[Funland] Khi cô giáo bị học sinh cấp 2 hành hung?

Xe nội lước

Xe container
Năm 76, bên nội của mình, từ ông nội đến các anh chị em ruột của bố mình, lần lượt vào SG.
Họ đều là CB - CNV. Nhìn hàng hóa ê hề bày bán, họ rất thích, nhưng số tiền tích lũy ko nhiều, nên chỉ chọn ~ món thật cần thiết mới mua.
Mình hỏi "Nghe nói làm CB ngoài đó như ông nội cũng có dư giả, sao phải tiết kiệm thế?" Ông mình nghiêm mặt "Cháu nghĩ vậy là sai...Rất sai. Nhà nước luôn dạy CB phải liêm khiết, chí công vô tư. Và đa phần mọi người đều tuân thủ."
Ông chú mình ở Phố Huế, vẫn giữ đc chiếc Mobyllete AV 85 bố mình tặng. Thỉnh thoảng ông vẫn lấy ra dùng, nhưng dắt nhiều hơn là chạy. :D
Đúng đấy cụ. Bác em còn nhường suất đi học nghề ở nn cho con ngưòi khác. Sau cq thấy cứ thế mãi là không ổn..họ yc bác phải cho 1 con đi học. Anh con trưởng bác mới đc đi sau khi ra quân. Anh đi Tiệp vài năm rồi về làm thợ .
Chẳng riêng bác em. Ngày ấy các cụ như vậy nhiều lắm.
Nhớ về chuyện liên quan tới văn hóa . Bác em nói rằng : sau 75 , cq giao cho mấy ae cái xe máy để đi công tác thì dùng, nó đc xác định là ts công. Bác bảo 1 lần đang đi thì nó hỏng, may sao có anh thợ rất trẻ chạy tới liền nhận sửa . Khi anh sửa xong bác em trả 1 số tiền , không biết sao cho vừa bác em cứ đưa đại 1 số. Ai dè anh kia trả lại nửa và nói " con chỉ hết chừng này mồ hôi ".
Lại chuyện hs trung học đi học về , ngang qua nhà dân tp , thấy soài nhiều quả thò ra đường , họ giật dây chuông chờ chủ nhà ra thì khoanh 2 tay trước ngực xin chủ nhà tử tế rồi mới hái.
Khi bác vào nhà dân..dù con cái họ lớn đến đâu , khi về thấy khách đều khoanh tay như trẻ mẫu giáo chào rồi xin lui.( bác nói các bác dt Mường xưa kia ở Hòa Bình khi bác vào nhà họ cũng như vậy ).
Khi bác em còn công tác. Mỗi lần đi tỉnh hoặc đi miền núi đều bố trí để lx đc đón thêm khách trên cái comanca, hoặc bảo bác lx mua sắn chất lên ít nhiều, về mà thái phơi thêm thắt nuôi con..vì thương bác ấy 3 con. Ông quên là mình 6 con 🤣

Chỉnh sửa cuối:

toxic82

Xe điện
Cao quý ở chỗ nào thế ạ? Lương còn thua công nhân mà cao quý nỗi gì?
Chuột chạy cùng sào mới vào sư phạm, cụ k biết câu này nhỉ? Mấy chục năm nay thì dốt ko thi dc trường nào mới chấp nhận học SP thôi!
Cụ phán như thánh ấy nhỉ? Cụ nên tìm hiểu lại về phát biểu ở câu cuối nhé!😄😄😄

