[Thảo luận] Khi xe đi ngược chiều không chịu cụp pha

Djokovic

Xe điện
Hôm nay em chạy đường HQV có 1 chú Altis đi sau cứ giương pha vào gương. Em cứ đi từ từ (25km/h) thì nó cũng đi chậm lại (không dám vượt phải). Điên quá em xinhan phải cho nó lên rồi cũng gí sát đít nó giương pha lên. Hóa ra bác này biển 19 (Phú Thọ) chắc chạy đường trường về quên để pha hay seo.. :77::77: Không biết lúc bị giương pha phía sau chú ý có nhận ra là đã chiếu pha vào xe trước ko.. :)):))

binladen123

Xe hơi
Đa số các chú mới lái, chưa có kinh nghiệm hoặc chẳng biết giương pha cốt thế nào mới hay mắc lỗi này, nếu lái trên 100h thì em nghĩ đều biết phải làm giề khi giương đèn đi trong đô thị, số còn lại là những kẻ kém ý thức (chắc cũng ít thoai).
Ghét nhất là các chú đi phía sau, cứ giương pha vào đuôi xe mình...Trường hợp này kinh nghiẹm của Em là tạt vào lề, nhường cho nó đi qua rồi ta bám đít và giương pha cho chừng 10 phút...chắc chắn chú lái đó sẽ nhớ bài học pha cốt.

bachcamthuy

Xe tải
Nếu cụ cứ nhịn để lành, thì đời sau số lượng những thằng ngu bật pha chả giảm đâu cụ ạ.
EM gặp mấy chú đi 2b để pha, em đang để cos liền nháy pha báo cho chú kia hạ xuống, có chú hạ cos ngay. Thi thoảng em gặp phải thằng không hạ cos, em nháy pha phát nữa, rồi chuyển hẳn sang pha lên. Chú kia chói không chịu được liền hạ cos xuống, ngoan hẳn. Còn nếu không thiện chí thì hai pha ta soi nhau.

Sạc! Nhưng lỡ khi chiếu đèn far vào mặt nó...Nó chói mắt quá không định hướng được... rồi đâm 1 phát vào xe mình thì..cả 2 lên bàn thờ mà buôn hoa quả àh Bác... Em bị một lần rồi, may mà E bẻ lái nhanh...không bây giờ Em đang online dưới âm phủ roài...Hihihhi Năm hết tết đến rồi..còn vợ, còn con mình nữa chứ???

QUỐC LỘ

Xe đạp
Trước tiên bác phải nháy đèn pha ,nhưng không hạ cốt ngay mà nên giữ lâu một chút để cho đối phương nhận ra là mình đang chạy cốt ,mặc dù hiệu quả không được như mong muốn (nhất là khi đối tượng là anh xe tải có vị trí ngồi của tài xế rất cao và được trang bị quá nhiều đèn )nhưng ít ra trong quãng thời gian ngắn ngủi đó cũng đủ cho bác tranh thủ kiểm soát đoạn đường phía trước ,nơi xe mình sắp tới . Tiếp đó bác tuyệt đối không được nhìn vào đèn xe đối diện mà tập trung thị giác vào mép đường ,vạch sơn phía bên phải để xác định cho đúng chỗ đặt lốp bên phụ . Bác đừng dại mà độ đèn laze rồi chiếu vào mặt họ .Dại mồm họ chói mắt quá lại xiên vào mình thì khốn:102: .Còn trong hoàn cảnh tương tự tôi thường khấn : cụp xuống đi cưng :21:

spiderguy

Xe đạp
Chán quá các bác nhỉ. Lái xe ở Việt Nam thật là chán. Rất nhiều bức xúc. Hy vọng đời gấu con sẽ được lái xe trên những đoạn đường đẹp và có văn hóa.

khoavq

Xe điện
Hehe, nhà cháu gặp vụ này như cơm bữa.
Gặp xe ngược chiều chiếu đèn xa là nhà cháu lịch sự nháy đèn. Nếu không cụp xuống thì nhà cháu dương pha lại luôn :'( (mắt nhìn vào lề đường bên phải cho đỡ bị mù).
Nếu xe sau dương pha thì lịch sự tạt vào bên phải nhường đường rồi bám đuôi dương pha lại. Nhà cháu chạy tốt phết, nên xe trước chạy kiểu gì nhà cháu cũng bám đuôi được, hehe.
Báo cáo các cụ là nhà cháu lắp cái đèn chiếu xa 500m của cụ Nam Vũ (hình như là Narva Compact 100 thì phải)... dương pha lên thì thích lém!!!

repsol

Xe container
Nhà e ấn nút cụp 2 gương vào bác làm gì nhà e.cứ ở sau mà 500m nhớ:21:

nguyen vu

Xe máy
***.em bị thường xuyên.nhiều khi gặp xe đi ngược chiều gặp ai văn minh mình nháy đèn người ta chuyển sang cốt.gặp thằng đầu đất thì ức chế ( gọi la đầu đất vì em cay cú lắm).nhưng mà cay nhất vẫn là mây thằng lắp bóng siêu sáng gọi là xenon hay xe lông em chả biết.xxx nó chứ đi trong phố mà cứ rọi cái pha lên như để khoe chói mắt dã man

keep walking

Xe tải
sau khi nháy pha mà ko thấy chuyển là em pha lại cho nó chết ụ nó đi, còn chú nào bám sau mà pha thì em nhường cho vượt rồi dí theo pha đến khi nào chán thì thôi.

