[Thảo luận] Khiếu nại CSGT Hải dương

no1liveforever

Xe buýt
qua vụ này cụ chủ dù thắng hay thua cũng lá tiếng pháo cho đầy tớ của dân biết mà thay đổi cái tư duy làm việc đường thì to tại sao cho một làn xe quá lãng phí tiền của nhân dan đi theo kiểu trộn làn thì bị quy vào tội vượt phải bó tay với đầy tớ
Cám ơn cụ góp ý kiến , ý kiến của cụ giống ý của em

ghi đông

Xe tải
2. Trường hợp cụ chủ bằng chứng do xxx đưa ra không đảm bảo các nguyên tắc của luật (màu đỏ), vi phạm luật vì xxx chỉ được làm những điều luật pháp quy định.
Em ko tranh luận về Luật VPHC, cũng ko đề cập đến việc cụ chủ thớt đúng hay sai. Ở đây em chỉ nói về việc xxx quay clip bằng di động (cái này chưa rõ, chỉ phỏng đoán) là có thể chấp nhận được, đảm bảo việc lưu lại bằng chứng (ko nói bằng chứng đúng hay sai), phù hợp với quy định. Nó giống như việc trưng dụng điện thoại hoặc camera hành trình của người dân để tiến hành xử phạt, trong khi thông tư 65 mà cụ dẫn phía trên không hề nói đến việc sử dụng hình ảnh của dân để phạt người khác, chả lẽ xxx phạt ông lái xe tải ở cầu Nhật Tân là xxx vi phạm pháp luật do đã làm điều pháp luật ko cho phép?

ghi đông

Xe tải
Các cụ hình như không đọc kỹ như e tường trình nhỉ :) , em giữ nguyên hướng đi , có tạt ra tạt vào chiếm phần đường của xe bên trái đâu ợ :)
Nếu hình ảnh ko thể hiện cụ vượt xe khác (chuyển hướng sang phải để vượt xe bên trái) mà chỉ thể hiện cụ đi song song, thì em nghĩ cụ thắng.

duongdat

Xe tải
Các cụ hình như không đọc kỹ như e tường trình nhỉ :) , em giữ nguyên hướng đi , có tạt ra tạt vào chiếm phần đường của xe bên trái đâu ợ :)
À không, vụ của bác mọi người đang theo dõi. Cái quote của bác là bàn về vạch liền ở Lai Cách - Hải Dương bác ạ.

lymdym

Xe tăng
Chờ tin chiến thắng của cụ chủ!

LoveFun

Xe điện
qua vụ này cụ chủ dù thắng hay thua cũng lá tiếng pháo cho đầy tớ của dân biết mà thay đổi cái tư duy làm việc đường thì to tại sao cho một làn xe quá lãng phí tiền của nhân dan đi theo kiểu trộn làn thì bị quy vào tội vượt phải bó tay với đầy tớ
Đồng quan điểm với cụ. Trong trường hợp này thì khó cãi vì nó được quy vào đường hẹp (nơi có 1 làn xe). xxx HD tuy bắt hơi bẩn nhưng vì tình trạng GT ở VN còn nhiều bất cập. Nếu có kiện cũng e rằng khó thắng vì nhớ năm nào cụ Donkihote kiện cái ngã 3 mà thằng mặt nhồn đại diện PC67 Hà Nội nó còn không công nhận đấy là ngã 3 mà trả lời đấy là ngã gì thì nó về họp để xem xét :))

LoveFun

Xe điện
Em ủng hộ cụ chủ kiện (dù thắng hay thua) để bọn Sở GTCC trên toàn quốc kẻ vạch, biển báo được rõ ràng, đập vỡ nồi mứt của bọn xxx rình cái bất cập mà ăn tiền của dân (cho dù 50/50 hay công dân gương mẫu xin biên bản)

Tài Đức

Xe hơi
Em ghét cay đắng bọn xxx Hải Dương, một lần đi qua sao đỏ chẳng may đèn báo biển số bị cháy , em bảo đi đường dài bi cháy khi về sẽ khắc phục, các xxx nhất định ko nghe, xin lỗi các cụ nhé em đưa cho 1 lít( lỗi này phạt từ 3-5 lít thôi) nhất định ko nghe đòi đúng 2 lít( bọn anh có 2 người) mẹ khỉ. Cụ chủ vững tâm nhé, mong cụ khôn khéo để chiến thắng

fireman

Xe tăng
Cháu xin lý sự thế này , các cụ xem có xuôi không ạ : phần đường đó rộng đủ cho hơn 2 hàng xe chạy song song , vậy LX có quyền cho xe lưu thông ở bất cứ vị trí nào trong phần đường đó , xe chạy không quá tốc độ tối đa cho phép , xe bên cạnh bất ngở gặp chướng ngại vật phải phanh lại thì không thể nói xe kia là vượt được . Cháu đã lý sự như vậy với xxx khi xuống cầu vượt trạm 2 xa lộ HN , tpHCM , cái dốc xuống cầu vượt đó rộng mênh mông nhưng không kẻ vạch .
Trường hợp cụ giống trường hợp 1 em nói ở trước ạ. Vấn đề là cụ chủ có chứng minh được cụ ấy ở trường hợp này hay không.
Hay ngược lại xxx có chứng minh được cụ ấy sai như trong TH2 hay không.

Còn các trường hợp thế này nữa:
TH1: xe cụ chủ (tốc độ 40km/h, nằm trong khoảng tốc độ cho phép) chạy sau xe A (tốc độ >=40km/h) cùng làn đường nhưng lệch nhau, cụ chạy phía phải xe trước chạy phía trái của làn đường. Sau đó xe phía trước tự nhiên chạy chậm, xe cụ vẫn giữ tốc độ cho phép trên đường. Tự nhiên xe cụ chủ thành ra chạy vượt lên trước. xxx bắt cụ vượt phải => xxx sai, cụ đúng.

TH2: xe cụ chủ (tốc độ 40km/h, nằm trong khoảng tốc độ cho phép) chạy sau xe A (tốc độ <40km/h) cùng làn đường nhưng lệch nhau, cụ chạy phía phải xe trước chạy phía trái của làn đường. xe cụ vẫn giữ tốc độ cho phép trên đường và vượt bên phải xe A. xxx bắt cụ vượt phải => xxx đúng, cụ sai.

Mời các cụ vào chém cho nó vỡ vạc ra vấn đề.

blackpaint

Xe container
Đi đúng tốc độ, trong làn đường cho phép, thì để ý xe khác làm gì, khi nào chuyển làn mới phải quan tâm.

chie85

Xe tải
Đường không phân làn, đi giữa đường và đi thẳng ko có thao tác xin vượt, ko đi quá tốc độ cho fép thì không thể bắt lỗi được, đây là cái bẫy csgt lợi dụng sự bất hợp lý tại đoạn đường này thôi, xe đi bên trái bò ra 10km/h xe đi giữa đi 50km/h thì cũng gọi là vượt phải à?
Với lực lượng csgt thì trách nhiệm là báo sở gtcc hoàn thiện lại biển, vạch kẻ đường để mọi người tuân thủ chứ fạt triền miên từ rất lâu lỗi này thì quá lố bịch lợi dụng chèn ép ng dân. Bác cứ khiếu nại nói rõ trách nhiệm cơ quan quản lý luôn cho sòng fẳng

Vinh Nguyễn

Xe điện
Đường không phân làn, đi giữa đường và đi thẳng ko có thao tác xin vượt, ko đi quá tốc độ cho fép thì không thể bắt lỗi được, đây là cái bẫy csgt lợi dụng sự bất hợp lý tại đoạn đường này thôi, xe đi bên trái bò ra 10km/h xe đi giữa đi 50km/h thì cũng gọi là vượt phải à?
Với lực lượng csgt thì trách nhiệm là báo sở gtcc hoàn thiện lại biển, vạch kẻ đường để mọi người tuân thủ chứ fạt triền miên từ rất lâu lỗi này thì quá lố bịch lợi dụng chèn ép ng dân. Bác cứ khiếu nại nói rõ trách nhiệm cơ quan quản lý luôn cho sòng fẳng
Nếu cq chấp pháp mà như cụ nói thì gần bằng dẫy chít á
Chúng ta đang ở thiên đg nhoé.

kodani

Xe tăng
Xxxxxx nỗi đe dọa của lái xe.

nguyenx

Xe điện
Chờ tin cụ chủ! Xứ sở thần tiên ló thế,bách nhục,bách nhục.

tuantintuc

Xe điện
Chờ tin của cụ chủ.

Ngo Rung

Xe lăn
Hôm nay em cũng đi Ctác HP về, lúc đi bình thường, lúc về chú lái xe hơi húng (không cồn nhóe :D), chém vạch liên tùng tục. Em bẩu mày đi thế là tèo đấy :D. Chú còn chém em là quen đường roài.....đến HD ăn cạp nong, mất 3 lít, có ảnh đàng hoàng....=)), xong lên xe cứ trình bày với em là mọi khi đi thế không sao, em cười bò lăn =)) =))