Xe nội lước

Xe container
Cụ DaDieuchienxu ạ. Em chưa từng thấy bác ấy và cụ là ông ngoại của em say r bao giờ. Em hỏi thì ông ngoại em nói : ông từng ur từ khi 7 tuổi nhưng 2 mẹ của ông dạy rằng Nam nhi phải tập ur, ur đc mà không bệ rạc mất mình mới là ur. Bác em chắc cũng nghĩ vậy..nhưng bác nói rằng bác còn đc tôi luyện ur trong những năm sống ở HB và miền tây nam bộ . Nếu không dính da cam hoặc tiểu đường có thể giờ ông vẫn còn..ông có thể lực hơn người và sống tdtt hoặc ăn uống vô cùng kỷ luật.. trà tuy xấu nhưng phải trồng nhài úp chén lên hoa qua đêm mới uống, rời bút là đi trồng rau ở cq, ruộng rau phải xen những bụi hoa hồng . 🤣
Nhưng khi 1 anh con bác ốm quá. Người nhà liên quan có con là bs nói rằng nếu muốn đc giúp thì bác phải có lời với con họ. Bác em bình thản. Tôi sẽ mang nó về chôn.. chứ sao dám đến phiền hà cửa cháu.😜
Bác ấy rất áy náy vụ pháo kích lên bờ sông Vàm Cỏ nào đó . . " giá như bác không nhường chú ấy nơi thoáng đãng đó thì có thể nó may mắn sống sót mà về "..tức là bác ấy cho rằng mình nên nhận đạn pháo thay ae..vì mình đã có con cái.

Chỉnh sửa cuối:

Dacia90

Xe tăng
Cụ học trường gì em google chính xác phụ cấp ăn uống theo ngày hoặc tháng luôn, không bao giờ có chuyện lính ăn bằng sĩ quan.
Có đơn vị sát nách HN, đêm mà các thủ trưởng nhỡ đói hoặc mải bài lá thì ới anh nuôi có vài mâm ngay.

monetaboot

Xe máy
Cao quý ở chỗ nào thế ạ? Lương còn thua công nhân mà cao quý nỗi gì?
Chuột chạy cùng sào mới vào sư phạm, cụ k biết câu này nhỉ? Mấy chục năm nay thì dốt ko thi dc trường nào mới chấp nhận học SP thôi!
Hiệu trưởng còn dắt mối cho học sinh bán dâm, đủ thứ cao quý

zinhaicau

Xe điện
Mấy phong trào kỷ luật ko nước mắt, rồi không được phê bình học sinh trước lớp… HS mà vì phạm thì nhẹ nhàng, tỉ tê mưa dầm… thấm lâu. Ko thể tin nổi về cách tiếp cận GD như ít nhất trong thời điểm hiện nay.

sthd

Xe lăn
Cụ DaDieuchienxu ạ. Em chưa từng thấy bác ấy và cụ là ông ngoại của em say r bao giờ. Em hỏi thì ông ngoại em nói : ông từng ur từ khi 7 tuổi nhưng 2 mẹ của ông dạy rằng Nam nhi phải tập ur, ur đc mà không bệ rạc mất mình mới là ur. Bác em chắc cũng nghĩ vậy..nhưng bác nói rằng bác còn đc tôi luyện ur trong những năm sống ở HB và miền tây nam bộ . Nếu không dính da cam hoặc tiểu đường có thể giờ ông vẫn còn..ông có thể lực hơn người và sống tdtt hoặc ăn uống vô cùng kỷ luật.. trà tuy xấu nhưng phải trồng nhài úp chén lên hoa qua đêm mới uống, rời bút là đi trồng rau ở cq, ruộng rau phải xen những bụi hoa hồng . 🤣
Nhưng khi 1 anh con bác ốm quá. Người nhà liên quan có con là bs nói rằng nếu muốn đc giúp thì bác phải có lời với con họ. Bác em bình thản. Tôi sẽ mang nó về chôn.. chứ sao dám đến phiền hà cửa cháu.😜
Bác ấy rất áy náy vụ pháo kích lên bờ sông Vàm Cỏ nào đó . . " giá như bác không nhường chú ấy nơi thoáng đãng đó thì có thể nó may mắn sống sót mà về "..tức là bác ấy cho rằng mình nên nhận đạn pháo thay ae..vì mình đã có con cái.
ai đã giáo dục ra con người như bác ấy? để học tập