kuongkon

Xe máy
Ui cái ý thức dùng đèn thì em ức chê lắm, tối nào ra đường cũng gập cảnh mấy bác tài cứ pha mà rọi, em toàn phải né thôi, có xe đã khó ý thức sử dụng xe khó hơn.
Em lại nhớ chuyện ngày xửa ngày xưa em còn bé ở quê. tối đi xe đạp vào làng tán gái tay cầm đèn pin, đi xe thì xóc gập ổ gà đèn pin lúc lên cao lúc thì xuống thấp, gập ngay mấy trai làng đang tụ tập.
Trai làng: xx thằng kia mày pha tao a`?
Em: dạ em cốt rồi ạ , thế là em thoát chứ không thì cũng ốm đòn :))
Đấy các bác thấy không từ ngày xưa trai làng đã ghét cái tội đèn đã sáng mà lại dùng pha rồi đấy, thế mà bây giờ...:21:

repsol

Xe container
Đèn pin nhà cụ hiện đại nhể.có cả pha lẫn cos:))

Panda

Xe tải
Pha, cốt, còi, xi nhan, vượt trái, phải, đèn đỏ, lấn đường.....Tất cả là văn hóa xe hơi. Mà theo Top Gear - BBC thì Việt Nam chưa có văn hóa xe hơi nên chúng ta chưa cần quan tâm tới. Vì vô văn hóa nên chúng ta mới pha, cốt, còi, xi nhan, vượt trái, phải, lấn đường lung tung.... Như vậy bàn thì mãi thì cũng bằng thừa:))

namanhnc

Xe tải
E có 1 sáng kiến, buổi tối Bác đi, mua 01 tấm kính (1m x 1m) treo lên nóc xe ý, đảm bảo 0 thằng nào dám bật pha lên Bác ạ!

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
Tóm lại là văn hóa thôi các bác àh,ví như lễ hội hoa chẳng hạn:77::77::77:

chuvoicon

Xe tăng
Bác ơi, hình như các xe đời mới đều lắp kính phía trước loại chống lóa, dù pha có sáng thì mình cũng chỉ nhìn thấy tia sáng thôi chứ không thấy chùm ánh sáng lóe vào, giống như mấy bác tài già đi buổi tối hay đeo loại kính đen chống lóa như là trong phim NGƯỜI MẶC ĐỒ ĐEN của Mỹ ý à...theo em thì ta nên tuân thủ gặp xe ngược chiều chuyển pha > cốt và giảm tốc độ để đảm bảo an toàn chứ ăn thua nhau gì khi lái xe chứ

tientv

Xe tải
Ờ dạo này em cũng thấy ức chế cái vụ như này! Chúng nó làm như mình đèn chúng nó sáng ko bằng :mad: đi trong phố đông người đèn đường đầy dủ mà cứ nghếch cái pha lên. Ý thức bằng con tép đậu trên mép con ruồi :))
Xin lỗi các cụ Civic nhưng đúng là em thấy Civic và KM taxi là bật pha đi trong phố nhiều nhất.

B&O

Xe tăng
Xin lỗi các cụ Civic nhưng đúng là em thấy Civic và KM taxi là bật pha đi trong phố nhiều nhất.
Em góp thêm chú Ỉn nữa,nhiều vô kể .Em hơi ức vụ này nên cũng đã làm luôn quả pha xe lông để chọi chơi.Ngứa mắt em giương lên các chú ý nháy ầm ĩ luôn (y)

Biahoi

Xe hơi
Thế mà tối qua em chạy trên Hoàng Diệu bị chú xxx nhãi ranh bắt vào. Em nghĩ đèn xanh mình mới đi, sao nó lại bắt mình. Xuống xe em hỏi nó lỗi gì nó bảo xe anh đèn không đủ sáng. Em bảo tôi để đèn cốt đi trong phố thế là đúng chứ. Nó bảo tối lắm, em chỉnh sang pha thì nó bảo để thế mới đủ sáng. :102:

FromHell

Xe hơi
Hix, em thấy mọi ý kiến đưa ra đều có mặt tốt xấu

Trường hợp đi ngược chiều thì em chịu, tránh cho lánh :77:"vì chỉ gặp mấy giây thôi"
Trường hợp đi phía sau không biết các cụ thế lào, chứ em thì em đi từ từ chậm lại, khi gần đến nơi em khóa tất cửa lại và phanh *** lại đứng chơi :)):)) xxx có bắt thằng đứng lại đâu các cụ nhỉ, thầy em nói là "khó quá mày dừng *** xe lại, ông nào giỏi cho đi trước" :)):)) <<- em nghĩ các ông hay pha hiểu ngay, lần sau chắc không quên nữa đâu, đây cũng là một bài học đúng không các cụ nhể :)):))