[Thảo luận] Khi xe đi ngược chiều không chịu cụp pha

ZigZag

Xe tải
Đi đâu làm 1 túi sỏi/đá, thằng nào để pha thì liếng đá vào kính hoặc vỏ xe nó. :))

repsol

Xe container
NÓ LÀ BÓNG HALOGEN EM Ạ ĐẤ PHÁT NÀO ĂN PHÁT ĐẤY :)) NÓ LÀ BỘ ff55 CỦA BÁC NAM VŨ ĐẤY
Wave của e lắp được ko bác Nam Vũ ơi:69:
Nhân tiện cho e hỏi luôn là bi-xenon của CR-V LD là màu xanh trắng như cam hay là màu vàng các bác nhỉ*-)

babarbian

Xe hơi
Dương pha tương thẳng đầu nó cho nó sợ:mad:

vtthang

Xe tải
đi trong thành phố em toàn để cos gặp bác đi ngược chiều để far thì em toàn nháy far lại để báo hiệu cho các bác ý biết, nhiều bác không ha cos em cho là các bác ý là tài mới như em hồi xưa cũng thỉnh thoảng đi đêm bật đèn sáng choang chẳng cần biết đang là far hay cos nữa nghĩ như thế cho nó đỡ tức.(b):102:

spiderguy

Xe đạp
Vấn đề đơn giản thế này mà các bác cứ làm phức tạp hóa làm gì. Theo em cách giải quyết như sau:

Bước 1: Làm một cái đơn gửi lên Bộ GTVT. Ở dưới ký tên cộng đồng người đi 4B ở VN. Nội dung đề nghị tổ chức cuộc họp liên bộ GTVT và Công An để kiên quyết sử lý nghiêm các đối tượng dùng đèn chiếu xa trong thành phố và khu dân cư.

Bước 2: Chờ đợi độ trễ của chính sách.
(thông thường mất 3 đến 6, tháng hoặc năm)

Bước 3: Nếu tình hình không cải thiện. Ta làm một cái đơn gửi lên Bộ CA và cục cảnh sát giao thông các thành phố đề nghị thực thi nghiêm túc luật GT đường bộ.

Bước 4: Chờ đợi độ trễ của chính sách.

Bước 5: Nếu tình hình không cải thiện. Ta làm một cái đơn gửi lên toà án nhân dân tối cao kiện Phòng cảnh sát giao thông các thành phố không giám sát thực thi pháp luật một cách nghiêm túc.

Bước 6: Chờ đợi độ trễ của chính sách.

Bước 7: Log in vào www.otofun.com
7a: Vào mục Chợ Đuổi
7b: Đăng tin bán xe

Bước 8: Log in vào www.japanembassyhanoi.org
Xin Visa định cư vĩnh viễn tại Nhật.
Link Tham khảo: Người Nhật chán xe hơi
http://otofun.com/showthread.php?t=64341

Ama Công

Xe hơi
Chung quy cũng tại ý thức lái xe. Thêm 1 phần nữa là do xxx ko chịu phạt lỗi này. Cứ phạt nặng vào thì sợ ngay.

picad

Xe máy
Em cũng ghét nhất thể loại đi đèn pha trong thành phố. Mà không chỉ có ô tô. Xe máy tay ga cũng rất chúa bật đèn pha dọi thẳng vào mặt xe đi ngược chiều

nicolasvu

Xe máy
Thế lúc lấy bằng bọn nó không phải học cách xử lý pha, cốt hả các bác, cái đó trong luật có mà, cứ sát hạch kỹ thì các bác không phải lo chuyện đối phó với lũ ... đó:ohmy:

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề đơn giản thế này mà các bác cứ làm phức tạp hóa làm gì. Theo em cách giải quyết như sau:

Bước 1: Làm một cái đơn gửi lên Bộ GTVT. Ở dưới ký tên cộng đồng người
.......................................
Bước 6: Chờ đợi độ trễ của chính sách.
TỪ bước 1 đến bước 6 của bác, mất toi nó 3 năm.
Em thì sắm ngay cái đèn pha rọi máy bay, gặp thằng ngược chiều không đóng pha là em phang thẵng vào mặt nó "cho mày chết, cho mày chết" :)):)):))

MQC

Xe buýt
Em thì cứ cos em đi trong phố thôi, dần dần ngừoi ta quen chắc cũng đi cos thôi. Nhưng nhiều hôm đi trong đường hẹp gặp xe đối diện cứ giương pha đi, em nháy mấy lần không thấy hạ thì em chỉ dừng lại không đi nữa thôi. Không phải em cùn, nhưng chẳng nhìn thấy gì cả :21: Mãi sau xe đối diện biết ý thì hạ pha xuống không thì mình xuống xe làm điếu thuốc :P

Tây Độc

Xe điện
Em thấy mình sáng suốt khi mua xe đã tháo *** quả Xenon ra, lắp đèn cũ vào. Văn minh hơn hẳn. :P :P

Bác nào máu thì kiếm cái đèn mà mấy thằng hội chợ, cửa hàng... chúng nó hay lắp chiếu lên trời buổi đêm ý. Dùng cái đấy mà bắn nó mới phê.

baoanhcmc

Xe buýt
Em thì cứ nháy liên tay ! Kể cả đến khi qua chúng nó thì thôi ! Kết hợp với ... chửi bới nữa ! :102::102::102:

Anh_Khoi

Xe máy
Hic, nói về chuyện này em là em akay mấy bác đi SH hay Lx... nói chung là mấy bác xe máy tay ga xịn xịn, các bác ý cứ lắp cái pha xenon, mà cái đấy nó cừ giương thẳng vào mặt mình, em tối hay về nhà qua đường thanh niên, lắm hôm nhức hết cả mắt phải dừng xe lại 1 lúc. Còn các bác đi 4b em thấy ý thức bây giờ cũng khá rồi.