toyennha

Xe lăn
Chắc quay lại thời kỳ cấm hs dùng điện thoại với mọi hình thức trong trường học. Nhưng nhà trường vẫn có camera để phụ huỳnh và
Chính xác, lương thấp thì chứng tỏ XH ko coi trọng, cao quý cái gì hả cụ? Lương nó là điều kiện cần, tối thiểu cho việc ngta có coi trọng mình hay ko. Ở các đơn vị tư nhân, ngta còn quan tâm hơn đến đời sống những nhân viên mà họ coi trọng, ví dụ như tặng BH nhân thọ, tặng nhà, xe...
GV nói riêng và công, viên chức nói chung thu nhập quá thấp, với cái hệ số 2.34 thì họ còn ko đủ ăn. Tại sao nghề cao quý mà lại phải cày thêm đủ nghề để kiếm sống, xong có cái món dạy thêm thì bị cấm luôn. GV nào xinh xinh thì còn bị điều đi nhậu tiếp khách cho lãnh đạo, thật là cao quý.
GV giờ ngta ko cần cái chữ cao quý đâu, ngta cần lương tốt. Cứ có lương tốt thì XH sẽ tự nhiên coi trọng.
Lương các cấp em ko biết nhưng lương đại học ko thấp đâu cụ. Em vd lương của Má em dạy Đại Học Sư Phạm :
1 tuần dạy 10 tiết. Má em gom lịch vào dạy 2 ngày. Trước ngày dạy Má em soạn bài,l xong 2 ngày dạy,Má em làm nước rửa chén nuôi em ăn và phá tiền. Năm 1996 Má em đã mua xe astrea cho em đi là cụ hiểu cuộc sống khá giả rồi. Dĩ nhiên là có thêm việc làm.nước rửa chén
Lỗi của toàn xã hội nhé, bộ chỉ ngồi làm khán giả nhận xét thôi

Cụ hiểu sai rồi chúng ta bao gồm chứ ko phải nó trừ tôi ra :D

Dan du an

Xe ba gác
Mấy phong trào kỷ luật ko nước mắt, rồi không được phê bình học sinh trước lớp… HS mà vì phạm thì nhẹ nhàng, tỉ tê mưa dầm… thấm lâu. Ko thể tin nổi về cách tiếp cận GD như ít nhất trong thời điểm hiện nay.
Em cũng nghĩ hai nước thành công nhất trên thế giới là Đức và Nhật đều dựa trên nền tảng kỷ luật. Trước đây em làm việc nhiều với người Đức, họ rất nguyên tắc và đúng giờ. Trong khi đó ở mình ngay cả các bác sỹ mới ra trường, đến phỏng vấn mà đến muộn cũng không gọi điện báo trước. Lúc đi ăn mọi người ngồi chờ mình không đến cũng coi như chuyện nhỏ, để kệ người ta gọi điện liên tục. Thật sự em làm việc với khá nhiều bác sỹ mới ra trường em không nhận thấy sự khác biệt giữa một bác sỹ và một người học trường khác. Điều đó rất tệ vì nghề y đòi hỏi tính kỷ luật và nguyên tắc rất cao. Giống 3 kiểm tra 5 đối chiếu khi tiêm thuốc. Gần đây thấy họ rục rịch tăng học phí nhưng em nói thật không đáng, tăng là việc phải làm nhưng tăng rồi thì hãy đào tạo ra những người làm được việc. Bên cạnh đó, điều kiện cơ sở thực hành giờ cũng tệ. Nhiều bệnh nhân không muốn cho sinh viên khám hoặc đứng sau bác sỹ lâu năm khi thăm khám cho bệnh nhân. Họ không hiểu rằng nếu họ làm thế sau này con cháu họ sẽ phải trả giá vì những người mà họ không cho khám sau này sẽ khám cho con cháu họ. Giáo dục em nghĩ cũng đang ở tình trạng tương tự.

