[Funland] khách tố bị tua công tơ khi mua xe cũ của salon

Grandtouring

Xe điện
Các cụ đang nói về cái này phỏng?

Đấy. Họ ghi là "đi đúng hơn 5 vạn", thì xe đã đi 10 vạn hay 100 vạn thì có sai đâu (đều hơn 5 vạn cả) :-D

Tiger Hunter

Xe container
Đi mua xe cũ thì đánh giá chất lượng lúc đó mới quan trọng chứ cái số đó ý nghĩa gì đâu nhỉ?

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Hành vi tua công tơ cần khép vào tội lừa đảo và phải xử lý hình sự.

Hoclaimaybay.69

Đi bộ
Cũng do thói quen sĩ diện của người mua vn nữa, ưa bình thức
Con k3 anh mới mua ad, đi nhiều chưa anh, ôi mua đc cái xe chất đi ít lắm có 2v
Con k3 anh mới mua àd, xe đi cũng nhiều rồi chú, 12v

doramail18

Xe tải
Vụ này là salon quên lót tay hãng nên nó khai thật, chứ thợ hãng cũng toàn nhấm nháy salon kiếm tí cháo, trừ xe đâm đụng quá nặng, còn lại vào hãng, xin lỗi chứ, đel bao giờ báo km =))
Quá đắt. Chỉ 250K cụ nhé. Trong vòng 5 phút xong.
Cụ mật thư cho cháu chỗ tua với , cháu cũng đang cần đẩy con vợ già sang tay chồng mới :D

kts_cheguevara

Xe tải
Văn này thì gaâ nào mà chẳng phải học thuộc hả cụ?
Kể cả mua của người quen... họ tua khi nào sao mình biết được.

Lên thấy xe ngon, máy ngon, không đâm đụng lớn và giá hợp lý thì quyết thôi
Quan trọng là với thằng chưa biết gì, chưa mua xe ô tô bao giờ, tích cóp được 1 khoản đi mua xe, rất máu, rất tin tưởng mà xe lại không được " ngon" giá thì nhìn lại lại rất cao mới mất dạy chứ, chứ chuyện tua công thì e cũng cho là bình thường.
Chăn gà cũng được 1 lần thôi, với e cũng chỉ dính 1 lần chứ bây giờ thì bọn lừa đảo có ăn ccc em nữa ấy

Chỉnh sửa cuối:

sactimtn

Xe tăng
Quan trọng là với thằng chưa biết gì, chưa mua xe ô tô bao giờ, tích cóp được 1 khoản đi mua xe, rất máu, rất tin tưởng mà xe lại không được " ngon" giá thì nhìn lại lại rất cao mới mất dạy chứ, chứ chuyện tua công thì e cũng cho là bình thường.
Chăn gà cũng được 1 lần thôi, với e cũng chỉ dính 1 lần chứ bây giờ thì bọn lừa đảo có ăn ccc em nữa ấy
Hehe thế mới nói phải tự tin, thuê thợ,... cụ ạ. Đừng tin lời của thằng buôn xe nào và nhất là người quen nữa
Các cụ có câu là: càng quen càng lèn cho đau đấy thôi

6V4 PRADO

Xe điện
Trước em giao bán v2 có câu: sai số km trên đồng hồ thì tặng xe luôn mà có cụ vưỡn chê lên chê xuống :-?

F.I.A.T

Xe điện
Vụ này do ông khách đang sống ở bển về chưa quen với thiên đường thôi, hoặc showroom này bị gài phốt.

nhưng xét cho cùng showroom cũng lập lờ vụ km, sòng phẳng thì phải nói là chủ trước có tua hay ko anh ko biết, nhưng anh nhập vào thì đúng như này :)):))

Chứ ở mình cứ xác định bình thường 1 năm chạy 1,5v đến 2v là bình thường, cứ thế mà nhân lên nhưng cũng chỉ để tham khảo thôi.

Ngố.Rừng

Xe buýt
Em hóng tiếp vừa đọc báo xong, hình như cụ ấy cũng có gian hàng trên này, đúng ra lên lặng lặng mà xử lí, phát này nổ to rồi, lại kêu nhân viên đăng, vãi mứt.

vừa đi vừa láii

Xe container
Chết, em cứ tưởng salon khuyến mãi quả tua công tơ ;)). Mai mốt bán đi đỡ mất phí tua lại :))

myob

Xe tăng
Em giả dụ nguồn cơn thế này, không biết có phải không? Đầu tiên các chỗ đều bán đàng hoàng cả. Khởi nguồn từ việc có 1 vài chỗ tua km. Bán được tiếng xe mới hơn nên dễ bán hơn hẳn.
Các chỗ khác khó mà kiên định để làm ăn nghiêm túc được vì khó cạnh tranh.
Đúng ra thì sẽ phải có cuộc chiến giữa 2 phe thiện ác, nhưng thay vào đó là sự thoả hiệp ngầm?!
Đó chính là kẽ hở mà ước gì có sự quản lý chặt chẽ của cơ quan chức năng đối với việc này.
Tình huống này nếu bị hại kiên quyết chiến đấu thì em cho là có cơ sở và cơ hội chiến thắng ạ.
Đấy cũng là một khía cạnh cụ ạ, ngoài ra nhiều người sau khi làm ở chỗ này, đến chỗ khác thì lây lan sự dan manh đó khiến cho giờ em cứ mặc định đừng có mà mua xe cũ ở gara ngoài cho nó nhẹ cái thằng người cụ ạ. Còn người mua thì tiền của họ, họ cứ tiêu nhưng dù có kiểm tra thế nào, làm sao tài bằng mấy ông chủ gara buôn từ xe cỏ đến xe nhiều tiền nếu như họ chủ định dấu chất lượng của xe.

Menviet

Xe hơi
E cũng dính một lần từ mấy năm trước, xe tua giảm gần chục vạn km, cũng nick kdcn trên of. Văn vở, đưa đẩy như thật. Do cần gấp lại sát tết nên cũng hơi chủ quan, có kiểm tra nhưng không kỹ. Mua về đi được một tháng thì bắt đầu phát sinh lỗi phải thay thế hết cái này đến cái khác, mất rất nhiều thời gian.
Tóm lại chả tin ông nào hết, rút kinh nghiệm cứ kiểm tra hãng (nhưng cần có cách để các ông thợ không phím với thợ trong hãng) kết hợp thêm có anh em nào biết về xe đi cùng thì tốt.