Khách mua Time và Park hill là ai ? ( Mời các cụ yêu ghét time vào chém tiếp )

tuandavid

Xe hơi
Em là em thấy dân timescity lười tập thể dục, T18 có cái bể bơi bé tý tẹo mà vắng lưa thưa :D

Chungmersedes

Đi bộ
Cccm thông thái cho em hỏi tổng diện tích đất của hai khu này là mấy chục hecta, và tổng số căn hộ ở trên khu đất này.
Giả định mỗi căn hộ có 3 người ở, chia cho tổng diện tích đất thì biết là cao cấp hay không ngay thôi. Em dân nghèo dốt toán nên chỉ biết đến như vậy, hí hí.

Tổng khu này 36 héc cụ ạ mỗi toà khoảng 600 hộ nhưng cụ chia ra m2 thì em nghĩ cụ chạy lên Lào Cai mỗi người một đồi cho rộng rãi. nó còn dựa vào nhiều khía cạnh nưa chứ bác

emeraldflagon

Xe buýt
Vinschool là trường mới nên những thông kê trên chưa rõ ràng bác nhé.
- chưa có khoá cấp 3 nào tốt nghiệp cả, nên tỷ lệ đỗ DH và du học chưa có thống kê.

- thi sang trường chuyên cấp 3 ở HN: top đầu như Ams thì chắc không bác nhé (cái này phụ thuộc tư chất). Top những trường như Chu Văn An, Nguyễn Huệ, Thăng Long thì em tin là cũng có cơ hội (cao hay thấp thì tuỳ cháu). Tỉ lệ và thống kê bao nhiêu thì cũng chưa có khoá cấp 2 nào lên cấp 3 nên chưa rõ bác ah.

- về tiếng Anh: theo đánh giá cá nhân em là các cháu sẽ rất khá, giao tiếp và phát âm chuẩn. Em thực sự không quan tâm lắm Toefl/Ielts bác ah, cái này đúng là thước đo, nhưng học tốt và luyện tập 1 chút là IELTS 7.0 đơn giản. Vì em đã làm việc ở nước ngoài, giờ là quản lý ở cty nước ngoài nên cái em hướng đến là cháu nói tốt, giao dịch được với người nước ngoài cả trực tiếp và qua điện thoại. Mong là ở thế hệ các cháu nói tiếng Anh tiệm cận được với native speakers là tốt nhất.

- Em bổ sung thêm là em thấy Vin đào tạo kỹ năng sống cho các cháu khá bài bản và tốt. Em nghĩ cái này cũng quan trọng, chỉ sau kiến thức văn hoá. (Thực lòng không muốn phê bình nặng nề, nhưng nhiều kiến thức văn hoá của bộ giáo dục trong chương trình các cháu học từ cấp 1- cấp 3 sau này hầu như không dùng)

- Vin cũng chỉ là trường Việt Nam chất lượng cao chứ không phải quốc tế. Chất lượng thì cũng là chấp nhận được, không có gì quá cao siêu hay cao sang. Em thấy phù hợp, chứ không hẳn là đánh giá cao.
em không rõ bây giờ thế nào chứ vào thăng long, kim liên, trần phú là cần phải có hộ khẩu

chanthat123

Xì hơi lốp
Time ổn mà các cụ, chê thì em thấy VN chê cả nhà của anh Trump ở Nĩu Ước ấy chứ.
Em thì em tin mấy cụ đi xe dăm tỷ và sống ở Time hơn mấy cụ biết tường tận cả nhà anh Thản rồi vào đấy đấu hình với Time.

dungslayer

Xe tăng
Xem những tấm hình này thì nhiều người có cảm giác khách ở Tham Pác là giới tinh hoa Hanội và các tỉnh, (theo cụ chủ thớt nói) có đặc điểm chung là mến chuộng phong cách xây dựng của đại gia điếu cày Thanh Thản, nhung ko thich thuonghieu Mường Thanh nên mua ở đây.

Thay cái quần có khi phải đóng hết cửa, chứ không tí sau lại lên phây :))

haivanphe

Xe container
Thầy giỏi trò mới giỏi. Vin đang thiếu gv giỏi kn nghiêm trọng. Toàn gv trẻ. Có vấn đề gv giỏi nói 1 hiểu luôn. Gv chưa kn nói mãi trẻ ko hiểu chán luôn. Sắp tới các khu đô thị bên kia của Vin cũng mở school. Chất lượng ko đồng đều. Vin đã bắt đầu thi phân lớp chọn nhé. Lớp này để marketting

P.s. Các cụ đều đã học thi đều hiểu Gặp dc thầy giỏi học rất thích. Mà thầy giỏi ko nhiều

Nói về ở thì e cũng thích ở times. Nói về gd em thấy chưa ổn
Ps2. E nói gv Giỏi kn ko phải già nhé. Nghề gv cũng như bao nghề khác thôi. Cần mất một tg để đạt độ chín trong sự nghiệp
Con em học lớp được gọi là mũi nhọn đây ạ. KKK.

haivanphe

Xe container
Là một cư dân của Times City thì em xin có ý kiến như sau ạ. Times được cái cảnh quan trong khu thoáng hơn Royal, có bệnh viện, trường học từ mẫu giáo lên đến hết cấp 3 (cái này em ưng), dịch vụ của Vinhomes khá ok (chả biết sau 10 năm miễn phí sẽ như thế nào). Còn lại thì nó cũng là một cái xã hội thu nhỏ thôi, nghiện có, cave có, người ngoại tỉnh có, người thuê nhà vô ý thức có. Nói chung là cũng phức tạp ạ.

emyeumazda

Xe buýt
Em cũng cùng quan điểm với cụ, đời người sao cứ phải khổ từ lớn đến bé, nên con em, em cho chơi tẹt ga, hoàn thành xong bài cô giao ở trường là chơi cả ngày, thứ 7, chủ nhật chơi cả ngày, chả đi học thêm học nếm gì văn hóa gì cả, cứ bóng rổ, nhạc nhẽo cho vui, mà nó thích thì cho đi học mấy môn đàn ca sáo nhị, ko thích thì ở nhà cũng chả sao
Nhiều người cứ thích con đỗ đạt đại học nọ kia, đi tây đi tàu đủ cả, em thì chỉ cần con nó vui vẻ, được làm những việc mà nó thích
Sao mà bác quan điểm giống em thế. Em cũng chỉ cần con khỏe mạnh và vui vẻ. học hành thì cứ bình thường là được , còn đâu cho con chơi không ép cháu phải thi thố nọ kia , giờ chẳng biết như nào là giỏi . bé tý đã luêyện thi olympic trên mạng nhiều mà làm gì.Khổ thân các cháu,

be bư

Xe ngựa
Xin lỗi cụ, nhưng cụ đúng là hơi bị ếch ngồi đáy giếng ạ, thiên hạ mênh mông thiếu gì chỗ tốt (ngày nào e cũng nghe sale Vin mời mua chỗ khác).E thì đánh giá người mua Time là những người thế này:
1/. Thứ nhất người mua Time là những người mắc bệnh lười trầm trọng. Lười từ lúc đi mua nhà (ít chịu tìm hiểu, ít nghiên cứu về xây dựng), lười trong cuộc sống (vì chỉ muốn ăn sẵn dưới siêu thị).
2/. Nhiều thời gian cho công việc nhưng ít thời gian cho mình (ỷ lại vào vợ, ô sin và hệ thống dịch vụ khép kín của Vin)
3/. Quen ở trong không gian nhỏ, quen với cuộc sống kiểu đô thị (Không sợ tắc đường, càng đông càng vui).
4/. Có tiền ở mức vừa phải (vì nhiều thì sẽ ở Siputra, Vin Sài Đồng, biệt thự, ít thì ở Linh Đàm, Cầu Bươu, Xa La)
5/. Làm việc quanh Đống Đa trở lại (vì xa hơn thì 0 kịp giờ làm).
6/. Sính hàng hiệu nhưng kém thông minh trong tiêu dùng (Vin là hàng hiệu nhái).
7/. Là những người khôn ngoan nhưng tự phụ và bảo thủ (vì kiếm được tiền, nhưng mua hớ thì 0 bao giờ chịu nhận).
8/. Giỏi kiếm tiền nhưng không hiểu gì về BĐS (vì người hiểu về BĐS là những người đã bán hàng của Vin rồi).

E ngu muội chỉ có mấy nhận xét thế, nhưng mà tính e hay nói thật. Các cụ có giận thì cũng tự nhìn lại mình xem nhá.:D
phét em chả tin ;))

be bư

Xe ngựa

cadan

Xe container
Ảnh đẹp và chân thực.

Đủ để nhấn mạnh khu "rì-sọt" này có rất nhiều nhà.

Và vì nhiều nhà nên sẽ có rất nhiều người ở.

Và vì nhiều người ở nên không rõ khi từng ấy người tràn ra các diện tích công cộng thì còn ...chỗ đứng để chụp ảnh không ạ

Hầu Các cụ ảnh Times và park Làng vs Rỳ sọt chỗ e.

trongkhanh09

Xe tăng
chắc cụ chủ cũng có 1 căn ở Times nên đang tự nâng giá mình :D
Em thì em tự nhận em ngu dốt, đố kỵ, hằn học thôi. vì em *éo thích times :))

T.arc

Xe tải
Ảnh đẹp và chân thực.

Đủ để nhấn mạnh khu "rì-sọt" này có rất nhiều nhà.

Và vì nhiều nhà nên sẽ có rất nhiều người ở.

