(Khảo sát) Nhận xét về căn nhà/ CC mà CCCM đang ở

zom8x

Xe tải
THNC xuống mấy tòa cũ xuống cấp cũ rồi cụ ơi.

114hangbong

Xe cút kít
mợ ở THNC là ở 17T, 24T, hay 34T thế? Hiện chất lượng các khu này đang ra sao?
e cũng đang ngắm mua nhà khu này, cảm ơn mợ trước nhé
Em thấy nhược điểm to đùng khu này là chất lượng đường ống nước kém. Nếu định ở thì nên bỏ hết đi lại đường ống mới. Còn mua bây giờ hết khấu hao, giá cả dễ chịu mà chất lượng cũng ổn cụ ạ.
Em ở khu 18T, khá ưng ý vì tiện đường trường trạm, hàng xóm thân thiện.

Lupin_840415

Xe tải
Tòa nhà em ở bị mỗi cái xa trung tâm, xung quanh phải đi bộ 1 lúc ms có tiện ích, đang tính đổi gió chui vào khu đông đông tí, chứ em chả có ý đồ ở nhà mặt đất, em ở mặt đất từ bé đến lớn, ngoài chuyện nhà mặt đất cho thuê mặt tiền dễ thì em thấy chung cư tiện vs an toàn hơn :v

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
e thấy tùy nhu cầu mỗi gia đình, có người mua cc 8 tỷ để ở cho thoáng đãng, họ còn có nhà riêng nhưng ko thích ở.như e ít tiền e thấy ở cc là phù hợp, cố 10 năm nhiều tiền thì mua liền kề, hoặc chí ít cũng mua được căn 60m2 trong ngõ.chứ mua đất ở xa trung tâm 20km, khổ vợ khổ con.

huongdo03

Xe tăng
Căn cc của em trong kđt Việt Hưng( ko phải cc cũ), vắng, yên tĩnh, tiện ích bình thường (em cũng ko có nhu cầu gì). Ở cũng thích mỗi tội bụi, tầng 11 ban công ĐN cơ man là bụi, có ai ở gần đó xem hộ em có cũng bị thế ko ạ?

Traubotube

Xe điện
Cụ nói chuẩn ạ, cùng một giá tiền thì ở chung cư điều kiện sống hơn hẳn nhà mặt đất.
Em ở chung cư từ ngày đầu, lúc đó Linh Đàm có một tòa, Định Công cũng chỉ có 2 tòa. Mật độ thưa thớt, môi trường trong lành. Nhưng sau họ xây nhiều lên, đường xá chưa mở kịp nên tắc liên tục rất mệt mỏi . Lúc này em chuyển về khu Trung Hòa Nhân Chính, cũng tắc đường nhưng mà bọn trẻ con và em đi học đi làm trong vòng bán kính 2 km nên chả ảnh hưởng. Em tính sau này còn hai vc sẽ về Time để có môi trường sinh hoạt công cộng đa dạng hợp với người già.
Bông tính cho 50 năm sau á?

thangfrank

[Tịch thu bằng lái]
Căn cc của em trong kđt Việt Hưng( ko phải cc cũ), vắng, yên tĩnh, tiện ích bình thường (em cũng ko có nhu cầu gì). Ở cũng thích mỗi tội bụi, tầng 11 ban công ĐN cơ man là bụi, có ai ở gần đó xem hộ em có cũng bị thế ko ạ?
Hic, e đang ngắm 1 CC ban công ĐN, tầng 9 đẹp lắm, chỉ ngại mỗi cái bụi
Mợ tầng 11 còn kêu thế thì ...

yourdalink

Xe container
Cụ nói chuẩn ạ, cùng một giá tiền thì ở chung cư điều kiện sống hơn hẳn nhà mặt đất.
Em ở chung cư từ ngày đầu, lúc đó Linh Đàm có một tòa, Định Công cũng chỉ có 2 tòa. Mật độ thưa thớt, môi trường trong lành. Nhưng sau họ xây nhiều lên, đường xá chưa mở kịp nên tắc liên tục rất mệt mỏi . Lúc này em chuyển về khu Trung Hòa Nhân Chính, cũng tắc đường nhưng mà bọn trẻ con và em đi học đi làm trong vòng bán kính 2 km nên chả ảnh hưởng. Em tính sau này còn hai vc sẽ về Time để có môi trường sinh hoạt công cộng đa dạng hợp với người già.
Em cũng chuyển từ mặt đất lên cc vì nghĩ như cụ. Nhà em con nhỏ nên ở cc là hợp lý nhất. Ở HN nếu k mua nổi biệt thự hay liền kề trong khu đô thị ngon lành thì em k xuống mặt đất đâu :).

