[Thảo luận] Khẩn cấp , bị bắn tốc độ ở TB .

podr everet

Xe buýt
Kính thưa tất cả các bác . Là ngày 22/12 vào lúc 13h30 e bị dừng xe , và lập biên bản lỗi tốc độ tại khu vực cầu nhì vũ thư , sau khi được hướng dẫn cho e hình ảnh vi phạm và lỗi 64/50 , được dẫn quay lại vị trí bắn , Sau khi thấy vị trí bắn nằm saungã 4 khoảng 500 , mà biển báo khu dân cư nằm trước ngã 4 1km . Nhưng e lại xuất phát từ đường nhánh ngang của ngã 4 đi ra , và rẽ phải ( biển nằm bên trái , trên chỗ rẽ ra 1kn ) ....Như vậy e ko hề thấy biển báo , sau khi trình bày với nguoi bắn tốc độ ko được , e lên trình bày với tổ dừng xe ,tổ dừng xe kiên quyết lập biên bản giữ bằng , yêu cầu e về fòng giải trình , Thế là e làm văn bản giải trình gửi fòng và có nhắc đến là trên xe có cam hành trình , ....Và điểm nhấn trong đơn của e là , Tất cả các biển báo biểncấm , sau khi qua các đường có giao cắt , thì fải có biển nhắc lại , nếu ko có biển nhắc lại thì biển báo trước đó ko còn hiệu lực ...
Tóm lại vừa xong e đã được 1 chị trung tá phó phòng trả lại giấy tờ và yêu cầu e ký tên ghi rõ đã nhận lại bằng và miễn xử phạt ....
Trong cái lý cũng fải có cái tình các bác ah . Xin cảm ơn fòng scgt thái bình , trong trường hợp nàycác đồng chí đã xử lý rất thấu tình đạt lý , .e xin cảm ơn nhiều .
Hic hic.. Lẽ ra phải bồi thừơng thiệt hại cho cụ chớ? Sao phải cảm ơn nhỉ!

Gat 66

Xe hơi
Em xin vâng lời cụ đấy ạ . Mỗi thứ một tý cho đời nó lành ....

heroesdaubu

Xe điện
Quen cũng ăn đạn cụ ạ. Hôi mấy năm trước em bị ở đoạn nghĩa trang đầu thành phố, chỗ đường ven sông ấy. Alo cho ông cậu em làm đội trưởng một huyện mà các anh ấy vẫn cho ăn biên bản như thường, nhưng được cái các anh ấy thương tình cho nộp tiền đi luôn mà không giữ giấy tờ, vì hôm đó là CN không đi đâu nộp phạt được.

Cũng khổ thân các anh ấy ngồi viết biên lai cho em mà mồ hôi mồ kê nhễ nhại, số biên lai lên đến hàng chục cái, em còn chẳng thèm đếm là bao nhiêu cái, bao nhiêu tiền nữa cơ ạ. Gấu nhà em nó ở lại giám sát và thanh toán khoản đó, lần đầu em đi 4b bị bắn đó ạ.
bắt đầu qua ngã 3 đi đường 10 đi Hp rồi qua cầu là biển đô thị, từ đó cứ tèn tèn 50 là ko sao đâu cụ. Cụ cứ nhìn đôi xe khách đi ngoan như cún ấy thì biết luật lá thế nào. Đặc biệt ko hề chơi bẩn như xxx Hải dương bắt vượt phải, cụ cứ xi nhan đi làn phải thỏa méo chỉ cần ko quá 50

ThanhTungTB

Xe điện
bắt đầu qua ngã 3 đi đường 10 đi Hp rồi qua cầu là biển đô thị, từ đó cứ tèn tèn 50 là ko sao đâu cụ. Cụ cứ nhìn đôi xe khách đi ngoan như cún ấy thì biết luật lá thế nào. Đặc biệt ko hề chơi bẩn như xxx Hải dương bắt vượt phải, cụ cứ xi nhan đi làn phải thỏa méo chỉ cần ko quá 50
Vì TB ko có biển phân làn mà , chỉ hạn chế tốc độ thôi bác ah .

NexusTwo

Xe tải
Cụ chủ cho nhà cháu hỏi là cụ rẽ từ đường nhánh ra đường chính thì đường nhánh cụ được phép chạy tối đa bao nhiêu ạ?
Theo suy đoán của em đường nhánh này bị giới hạn 50Km/h.

ThanhTungTB

Xe điện
Cụ chủ cho nhà cháu hỏi là cụ rẽ từ đường nhánh ra đường chính thì đường nhánh cụ được phép chạy tối đa bao nhiêu ạ?
Theo suy đoán của em đường nhánh này bị giới hạn 50Km/h.
Vâng nhiều người cũng đã hỏi e câu này ah , Thực tế trong đường nhánh là e ko thấy biển báo tốc độ , mà cho dù là có đi chăng nữa thì cũng ko quan trọng , vì vị trí e bị bắn ko nằm trong đường nhánh , mà nằm ở trục chính QL10 , Vì thế nếu bên trobg có biển tốc độ mà qua ngã 4 giao cắt này kocó biển nhắc lại , thì biển báo đó ko còn tác dụng bác ah .

anhtho

Xe ngựa
Vâng nhiều người cũng đã hỏi e câu này ah , Thực tế trong đường nhánh là e ko thấy biển báo tốc độ , mà cho dù là có đi chăng nữa thì cũng ko quan trọng , vì vị trí e bị bắn ko nằm trong đường nhánh , mà nằm ở trục chính QL10 , Vì thế nếu bên trobg có biển tốc độ mà qua ngã 4 giao cắt này kocó biển nhắc lại , thì biển báo đó ko còn tác dụng bác ah .
Biển báo tốc độ thì cần nhắc lại, còn biển khu đông dân cư thì ko cần. Thường trên một trục qua khu đông dân cư chỉ bắt đầu bằng 1 biển khu đông dân cư và kết thúc bằng biển hết khu đông dân cư.

ThanhTungTB

Xe điện
Biển báo tốc độ thì cần nhắc lại, còn biển khu đông dân cư thì ko cần. Thường trên một trục qua khu đông dân cư chỉ bắt đầu bằng 1 biển khu đông dân cư và kết thúc bằng biển hết khu đông dân cư.
quy định nào nói thế hả bác ? Tại sao ở tỉnh e , vẫn có biển nhắc lại là sao ? Cụ thể từ cầu sa cát về đến vũ thư vẫn có cắm 2 biển khu đông dân cư, và từ cầu la kéo về km6 Tp khoảng 3km nằm trên 1 trục dduong chính vẫn cắm 2 biển khu dân cư ?? Bác có quy định nào quy định biển nài cần nhắc lại , biển nào ko cần nhắc lại hay ko ? hay chỉ là theo bác nghĩ thế .

anhtho

Xe ngựa
quy định nào nói thế hả bác ? Tại sao ở tỉnh e , vẫn có biển nhắc lại là sao ? Cụ thể từ cầu sa cát về đến vũ thư vẫn có cắm 2 biển khu đông dân cư, và từ cầu la kéo về km6 Tp khoảng 3km nằm trên 1 trục dduong chính vẫn cắm 2 biển khu dân cư ?? Bác có quy định nào quy định biển nài cần nhắc lại , biển nào ko cần nhắc lại hay ko ? hay chỉ là theo bác nghĩ thế .
Nếu biển khu đông dân cư mà cắm tới 2 lần trên trục đường là em chưa thấy, hoặc họ chưa kịp cắm biển hết khu đông dân cư, hoặc đó là sáng kiến của GTCC quê cụ (giống như HN vẽ làn to :) ). Cụ cứ chiểu luật mà ra thôi. Em đi hết cái quốc lộ 1 từ Lạng sơn vào Cà Mau cũng chưa tìm thấy chỗ nào 2 biển khu đông dân cư cắm liên tiếp cả .

