[Thảo luận] Khẩn cấp , bị bắn tốc độ ở TB .

gocart

Xe cút kít
Đường mới đâu fải đường 10 . Bác lại có quan điểm biển này ko cần nhac lại , sao từ tân đệ về cầu la cắm 1 biển , đi tiếp khoảng 3km ko có biển hết mà lại cắm tiếp biển KDDC nữa ?? ở vĩnh bảo hp và QL 21 cũ trước bệnh viện mỹ lôc vào đến TP ND cũng cắm lại 2 biển là sao ? Luật quy định tất cả biển báo hiệu GT qua điểm giao cắt thì cần nhắc lại ( ko ưu tiên biển nào ko cần nhắc lại ) Chẳng qua các sở GT của địa fương hay làm tắt , làm ẩu , ko cắm lại , thành ra tự 1 số người tự hiểu là ko cần nhắc lại ,
Cụ hiểu sai rồi.
Mỗi biển trong quy chế đều quy định rõ phạm vi hiệu lực và phạm vi của chúng không giống nhau. Biển 420 quy định hết hiệu lực khi gặp 421.

Biển đỗ xe này cũng có phạm vi khác. Nó kết thúc trước 10 m khi đến giao lộ kế tiếp. Chú nào đỗ trong khoảng đó là ăn đòn.

Vì vậy ta phải căn cứ quy định về từng biển mà chấp hành.

tuanma

Xe hơi
Chiều nay ,e xuất phát từ mễ , vũ thư tb ra đến ngã tư thẫm ở vũ thư e rẽ phải đi nam định , đến gần cầu tân đệ bị dừng xe và báo lỗi vi phạm tốc độ 64/50 ở huyện vũ thư , sau khi xem hình ảnh và quay lại , e thấy vấn đề như sau . Trên hành trình e đi ko có biển báo tốc độ hay khu dân cư , các a bảo có biển dân cư cách chỗ e rẽ ra 200m ( nhưng ko nằm trên đường e đi , nên e ko thấy ) nhưng các a ấy vẫn lập biên bản và cho e ghi ý kiến như trên vào là trên tuyến duong e lưu thông ko thấy có biền khu dân cư . E đã bị thu bằng , vậy xin các cao thủ cho biết e có bị nộp phạt ko ? nộp bao nhiu , và có biện pháp gì cứu vãn ko ah . e xin cảm ơn .
Cho hỏi có phải cụ đi từ đường tránh Thành phố ra không ah?

ThanhTungTB

Xe điện
Cụ hiểu sai rồi.
Mỗi biển trong quy chế đều quy định rõ phạm vi hiệu lực và phạm vi của chúng không giống nhau. Biển 420 quy định hết hiệu lực khi gặp 421.

Biển đỗ xe này cũng có phạm vi khác. Nó kết thúc trước 10 m khi đến giao lộ kế tiếp. Chú nào đỗ trong khoảng đó là ăn đòn.

Vì vậy ta phải căn cứ quy định về từng biển mà chấp hành.
Ở biển 420 và 421 , chỉ thấy nói đến ý nghĩa của từng biển , chứ có thấy nói đến hiệu lực của biển từ đâu đến đâu đâu bác ????

gocart

Xe cút kít
Ở biển 420 và 421 , chỉ thấy nói đến ý nghĩa của từng biển , chứ có thấy nói đến hiệu lực của biển từ đâu đến đâu đâu bác ????
Nó nói đó thôi: 420 bắt đầu khu dân cư.
421 Hết khu dân cư.

vusyhien

Xe máy
Lạ đường thì cứ dưới 50km/h mà đi thôi cụ ạ .như vậy thì cụ không cãi đc rồi

Tribute

Xe container
E nghĩ là vẫn cần cắm lại biển sau khi qua các điểm giao cắt ,hoặc có biển báo hạn chế tốc độ cho người tham gia gt ở đường nhánh ra được biết . Như ở TB , đi từ cầu tân đệ về sẽ thấy xuất hiện 2 biển báo khu vực đông dân cư , ở nam định QL21 cũ , ngay cạnh bệnh viện mỹ lộc có 1 biển báo KDDC , qua đó khoảng 3km lại có biển nhắc lại , Ở vĩnh bảo HP trên đường 10 về TB , trước ngã 3 khoảng 500m có biển báo KDDC , nhưng qua ngã 3 lập tức có biển báo nhắc lại luôn , Bác nghĩ sao về những trường hợp có cắm biển nhắc lại này ?? hay họ cắm thừa ????
Họ mở rộng phạm vi khu đông dân cư mà ko tháo bỏ biển cũ thôi. Việc GT cắm thừa, cắm thiếu biển là chuyện thường ngày. Trường hợp của cụ là thiếu biển 420 khi cụ đi từ đường vành đai vào đường nhánh dẫn đến khu đông dân cư nên xxx ko xử phạt được. Còn với quan điểm phải có biển 420 nhắc lại ở các giao cắt đường bộ của cụ là ko đúng quy định của Luật. Tùy cụ thôi, với cách hiểu như thế mà bị bắn ở chỗ khác em e cụ không cãi đc đâu.

ThanhTungTB

Xe điện
Nó nói đó thôi: 420 bắt đầu khu dân cư.
421 Hết khu dân cư.
Cái đấy là ai chả hiểu , đấy là ý nghĩa của từng biển báo , chứ ko fải hiệu lực của biển ,

ThanhTungTB

Xe điện
Họ mở rộng phạm vi khu đông dân cư mà ko tháo bỏ biển cũ thôi. Việc GT cắm thừa, cắm thiếu biển là chuyện thường ngày. Trường hợp của cụ là thiếu biển 420 khi cụ đi từ đường vành đai vào đường nhánh dẫn đến khu đông dân cư nên xxx ko xử phạt được. Còn với quan điểm phải có biển 420 nhắc lại ở các giao cắt đường bộ của cụ là ko đúng quy định của Luật. Tùy cụ thôi, với cách hiểu như thế mà bị bắn ở chỗ khác em e cụ không cãi đc đâu.
E ko hề cãi bác ah . Bác cũng đồng y là GT họ hay cắm thừa và thiếu biển GT đúng ko ah ...?? Nói thật với bác E đi nhiều rồi , e cũng dính tốc độ ở cầu khả lễ bắc ninh 55/40 , rồi đè vạch ở cẩm giàng hải dương .... E vẫn tìm ra sơ hở ở những chỗ thừa thiếu đấy mà thoát đấy bác ah . Họ là người thi hành pl mà còn sai thì tại sao dân mình cứ fải sợ nhỉ , tham gia giao thông là tuân thủ biển báo , ko có biển báo e lý luận đến cùng .

gocart

Xe cút kít
Cái đấy là ai chả hiểu , đấy là ý nghĩa của từng biển báo , chứ ko fải hiệu lực của biển ,
Để chính xác, em đã phải lấy từ Công báo của chính phủ post lên đây, không thừa mà cũng chẳng thiếu.
Bác cho cái điều khoản nào nói biển đô thị phải nhắc lại sau mỗi giao lộ để anh em biết.
Quy định về tốc độ trong khu đông dân cư.
http://www.moj.gov.vn/vbpq/Lists/Vn bn php lut/View_Detail.aspx?ItemID=11795

Chỉnh sửa cuối:

duyhung30

Xe hơi
Cái món này đoạn thị trấn an lão hải phòng đi ra QL10 nhiều xe bị xxx bắn suốt

anhtho

Xe ngựa
Cụ lái cũng lâu rồi sao vẫn lăn tăn là biển khu ĐDC là phải cắm nhắc lại nhỉ. Cụ đi quốc lộ 2 qua thành phố Việt trì, và thử ước lượng xem có phải hơn 10km tính từ biển khu đông dân cứ tới biển hết khu đông dân cư không, và ko hề có nhắc lại. Hầu như các thành phố, thị xã thị trấn, thị tứ.. nào cũng vậy. Quốc lộ 1 thì có: Phủ lý, Ninh bình, Bỉm sơn, Hà Trung..

ThanhTungTB

Xe điện
Cụ lái cũng lâu rồi sao vẫn lăn tăn là biển khu ĐDC là phải cắm nhắc lại nhỉ. Cụ đi quốc lộ 2 qua thành phố Việt trì, và thử ước lượng xem có phải hơn 10km tính từ biển khu đông dân cứ tới biển hết khu đông dân cư không, và ko hề có nhắc lại. Hầu như các thành phố, thị xã thị trấn, thị tứ.. nào cũng vậy. Quốc lộ 1 thì có: Phủ lý, Ninh bình, Bỉm sơn, Hà Trung..
Ko phải e lăn tăn , nhưng e hay đi tuyến Tb , Nam định , Hải phòng , sao vẫn thấy có biển nhắc lại , thì e hỏi và tranh luận với các bác như thế , chứ ko có ý gì . Thôi sau đợt này e xin rút kinh nghiệmvà chú ý hơn về vấn đề này . Xin cảm ơn các bác đã quan tâm và góp ý .

anhtho

Xe ngựa
Ko phải e lăn tăn , nhưng e hay đi tuyến Tb , Nam định , Hải phòng , sao vẫn thấy có biển nhắc lại , thì e hỏi và tranh luận với các bác như thế , chứ ko có ý gì . Thôi sau đợt này e xin rút kinh nghiệmvà chú ý hơn về vấn đề này . Xin cảm ơn các bác đã quan tâm và góp ý .
Khẳng định với cụ là ko có biển nhắc lại, trừ phi: chỗ đó là 2 khu đông dân cư riêng biệt hoặc người ta chưa tháo biển cũ (ví dụ đường 5 có dạo biển mới, cũ lẫn lộn). Ví dụ ở HP, nếu cụ theo đường mới từ Quán Toan là chỉ có 1 biển khu đông dân cư và sau đó vào phố là không nhắc lại nữa.

domdomden

Xe đạp
E cũng hay đi tuyến này nhưng ko thấy cái biển nhắc lại nơi ĐDC. chỉ thấy mỗi Quảng Ninh ở chỗ Cẩm Phả là có biển nhắc lại nhưng chắc do GTCC lười nhổ hay sao ấy.

gocart

Xe cút kít
E cũng hay đi tuyến này nhưng ko thấy cái biển nhắc lại nơi ĐDC. chỉ thấy mỗi Quảng Ninh ở chỗ Cẩm Phả là có biển nhắc lại nhưng chắc do GTCC lười nhổ hay sao ấy.
Cẩm phả không phải là biển chưa nhổ mà là 2 khu đông dân cư trên một đoạn đường:))