[Thảo luận] Khi xe đi ngược chiều không chịu cụp pha

kuongkon

Xe máy
E có 1 sáng kiến, buổi tối Bác đi, mua 01 tấm kính (1m x 1m) treo lên nóc xe ý, đảm bảo 0 thằng nào dám bật pha lên Bác ạ!
cách của bác không ổn chút nào :21:
Phụ thuộc vào ý thức người LX thôi
dùng pha đúng luc đúng nơi đúng chỗ

spiderguy

Xe đạp
Mỗi ngày đi đường là một ngày chịu nhiều ức chế. Hiếm hoi lắm mới có những cử chỉ đẹp như nhường đường, gật đầu cảm ơn hay chí ít là xi nhan xin chuyển làn. Ôi xã hội VN ơi, Ôi văn hóa VN ơi.... Bao giờ cho đến tháng 10?
Ước gì tất cả lái xe trên đường đều là thành viên OF.

Ama Công

Xe hơi
Nhà cháu ghét nhất là mấy chú choai lắp đèn hậu trắng. Đi đằng sau mỗi lần chúng nó đệm phanh là mình coi như mù. Phố núi chúng cháu dạo này cũng có rồi, ghét ghê.

Anh_Khoi

Xe máy
Hôm trước trên đường về nhà em bị 1 bác đi camry cứ đằng sau dương pha lên em tránh cho bác ý vượt thì bác ý k vượt cứ đi đằng sau bám đuôi, dương pha, em bực mình gạt cái gương chiếu hậu xuống thì lại bị chói mắt ở gương bên ngoài, em dừng hẳn xe thì bác ấy mới vượt lên, ngó qua thấy bác ý cũng khá trẻ, đang cười cười nói nói với 1 em, xong lại còn chỉ trỏ sang xe em như kiểu :" đấy ,em thấy chưa, đèn xe mình sáng chói mắt thàng đằng trước đấy " ( đấy là em đoán thế ), nhưng sau khi vượt xe em thì bác ấy tăng tốc ngay, em đoán chắc cha này chơi đểu mình đây. Bực quá nhân lúc đường âu cơ đang vắng em đuổi theo ngay và cứ dương pha lên ở sau, bác ý chắc tức quá phóng như ăn cướp, em cũng ko vừa, cứ đuổi theo trêu bác ấy đến tận khu Ciputra thì bác ấy rẽ vào, em cũng chẳng đi theo nữa vì nhỡ đâu vào đấy bác ấy hô mấy bác bảo vệ đánh mình thì chết:21::21::21: . Đấy là lúc rảnh , đường vắng, chứ mà lúc đường đông thì cũng chịu, cùng lắm mở cửa ra chửi nhau, nhưng mà vớ vẩn gặp mấy bác to con chửi nó đánh cho thì bỏ *** các bác nhỉ.

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước trên đường về nhà em bị 1 bác đi camry cứ đằng sau dương pha lên em tránh cho bác ý vượt thì bác ý k vượt cứ đi đằng sau bám đuôi, dương pha, em bực mình gạt cái gương chiếu hậu xuống thì lại bị chói mắt ở gương bên ngoài, em dừng hẳn xe thì bác ấy mới vượt lên, ngó qua thấy bác ý cũng khá trẻ, đang cười cười nói nói với 1 em, xong lại còn chỉ trỏ sang xe em như kiểu :" đấy ,em thấy chưa, đèn xe mình sáng chói mắt thàng đằng trước đấy " ( đấy là em đoán thế ), ..............
Phải sắm thêm con pha gắn đằng sau, như các bác xe container.
Đụng chuyện là chơi mày luôn :)):)):))

say xe

Xe tải
Hôm trước trên đường về nhà em bị 1 bác đi camry cứ đằng sau dương pha lên em tránh cho bác ý vượt thì bác ý k vượt cứ đi đằng sau bám đuôi, dương pha, em bực mình gạt cái gương chiếu hậu xuống thì lại bị chói mắt ở gương bên ngoài, em dừng hẳn xe thì bác ấy mới vượt lên, ngó qua thấy bác ý cũng khá trẻ, đang cười cười nói nói với 1 em, xong lại còn chỉ trỏ sang xe em như kiểu :" đấy ,em thấy chưa, đèn xe mình sáng chói mắt thàng đằng trước đấy " ( đấy là em đoán thế ), nhưng sau khi vượt xe em thì bác ấy tăng tốc ngay, em đoán chắc cha này chơi đểu mình đây. Bực quá nhân lúc đường âu cơ đang vắng em đuổi theo ngay và cứ dương pha lên ở sau, bác ý chắc tức quá phóng như ăn cướp, em cũng ko vừa, cứ đuổi theo trêu bác ấy đến tận khu Ciputra thì bác ấy rẽ vào, em cũng chẳng đi theo nữa vì nhỡ đâu vào đấy bác ấy hô mấy bác bảo vệ đánh mình thì chết:21::21::21: . Đấy là lúc rảnh , đường vắng, chứ mà lúc đường đông thì cũng chịu, cùng lắm mở cửa ra chửi nhau, nhưng mà vớ vẩn gặp mấy bác to con chửi nó đánh cho thì bỏ *** các bác nhỉ.
Bác thế là hiền, gặp em hôm đó là em dừng xe hẳn trước đầu, cầm gạch phang luôn vào cái đèn pha cho nó chừa, nhiều ông cậy có xe đẹp mà chả có tý văn hóa gì cả:77::77:

123bocdau

Đi bộ
em hay chay đường dài nên bị cảnh này quen rồi. nhà em có 2 cách các bác tùy cơ mà áp dụng:
- ĐẤU ĐẦu
- TẮT ĐÈN XE MÌNH

Honda CR-V

Xe hơi
Cái này thì bó tay rồi
Ngược chiều bị pha đã chán, bị pha đằng sau sát đuôi còn chán hơn
EM cũng chẳng hiểu nhiều bác nghĩ gì mà đi trong phố đèn đường sáng choang mà cứ phải giương pha lên
:77:

@1dong

Xe hơi
bác ơi . Cái này nó là ý thức của từng lái xe rồi .

wildcat74

Xe điện
Em vào SG thấy các lái xe đi trên đường đại đa phần đều ko bật pha khi đi trên phố. Thấy bảo CSGT đôi khi cũng túm các chú bật đèn pha, nhưng đó ko phải là lý do. Ý thức giao thông của dân 300 năm tốt hơn dân 1000 năm văn hiến.

duc_thanhbk2005

[Tịch thu bằng lái]
Khi đi buổi tối, em thường bị gặp xe đi ngược chiều không chịu chuyển pha sang cốt, chói mắt không chịu được, mặc dù em đã nháy pha liên tục ra hiệu xe ngược chiều nhưng họ không chịu. Em thường xuyên bị xe taxi và xe tải hành hạ kiểu này, những lúc như vậy em muốn bật pha lên chiếu thẳng vào xe đó nhưng sợ tai nạn xảy ra. Thậm chí có lúc em phải gần như dừng xe lại cho xe đó đi qua rồi đi tiếp.
Các cụ mách em kế sách đối phó. Em ức vụ này quá ạ.(b)
các cụ cho E hỏi muốn độ quả đèn sáng có sợ xxx hỏi thăm k?E muốn lắp thêm 1 công tắc phụ nếu thằng nào E nháy mà k cụp E fang thẳng vào mặt nó luôn(b)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
các cụ cho E hỏi muốn độ quả đèn sáng có sợ xxx hỏi thăm k?E muốn lắp thêm 1 công tắc phụ nếu thằng nào E nháy mà k cụp E fang thẳng vào mặt nó luôn(b)
độ quả đèn này ý bác ạ, bên trong điều khiển = cơm, thèng lèo náo, cho chít lun!

vauhoi

Xe container
Cái loại thiếu hiểu biết thế này em cũng chịu :77: . Nhiều lúc xe sau bật pha, em dừng xe lại cho nó đi trước.

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cái loại thiếu hiểu biết thế này em cũng chịu :77: . Nhiều lúc xe sau bật pha, em dừng xe lại cho nó đi trước.
Gặp em thì em nhường cho nó vượt lên rồi bám đuôi nó và soi lại :))

Kinh nghiệm của em khi bị lườm là trước tiên căn vạch kẻ đường và bám sát sao cho mình không bị lấn làn, bám vạch bên trái hoặc vạch bên phải (tùy từng trường hợp xe ngược chiều đi đúng làn hoặc lấn sang làn của mình) , lườm lại luôn cho đến khi xe đó đi qua :P

longvu

Xe tăng
Em thì làm những động tác "nhắc nhở" sau:

1. Lấy tay chỉ chỉ vào đèn chúng nó rồi chỉ vào mắt mình ý nói là tao bị chói, hơi bực rồi đấy. Nếu nó không cụp, làm tiếp bước 2.

2. Kéo kính xuống nhổ một bãi nước bọt vào đèn của nó. Nếu vẫn không cụp thì làm tiếp bước 3.

3. Tháo giày trái (vì giày phải còn phải đạp ga) đập vỡ gương rồi lấy tay trái đấm vào mắt nó.

Mô tả có vẻ lâu chứ em làm 3 bước trên mất có 1/2 giây.

(b)(b)(b)
Bước 1: Ok
Bước 2: Cũng vưỡn Ok
Bước 3: Nghe chừng hơi lục tốn bác nhể :'(:'(:'(, hay bác thay bằng vật liệu nào dễ kiếm, giá rẻ khác, mà lại để sẵn vài cái ở chân thì hiệu quả tăng trông thấy đấy

nnc_vn

Xe tải
Xe bật pha đi sau rất là bức xúc các cụ ạ, em dính quả tối qua trên đường Tôn Đức Thắng, đường thì đông mà lão đi Lexus cư phang pha ở đàng sau, cụp gương trong xe thì lại bị chói ở gương ngoài, em xin nhan nhường đường mà lão không vượt, đến khi đến đèn đỏ Ô chợ dừa thì em tách để cho lão lên trước định bám đuôi nhưng bị xe khác bám mất, em nghĩ lại khổ bác đi đằng trước rồi.:102::102::102:

FromHell

Xe hơi
Chiều qua em cũng dính phát ở đường Kim Mã, tức điên lên

Một ông đi con Cayenne GTS biển 30N - 0335 đi đằng sau bem quả pha vào giữa mặt, em cụp cả gương lại cho hắn hiểu mà cũng coi như không, em cũng đã nhường cho vượt mà không vượt, cứ đi đằng sau thế mới điên, tức quá em đi chậm *** lại, một đoạn dài thì hắn vượt lên nhìn em có vẻ cay cú lắm. Chán, em để ý mấy ông trẻ đi xe đẹp mà văn hóa còi quá