietmanQ

Xe điện
Đường kiểu này đi ức chế thật.
Dù kết quả thế nào em cũng nhờ cụ chủ chốt 1 câu vào biên bản là yêu cầu xxx kiến nghị với GTCC kẻ làn đường để dân đi cho thuận tiện và an toàn, để không bao giờ còn phải tranh luận đúng/sai.
Chúc cụ chân cứng, đá mềm.

chuotdong

Xe điện
Nên gửi Cc bản cho quân bác # ạ

dungthuycao

Xe tải
Mấy đc *** đg18 chỉ gặp bác Hồ là nhanh thôi

dungthuycao

Xe tải
Chúc cụ chủ mang vinh quang trở về

slaz8

Xe ba gác
trường hợp như cụ chủ thì quả là đáng phải bàn.
Thứ nhất: nếu có xe đang vượt lên xe cụ sắp hết thân xe rồi họ vì lý do nào đó( sự cố) mà đi chậm lại thi đúng lúc nhạy cảm đó xxxx quay video( hoặc dàn cảnh để quay) rồi đổ vạ cho mình à?
Thứ 2 cụ đang dừng đèn đỏ, khi có tín hiệu cho phép thfi cụ đi đúng theo luật mà xe bên trái cuả cụ không chịu đi hoặc tốc độ di chuyển chậm hơn thì sao bảo là cụ vượt được, vì đi từ vị trí dừng chứ đâu có vượt

Hắc Ín

Xe tăng
Bọn xxx GT Chí Linh này chúng nó liên kết với mấy tên vô công dồi nghề hay sao đấy chứ chúng nó lấy đâu ra người dải khắp đoạn đường từ giáp QN đến Phả Lại? chúng nó thuê quay phim chụp ảnh các xe, khi lái xe yêu cầu cho xem hình ảnh chúng nó toàn lấy ảnh chụp/quay bằng điện thoại với máy ảnh thôi.

slaz8

Xe ba gác
Cụ dễ tính vãi
E là cứ phải có máy quay chuẩn, có tem mác rõ ràng (còn hạn đăng kiểm, còn niêm phong ...) mang về cho em xem rồi em mới nói chuyện
Éo có chuyện gửi về đt cụ nhé
xxx Hải Dương chuyên có trò này, chúng dùng máy quay phim cá nhân quay đấy, riêng về cái này cụ thắng chắc cụ nhé (nếu ra tòa cụ cần yêu cầu đưa đoạn video đi giám định xem đúng file gốc ko và đúng máy nào quay nhé). Nếu mọi cái xxx HD chuẩn thì mới cần bàn đến nội dung thế nào là vượt phải cụ nhé
Nó ko ghi hình được cụ vượt xe nào thì nó sai là chắc, cụ có Cam hành trình ko? Nếu cụ có và chắc chắn ko vượt xe nào thì cứ yên tâm là thắng cụ nhé

E ko nói suông, e cũng được xxx HD mời dừng xe 1 lần cũng nói lỗi gần như cụ, nhưng e mắng cho 1 trận .... rồi xxx chúc em đi đường bình an! E có ghi lại toàn bộ video và ghi âm (đc cái em lúc nào cũng súng ống đủ cả) cùng với Cam hành trình của em. Nhưng lúc xxx nhận sai e cũng đồng ý xóa hết (vẫn còn lưu trong sọt rác, vẫn còn hạn hơn tháng nữa, hê hê)
cụ thâm vãi :D

tiensa

Xe buýt
Lỗi vi phạm hành chính mà các cụ cứ gọi tội này tội kia, ghê bỏ bu :)

Chỉnh sửa cuối:

3398

Xe tải
Như em xem clip: CSGT báo lỗi của cụ chủ là: Vượt phải, dẫn lý do vì: "Chú đi từ bên phải mà chú đi vượt xe ng ta lên, chú đang đi từ bên phải chú vượt lên trên người ta ."

Theo hình xxx mô tả dưới và cụ chủ đang đi thẳng, vào sát mép trong đường, chạy đúng 50, ko đổi hướng vẫn sát mép phải của làn cơ giới này và ko ra tín hiệu xi nhan vượt.
Trường hợp a: Nếu các xe bám mép trái của làn cơ giới này vượt lên cụ chủ ko sai.
Trường hợp b: Nếu xe cụ chủ đi thẳng lên nhanh hơn mà xxx gọi là vượt) các xe bám mép trái kia (trong vẫn tốc 50 km/h) thì sai bị lỗi "Vượt phải".

bjo thì đối chiếu Luật + Nghị định, dẫn ra từng câu chữ cần làm rõ cho Trường hợp b này của cụ chủ, thế nào là "Vượt phải" ?

3398

Xe tải
và thế nào là vượt lên các xe khác nữa!

phamvankhoa

Xe hơi
Xxxx điện thoại đẹp đồng hồ đẹp nhẫn to sắc mặt tươi nhuận đúng hình anh csgt mẫu mực

ngaydoclap

Xe container
Nói thật em đi cả nước ko đâu bẩn như xxx Hải Dương.Toàn rình mò bắt lỗi ở nhưng chỗ rất vớ vẩn mà lái xe nào cũng có thể bị mắc phải..!Em bị mấy lần rồi mặc dù đã đề phòng và rất cẩn thận..!
Hôm trước em đi cùng mấy anh thanh tra bộ xxx về Hải Dương, em được trả thù,dừng em 4 lần mà em chỉ có mỗi động tác hạ kính xuống.Còn các chú khoang tay chào...!
Lần sau cụ về HD cụ sẽ phải khoanh tay ạ em.

LeKhanh

Xe tăng
Đọc xong nói thật là e cũng éo dám đi qua hd với qn nữa vì đi như này khác j đi đánh trận.

lonelydriver

Xe buýt
Tất chỉ chỉ vì mục đích làm việc không trong sáng thôi...

Nếu mục đích là vì an toàn của người tham gia giao thông thì phải nhắc nhở, ngăn chặn để người tham gia giao thông không vi phạm, chứ không phải rình rập chờ người ta vi phạm để xử phạt

Nếu đông cơ không trong sáng thì chỉ rình rập tìm cách kiếm tiền, nặn bóp người tham gia giao thông

Một trong các nhiệm vụ cần làm (nhưng hình như 3x không bao giờ làm) đó là khi làm nhiệm vụ nếu thấy tổ chức giao thông chưa hợp lý hoặc không hợp lý, không thuận tiện cho người tham gia giao thông thì phải kiến nghị để các đơn vị có liên quan tìm cách điều chỉnh, tổ chức lại cho hợp lý hơn...

Nếu em nói có điều gì chưa đúng mong các cụ xá tội, bỏ qua cho em...

Chỉnh sửa cuối:

lonelydriver

Xe buýt
Không may cho cụ là bắt không hết... đường trong phố mà...

Cá trong ao nhiều quá bắt không hết.... hơn nữa cá trong phố toàn cá nguy hiểm nên 3x kiếm ăn bằng cách khác...

Có đưa thợ 3x HD lên phố thì cũng không bắt đâu... ở quê cũng đói kém hơn ở phố... \m/

lonelydriver

Xe buýt
Mục đích của CSGT ko phải cứ vi phạm là đè ra phạt đâu, phải tuyên truyền phân tích nhắc nhở người vi phạm, trường hợp của cụ chỗ này ko phân làn cụ vượt như thế là sai đấy, em ko bênh xxx nhưng trong tình huống bay xxx đúng cụ ạ
Có hơi hướng âm binh...

nếu đang chạy bình thường thì phạt chắc chắn không sai...

Nếu đang dừng đèn đỏ và xuất phát khi đèn xanh thì phải đợi thằng đỗ bên trái đi trước rồi mình mới được đi à?

Và nếu nó cứ ỳ ra không đi thì mình cũng chưa được đi à... Tình huống giao thông ở Việt Nam thì muôn hình, vạn trạng...

Làm việc theo lý nhưng cũng cần áp dụng linh hoạt trong từng hoàn cảnh cụ thể

Bác Hồ đã dạy "Nguyên tắc cứng nhắc có khi hỏng việc..."

Chưa kể dùng điện thoại di động để quay thì đã chứng tỏ rình để kiếm rồi...

Nếu có ý định nhắc nhở thì không đè nhau ra mà phạt...

Chỉnh sửa cuối:

flowerhn

Xe điện
Rời ạ. Xxx làm việc Công minh như cụ thì khỏi phải bàn.
Tất chỉ chỉ vì mục đích làm việc không trong sáng thôi...

Nếu mục đích là vì an toàn của người tham gia giao thông thì phải nhắc nhở, ngăn chặn để người tham gia giao thông không vi phạm, chứ không phải rình rập chờ người ta vi phạm để xử phạt

Nếu đông cơ không trong sáng thì chỉ rình rập tìm cách kiếm tiền, nặn bóp người tham gia giao thông

Một trong các nhiệm vụ cần làm (nhưng hình như 3x không bao giờ làm) đó là khi làm nhiệm vụ nếu thấy tổ chức giao thông chưa hợp lý hoặc không hợp lý, không thuận tiện cho người tham gia giao thông thì phải kiến nghị để các đơn vị có liên quan tìm cách điều chỉnh, tổ chức lại cho hợp lý hơn...

Nếu em nói có điều gì chưa đúng mong các cụ xá tội, bỏ qua cho em...