Xe nội lước

Xe container
ai đã giáo dục ra con người như bác ấy? để học tập
Bác ấy khi nhỏ được ông cụ thân sinh cho đi học 1 thày đồ ở huyện Phú Xuyên nay thuộc HN. Bác ấy phải sống và học ở nhà thày.. Thày đồ này dạy bác cả chữ hán lẫn quốc ngữ . Học cùng bác có 1 " cậu em Hà Nam " . Đến 1 ngày bác Hà Nam kia nói sẽ chia tay lớp học vì cha bác ấy không còn khả năng đóng gạo cho nữa ..bác em đã về nói dối cụ ông rằng giờ đây con lớn ..con ăn khỏe quá , con cần thêm gạo. Vậy là bác Hà Nam kia đã đủ gạo ăn mà ở lại học tiếp.. sau này bác Hà Nam thành 1 sĩ quan xăng dầu ( hậu cần ) có số má trong nghành , bác ấy rất giàu . Bác ấy tìm đến thăm ông anh trong cái nhà TT tồi tàn, em vô tình gặp và đc nghe bác em kể vậy khi bác kia về..bác Hà Nam cũng có nhã ý giúp 1 anh con bác em nhưng ông từ chối vì ông cho rằng Thành Đạt của anh chỉ có thể bền và làm ông vui khi tự tay anh ấy làm được.
Bạn học của bác khi đó còn công tác có tổng cục phó tổng cục cs , lđ xăng dầu, con trai có 1 anh sau vào làm công nhân xd nhưng là anh tự lo..bác nhất quyết vui với bạn nhưng không phiền bạn.
Ngày xưa cc ấy cương trí lắm. Bạn là bí tỉnh /con tự lo thân, thấy con đc cái giải thưởng tay nghề thì lại vui ra mặt 😆😆
À . Mà bác em không được học hết tuổi niên thiếu đâu..sau gia cảnh cũng sa sút nên 14 bác phải tự lên HN đi làm thuê đủ việc..việc bác làm thuê nhiều nhất là phụ mộc và đạp xích lô..ông dành nhiều thời gian tự học ( theo như ông nói ).
Ông lành và tử tế nhưng em có cảm giác ông cũng chẳng sợ ai hay sợ cái gì..nhiều khi nghĩ Quái ..bác mình sợ cái gì nhỉ..tìm mãi không ra, hỏi các anh thì các anh cũng bảo ..ừ nhỉ , tao cũng éo biết he ..he
Ps. Bác em khi còn , ông có bộ sưu tập báo chí từ những năm 30 của tk20..
Bàn ông lúc nào cũng có sách ngoài sách làm việc của ông . Em đọc ké đc mấy cái như : Sử ký Tư mã Thiên, Chiến thắng Ấp Bắc , Hoàng Q Việt với... và cả cuốn gì mà tác giả Hoàng Minh..trên bìa là ảnh cụ tướng HM Thảo , em có nói : ôi , cái ông này nhìn lông mày ác bác nhỉ 🤣. Bác em thản nhiên : không, bác gặp và nc vài lần , cụ ấy rất hiền và vui vẻ . Đọc sách có cuốn nói về bà NT Định thì em nói : uầy..bà này béo như tây bác nhỉ . Ừ .chị Định nhìn vậy nhưng rất tình cảm dễ gần, ngày bác trong c trường chị 3 có xuống thăm đv vài lần , rất động viên anh em...em hay hỏi ngô nghê vì khi ấy còn bé.
Cũng qua tờ báo thời Pháp thuộc trong đống báo của bác mà em đọc đc câu chuyện này..đại ý : quan huyện về nhận chức cuối năm, sai thư lại đến từng nhà trong huyện , đưa mỗi nhà 1 mảnh ghi Cung Chúc Tân Xuân..dân vui quá vì đc quan mới quan tâm.
Giáp tết thư lại lại qua bảo : quan lớn quan tâm mà chúc chúng mày chúng mày không biết lễ mà đáp sao ?..dân ngớ ra hỏii lại rằng phải làm thế nào ?..
Chúng mày mỗi nhà 1 quan tiền, tao lên chúc hộ , gọi là con dân chúc lành quan trên.. việc đến tai quan tỉnh. Ông quan tỉnh xuống ..ông mang túi tiền , vào lạy quan huyện. Quan huyện hoảng quá hỏi thế là sao , ý là con mắc tội gì . Quan tỉnh mới nói : tao là phụ mẫu của dân, nay nghe mày sai hạch mỗi nhà 1 đồng, nay tao là cha mẹ xin được nộp thay lũ con mà cứu chúng qua cơn khốn nạn..quan huyện lạy lục các kiểu nhưng vẫn bị tỉnh sai lính đè ra đánh..
Sau có ngưòi nói rằng nên điều đi ..quan tỉnh bảo bắt nó phải làm quan huyện này tiếp cho cảm cái nhục he..he 🤣🤣..
Chuyện cụ tổng đốc Hoàng Trọng Phu trị tội cấp dưới vì không tuân thủ giờ giấc cơ quan cũng buồn cười lắm..🤣