Quy định thế nào thì em dã trích dẫn nguyên văn ở post trước cũng trong thớt này.

Chỉnh sửa cuối:

luckyme

Xe buýt
Chiều nay ,e xuất phát từ mễ , vũ thư tb ra đến ngã tư thẫm ở vũ thư e rẽ phải đi nam định , đến gần cầu tân đệ bị dừng xe và báo lỗi vi phạm tốc độ 64/50 ở huyện vũ thư , sau khi xem hình ảnh và quay lại , e thấy vấn đề như sau . Trên hành trình e đi ko có biển báo tốc độ hay khu dân cư , các a bảo có biển dân cư cách chỗ e rẽ ra 200m ( nhưng ko nằm trên đường e đi , nên e ko thấy ) nhưng các a ấy vẫn lập biên bản và cho e ghi ý kiến như trên vào là trên tuyến duong e lưu thông ko thấy có biền khu dân cư . E đã bị thu bằng , vậy xin các cao thủ cho biết e có bị nộp phạt ko ? nộp bao nhiu , và có biện pháp gì cứu vãn ko ah . e xin cảm ơn .
Nếu cụ ghi ý kiến vào biên bản đúng như những gì cụ nói ở đây: hành trình của cụ đi từ đâu, không có biển báo nên không biết quy định tốc độ ... thì mới có cơ sở để chiển. Nếu không ghi thì thua. Lý do để chiến: người tham gia giao thông chỉ có thể căn cứ vào hệ thống báo hiệu đường bộ để tham gia giao thông, không có báo hiệu thì không có căn cứ để tuân theo, không phạt được. Ngoài ra, cụ còn có quyền yêu cầu cho xem bằng chứng bằng hình ảnh. Nếu có xe đi trước cụ trong hình ảnh, đặc biệt là 2b thì cụ càng có cơ sở nói có thể xxx bắn nhầm vào xe máy rồi bảo cụ đi quá tốc độ.

ThanhTungTB

Xe điện
Nếu cụ ghi ý kiến vào biên bản đúng như những gì cụ nói ở đây: hành trình của cụ đi từ đâu, không có biển báo nên không biết quy định tốc độ ... thì mới có cơ sở để chiển. Nếu không ghi thì thua. Lý do để chiến: người tham gia giao thông chỉ có thể căn cứ vào hệ thống báo hiệu đường bộ để tham gia giao thông, không có báo hiệu thì không có căn cứ để tuân theo, không phạt được. Ngoài ra, cụ còn có quyền yêu cầu cho xem bằng chứng bằng hình ảnh. Nếu có xe đi trước cụ trong hình ảnh, đặc biệt là 2b thì cụ càng có cơ sở nói có thể xxx bắn nhầm vào xe máy rồi bảo cụ đi quá tốc độ.
Vâng e có ghi rõ ý kiến trong biên bản là ...( tôi hoàn toàn ko chấp nhận lỗi này , vì lộ trình xuất phát của tôi đi ra từ đường nhánh , ko hề thấy biển báo tốc độ hay khu dân cư , hình ảnh bắn xe tôi ko hề hiển thị tôi bị bắn trong khu vực đông dân cư , đề nghị fòng xem xét ) .

dhcuong84

Xe buýt
Cụ làm cái văn bản (khiếu nại, tố cáo, kiến nghị, phản ánh...) gửi đến cấp trên của mấy ông xxx này là okie thôi. Cụ tìm hiểu xem cái đường tránh mà cụ đi ấy, nó là Quốc lộ, tỉnh lộ hay huyện lộ, vì những đường đó đều nằm trong hệ thống đường GTĐB, không thể có chuyện cắm ở nhánh này mà không cắm nhánh kia (trường hợp đường liên thôn, liên xã, nội bộ...thì khác).

xelu1984

Xe buýt
ThanhTungTB sống ở TB nhưng có cái tính Lý Ông Mèo , biết là đang chạy ở thị trấn VT , mà đã là thị trấn thì là khu đdc rồi , trong khu đdc có nhiều ngã ba ngã tư , chỗ nào ông Mèo cũng đòi phải cắm lại biển báo à ? Bác k phải nộp phạt là may rồi , nhưng các cụ khác có ý phân tích giúp bác hiểu thì bác nên nghe , đừng lý sự cùn thế .