tdhien

Xe buýt
Các pác thi lấy bằng có ai phải thi cái mục thay đổi cos hay pha ko ạ? :)). Đi đg thì đa dạng và lắm thành phần lắm, do đó tránh đc thì nên tránh thôi các pác ạ. Tuy nhiên cũng có trường hợp là xe hỏng **** nó cos, mà xxx thì lúc nào cũng rình rập nên có hôm em đi trong phố vẫn cứ phải để pha, tuy nhiên hôm đó em đội thêm cái mũ lưỡi trai che bớt cái mặt em đi ạ. Nếu đúng hôm đó mà em chiếu vào pác nào thì tiện đây em xin lỗi luôn ạ :77:

denon

Xe tải
Cái chủ đề này nói nhiều và hầu như Bác nào cũng gặp rồi và thường xuyên bị nữa là đằng khác.
kinh nghiệm của Tôi nhé: nếu đang có việc phải đi - nếu bực mình thì suốt quãng đường đi bị ức chế => cả buổi không vui >< có đáng không => tốt nhất là AQ hay an ủi bằng ý nghĩ : nó như em mình mới biết đi xe không biết pha với cos => Bình thường
các biện pháp khác đều áp dụng rồi xong nói chung là nguy hiểm => không thay đổi gì vì cái xe đi qua thì lại có xe khác như thế đối diện mình
cả ngày đi làm đã mệt\ hỏi có đáng lưu tâm để bực mình không

Biahoi

Xe hơi
cái này không hiểu do thiếu ý thức hay thiếu hiểu biết nữa...theo em phần lớn là thiếu hiểu biết hehe:77::77:

xxx mà bắt những lỗi này cũng kiếm được khối ý chứ hihi
Em cũng nghĩ phần lớn thiếu hiểu biết. Đi 2B thì chẳng biết là đang để đèn pha hay cốt, cứ bật đèn lên là đi. Đi 4B thì cứ thấy sáng hơn, xa hơn là bật lên. Em đã để ý gặp người có ý thức khi mình nháy pha là họ cụp xuống. Gặp người không ý thức thì mình nháy thì họ còn nháy lại và vẫn để pha. Phần lớn lại gặp mấy ông khi nháy pha không phản ứng, rồi giương pha sáng lòa lên họ cũng không hạ xuống tuy rằng họ cũng bị chói phải đi chậm lại. :102:

DH_Altis07

Xe tải
em cũng gặp nhiều trường hợp thế này rùi, em thường giải quyết như lày:
hoặc em tắt máy, xuống xe khoa cửa ư đi nữa, nhảy ra rút... điếu thuốc châm lửa hút. Bác MQC nhể.
hoặc tự an ủi mình nó chỉ là tầm em út, bọn nhà quê( các bác có thể mở kính ra mà *%$&))%$$) cho tinh thần sảng khoái.
hoặc "một sự nhịn chín sự...lành"( chứ không phải một sự nhịn chín sự nhục đâu nhé). Mong rằng ae mình bớt phải gặp những hạng đi xe thiếu văn hóa thế lữa.

LD4327

Xe tải
Cảm ơn các cụ:Báo cáo tổng kết sau 6 trang các cụ góp ý, tùy trường hợp em sẽ hành động nhưng em xin gia nhập nhóm 1 nhiều hơn. Em tạm chia ra làm 3 nhóm bao gồm các cụ như sau:

1. Chiến đấu sau khi nhắc nhở: Okane's;8181;dongnat;Cá Mập;Blackberry;vihali's;moonlight;beck_vn;jake90;QUYNH CHI; hungapu;Kingpin;For Escape;lucentsodepmobile.com;ZigZag;babarbian;lychau;Tây Độc;baoanhcmc;:mad:(b)(Biểu dương cụ Ếch, dưng mà em lo biết đâu có lần cụ dùng súng này bắn nhầm người tốt thì sao????)

2. Độ lượng, tha thứ:FromHell;cap8;Lungo_123456's;summer_boy0476;vtthang;MQC;tdhien;denon;DH_Altis07;:77:

3. Khác: Lamborghini78;tuhu's;quatmo212;donguoi's;repsol;tiendd;hieu78;Tank;Biahoi; T54;Honda CR-V;CatkissDog;spiderguy;Ama Công;picad;nicolasvu;Anh_Khoi;*-)

tdhien

Xe buýt
1. Chiến đấu sau khi nhắc nhở: Okane's;8181;dongnat;Cá Mập;Blackberry;vihali's;moonlight;beck_vn;jake90 ;QUYNH CHI; hungapu;Kingpin;For Escape;lucentsodepmobile.com;ZigZag;babarbian;lych au;Tây Độc;baoanhcmc

Em mách các pác chiến đấu 1 chiêu cực độc (như kiểu đánh của đặc công :21:). Các pác cứ để quả máy ảnh ở trên xe, gặp thằng nào đi ngược chiều mà bật pha, đến gần pác bấm chụp ảnh cho flash thẳng vào mặt nó, ko mù khoảng 2 phút và phanh dúi dụi mới lạ (ps: xe pác phải giữ khoảng cách an toàn với nó nhé)

nguyenvietha

Xe tải
Thôi cụ ạ, dừng lại nếu không nhìn thấy gì cho nó lành cụ nhé,xe tải bây giờ không những lắp thêm nhiều đèn pha mà còn lắp thêm đèn hông, gây khó khăn cho người điều khiển phương tiện khác khi vượt nữa cơ..thôi an toàn là trên hết cụ nhỉ