Chỉnh sửa cuối:

AngleSword

Xe tải
thày bói xem voi. nhìn một đứa mà quy kết cả một thế hệ?
Hoạ từ mầm mống nhỏ lẻ. Nếu những mầm mống này không được triệt tiêu chúng sẽ ngày càng lớn ngày càng bám sâu gốc rễ để tạo thành thế lực. 1 con sâu làm rầu nồi canh. Ngày nay những thông tin, những clip về lối sống tha hoá, văn hoá thụt lùi của bọn thanh thiếu niên tồi tệ này là không thiếu trên mạng cũng như ngay đời thực. Cảnh học sinh mới nứt mắt ra đã đâm chém nhau hay nam nữ học sinh cấp 2 đưa nhau đi giao phối là không hề thiếu.
Hẳn là cụ có vấn đề với đôi mắt nên cụ không nhìn thấy, hoặc là cụ cũng đang có ý đồ xấu nên cụ cho nó là việc bình thường.
Thôi, tôi không tranh luận với những nguời có tư tưởng lệch lạc.

blackpaint

Xe container
Chả cần phải TQ. Bọn khoai Tây nó quản điện thoại chặt hơn VN nhiều.

Trường công chỗ 2 nhóc nhà em học.
Cấp 2 cấm điện thoại mang vào lớp, để hết tủ khoá. Vi phạm thu điện thoại, phạt cấm túc 1 buổi.
Buổi trưa được phép dùng điện thoại sau khi xếp hàng lấy đồ ăn trưa. Hết giờ lại phải cất tủ để vào học.

Cấp 3 được phép mang điện thoại vào lớp. Cấm dùng trong giờ học. Vi phạm vẫn bị thu điện thoại.
Phụ huynh đến xin mới được nhận lại. Nên nhóc lớp 6 nhà em vẫn dùng con ip8+ mà chả tự ti với đứa nào. Nhóc lớp 11 bảo đổi máy 12Pro lên 14 nhường cho em cũng bảo con chẳng cần đổi. Nhóc em cũng chả có nhu cầu đổi.
Nó hơi lèm bèm tý là tại sao bị quản screentime chặt hơn đứa lớn. Được giải thích thì cũng thông.
2 đứa không đổi điện thoại, thế là bố nó cũng chẳng có lý do gì để lên đời IP :))
Dù máy lock mạng gần như free.

Nhìn ra cả khu em thì bọn cấp 1 chẳng đứa nào được sờ điện thoại. Cấp II khá hơn tý vì được phép dùng phần mềm kiểm tra bài tập về nhà + ebook SGK để làm bài nếu để sách lại trường. Chả tốn đồng nào tiền sách. Nhà trường cho mượn SGK - cấm ghi chép lên, cuối năm trả lại cho khoá sau học tiếp.

