(Khảo sát) Nhận xét về căn nhà/ CC mà CCCM đang ở

chanquayxoan

Xe buýt
Quan điểm mỗi ng một khác mà cụ, với e thì vào mấy khu của Vin chả khác vào cái chợ, xô bồ, chật chội, mật độ XD thì chật như nêm, k gian công cộng quá nhỏ, giao thông nội khu quá nguy hiểm cho ng già và trẻ nhỏ. Ngày e quyết định bỏ nhà đất lên CC cũng mất hai tháng tìm hiểu k thiếu khu nào ở HN, cuối cùng chốt hạ Ciputra và đến h 6 năm vẫn thấy quyết định của mình đúng đắn, nói về giá nhà thì còn rẻ chán cho với mấy dự án của Vin.
Thấy giá khu này giờ hợp lý. Em tính múc ở đây, mỗi tội khu này vắng , thích hợp người già. Vợ em nó chê ra đg nội bộ sợ bị hấp diêm.

F&G

[Tịch thu bằng lái]
em thì không ở chung cư bình dân như royal nên chỉ nhìn nhận đánh giá góc độ nhìn từ bên ngoài, khóc thuê gì đâu. nhiều người xuất phát điểm thấp, ví dụ như ở quê đang bữa 1 bát cơm, nay có điều kiện ngày thịt 1 con gà thì đã thấy hạnh phúc lắm.

Nói chung TTTM nào ngày thường cũng vắng thôi
Em ở đấy chả thấy có gì là nhược điểm, toàn thấy ưu điểm
Các cụ không ở đấy mà khóc hộ thì em cảm ơn
:))

Joker Tiger

Xe tăng
Trên này chắc nhiều cụ mợ cũng như em: Đang tìm hiểu để mua/thuê nhà/chung cư.
Để mọi người có thêm thông tin, em đề xuất mỗi người nhận xét 1 ưu điểm + 1 nhược điểm về căn CC mình đang ở, để CCCM cần tìm hiểu có thêm thông tin nhé!

Em trước: E đã ở 2 CC:
1) CC Đại Thanh (Thanh Trì-HN)
Ưu điểm:
  • Rất rất đông vui :D , hàng xóm đông đúc (1 sàn có 22 căn hộ). Mọi người đa phần là các cặp vc trẻ từ tỉnh ra HN mua nhà nên phong cách sống rất trẻ trung, hòa đồng.
  • Cũng vì 2 lý do trên nên ở đây rất nhiều trẻ con. Các bé có nhiều bạn chơi với nhau rất vui.
  • Tiện ích thì full, bước 1 bước xuống là có đủ cả: Chợ - Siêu thị, nhà trẻ, quán xá, khu vui chơi ...
Nhược điểm:
  • Chất lượng xây dựng kém. Hiện ở vẫn đang tạm ok nhưng 10-15 nữa không biết thế nào.
  • Khu này xa và tắc đường.

2) Nhà tập thể Thành Công (P.Thành Công - Ba Đình HN)
E cho thuê lại CC ĐT, rồi ra thuê ở đây cho gần chỗ làm.
Ưu điểm:
  • Bước xuống 1 bước là full tiện ích: Chợ, quán xá, trường học ... vây quanh rất đông.
  • Bước thêm mấy bước là ra CV hồ Thành Công rất thoáng đãng, đưa con ra đây chơi rất thích.
Nhược điểm:
  • Khu này đến nay đã 40 năm tuổi, cũ và xuống cấp quá rồi.
  • Ở đây nhà nào cũng bé. Có con nhỏ ở tạm thì được chứ lớn không ổn.
Em chưa ở CC nên chả biết giề

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Ciputra được. Mỗi tội giờ bọn sunshine mua lại một phần và đang xây đống hổ lốn ngay sát, phá vỡ cảnh quan quy hoạch (chắc nó học vượng, cố nhồi một đống bán càng nhiều càng tốt), nhưng thể nào cũng bán được hàng cho những ông thích đông vui náo nhiệt ;).
Thấy giá khu này giờ hợp lý. Em tính múc ở đây, mỗi tội khu này vắng , thích hợp người già. Vợ em nó chê ra đg nội bộ sợ bị hấp diêm.

Justforfuntoo

Xe container
em thì không ở chung cư bình dân như royal nên chỉ nhìn nhận đánh giá góc độ nhìn từ bên ngoài, khóc thuê gì đâu. nhiều người xuất phát điểm thấp, ví dụ như ở quê đang bữa 1 bát cơm, nay có điều kiện ngày thịt 1 con gà thì đã thấy hạnh phúc lắm.
Vâng, túm lại bác không ở Royal.
Hết.

Void Ray

Xe hơi
Em nghĩ chung cư còn tùy vào chủ đầu tư và phân cấp dự án. Những cái đó sẽ quyết định chất lượng cũng như tiện ích mà căn nhà các cụ mua. Nếu nói chung chung thì thực sự rất khó để đưa ra kết luận.

Justforfuntoo

Xe container
trước em cũng định mua vài căn để đấy cho vui (nếu cần hạ cố để ở), nhưng sau bỏ vì cái hầm siêu thị to đùng ở dưới =))=))
Royal là hoàng gia cơ mà, cụ hạ cố xuống ở chắc cụ đang ở trên cung trăng cùng với chị Hằng ;)
:)) =))

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Hoàng gia =)) . Cả vạn hoàng thân quốc thích chen chúc trong một khu mỗi 1 đường vào bé tí, toạ lạc trung tâm ngã tư khổ, người ra vào nườm nượp, xe cộ đợi khách về thì vua với quan mới tìm được chỗ để, cung điện 2 phòng thì 1 phòng nhốt tù. Em tưởng hoàng gia nó phải biệt lập yeen tĩnh tí chứ. Giờ anh thản ảnh đặt tên đại thanh là champs elysees cầu tó chắc ảnh bán 50 tr m2 dễ như bắn bi thuốc lào nhể =))
Royal là hoàng gia cơ mà, cụ hạ cố xuống ở chắc cụ đang ở trên cung trăng cùng với chị Hằng ;)
:)) =))

coquay

Xe container
Trên này chắc nhiều cụ mợ cũng như em: Đang tìm hiểu để mua/thuê nhà/chung cư.
Để mọi người có thêm thông tin, em đề xuất mỗi người nhận xét 1 ưu điểm + 1 nhược điểm về căn CC mình đang ở, để CCCM cần tìm hiểu có thêm thông tin nhé!

Em trước: E đã ở 2 CC:
1) CC Đại Thanh (Thanh Trì-HN)
Ưu điểm:
  • Rất rất đông vui :D , hàng xóm đông đúc (1 sàn có 22 căn hộ). Mọi người đa phần là các cặp vc trẻ từ tỉnh ra HN mua nhà nên phong cách sống rất trẻ trung, hòa đồng.
  • Cũng vì 2 lý do trên nên ở đây rất nhiều trẻ con. Các bé có nhiều bạn chơi với nhau rất vui.
  • Tiện ích thì full, bước 1 bước xuống là có đủ cả: Chợ - Siêu thị, nhà trẻ, quán xá, khu vui chơi ...
Nhược điểm:
  • Chất lượng xây dựng kém. Hiện ở vẫn đang tạm ok nhưng 10-15 nữa không biết thế nào.
  • Khu này xa và tắc đường.