Chỉnh sửa cuối:

xe than

Xe tăng
Như nhiều lần em có ý kiến là trong khu vực đông dân cư thì kẻ vạch phân cách đường cách mầu trắng ngoài khu đông dần cứ thì vạch màu vàng để lái xe dễ nhận biết mà chúng nó éo thực hiện,chắc sợ ảnh hưởng đến miếng cơm của chúng nó.

xitruman

Xe buýt
thôi học phí đi cụ ơi , làn sau đi sẽ nhớ và chấp hành !
Theo em không phải là vấn đề học phí hay không chấp hành. Mà vấn đề ở đây là giả sử em ở nơi khác tới, em đi từ đường nhánh ra đường chính, không gặp biển báo khu dân cư/hạn chế tốc độ thì làm sao em biết được để chấp hành.
Còn em ủng hộ cụ chủ làm khiếu nại nếu cụ có cam hành trình.

ThanhTungTB

Xe điện
ThanhTungTB sống ở TB nhưng có cái tính Lý Ông Mèo , biết là đang chạy ở thị trấn VT , mà đã là thị trấn thì là khu đdc rồi , trong khu đdc có nhiều ngã ba ngã tư , chỗ nào ông Mèo cũng đòi phải cắm lại biển báo à ? Bác k phải nộp phạt là may rồi , nhưng các cụ khác có ý phân tích giúp bác hiểu thì bác nên nghe , đừng lý sự cùn thế .
Sao bác lại nói thế nhỉ . Là người lái xe khi đi trên tất cả 64 tỉnh thành , nếu ko có biển báo , e hỏi bác có biết có biết đâu với đâu ko ?? Tất cả fải dựa trên cơ sở biển báo để nguoi tham gia giao thông tuân thủ chấp hành , còn việc cắm biển , thì có đến nghìn cái ngã giao nhau thì cũng fải cắm , luật quy định là fải có biển nhaecs lại sau khi qua giao cắt . Đây là trường hợp e là nguoi tb nên e mới để họ cầm giấy tờ của e , còn ở tỉnh ngoài còn lâu e mới đưa giấy tờ ra trong truong hợp này , dù là đường quen hay đường lạ thì cũng fải đúng luật mà đi chứ , bác bảo e là mèo là sao nhỉ ? bác ở đâu đấy ?

Tribute

Xe container
Vấn đề là cái nhánh đó xuất phát từ đâu, có liên thông với 1 đường ko đông dân cư không và đầu vào nhánh đó có biển 420 hay không.
Cụ @ThanhTungTB kiểm tra lại xem cụ đi từ đâu để vào được cái nhánh đó? Có thể cụ đã không để ý khi qua 1 biển 420 nào đó trên đường đi vào khu dân cư đó. Hiệu lực biển 420 là cho cả khu dân cư nhé, ko có nhắc lại mỗi khi gặp giao cắt đâu.

ThanhTungTB

Xe điện
Cụ @ThanhTungTB kiểm tra lại xem cụ đi từ đâu để vào được cái nhánh đó? Có thể cụ đã không để ý khi qua 1 biển 420 nào đó trên đường đi vào khu dân cư đó. Hiệu lực biển 420 là cho cả khu dân cư nhé, ko có nhắc lại mỗi khi gặp giao cắt đâu.
E đi từ đường vành đai fía sau đường nhánh này bác ah , đường vành đai cho fép chạy 80 bác ah .

oto_cafe

Xe tải
Tất cả các ngã ba ngã tư phải có biển nhắc lại chứ ạ,cụ chủ cứ chiến đấu đi để anh em lấy kinh nghiệm.