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em ở Scitech Tower chỗ Cầu Diễn hoàn toàn hài lòng. Còn lùm xùm thì CC nào cũng vậy trừ Vin thì em không bàn. Hài lòng ở chỗ dân cư trí thức, sạch sẽ, văn minh lịch sự, khá thân thiện. Xe oto thì nhiều như lợn con.

sakai_yo

Xe lăn
Em bó tay khi có cụ so cc với nhà liền kề mặt phố. Phải đưa về cùng mức tiền chứ ai lại so cái cc 3 tỏi với cái liền kề 12 tỏi. Còn chọn ở đâu cũng được, k có ai đúng ai sai hết. Cứ phù hợp với tài chính và nhu cầu bản thân là được. Tranh cãi cc hay nhà đất cũng như kiểu trường công hay tư, muôn đời k hết được.

sakai_yo

Xe lăn
Em cũng chuyển từ mặt đất lên cc vì nghĩ như cụ. Nhà em con nhỏ nên ở cc là hợp lý nhất. Ở HN nếu k mua nổi biệt thự hay liền kề trong khu đô thị ngon lành thì em k xuống mặt đất đâu :).
Nhà e y như cụ, thật may 2 vc đều đồng suy nghĩ chứ ng thích cc ng thích đất thì cũng mệt khi k đủ tiền.

114hangbong

Xe cút kít
Có tiền em thích pen house hơn cụ ạ. Sống nó ra sống cơ chứ ở biệt thự cũng chạy lên chạy xuống không hợp với người già.

Justforfuntoo

Xe container
Em có ở một vài nơi thì thấy thế nào
- Hồi còn bé ở với ob già nhà ở 4 quận trung tâm, nhà ô tô đỗ cửa, trong ngõ rộng, yên tĩnh, trong vòng 1km thì công viên thống nhất, chợ, trường học, bv Bạch mai... gi gỉ gì gì cái gì cũng có, đi bộ đi học từ cấp 1 đến đại học luôn (kinh tế, bách khoa, xây dựng..), toàn trường điểm. Hàng xóm láng giềng thì thỉnh thoảng cũng cãi nhau, tết đến thì kéo nhau đến từng nhà chúc tết. Nói chung cũng vui. Nhược điểm nhiều muỗi, nhà 3-4 tầng dọn dẹp, lau cầu thang hàng ngày, chạy lên chạy xuống vất vả. Con cái bé dắt nó leo cầu thang vài lần, không dắt nó bò lên lại sợ ngã
- Nhà mặt phố: ngoài ưu điểm kể trên thì xung quanh toàn hàng quán, tiện ăn uống mua sắm, cho thuê được tầng 1 kiếm được tiền. Nhược điểm bụi bặm, ồn ào xe đi lại
- Chung cư cao cấp Tham xi ty: Bảo vệ lễ tân lịch sự, sảnh tiếp khách như ks (tiếp môi giới bds hay đối tác... không cần dắt lên nhà), sảnh và hành lang điều hoà mát rượi, sạch bóng, nhà rác được dọn thường xuyên, sạch sẽ, dịch vụ đầy đủ từ siêu thị đến rạp chiếu phim, tiện ích bể bơi 4 mùa, bbq, tenis, cầu lông, bóng đá... free, cùng trên 1 mặt bằng nên dọn dẹp nhàn, cho robot lau hút bụi chạy sạch bong, quảnh lý con cái trên 1 mặt bằng rất nhàn. Không bao giờ phải mắc màn, không bị nồm ẩm. Nhược điểm phí dịch vụ cao
- Biệt thự có bể bơi trong khu resort: Không khí trong lành, xung quanh là cây cối xanh mướt, cuộc sống sang chảnh. Nhược điểm: xa trung tâm, vẫn bị muỗi và nồm, diện tích lớn lại thêm bể bơi và cây cối quanh nhà cần chăm nên tốn tiền thuê gv
Tóm lại
- Tiền vừa vừa thì ở cccc ở trung tâm kiểu vin bà triệu vẫn là sướng nhất
- Tiền nhiều nữa thì ở biệt thự riverside
- Cùng 1 giá tiền thì ở cc thích hơn ở nhà mặt đất
Hiện tại em còn phải đi làm ở trung tâm thì em vẫn thích ở cccc nhất

114hangbong

Xe cút kít
Già có điều kiện thì ở nhà vườn sướng hơn.
Ở trên cao thoáng đãng ít bệnh tật hơn cụ ạ. Làm pen house như ông chú em thì trồng rau vài luống, cây cối um tùm cũng rất được. Mà ở chung cư an ninh hơn hẳn đỡ lo bọn trộm cướp.

yourdalink

Xe container
Nhà vườn em sợ nhất muỗi với chuột
Nhà cửa sạch sẽ thì cũng k vấn đề lắm. Em đang ở nhà vườn cùng ông bà già. Nói chung nhà cũng rộng, xung quanh cũng trồng rau nuôi gà nữa chứ k chỉ khuôn viên cây cảnh. Muỗi chuột có nhưng vẫn xử lý được. Nhà có hệ thống cửa chống muỗi, chuột thì dọn dẹp sạch sẽ, cần thì đánh thuốc, nuôi chó mèo. Nhìn chung nhà em ở tuy nhà vườn nhưng nếp sống vẫn kiểu tự cung tự cấp chứ k chỉ mỗi ở nên k sạch sẽ sang choảnh như resort vì tính các cụ nhà em thế. Nhưng em thấy ở cũng thư thái, thoải mái.

Còn nếu chỉ để ở, k nuôi trồng nhiều thì cũng dễ dàng để xử lý mấy vấn đề đó hơn nhiều.

Hai thằng nhà e hái táo.

Bơi thuyền trên ao.

Để xe thoải mái.

Chỉnh sửa cuối: