[Thảo luận] Khiếu nại CSGT Hải dương

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Em nghĩ là phương tiện nghiệp vụ phải nằm trong qui định thì mới được sử dụng, chứ không phải không cấm thì cứ sử dụng thoải mái chứ cụ. Tuy nhiên em ko biết có cái qui định nào về phương tiện quay phim chụp ảnh của xxx giao thông. Cụ nào biết show lên đi.
Phương tiện nghiệp vụ là gì nhỉ? Cụ thể là bắt quả tang và các máy móc nghiệp vụ.. Cá nhân e chỉ nghĩ là súng bắn tốc độ và camera giao thông là đúng luật còn lại k hợp lệ.. Cụ nào nắm rõ vụ này vào dẫn luật hộ ae cái

ranger211

Xe tăng
Trường hợp của cụ là thế nào vậy? Pót lên cho mọi người rút kinh nghiệm đi cụ.
E ko đè vạch mà nó bảo e đè vạch , e hỏi chỗ nào có ảnh ko lúc đầu bảo có , sau đó e bảo lập bb để e đi nhưng phải có hình ảnh kèm theo thì lại bảo để hỏi lại trên kia và sau đó thì nói là nhầm :D lúc ấy e nóng tiết và phang luôn cho 1 trận.

no1liveforever

Xe buýt
Rất cám ơn các cụ đã quan tâm theo dõi ạ . Chúc các cụ và gia đình 1 năm mới hạnh phúc , sức khỏe và thành công trong công việc

no1liveforever

Xe buýt
Có điều luật hay nghị định, thông tư nào cấm xxx dùng ĐT để quay clip người vi phạm không ạ? Ngoài máy bắn tốc độ do BCA cấp thì xxx Lạng Sơn và xxx Hải Phòng, Thanh Hóa vẫn dùng máy quay phim cá nhân và điện thoại, máy ảnh KTS để ghi lại các lỗi lấn làn, đè vạch ... của người vi phạm mà
Em cũng có thắc mắc như cụ này , có cụ nào biết về quy trịnh trang thiết bị ghi hình của xx GT ko ạ?

tongphe

Xe tải
TH cụ nêu theo như xxx giải thích và đường ở Chí Linh chỉ là một làn đường giành cho ô to thì chủ thớt sai rồi phải không cụ.
Đúng rồi. Nếu 2 làn đường dành cho ô tô. Đi làn trong nhanh hơn mới ok. Đi trong cùng 1 làn, mà đi bên phải nhanh hơn là sai rồi. Bây giờ cụ chủ chỉ dùng cái râu ria, quy trình khác để chiến đấu thôi.

ghi đông

Xe tải
Nhiều cụ nói xxx sai khi dùng điện thoại ghi hình, nhưng làm gì có quy định xxx phải ghi hình bằng thiết bị nào đâu, quan trọng chỉ là thiết bị đó ghi hình có nét ko để có hình ảnh chính xác thôi.
Cũng như vụ xe tải chạy ngược chiều trên cầu Nhật Tân, vẫn phạt được lái xe đó mà ko cần biết ghi hình bằng gì đâu?

chimchich07

Xe buýt
chúc cụ chiến thắng nhé.

VCHDHN

Xe container
Đúng rồi. Nếu 2 làn đường dành cho ô tô. Đi làn trong nhanh hơn mới ok. Đi trong cùng 1 làn, mà đi bên phải nhanh hơn là sai rồi. Bây giờ cụ chủ chỉ dùng cái râu ria, quy trình khác để chiến đấu thôi.
Cái này nhạy cảm quá, khó xác định khi xxx cố tình đặt bẫy. Một ngày nó bẫy biết bao trường hợp thành chuyên nghiệp rồi....nên em nghĩ cụ thớt xác định mất cả tiền và time đi để làm rùm beng vụ này lên. Giúp cho ae khi qua HD không dính nữa.

QuietmanQ

Xe điện
Em nghĩ cụ [@no1liveforever;30280] đã chuẩn bị những lý lẽ thuyết phục để chiến rồi.
Ngoài ra có thể thêm các ý sau:
1. Những bất cập trong phân làn, vạch kẻ đường mà cụ thể là nơi cụ bị tuýt khiến cho người dân muốn lái xe cho đúng cũng khó
2. Trường hợp lái xe bên trái đi quá chậm khiến cụ đi qua xe đấy từ bên phải thì chính người lái cái xe bên trái phải bị phạt tội đi chậm, cản trở giao thông (cái này trong Nghị định 171 có) chứ không phải là cụ. Hoặc đây là 1 tình huống mập mờ không thể biết phạt ai trong 2 lái xe --> buộc phải hòa cả làng.
Tiếp tục hóng tin của cụ.

longnguyenhvn

Xe buýt
Quy định về thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ khác theo quy định của Bộ Công an cụ chủ xem ở đây nhé: Chương III, Điều 7, Điều 8
http://admin.plo.vn/Uploaded/danglien/2014_10_29/tt_65_bca_LUUA.pdf

Theo quy định này thì liệu điện thoại di động có được coi là thiết bị quay camera chuyên dụng?

3. Khi tuần tra, kiểm soát công khai phải thực hiện các quy định dưới đây:
a) Sử dụng trang phục theo đúng quy định của Bộ Công an;
b) Sử dụng phương tiện giao thông hoặc đi bộ để tuần tra, kiểm soát trong phạm vi địa bàn được phân công;
c) Sử dụng các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, vũ khí, công cụ hỗ trợ theo quy định của pháp luật và Thông tư này.​

Em cũng có thắc mắc như cụ này , có cụ nào biết về quy trịnh trang thiết bị ghi hình của xx GT ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

zhenzhu

Xe tải
Em tưởng riêng cái việc quay phim bằng ĐT di động là đã không đúng luật rồi chứ?
Phải có thiêt bị chuyên dụng và phải có tem đăng kiểm cơ mà

Cut Kit@

Xe tải
Em tưởng riêng cái việc quay phim bằng ĐT di động là đã không đúng luật rồi chứ?
Phải có thiêt bị chuyên dụng và phải có tem đăng kiểm cơ mà
Chắc điện thoại quay cờ nhíp đó cũng có tem đấy ạ, còn tem kiểm định hay ko nhà cháu chịu.

Xavo35

Xe đạp
Chúc Cụ chủ chiến thắng vinh quang trở về.

no1liveforever

Xe buýt
Vụ này ae quan tâm vì tình huống này trên đường 1 ngày e gặp cũng phải chục lần. Từ khi loa phát ra rả ở các ngã tư về lỗi vượt phải e đã thấy rất có vấn đề về quy định thế nào là vượt phải.
Thực tế trên đg gặp rất nhiều trường hợp tài non, phụ nữ, hoặc nghe đt mà đi chậm sát lề trái, xin vượt cũng k cho vượt. Nóng ruột rẽ sang phải để vượt là dính lỗi ngay.
Trong trường hợp 2 xe song song, xe bên trái bất ngờ giảm tốc độ thì cái này phải có cam hành trình. Tuy nhiên trg hợp cụ chủ thì khiếu nại e nghĩ phải có cam hành trình mới đủ lý lẽ, không em e rằng khó!
Mong cụ và các ae làm rõ vụ này, không ae lại mất tiền oan vì cái lỗi rất ảo!
Chủ thớt hôm này đi.thuê thêm 1 ô nhà báo đi cùng.mẹ xxx chẳng *** ra quần.ăn cắp bao giờ chả sợ công an
e ủng hộ cụ chủ kiện vụ này.
bọn xxx ở đây chuyên bắt láo, nó đã bắt e láo và phải cúi đầu xin lỗi e " nhục hơn c hó " e vẫn còn cả đoạn ghi âm xin lỗi e.
Cái vụ đền tiền bạch tuộc chưa làm chúng nó mở mắt hay sao , hay là vẫn chưa đủ tiền bù mà vẫn bắt láo.
Xin lỗi các cụ la e hơi nóng với bọn này , chứ bọn này làm éo gì có nhân cách đâu đã ăn bẩn chưa đủ lại có cả thằng đi hiếp dâm để rồi bị bắt vì tội đó nhục hết chỗ nói.
Xin lỗi Tuất vì đã đem hình ảnh của Tuất ra đây :D
Em hóng tin của cụ chủ
h cứ dẫn Luật ra, người nào có nghĩa vụ chứng minh phải làm việc này,
chúc cụ chiến thắng nhé.
Cái này nhạy cảm quá, khó xác định khi xxx cố tình đặt bẫy. Một ngày nó bẫy biết bao trường hợp thành chuyên nghiệp rồi....nên em nghĩ cụ thớt xác định mất cả tiền và time đi để làm rùm beng vụ này lên. Giúp cho ae khi qua HD không dính nữa.
Em nghĩ cụ [@no1liveforever;30280] đã chuẩn bị những lý lẽ thuyết phục để chiến rồi.
Ngoài ra có thể thêm các ý sau:
1. Những bất cập trong phân làn, vạch kẻ đường mà cụ thể là nơi cụ bị tuýt khiến cho người dân muốn lái xe cho đúng cũng khó
2. Trường hợp lái xe bên trái đi quá chậm khiến cụ đi qua xe đấy từ bên phải thì chính người lái cái xe bên trái phải bị phạt tội đi chậm, cản trở giao thông (cái này trong Nghị định 171 có) chứ không phải là cụ. Hoặc đây là 1 tình huống mập mờ không thể biết phạt ai trong 2 lái xe --> buộc phải hòa cả làng.
Tiếp tục hóng tin của cụ.
Quy định về thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ khác theo quy định của Bộ Công an cụ chủ xem ở đây nhé: Chương III, Điều 7, Điều 8

Theo quy định này thì liệu điện thoại di động có được coi là thiết bị quay camera chuyên dụng?

b) Sử dụng phương tiện giao thông hoặc đi bộ để tuần tra, kiểm soát trong phạm vi địa bàn được phân công;
c) Sử dụng các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, vũ khí, công cụ hỗ trợ theo quy định của pháp luật và Thông tư này.​
chúc cụ chủ chiến thắng
Cám ơn các cụ đã quan tâm theo dõi ạ

ghi đông

Xe tải

Em thấy khoản 6 điều 5 cho phép xxx được trưng dụng và sử dụng các phuơng tiện thông tin liên lạc khác cơ mà, vậy mới có chuyện xxx lấy hình ảnh từ camera hành trình để phạt xe tải ngược chiều trên cầu Nhật Tân chứ.
http://hanoimoi.com.vn/Tin-tuc/giao-thong/742793/lai-xe-di-nguoc-chieu-tren-cau-nhat-tan-bi-xu-phat-1-trieu-dong