Khách mua Time và Park hill là ai ? ( Mời các cụ yêu ghét time vào chém tiếp )

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Time rẻ tiền nên anh V chỉ trang bị cho điều hoà York tàu với ống nhôm đểu. Sao bằng royal city được

emyeumazda

Xe buýt
Em thấy ở đâu cũng vậy mà, mình thích thì mình mua thôi =))

Ở trung tâm cụ rùa, hay mĩ đình, hay đông anh, hay times park, thích là dc mà các cụ. Tranh cãi thế này k bao giờ có hồi kết =)))
tranh luận cho vui mà cụ thế mới gọi là oto FUNNNN :)

T.arc

Xe tải
Nói chung ít tiền thì chọn time ở cũng tạm. Có tiền thì về royal city đẳng cấp hơn. Còn nếu gia đình có điều kiện hơn nữa thì chọn khu khác, ví dụ trung hoà nhân chính, mỹ đình...
E ở mỹ đình 8 năm rồi h chuyển sang time đây cụ ơi :))

emyeumazda

Xe buýt
E ở mỹ đình 8 năm rồi h chuyển sang time đây cụ ơi :))
Khu Mỹ Đình thì đi vào trung tâm thành phố cũng khá xa , và chỉ có the Mennor là cao cấp.
Còn khu Trung Hòa nhân chính thì chi có cái N04 Hoàng Đạo Thúy là tàm tạm nhưng cũng không thể so với time về tiện ích và cảnh quan, không hiểu cụ F&G khen ở chỗ nào !

T.arc

Xe tải
A
Xin lỗi cụ, nhưng cụ đúng là hơi bị ếch ngồi đáy giếng ạ, thiên hạ mênh mông thiếu gì chỗ tốt (ngày nào e cũng nghe sale Vin mời mua chỗ khác).E thì đánh giá người mua Time là những người thế này:
1/. Thứ nhất người mua Time là những người mắc bệnh lười trầm trọng. Lười từ lúc đi mua nhà (ít chịu tìm hiểu, ít nghiên cứu về xây dựng), lười trong cuộc sống (vì chỉ muốn ăn sẵn dưới siêu thị).
2/. Nhiều thời gian cho công việc nhưng ít thời gian cho mình (ỷ lại vào vợ, ô sin và hệ thống dịch vụ khép kín của Vin)
3/. Quen ở trong không gian nhỏ, quen với cuộc sống kiểu đô thị (Không sợ tắc đường, càng đông càng vui).
4/. Có tiền ở mức vừa phải (vì nhiều thì sẽ ở Siputra, Vin Sài Đồng, biệt thự, ít thì ở Linh Đàm, Cầu Bươu, Xa La)
5/. Làm việc quanh Đống Đa trở lại (vì xa hơn thì 0 kịp giờ làm).
6/. Sính hàng hiệu nhưng kém thông minh trong tiêu dùng (Vin là hàng hiệu nhái).
7/. Là những người khôn ngoan nhưng tự phụ và bảo thủ (vì kiếm được tiền, nhưng mua hớ thì 0 bao giờ chịu nhận).
8/. Giỏi kiếm tiền nhưng không hiểu gì về BĐS (vì người hiểu về BĐS là những người đã bán hàng của Vin rồi).

E ngu muội chỉ có mấy nhận xét thế, nhưng mà tính e hay nói thật. Các cụ có giận thì cũng tự nhìn lại mình xem nhá.:D
Cụ suy nghĩ hơi vơ đũa cả nắm. Áp Đặt suy nghĩ của mình vào người khác :), ko ai mua nhà ko tìm hiểu cả cụ ạ. Nhất là vài tỷ trở lên.
1: cái cụ nói lười thì cả xã hội hay thế giới người ta gọi là tiện ích. Trời nắng hay mưa gió rét cụ thích đi chợ xa hay chợ gần. Nếu xa thì e gọi cụ là quen sống khổ .mà người ta mất tiền mua chứ ko phải ăn sẵn cụ a.

2: e lại nói luôn là tiện ích chứ ko phải ỷ lại.

3: Ở HN thì là đô thị hay là cái gì hả cụ.