2) Nhà tập thể Thành Công (P.Thành Công - Ba Đình HN)
E cho thuê lại CC ĐT, rồi ra thuê ở đây cho gần chỗ làm.
Ưu điểm:
  • Bước xuống 1 bước là full tiện ích: Chợ, quán xá, trường học ... vây quanh rất đông.
  • Bước thêm mấy bước là ra CV hồ Thành Công rất thoáng đãng, đưa con ra đây chơi rất thích.
Nhược điểm:
  • Khu này đến nay đã 40 năm tuổi, cũ và xuống cấp quá rồi.
  • Ở đây nhà nào cũng bé. Có con nhỏ ở tạm thì được chứ lớn không ổn.
Là Em thì em bán ngay cc đi gửi tiền tích kiệm rồi thuê nhà,ở trung tâm quen tiện thì chắc j cụ đã về cc ở. Cc đê lâu mất giá lắm vài năm nữa khu đấy lại mọc lên 1 đống cc thì khu nhà cụ tuổi cao xuống cấp

thangfrank

[Tịch thu bằng lái]
Cc vin skylake phạm hùng hơn 4 tỏi một căn, ở khu này có ổn ko cc
Ổn bác nhé, tránh mua mấy căn có ban công quay ra đường phạm hùng không ồn và bụi lắm.
E không nhận xét v.v khu này.
Nhưng nếu thích khu Sky Lake này và tiền chỉ tầm 3 tỷ, thì có thể lấy căn 3PN CC Green Park nhé (cũng cạnh CV CV1, phía đối diện Sky lake)
Cũng được "sky", được "lake" như vậy :D, mà giá rẻ hơn.
Điểm trừ là CC bàn giao từ 2013 rồi, cũ hơn Sky Lake bên kia

muadem

Xe cút kít
Nếu nhà đất thì phải biệt thự mới sướng, còn nhà lô cũng không khoái. Tầm tiền vừa vừa xinh xinh thì lên CC ở nhiều cái hay.

Mrphamvn

Xe tăng
Vắng như chùa bà đanh chứng tỏ mô hình này là sai, và các cụ ở royal phải lấy làm mừng vì việc này. Nó mà đúng, khách khứa đông thì các cụ yên tâm tối cứ ở cơ quan tầm 8 h hãy về, còn cụ nào có việc ra ngoài thì hoãn lại chui xuống hầm mà xem phim.
Nói chung có mootj số tiện nhưng nhược điểm cũng nhiều.
bác cứ thích lấy quan điểm sống của bác mà áp cho người khác nhỉ ? Royal city nó chỉ đông dưới hầm, còn ở quảng trường , mặt đất nó ko hề đông

cuncon

Xe điện
Cc vin skylake phạm hùng hơn 4 tỏi một căn, ở khu này có ổn ko cc
em chưa lên đó nhưng ở gần ngay đó, thấy xung quanh toàn xây dựng vs phương tiện khá đông, hồ thì chưa xong
chắc ở thì vẫn dùng hạ tầng của bên Sudico đối diện

huongdo03

Xe tăng
Ở cc còn xem bql và bqt nữa ạ, ko rồi lại có lúc đau đầu.

fantasy0178

Xe tăng
Vk cụ chắc tính trẻ trung thích sôi nổi. E thấy HN bây h còn mỗi khu này là mật độ XD thấp, biệt lập với xung quanh và giao thông nội bộ an toàn cho ng già trẻ nhỏ, hai đứa F1 nhà e học trong khu tự đi xe đạp e thấy rất yên tâm. Nhưng Ciputra giai đoạn sau sắp xây thì k ngửi nổi, chủ đầu tư bán lại dự án nên điều chỉnh mật độ XD khủng khiếp lắm, có mỗi khu bây h là ổn thôi.

thangfrank

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, em mua 1 căn ở tháp B, thi thoảng cuối tuần em mới chạy qua. Cảm giác thấy yên bình, thong thả hơn Times nhiều.
chỗ Hongkong Tower cá nhân e e thấy như chui vào đường cụt, nhìn xung quanh toàn thấy bê tông, rất ít cây xanh, không hiểu sao giá đắt thế (đang tầm 45tr/m2 cụ nhỉ?)
Chắc mỗi người 1 gu