Và vì nhiều người ở nên không rõ khi từng ấy người tràn ra các diện tích công cộng thì còn ...chỗ đứng để chụp ảnh không ạ
Sao cụ ko nói luôn cả dân thủ đô tràn ra ngoài đường thì có chỗ để đi ko? :))). Cả dân Hà nội đái thì có ngập hồ Tây ko?

emyeumazda

Xe buýt
Sự thật thì hay mất lòng nhưng mà càng ngày khu Park hill càng đẹp và gây ngạc nhiên cho chúng ta , Có nhiều cụ nhìn thấy đẹp mà sinh ra ghen ăn tức ở rồi dèm pha bàn tán chê bai, âu cũng là vấn đề tâm lý bình thường , nhưng khi các cụ đó về nhìn cái cổng nhà mình lại nghĩ đến cái cổng chào của park hill thì lại càng thêm trằn trọc. :)

mrrekl

Xe tải
Xem những tấm hình này thì nhiều người có cảm giác khách ở Tham Pác là giới tinh hoa Hanội và các tỉnh, (theo cụ chủ thớt nói) có đặc điểm chung là mến chuộng phong cách xây dựng của đại gia điếu cày Thanh Thản, nhung ko thich thuonghieu Mường Thanh nên mua ở đây.

Cười té ghế với bác này :))

psy

Xe buýt
Xin lỗi cụ, nhưng cụ đúng là hơi bị ếch ngồi đáy giếng ạ, thiên hạ mênh mông thiếu gì chỗ tốt (ngày nào e cũng nghe sale Vin mời mua chỗ khác).E thì đánh giá người mua Time là những người thế này:
1/. Thứ nhất người mua Time là những người mắc bệnh lười trầm trọng. Lười từ lúc đi mua nhà (ít chịu tìm hiểu, ít nghiên cứu về xây dựng), lười trong cuộc sống (vì chỉ muốn ăn sẵn dưới siêu thị).
2/. Nhiều thời gian cho công việc nhưng ít thời gian cho mình (ỷ lại vào vợ, ô sin và hệ thống dịch vụ khép kín của Vin)
3/. Quen ở trong không gian nhỏ, quen với cuộc sống kiểu đô thị (Không sợ tắc đường, càng đông càng vui).
4/. Có tiền ở mức vừa phải (vì nhiều thì sẽ ở Siputra, Vin Sài Đồng, biệt thự, ít thì ở Linh Đàm, Cầu Bươu, Xa La)
5/. Làm việc quanh Đống Đa trở lại (vì xa hơn thì 0 kịp giờ làm).
6/. Sính hàng hiệu nhưng kém thông minh trong tiêu dùng (Vin là hàng hiệu nhái).
7/. Là những người khôn ngoan nhưng tự phụ và bảo thủ (vì kiếm được tiền, nhưng mua hớ thì 0 bao giờ chịu nhận).
8/. Giỏi kiếm tiền nhưng không hiểu gì về BĐS (vì người hiểu về BĐS là những người đã bán hàng của Vin rồi).

E ngu muội chỉ có mấy nhận xét thế, nhưng mà tính e hay nói thật. Các cụ có giận thì cũng tự nhìn lại mình xem nhá.:D
Và em thấy đây là hình ảnh điển hình của dân phố cổ.

cadan

Xe container
Sự thật thì hay mất lòng nhưng mà càng ngày khu Park hill càng đẹp và gây ngạc nhiên cho chúng ta , Có nhiều cụ nhìn thấy đẹp mà sinh ra ghen ăn tức ở rồi dèm pha bàn tán chê bai, âu cũng là vấn đề tâm lý bình thường , nhưng khi các cụ đó về nhìn cái cổng nhà mình lại nghĩ đến cái cổng chào của park hill thì lại càng thêm trằn trọc. :)
Sao cụ ko nói luôn cả dân thủ đô tràn ra ngoài đường thì có chỗ để đi ko? :))). Cả dân Hà nội *** thì có ngập hồ Tây ko?
Vui thật đấy, thì ra người ta có thể ngắm 1 cái cổng chào của 1 cái giếng để tự sướng và nghĩ rằng bất kỳ ai ở ngoài cái giếng đó đều đang thèm uống nươc trong giếng.

Với trí óc ở mức bình thường, có ai nghĩ rằng những người sống ở khu vực "cổng chào" như hình dưới đây lại đi GATO với cổng chào của 1 cái giếng (vốn được đào lên từ nền 1 cái nhà máy dệt cũ) không ạ?

Ai đó cho rằng người khác "ngõm ngọ" (nhà cháu cố gắng tìm từ nhã nhặn hơn, vì nhà cháu khó mà bị lây sự hoang tưởng rằng người khác cứ phải ghen ăn tức ở với mình mới được), thì cũng nên biết rằng sự đông đúc tiềm ẩn trong 1 khu đô thị nén đầy nhà cao tầng vẫn rất khác với những khu nhà thấp, mật độ dân thưa, có không gian mở, nhiều đường thoát.

Anyway, enjoy and good luck!

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Cười té ghế với bác này :))
Mua vui cũng được một vài trống canh...cười rồi cụ rót em ly rượu nhỉ ;-]

Đùa vậy, cụ bán công ty gì và sao lại bán bia kèm lạc là trụ sở vậy.

Món này hấp dẫn à nha.