KHẨN Focus 1.8 AT gập vấn đề động cơ

Mon 29V

Xe điện
Em ủng hộ các bác khiếu nại tập thể đến Fo VN đi, em nghĩ bọn nó vừa ra được con Focus bán hơi chạy tí mà lỗi thế này thì mất hết uy tín, bao giờ mới lấy được tí thị phần của Toy (kể cả Toy toi trên thế giới đi nữa). Bác Petrol bên OS là customer manager của Fo đấy, nếu các bác đưa ra nghị quyết, em sẽ cho các bác số của bác này để nói chuyện.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Xe em MT chạy được hơn 7000 km rồi, thấy rất ngọt ngào, trơn chu, tay lái rất thật !:41:... Cảm nhận vào số 1, 2 xe bốc lên từ từ, không vọt như Civic, nhưng qua số 3 thì máy rất bốc, chạy rất đầm. Chân phanh thì hơi cao, nhưng cũng rất nhanh quen, phanh êm, không giật như Civic... Tiếc là chưa thấy có lỗi nào để đi kiện cùng các cụ cho vui :21:!

Sonbh

Xe tăng
Trộm vía xe em 1.8 AT mới đi được 3000 KM cũng chưa bị gì cả (l), cảm nhận là đi rất sướng bốc. (b)(b)(b)(b)(b)(b)

latdat

Xe buýt
3. Từ lúc chạy 1300km thì đi khoảng 2-3km thì tự nhiên tay lái thấy nặng hơn bình thường. Để ý đến nay, mới đi tay lái nhè nhẹ, sau 1 lúc nằng nặng. Xin hỏi các bác vấn đề này có sao k?
quote]

Xe tớ cũng từng bị như vậy, cho vào hãng kiểm tra, họ gọi đây là hiện tượng "tay lái nặng khi máy nóng", tuy tay lái vẫn được trợ lực nhưng cảm giác ko đc "nhẹ nhàng" như lúc đầu. Để khắc phục họ thay mới bơm dầu trợ lực tay lái (thuộc phạm vi bảo hành - miễn phí), sau khi thay ko còn thấy hiện tượng này nữa.
Vậy bác cho xe vào hãng thôi, nếu bác mua xe ở Ford Thăng Long, đến gặp cậu Hưng, phụ trách bảo hành, đã làm qua trường hợp xe tớ, nên cậu ấy biết ngay sẽ phải làm gì :69:.
Xe em thì bị thế này: Khi sang đường (quay xe 180 độ), không ga, để xe chạy ga răng ti, lúc trả lái thấy tay lái khá nặng. Không biết đấy có phải là lỗi không các bác nhỉ. Mong các bác giải thích giùm chứ không thì lăn tăn lắm.:102:

chickfly

[Tịch thu bằng lái]
Em dự là ac-quy yếu, trước khi thay ac-quy (lúc nó yếu lắm roài) em cũng hay bị như vậy: Engine Malfunction, Power Steering Failure,... thay xong hết chẳng thấy báo gì cả
Kụ nói nguyên nhân và giải pháp chuẩn!
Em Focus S của em đời 2006 cũng bị như vậy và giải pháp cũng là....thay ắc quy!
Thay xong là ngon lành ngay! Chẳng thấy báo gì nữa!

chickfly

[Tịch thu bằng lái]
Xe em thì bị thế này: Khi sang đường (quay xe 180 độ), không ga, để xe chạy ga răng ti, lúc trả lái thấy tay lái khá nặng. Không biết đấy có phải là lỗi không các bác nhỉ. Mong các bác giải thích giùm chứ không thì lăn tăn lắm.:102:
Cái này thì kiểu gì cũng phải vô hãng rùi, hihi!
Thứ nhất là xe của tui cũng nhiều lần bị vậy, ở VN thì vào hãng nó bơm dầu, kiểm tra,....vv... rùi thấy vô lăng nhẹ hẳn đi!
Thứ hai, ở nước ngoài thì có khi nó gọi là lỗi tay lái, rồi lỗi này, lỗi kia....
Kụ cứ cho kiểm tra, bơm dầu trợ lực xem sao! Nếu mà tay lái vẫn nặng thì chắc là lỗi!
:69:

CAR5

Xe tải
sơ sơ cung gần chục bác bị lỗi động cơ rồi đấy, đủ làm một cái đơn kiện tập thể rồi, nếu thiếu chữ ký em xin làm một chân cho đủ chục, xe em 1.8 AT2009, đi được 3500km. ***, cái xe rõ đẹp mà cứ báo lỗi động cơ ko nổ được, ngượng thối mũi. đã thế khi nổ được đi cứ cà giật như thằng hết cơm.:102: chả nhẽ Ford đợt này là CỦA RẺ LÀ CỦA ÔI à:102::102::102:

Tienthinh

Xe tăng
Xe em đi được khoảng 3000km, lúc đi được 400km đầu có hiện tượng đang đi xe báo lỗi , em đi bảo dưỡng 1000km đầu tiên xe kiểm tra không thấy hiện tương gì.Từ đó đến nay xe đi ổn,nhưng cứ thấy lăn tăn.

latdat

Xe buýt
Cái này thì kiểu gì cũng phải vô hãng rùi, hihi!
Thứ nhất là xe của tui cũng nhiều lần bị vậy, ở VN thì vào hãng nó bơm dầu, kiểm tra,....vv... rùi thấy vô lăng nhẹ hẳn đi!
Thứ hai, ở nước ngoài thì có khi nó gọi là lỗi tay lái, rồi lỗi này, lỗi kia....
Kụ cứ cho kiểm tra, bơm dầu trợ lực xem sao! Nếu mà tay lái vẫn nặng thì chắc là lỗi!
:69:
Xe em mới chạy <1000km. Nếu như cụ nói thì căng nhỉ:77:. Để đến hom đi bảo dưỡng em hỏi xem thế nào.

Optia

Xe tải
Báo cáo cả nhà: "Engine Malfunction" - Một lỗi được Ford coi là hắt hơi sổ mũi.
Và đúng như vậy thật: Ford cũng đã ghi nhận một trường hợp "hắt hơi sổ mũi" đã tự khỏi.
Đó là vợ 2 của em. :ohmy::ohmy::ohmy:
Nghe lời bác Cương em kệ *** phi xe về không qua Gara, do có việc bận mấy ngày cuối tuần em không hỏi thăm gì cả, hôm nay vợ 2 em đã khỏi.
Bá cáo bá cáo. *-)
(b)

xe em 1.8 AT2009, đi được 3500km. ***, cái xe rõ đẹp mà cứ báo lỗi động cơ ko nổ được, ngượng thối mũi. đã thế khi nổ được đi cứ cà giật như thằng hết cơm.:102: chả nhẽ Ford đợt này là CỦA RẺ LÀ CỦA ÔI à:102::102::102:
Ơ hay nhỉ! Lâu nay em cứ tưởng đợt vét kho FF 2008 MT giá 24.8 khuyến mãi thêm đống đồ mới là của rẻ chứ? May mà nó chưa bị ôi. :)):)):))

Từ đó đến nay xe đi ổn,nhưng cứ thấy lăn tăn.
Xe em chưa bị nhưng cũng lăn tăn vì nhà em cách trạm bảo hành hơn ....trăm cây số. Em nó mà lăn đùng ra ngất thì ai chịu tiền kéo xe về hãng để reset trong 30 giây là xong các cụ nhẩy?????

Cứ phải kiện cho rõ trắng đen thôi .:mad::mad::mad:

PHC

Xe buýt
Báo cáo cả nhà: "Engine Malfunction" - Một lỗi được Ford coi là hắt hơi sổ mũi.
Và đúng như vậy thật: Ford cũng đã ghi nhận một trường hợp "hắt hơi sổ mũi" đã tự khỏi.
Đó là vợ 2 của em. :ohmy::ohmy::ohmy:
Nghe lời bác Cương em kệ *** phi xe về không qua Gara, do có việc bận mấy ngày cuối tuần em không hỏi thăm gì cả, hôm nay vợ 2 em đã khỏi.
Bá cáo bá cáo. *-)
(b)
Dưng riêng cái hắt hơi sổ mũi của Ford nếu không điều trị thì nó lại thành aids :P Mọi triệu chứng biến đi và sau 10 năm sẽ phát bệnh. :))
Nghe chuyện Ốp-cha kể giống như là tâm ní phụ lữ í nhể, các cụ càng quan tâm đến em nó thì em nó nhại càng điệu đà, cứ phun mũi ra liên tục, dưng mặc kệ xạc nó cái là nó lại khỏe, hà hà. (y)
Nói vui là thế, nhưng xe cộ có gì bất thường, chúng ta nên đưa đi kiểm tra để xử lý kịp thời. Nhiều khi chỉ 1 trục trặc nhỏ mà không giải quyết, nó lại gây ảnh hưởng dây chuyền và có thể xé ra to hơn và chi phí để chữa bệnh sẽ tốn kém hơn.
Các cụ có xe báo lỗi hẹn nhau để cùng vào làm quả khám tập thể, mọi thắc mắc đưa ra cùng 1 lúc để cho hãng nhận thức được đây không phải chuyện 1 cái máy nào đó thỉnh thoảng nó bị "hâm", mà rất nhiều máy đang có triệu chứng bất thường, có thế mới chữa bệnh tận gốc cho vợ 2 được.

thumotty

Xe buýt
Xe em đã chạy được 15K rồi (mua 4/2009) nhưng chưa bị lỗi động cơ như các bác. Chắc em may mắn vớ được con xe ngon. Nhưng em ủng hộ việc khiếu nại tập thể lên Ford.

Xe em đã chạy được 15K rồi (mua 4/2009) nhưng chưa bị lỗi động cơ như các bác. Chắc em may mắn vớ được con xe ngon. Nhưng em ủng hộ việc khiếu nại tập thể lên Ford.
Em ạ cụ!
Xe cụ lấy tháng 4/2009 là đời 2008. Chạy miệt mài, vô tư đi.
Đời 2009 (xuất xưởng cỡ 09/2009 - đèn dẹt) mới có vấn đề cụ ợ.

MrWarm

Xe máy
Em ủng hộ các bác khiếu nại tập thể đến Fo VN đi, em nghĩ bọn nó vừa ra được con Focus bán hơi chạy tí mà lỗi thế này thì mất hết uy tín, bao giờ mới lấy được tí thị phần của Toy (kể cả Toy toi trên thế giới đi nữa). Bác Petrol bên OS là customer manager của Fo đấy, nếu các bác đưa ra nghị quyết, em sẽ cho các bác số của bác này để nói chuyện.
Theo em chúng ta tiến cử luôn cụ Hội trưởng đứng ra làm đơn tập thể (xe em hiện tại không việc gì nhưng đã từng gặp lỗi này và mở 1 thớt) vì sự an toàn cho chúng ta. Ford vừa lấy được chút cảm tình thì đã để chất lượng thế này là không được. Cụ phamtt là đệ tử của Obama đấy nên rất tiện lợi cho anh em :)

PS: chiếc logo trên chìa khóa của e cũng mới bị long ra, chán thật cả đống tiền mà như đồ hàng mã 8o|

Trong thư viết gửi Ford cụ Phamtt cũng copy các link 2 thớt để họ đọc (b)

haihazin

Xe buýt
Cái bệnh này giống hệt bệnh con Novo ghẻ của em(xe máy các bác nhé:))), thỉnh thoảng tự nhiên chết máy làm thế nào cũng ko nổ được, chỉ còn cách bỏ đấy khoảng 30' sau là lại nổ được, mà cái bệnh này bị từ hồi mới mua sửa bao nhiêu chỗ đều ko được, chán quá cứ để vậy đi.:^)

chickfly

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phamtt viết đơn thì tiện thể nhắc cả cái lỗi khóa capo nữa nhé!
Xe của các cụ không biết đã bị lỗi này chưa? Ford làm cái khóa nắp capo chuối củ, muốn mở nắp capo phải hết sức nhẹ nhàng, cẩn thận như sau: nhét chìa vô, quay bên trái 1 vòng, quay bên 1 phải 1 vòng thì mới mở được (cái này thì ok) nhưng mà hễ mạnh tay một tí ti thôi là khóa lệch mất ren, hoặc gãy mất nẫy,.... và mất 1 triệu để mua cái khóa mới! Hoặc có nhờ thợ gia công thì chắc cũng chỉ đuoc dăm ba lần mở là gãy nẫy.
Xe có việc gì mà hỏng khóa nắp capo thì toi!
(c)