[Thảo luận] Khiếu nại CSGT Hải dương

rabonavn11

Xe máy
Hôm nay là mùng 9 rồi, tình hình có gì mới ko ạ cụ chủ ?

flys_150

Xe hơi
Cụ chủ đi đúng tốc độ giới hạn trong khu dân cư là 50km/h và đi về bên phải theo chiều đi của mình còn thằng bên trái nó đi 20km/h kệ nó chứ
Ko đi sát về bên phải theo chiều đi của mình thì xxx lại có lỗi phạt "ko đi về bên phải theo hướng đi"
Rất là mâu thuẫn
Nếu xxx có clip chứng minh cụ chủ vượt phải thì phải thấy xe cụ chủ xi nhan phải, vượt xong rồi lại chuyển về đi sát dải phân cách
Thế mới chuẩn là vượt phải và tâm phục khẩu phục

blackpaint

Xe container
Cái đường trong clip ko chia làn cụ ơi! Lỗi vượt phải chỉ xuất hiện khi vượt trong cùng 1 làn đường mà cụ! Vậy cho nên ở đoạn đường này có thể xxx sẽ có chim mồi để khai thác nhé! Cụ nào nóng tính là dính!
Mình đang đi trong làn của mình thì ko có khái niệm vượt cụ ạ.

Cà phê đen

Xe hơi
Nhiều cụ non và xanh quá thảo nào xxx chả kiếm chác được

Các cụ cứ cãi nhau sai với đúng làm gì cho mệt.
Em bảo cụ chủ đúng, là vì: Chả có luật nào cấm đi nhanh hơn xe khác trong làn đường rộng.

Các cụ bảo sai?? Ok, dẫn luật ra đây?!.
Nếu đây gọi là vượt phải thì các cụ phải học lại kiến thức về thế nào là vượt nhé.
Ở đây cụ chủ ko có hành vi xin vượt.
Các cụ cần phân biệt giữa vượt và đi nhanh hơn.

dreamwater

Xe điện
Các cụ cứ cãi nhau sai với đúng làm gì cho mệt.
Em bảo cụ chủ đúng, là vì: Chả có luật nào cấm đi nhanh hơn xe khác trong làn đường rộng.

Các cụ bảo sai?? Ok, dẫn luật ra đây?!.
Nếu đây gọi là vượt phải thì các cụ phải học lại kiến thức về thế nào là vượt nhé.
Ở đây cụ chủ ko có hành vi xin vượt.
Các cụ cần phân biệt giữa vượt và đi nhanh hơn.

Chịu cụ.
Nhờ cụ khai sang giúp nhà cháu:
- Vậy làn đường không rộng, làn đường chỉ 1 xe đi vừa thì trái hay phải cũng có đi nhanh hơn được ko?
- Nếu vượt xe khác có cần phải đi nhanh hơn xe đó không?
- Thế nào là hành vi xin vượt?
- Vượt cũng cũng phải đi nhanh hơn mới vượt được. Phân biệt bằng các nào?

dongoviet

Xe tăng
Bao nhiêu còm rùi mà cụ còn nói làn của mình. Làn nào ở đây khi cả đường chỉ có 1 làn???
Đúng vậy, mấu chốt là chỉ có 1 làn thôi, dù hẹp hay rộng. Đi song song là mắc lỗi đi hàng 2 trên đường 1 làn, chỉ chấp nhận vượt trái tại vị trí ko cấm vượt.

ubisapro

Xe trâu
Tóm lại, các cụ vào đây tư vấn tập trung vào vđê sau:
Trong 1 làn đường, xe A đi nhanh hơn xe B có được coi là vượt ko? E tính đi cả bên trái hay phải nhé vì hành vi giống nhau. Cụ nào tư vấn thì thêm tí luật dẫn chứng cho sinh động. Còn các cụ cứ ra rả tui đi làn của mình thì e ko tính (giống cụ chủ). Nếu chứng minh được đó ko phải là vượt thì cụ chủ đúng, sai thì cụ chủ ra đi:D

ubisapro

Xe trâu
E mở hàng trước. Luật dẫn ra thế nào là vượt khó quá. Nhưng có 1 trường hợp bị bắt khá nhiều và e chưa thấy cụ nào cãi được. Đó là vượt tại nơi giao cắt, đường sắt. Theo quy định thì các cụ đã rõ, khi xe đang đi sau đi nhanh hơn (đi qua)xe đi trước tại giao cắt thì dính đòn. Và ở đây e ko thấy xi nhan, còi... để xin vượt mà chỉ đơn thuần là đi nhanh hơn và đi qua xe đi chậm hơn. Trường hợp của cụ chủ cũng vậy, ai bảo vệ quan điểm của cụ chủ và chứng minh được, thì e nghĩ chẳng ai bị dính cái lỗi vượt tại nơi giao cắt nữa.

Thêm 1 vđê nữa, khi có nhiều làn, xe đi làn bên phải đi nhanh hơn làn bên trái thì ko được coi là vượt phải. Câu chữ rõ ràng, các cụ cũng đã biết. E thử hỏi nếu ko có câu này, các cụ đi làn phải có dám đi nhanh hơn làn trái ko??? Theo e hiểu thế là vượt, nhưng trong trường hợp cụ thể này thì ko bắt lỗi vượt phải. Nếu ko thì luật cũng chẳng cần ghi rõ và cụ thể như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Đúng vậy, mấu chốt là chỉ có 1 làn thôi, dù hẹp hay rộng. Đi song song là mắc lỗi đi hàng 2 trên đường 1 làn, chỉ chấp nhận vượt trái tại vị trí ko cấm vượt.
Ở đây ko có khái niệm vượt, đi trong làn của mình và đi qua xe khác, bên trái hay phải đều ok cả. Khái niệm vượt tức là mình mượn đường của làn khác để thực hiện hành vi đó.

hopes6166

Xe tải
Em hóng cụ chủ lâu quá rồi mà không thấy gì :(

dongoviet

Xe tăng
Ở đây ko có khái niệm vượt, đi trong làn của mình và đi qua xe khác, bên trái hay phải đều ok cả. Khái niệm vượt tức là mình mượn đường của làn khác để thực hiện hành vi đó.
Đi qua là từ phía sau 1 xe cùng chiều có vận tốc thấp hơn, đi với v tốc cao hơn để qua mặt nó phải ko ạ?

haiphus

Xe buýt
Em giả dụ như thế này cho dễ hiểu, nếu xxx bắt lỗi đó là vượt phải vậy khi mình đang đi đúng mà thằng bên trái nó phanh một phát là mình bị bắt lỗi vượt phải à?

superdrives

Xe điện
Thế 2 xe đi chung 1 làn thế ko phải làn của e thì làn của cụ kia sao?
Làn của đường cụ ạ! Cụ muốn đi nhanh hơn và vượt qua xe kia theo đúng luật thì cụ phải vượt về phía bên trái của xe cụ muốn vượt qua. trừ các điểm cho phép trong luật. Em thấy các CM của cụ không thật sự nghiêm túc để nhận định vấn đề!

Lexus14P2558

Xe tải
chán thật, vượt phải quá đúng luôn. Ko thể cãi đc. Kiện nên giời

Lexus14P2558

Xe tải
Mà hình như biển số xe cụ e gặp nhiều rồi nhé, cụ hay lượn ở Giếng Đáy, Hạ Long pải ko