4: Nhiều người ở time rất giàu cụ ạ. tất nhiên cũng có người vừa tiền nên cụ ko nên vơ đũa cả nắm :)
5: e làm việc ở trung hoà nhân chính cụ nhé. Kịp hay ko người ta khác biết sắp xếp thời gian cụ ạ.

6: Cụ dẫn chứng về hàng hiệu nhái

7: Cái ấy thì e ko dám đánh giá hàng ngàn cư dân time nhưng với cá nhân e thì nhiều người hỏi mua nhà e chênh 300tr nên e ko gọi là hớ

8: cụ lại vơ đũa cả nắm

=> theo những gì cụ nói thì quan điểm cá nhân e cụ chưa bao h được sử dụng tiện ích, dịch vụ mà tất cả các dự án bây h đang hướng tới. Cái mà thế giới họ vẫn đang sử dụng hàng ngày. Bất kỳ khu đô thị mới nào cũng cần đáp ưng : dịch vụ, TTTM, bênh viện, trường học. Hay còn gọi là thành phố thu nhỏ, đến time còn chưa đủ dieu kiện đạt tiêu chuẩn ấy mà cụ còn chê dân lười. :)). Đạt tiêu chuẩn chắc cụ nghĩ họ là những kẻ siêu lười .

T.arc

Xe tải
Khu Mỹ Đình thì đi vào trung tâm thành phố cũng khá xa , và chỉ có the Mennor là cao cấp.
Còn khu Trung Hòa nhân chính thì chi có cái N04 Hoàng Đạo Thúy là tàm tạm nhưng cũng không thể so với time về tiện ích và cảnh quan, không hiểu cụ F&G khen ở chỗ nào !
Mỹ đình thì có vinhome gardennia còn trung hoà nhân chính thì có mandarin garden cũng oke cụ a :D

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ đình nó là một trong những trung tâm của HN. Chả phải ngẫu nhiên mà anh V anh ấy bán giá cái khu gì chỗ sân vận động đi vào ý còn cao hơn vinhome riverside, trên cùng 1 đơn vị diện tích. Nhìn ở giếng lên thì công nhận chỗ nào gần hồ cụ rùa cũng nghĩ nó hơn.

kiristbn

[Tịch thu bằng lái]
Website
dfresh.com.vn
Chưa đủ tiền mua ở Time thì thuộc loại nào vậy cụ chủ :(

thehai2

Xe hơi
F1 nhà em đang học lớp 3 cụ ạ, đang tính chuyển trường cho cháu vì em không thích trường con em đang học nữa.
-> Thấy bác hỏi mà chưa có ai trả lời nên xin phép trả lời một số thông tin mà mình biết.

1. Vừa tuần trước em hỏi thì cấp 1 của Vin đã đủ và không nhận thêm cháu nào nữa. Cấp 2 thì phải đợi đầu năm học mới sang năm nếu có thêm lớp thì mới xin chuyển được. Bác nên có 1 buổi qua phòng tuyển sinh của Vinshool (cấp 1 và cấp 2 đều cạnh Vinmec) hỏi thông tin thì sẽ cụ thể hơn.

2. Vào Vinshool thì phải thi đầu vào. Theo những kỳ thi gần đây thì không khó lắm, chủ yếu là các cháu phải tự tin. Tuy nhiên những năm tới thì không biết sao nữa vì tỉ lệ xin vào học + Park chuyển về ngày càng đông. Các cháu nếu học ở trường quốc tế hoặc chú trọng tiếng Anh trước đây vào thì sẽ dễ theo; nếu không thì sẽ khá đuối môn tiếng Anh.

3. Ưu điểm: môi trường được, tiếng Anh học tốt. Các cháu được tiếp xúc với môi trường học tập, ăn uống sạch sẽ. Công bằng, gần gũi trong giảng dạy và học tập. Kiến thức các cháu được học là kiến thức thật, không học thêm. Không quà vặt ở cổng trường, không bạo lực học đường (các cháu ở đó đều thuộc gia đình có điều kiện nên ngoan ngoãn, suy nghĩ vui vẻ, tích cực)

Soái Ca

Xe tải
Có đại ca còn lôi chung cư 10 Hoa Lư ra so với Times cơ mà, Mỹ Đình là gì =))

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
-> Thấy bác hỏi mà chưa có ai trả lời nên xin phép trả lời một số thông tin mà mình biết.