VN thì nhóc 6 tháng tuổi đã cắm mặt vào youtube khi ăn bột. SGK thì năm cải tiến 2 lần vét tiền phụ huynh
🤣
Để xảy ra scandal như vụ này thì Công đoàn giáo dục nó xử học sinh + phụ huynh bét xác. Giáo viên chẳng phải khóc lóc làm gì.

Xem vụ này ai bảo vệ cô GV kia là các cụ thấy bọn tự xưng cánh tay phải nhiều như bạch tuộc - nhưng mà bại liệt hết cả cho coi
Nhà em 2 đứa đang dùng cục gạch, chỉ để nghe và gọi là chính, sau khi hết giờ học. Nhà e hay gọi grab nên buộc phải mua cho nó. Trong tuần ko chơi, chỉ có duy nhất tối t6 chơi 1,5h. Hết, ko đòi hỏi

TorienT

Xe container
Câu "Vì lợi ích mười năm thì phải trồng cây, vì lợi ích trăm năm thì phải trồng người", là của Bác chứ cụ.
Câu này trích từ hỏi đáp giữa Quản Trọng và Tề Hoàn Công trong Đông Chu Liệt Quốc: "Lợi ích một năm không gì bằng trồng lúa, lợi ích mười năm không gì bằng trồng cây, lợi ích trăm năm không gì bằng trồng người - trồng 1 được 1 là lúa, trồng 1 được 10 là cây, trồng 1 được trăm là người"

sthd

Xe lăn
sự hỗn láo đã thành chuyện bình thường ở Tuyên Quang:
Nói về vụ việc xảy ra ngày 29/11, gương mặt cương nghị hàng ngày của cô H đượm buồn tâm sự: “Đây không phải lần đầu tiên các học sinh có hành động khiêu khích, có lời lẽ trêu tức tôi. Những lần trước tôi đều đã báo cáo với lãnh đạo nhà trường nhưng không được giải quyết”.
Trong lúc trao đổi với phóng viên, gương mặt đượm buồn, đôi mắt ngấn lệ, cô H bức xúc cho biết, Ban giám hiệu và Chủ nhiệm lớp đều nắm được tình hình từ lâu. Tuy nhiên, khi giáo viên bị các học sinh chế giễu, gây áp lực lại không có động thái nào.
“Nhiều lần tôi ý kiến, chính lãnh đạo trường còn trực tiếp đe dọa "nếu báo cáo nữa sẽ xử lý tôi", cô H nói.

jany

Xe tăng
GV đã bị tước đi mọi công cụ để kỉ luật hs. Bây giờ thậm chí ko thể đuổi hs gây mất trật tự ra khỏi lớp, chí ít cũng phải bắt đứng trong lớp. Mà đứng trong lớp thì nó sẽ làm trò để cả lớp mất tập trung theo. Chán ngán.
Em vào nghề bằng lí tưởng và nhiệt huyết. Năm đầu tiên đi dạy đã bị đời dội cho 1 tấn nước đá.
Ra trường mười mấy năm, lương 7tr6, 1 tuần dạy 19 tiết, bù đầu với các thể loại tập huấn, hồ sơ sổ sách, soạn giáo án mới, PowerPoint mới, tra cứu tài liệu tìm hiểu kiến thức hóa, sinh (chuyên môn Lý giờ phải ôm luôn khoa học tự nhiên = Lý + hóa + sinh), ra đề chấm bài. Lí tưởng tắt lịm. Nhiệt huyết hao mòn. Thứ còn lại giữ cho em nở nụ cười khi bước vào và bước ra khỏi lớp là trách nhiệm - trách nhiệm với lựa chọn của mình, chính mình chọn nghề này, còn làm nghề thì còn phải làm bằng 100% nỗ lực - trách nhiệm với hs, hs xứng đáng được học với 1 gv vui vẻ khi gặp chúng, xứng đáng tiếp nhận kiến thức tương ứng với thời gian chúng bỏ ra trong lớp và ở nhà.
Vậy đó.
Thì chỉ cần trách nhiệm cũng đủ rồi. Nhưng đôi khi em vẫn hoài niệm thuở mà phấn trắng bảng đen còn là ước mơ. Ngày đó đã xa xôi lắm rồi.

