[Funland] Khi cô giáo bị học sinh cấp 2 hành hung?

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Em đi khám BHYT sốt cả Covid kèm sôt xuất huyét cùng lúc
Mà chưa bao giò đc Bác sỹ cho nhiều chữ như này
Thôi các cháu này sau này thành đạt ở quê thôi, sau này đừng lên Hà nội nhé =))
View attachment 8245477
Lên cấp 3 tự nó phân loại thôi, học sinh thi tốt thì vào công lập, tệ thì vào trường khác. Đâu thể ăn vạ mãi được.

MINHKD

Xe điện

Đùn đẩy nhau ký, thừa lệnh rồi ký thay, nhân viên mà được đóng dấu chắc sẽ thêm chữ TL hoặc KT lần nữa. Khổ ông phó phòng :D

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Ngoài lề chút, em thấy có kê kháng sinh, kết luận là chỉ chấn thương phần mềm, tưởng chỉ viêm nhiễm mới dùng kháng sinh chứ nhỉ?
Lệ làng nó thế cụ ah :D
Cứ phải kháng sinh

ducvt8x

Xe tăng
Giờ là thời buổi kinh tế thị trường, đi dạy cũng là 1 trong những nghề kiếm $, thầy cô là người bán, học trò là người mua, thuận mua vừa bán, chiều người mua thì người bán mới bán được chữ, mới có $, người mua thấy ko phù hợp với giá bán có thể có ý kiến, có thể ném trứng hoặc dép vì bán điêu…
Đấy là các cụ trên bộ nói thế, chứ e theo đạo Khổng tử, tôn sư trọng đạo :)) tây lông nó thích dân da vàng đi học vì chăm ngoan và nhất là thầy ra thầy mà trò ra trò, ko láo nháo như lũ tự do ngôn luận, hơi tí gọi công an :))
Cái cần học nc ngoài như phổ cập giáo dục, học đến hết cấp 3 miễn phí lại đc nuôi ăn 1 bữa, hết cấp 3 là có định hướng nghề hay đại học thì chả thấy các cụ trên bộ học, toàn học cách moi $ phụ huynh, giờ để cho xảy ra sự kiện như vậy thì e cũng chịu các cụ luôn :))

farevell

Xe buýt
Giờ đúng sai chờ CA phân tích camera 2 lớp mà cô giáo dạy xem bên nào gây sự trước, xem bên nào lên báo kêu khóc đúng hay bịa là biết hướng xử lý ngay :))

Hungdsvn

Xe đạp
Lội hơn 30 trang của thớt này,phải thốt lên câu: xã hội này là 1 xã hội bú ***!😡

AngleSword

Xe tải
Em ko cho là cụ đúng đâu, thân Tây, thích Tây, đời sống xh Tây em nghĩ nhiều người thích nhưng như cụ bên trên còm thì là số it thôi. Tây nó tôn trọng GD hơn nhiều, it nhất là nhưng lời lẽ của cụ ấy về ngành giáo dục... em nghĩ nên bỏ qua tránh còm qua lại cho đỡ rách việc.
Còn như chị phụ huynh tên Hương kia phát biểu, thì các cụ trên này đã hiểu lý do tại sao có bọn trẻ con láo toét hành xử mất dậy như thế rồi đó.
Cám ơn cụ đã kéo tay em lại. Em cũng biết rằng ngành giáo dục của Tây nó không xấu, họ có văn hoá riêng của họ, và ở bất kỳ nơi đâu thì giáo dục luôn là ngành được xã hội coi trọng. Nhưng cái cách mấy cụ Tây viết chữ Việt kia bình luận thực sự khiến em nóng mắt tắt nụ cười quá cụ ạ . Họ chính là những đóm lửa thổi bùng lên những mâu thuẫn theo cách không thể chấp nhận được. Em không thể tìm ra được những lập luận phi lý đến thế. Dường như họ cố tình để kích động vậy. Nhưng em nghe cụ, bỏ qua ạ.

AngleSword

Xe tải
Cái nền giáo dục nước nhà có bao giờ rực rỡ đâu mà cụ bảo "Từ khi mấy tay Fulbright diễn thuyết mở rộng thì y rằng nền giáo dục nước nhà tan nát"
Cụ tính xem, từ mấy chục năm nay, cứ vài năm lại làm 1 cuộc "cải cách giáo dục", mà nó vẫn nát vẫn hoàn nát, thì vấn đề không phải nằm trong ngành giáo dục nữa rồi. Nó phải là trách nhiệm của các cấp cao hơn nhiều
Em đồng ý với cụ rằng trách nhiệm không chỉ còn thuộc về ngành giáo dục nữa. Nhưng giai đoạn trước những năm 2008-2009. Giáo dục nước nhà vẫn có chất lượng cao đấy chứ. Từ khi bắt đầu đòi bắt chước nền giáo dục Tây phương , đưa chương trình đổi mới cải cách thì bắt đầu rối rắm. Sau đó tăng mức độ phông bạt, học đòi lấy học sinh làm trung tâm thì rối tung mù lên, vì nó chỉ là khẩu hiệu chứ thực chất có thực hiện nổi đâu. Bây giờ để đến mức học sinh đánh cả giáo viên ngay trong lớp học thì cái uy nghiêm của ngành giáo dục hỏi còn lại gì nữa. Học sinh bây giờ đúng là trung tâm, nhưng là trung tâm nổi loạn, chứ không phải là trung tâm tri thức như cái cách mà người đưa ra định nghĩa này mong muốn.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Giờ là thời buổi kinh tế thị trường, đi dạy cũng là 1 trong những nghề kiếm $, thầy cô là người bán, học trò là người mua, thuận mua vừa bán, chiều người mua thì người bán mới bán được chữ, mới có $, người mua thấy ko phù hợp với giá bán có thể có ý kiến, có thể ném trứng hoặc dép vì bán điêu…
Đấy là các cụ trên bộ nói thế, chứ e theo đạo Khổng tử, tôn sư trọng đạo :)) tây lông nó thích dân da vàng đi học vì chăm ngoan và nhất là thầy ra thầy mà trò ra trò, ko láo nháo như lũ tự do ngôn luận, hơi tí gọi công an :))
Cái cần học nc ngoài như phổ cập giáo dục, học đến hết cấp 3 miễn phí lại đc nuôi ăn 1 bữa, hết cấp 3 là có định hướng nghề hay đại học thì chả thấy các cụ trên bộ học, toàn học cách moi $ phụ huynh, giờ để cho xảy ra sự kiện như vậy thì e cũng chịu các cụ luôn :))
Em cùng đồng ý với cụ ĐH thì như đi bán kiến thức thui.
Phổ thông đc bao cấp nhiều hơn ĐH á cụ :D
Với môn ca múa nhạc này có phải học thêm đâu ah :D

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Nay nghe FM90 nói là cô này cũng ghê gớm và cũng ba lăng nhăng lắm, trước đó có những phát ngôn không phù hợp và đã bị hiệu trưởng kỷ luật cảnh cáo.

buicongchuc

Xe ba gác

35N1169

Xe điện
Trẻ con đi học đã láo thế này thì không phải chúng mất dạy, mà từ thế hệ bố mẹ chũng đã mất dạy rồi.

Aziz Nesin

Xe tăng

Đùn đẩy nhau ký, thừa lệnh rồi ký thay, nhân viên mà được đóng dấu chắc sẽ thêm chữ TL hoặc KT lần nữa. Khổ ông phó phòng :D

Thằng đánh máy khả năng hồi trước trốn học nhiều quá, nên ngay câu đầu của cái gọi là "văn bản chỉ đạo" đã lủng củng. Éo hiểu ai quan tâm chỉ đạo? Và ai tổ chức thực hiện?
(Đúng ra phải viết là "... đạo đức nhà giáo đã được "các ban nọ ngành kia chỉ đạo" và " các nhà trường/ cơ sở giáo dục..." tổ chức và thực hiện có hiệu quả!)
Các cụ có nghĩ như e không ạ? Hay tại e nhỏ nhen kiểu bới bèo ra bọ?:-w

MINHKD

Xe điện

Thằng đánh máy khả năng hồi trước trốn học nhiều quá, nên ngay câu đầu của cái gọi là "văn bản chỉ đạo" đã lủng củng. Éo hiểu ai quan tâm chỉ đạo? Và ai tổ chức thực hiện?
(Đúng ra phải viết là "... đạo đức nhà giáo đã được "các ban nọ ngành kia chỉ đạo" và " các nhà trường/ cơ sở giáo dục..." tổ chức và thực hiện có hiệu quả!)
Các cụ có nghĩ như e không ạ? Hay tại e nhỏ nhen kiểu bới bèo ra bọ?:-w
Lấy 1 bản nào đấy ra sửa mà cụ, vẫn còn Tích cực, Tăng cường... :D