(Khảo sát) Nhận xét về căn nhà/ CC mà CCCM đang ở

nguoibatdau

Xe tăng
E đang ngắm N07 B1
Cụ ở căn nào thế
Nhờ cụ review giùm với? Chất lượng sống, hàng xóm, tiện ích, trường học cho con
Xin cảm ơn cụ nhiều
Cụ lên n07b1.1 nhé, căn có ban công hướng về mấy cái shophouse đang xây. 2 nghĩa trang luôn.

xetaiday

Xe buýt
Đã liệt kê hết thì thêm mức giá mua và cho thuê luôn cụ ah

thangfrank

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lên n07b1.1 nhé, căn có ban công hướng về mấy cái shophouse đang xây. 2 nghĩa trang luôn.
"Hướng về mấy shophouse đang xây" - ý cụ là hướng về phía này phải không ạ?
E nhìn mà vẫn k thấy. Hay ng.trang ở phía sau dãy này, e đứng ở tầng 9 nên bị khuất k thấy nhỉ?

thangfrank

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể cho em hỏi là bên B1 đang rao bán bao nhiêu không ạ?
B1 e tham khảo thì rơi vào tầm 30-32 tùy căn ạ.
Tiểu học ở đây thì có trường nào tốt hả cụ?
Với quanh khu này có bể bơi nào không? Mấy lần e đi qua thấy cc này có vẻ vắng vắng. Hay do e đang ở cc bác Thản xô bồ quen, nên qua đây nhìn lạ @@
Thanks cụ nhiều.

sakai_yo

Xe lăn
B1 e tham khảo thì rơi vào tầm 30-32 tùy căn ạ.
Tiểu học ở đây thì có trường nào tốt hả cụ?
Với quanh khu này có bể bơi nào không? Mấy lần e đi qua thấy cc này có vẻ vắng vắng. Hay do e đang ở cc bác Thản xô bồ quen, nên qua đây nhìn lạ @@
Thanks cụ nhiều.
Tiểu học có: archimedes, Gateway-quá nổi rồi, Alaska, Thăng LongKids - bình thường.
Bể bơi có của tòa N10-Hà đô parkview, có bể của PTCS Cầu Giấy - Toàn trong nhà. Có trường dạy bơi Aquatot theo chuẩn QT
Cụ thấy vắng chứ em thấy bình thường, xe cộ giờ để chật cả đg chứ 5 năm trước e về ở còn vắng vẻ nữa. E thích yên tĩnh như vậy. Nhà e tầng 8 mà e ngủ trưa rất yên, chả nghe thấy xe pháo gì mấy.
Giá 30-32 theo em là chấp nhận được. Cách đây 2 năm thôi thì toàn 36 trở lên đó cụ

lum..zzz

Xe điện
e thấy tùy nhu cầu mỗi gia đình, có người mua cc 8 tỷ để ở cho thoáng đãng, họ còn có nhà riêng nhưng ko thích ở.như e ít tiền e thấy ở cc là phù hợp, cố 10 năm nhiều tiền thì mua liền kề, hoặc chí ít cũng mua được căn 60m2 trong ngõ.chứ mua đất ở xa trung tâm 20km, khổ vợ khổ con.
Cụ giống em, trc em ở Time rồi đẻ sòn sòn trong đó. 2015 đủ tiền thì làm căn phân lô 50m ô tô đỗ cửa trung tâm tp con cái đi học tiện và cv cũng tiện

nguoibatdau

Xe tăng
"Hướng về mấy shophouse đang xây" - ý cụ là hướng về phía này phải không ạ?
E nhìn mà vẫn k thấy. Hay ng.trang ở phía sau dãy này, e đứng ở tầng 9 nên bị khuất k thấy nhỉ?
Đúng hướng này. Cụ lên tầng cao cho em. Em cam đoan với cụ luôn. Em nhìn từ trục 03 của tòa no07b1.1.

thangfrank

[Tịch thu bằng lái]
royal city cũng được nhưng có nhược điển lớn nhất là cái đại siêu thị ở ngay dưới
Em tưởng đây là tiện ích chứ? Mua sắm chơi bời ngay bên dưới không sợ nắng, mưa, bụi ...
Ồn ào thì cũng không sợ vì mình ở trên cao, còn siêu thị dưới đất mà?

Justforfuntoo

Xe container
Em tưởng đây là tiện ích chứ? Mua sắm chơi bời ngay bên dưới không sợ nắng, mưa, bụi ...
Thì thế nhờ cái đại siêu thị Aeon mà đất quanh đó tăng mấy lần
Quan điểm cá nhân em thì nó cũng là tiện ích, mưa gió rét không phải đi đâu. Đang chán mà nẩy ra ý định đi xem phim thì 3’ đã đến rạp chiếu phim, chả phải xe cộ gì

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Nhu cầu giải trí chỉ đơn giản là đi dạo trong siêu thị thì mô hình này phù hợp rồi. Mà em hỏi gia đình cụ 1 tháng đi siêu thị sắm đồ mấy lần?

thangfrank

[Tịch thu bằng lái]
Nhu cầu giải trí chỉ đơn giản là đi dạo trong siêu thị thì mô hình này phù hợp rồi. Mà em hỏi gia đình cụ 1 tháng đi siêu thị sắm đồ mấy lần?
Siêu thị thì đi 3,4 lần thôi
Có lẽ do nhà e có con nhỏ ham vui nên thấy tiện ích này hợp hơn

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Aeon nó là đại siêu thị đúng nghĩa. Mô hình của nó đòi hỏi đặt xa khu vực tập trung dân cư và đường giao thông thuận tiện. Royal city hay time city quy mô số lượng gian hàng chả kém aeon, nếu lượng khách chỉ bằng nửa aeon thì dân và khách đạp lên đầu nhau mà đi.
Thì thế nhờ cái đại siêu thị Aeon mà đất quanh đó tăng mấy lần
Quan điểm cá nhân em thì nó cũng là tiện ích, mưa gió rét không phải đi đâu. Đang chán mà nẩy ra ý định đi xem phim thì 3’ đã đến rạp chiếu phim, chả phải xe cộ gì

phuongmit

Xe cút kít
sống đâu âu đấy thôi cụ ạ. Đọc review mọi thứ đều mang lại 1 sự mông lung, thậm chí sợ hãi và cuối cùng là khó lựa chọn. Có chăng nên tránh những cái xấu nhất và dc review là xấu nhất để k dính vào thôi

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cụ đi để mua mấy đồ như thức ăn thì chỉ cần mấy cái siêu thị nhỏ như citimart là cùng. Cần gì đại siêu thị kéo cả đống khách thập phương đến?
Siêu thị thì đi 3,4 lần thôi
Có lẽ do nhà e có con nhỏ ham vui nên thấy tiện ích này hợp hơn

Justforfuntoo

Xe container
Aeon nó là đại siêu thị đúng nghĩa. Mô hình của nó đòi hỏi đặt xa khu vực tập trung dân cư và đường giao thông thuận tiện. Royal city hay time city quy mô số lượng gian hàng chả kém aeon, nếu lượng khách chỉ bằng nửa aeon thì dân và khách đạp lên đầu nhau mà đi.
Thế mà cũng chỉ đông hồi khai trương và thỉnh thoảng lễ tết còn đâu vắng như chùa bà đanh
ngày nào cũng đi siêu thị mua đồ ăn
St vinmart lớn có đủ đồ dùng lại hay mua được hoa quả giải cứu giá rẻ, rau thì bạt ngàn
Khách khứa ở quê lên cho xuống đi chơi thuỷ cung, vinpearl, bowling, xem nhạc nước ..., khỏi phải đi đâu xa
Túm lại siêu thị, TTTM, khu vui chơi là một tiện ích mà không phải cc nào muốn cũng có được. Chứ không phải nhược điểm

pimbim

Xe tăng
Cc vin skylake phạm hùng hơn 4 tỏi một căn, ở khu này có ổn ko cc

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Vắng như chùa bà đanh chứng tỏ mô hình này là sai, và các cụ ở royal phải lấy làm mừng vì việc này. Nó mà đúng, khách khứa đông thì các cụ yên tâm tối cứ ở cơ quan tầm 8 h hãy về, còn cụ nào có việc ra ngoài thì hoãn lại chui xuống hầm mà xem phim.
Nói chung có mootj số tiện nhưng nhược điểm cũng nhiều.
Thế mà cũng chỉ đông hồi khai trương và thỉnh thoảng lễ tết còn đâu vắng như chùa bà đanh
ngày nào cũng đi siêu thị mua đồ ăn
St vinmart lớn có đủ đồ dùng lại hay mua được hoa quả giải cứu giá rẻ, rau thì bạt ngàn
Khách khứa ở quê lên cho xuống đi chơi thuỷ cung, vinpearl, bowling, xem nhạc nước ..., khỏi phải đi đâu xa
Túm lại siêu thị, TTTM, khu vui chơi là một tiện ích mà không phải cc nào muốn cũng có được. Chứ không phải nhược điểm

Justforfuntoo

Xe container
Vắng như chùa bà đanh chứng tỏ mô hình này là sai, và các cụ ở royal phải lấy làm mừng vì việc này. Nó mà đúng, khách khứa đông thì các cụ yên tâm tối cứ ở cơ quan tầm 8 h hãy về, còn cụ nào có việc ra ngoài thì hoãn lại chui xuống hầm mà xem phim.
Nói chung có mootj số tiện nhưng nhược điểm cũng nhiều.
Nói chung TTTM nào ngày thường cũng vắng thôi
Em ở đấy chả thấy có gì là nhược điểm, toàn thấy ưu điểm
Các cụ không ở đấy mà khóc hộ thì em cảm ơn
:))