jany

Xe tăng
sự hỗn láo đã thành chuyện bình thường ở Tuyên Quang:
Nói về vụ việc xảy ra ngày 29/11, gương mặt cương nghị hàng ngày của cô H đượm buồn tâm sự: “Đây không phải lần đầu tiên các học sinh có hành động khiêu khích, có lời lẽ trêu tức tôi. Những lần trước tôi đều đã báo cáo với lãnh đạo nhà trường nhưng không được giải quyết”.
Trong lúc trao đổi với phóng viên, gương mặt đượm buồn, đôi mắt ngấn lệ, cô H bức xúc cho biết, Ban giám hiệu và Chủ nhiệm lớp đều nắm được tình hình từ lâu. Tuy nhiên, khi giáo viên bị các học sinh chế giễu, gây áp lực lại không có động thái nào.
“Nhiều lần tôi ý kiến, chính lãnh đạo trường còn trực tiếp đe dọa "nếu báo cáo nữa sẽ xử lý tôi", cô H nói.

Thì vậy. Nó phải diễn ra nhiều lần rồi, ở mức độ từ thấp đến cao, nhưng ko được giải quyết triệt để, thậm chí còn dung túng bao che. Chứ ko bao giờ mà 1 đám trẻ con tự nhiên phát điên như vậy được. Bọn trẻ con có bao giờ làm vậy với 1 chị lớp trên ko? Ko. Nhưng chúng dám làm vậy với cô giáo nghĩa là trước đó chúng đã từng thử xúc phạm cô mà ko phải chịu hậu quả gì lớn. Chúng biết cô ko được bảo vệ. Chúng biết chúng có thể bắt nạt cô.

Để xảy ra vụ việc như vậy, lỗi lớn nhất là BGH. Thể loại lãnh đạo vô năng mới để nhân viên của mình bị 1 đám trẻ con vắt mũi chưa sạch bắt nạt tập thể.

sthd

Xe lăn
lại có câu chuyện Cô thường thẳng thắn và Ban giám hiệu kệ cho hs xúc phạm cô!
trẻ con không tự nhiên mà láo. liệu có sự xúi giục của người khác để xúc phạm, đẩy cô giáo thẳng thắn đi chỗ khác không?

giáo viên thì béo bở gì đâu. vì vài chuyện lặt vặt mà dung túng xúc phạm đồng nghiệp, thật tiểu nhân hèn hạ

just for fun

Xe lăn
Chắc quay lại thời kỳ cấm hs dùng điện thoại với mọi hình thức trong trường học. Nhưng nhà trường vẫn có camera để phụ huỳnh và

Lương các cấp em ko biết nhưng lương đại học ko thấp đâu cụ. Em vd lương của Má em dạy Đại Học Sư Phạm :
1 tuần dạy 10 tiết. Má em gom lịch vào dạy 2 ngày. Trước ngày dạy Má em soạn bài,l xong 2 ngày dạy,Má em làm nước rửa chén nuôi em ăn và phá tiền. Năm 1996 Má em đã mua xe astrea cho em đi là cụ hiểu cuộc sống khá giả rồi. Dĩ nhiên là có thêm việc làm.nước rửa chén

Cụ hiểu sai rồi chúng ta bao gồm chứ ko phải nó trừ tôi ra :D
Vậy tóm lại lương má cụ không thấp là bao nhiêu? Má cụ dạy trường nào mà thời khoá biểu linh động quá, tuần 10 tiết gom lại được 2 ngày.
đi dạy sợ nhất là bị phân tiết 1, xong ngồi đợi đến tiết 5, chiều lại tiết 2, rồi tiết 4 chằng hạn.