1. Vừa tuần trước em hỏi thì cấp 1 của Vin đã đủ và không nhận thêm cháu nào nữa. Cấp 2 thì phải đợi đầu năm học mới sang năm nếu có thêm lớp thì mới xin chuyển được. Bác nên có 1 buổi qua phòng tuyển sinh của Vinshool (cấp 1 và cấp 2 đều cạnh Vinmec) hỏi thông tin thì sẽ cụ thể hơn.

2. Vào Vinshool thì phải thi đầu vào. Theo những kỳ thi gần đây thì không khó lắm, chủ yếu là các cháu phải tự tin. Tuy nhiên những năm tới thì không biết sao nữa vì tỉ lệ xin vào học + Park chuyển về ngày càng đông. Các cháu nếu học ở trường quốc tế hoặc chú trọng tiếng Anh trước đây vào thì sẽ dễ theo; nếu không thì sẽ khá đuối môn tiếng Anh.

3. Ưu điểm: môi trường được, tiếng Anh học tốt. Các cháu được tiếp xúc với môi trường học tập, ăn uống sạch sẽ. Công bằng, gần gũi trong giảng dạy và học tập. Kiến thức các cháu được học là kiến thức thật, không học thêm. Không quà vặt ở cổng trường, không bạo lực học đường (các cháu ở đó đều thuộc gia đình có điều kiện nên ngoan ngoãn, suy nghĩ vui vẻ, tích cực)
Cảm ơn cụ đã cung cấp thông tin. Em muốn hỏi thêm về chất lượng học sinh đầu ra của trường để có thêm thông tin về chất lượng giảng dạy, nếu cụ hoặc các cụ khác sống ở Time biết thì chia sẻ với em nhé:

- Tỷ lệ học sinh đỗ đại học của Vinschool, đặc biệt là các trường ĐH top trên.
- Tỷ lệ học sinh xin được học bổng đi du học (không tính du học tự túc nhé) sau khi tốt nghiệp THPT.
- Nếu học sinh học hết cấp 2 và muốn thi vào các trường chuyên cấp 3 ở HN thì nếu không học thêm có thi được không?
- Về tiếng Anh: học sinh tốt nghiệp THPT có trình độ tương đương Toefl/Ielts mấy chấm ạ?

tzzz

Xe hơi
E thấy hơi lạ khi cụ hỏi câu này, đã xác định học Vin hay các trường quốc tế thì đừng nghĩ đến chuyện quay lại công lập nữa ạ, nhất là các lớp chuyên.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
E thấy hơi lạ khi cụ hỏi câu này, đã xác định học Vin hay các trường quốc tế thì đừng nghĩ đến chuyện quay lại công lập nữa ạ, nhất là các lớp chuyên.
Cụ nói thế thì nghĩa là học VIN xong rồi thì chỉ nên đi du học chứ không nên học ĐH ở VN, đặc biệt là học ĐH công lập hả cụ? hay là thế lào? Cụ khai sáng giúp em với.

Em nghĩ làm gì có chuyện 100% học sinh tốt nghiệp THPT ở VIN đều đi du học?

Kurumasuki

Xe container
Ko ai bảo Vin kém
Mỗi tội đắt quá, mua xong bán toàn lỗ

Sand

Xe hơi
Ở Roy chán chết. Riêng việc xây dựng TTTM dưới hầm đã là điểm trừ quá lớn.

cadan

Xe container
Vâng! Ếch cứ vui sống trong cái giếng của mình đi, vì mấy hôm nữa có muốn đi ra ngoài cũng khó đấy. Ngày nào nghe VOV cũng thấy kêu tên cái giếng của ếch đều đều.
Giếng của ếch có đủ mọi thứ trong đó rồi, ếch lại làm cho vcb ngay đầu làng, con ếch thì học vinschool, ông bà nội ngoại cũng mỗi ng 1 căn ở đây rồi, sao ếch phải ra ngoài cái xã hội bụi bặm và nhiều tiếng ếch ộp oạp gato ngoài kia làm gì :))
Cụ cdcn ơi, nói với người ta chả tác dụng gì đâu, vì có những người trong đầu luôn vang lên bài hát này, tất nhiên đã cải biên lời:

Là con... (cụ có thể thay từ Gái bằng 1 từ có âm sắc phù hợp)... thật tuyệt!

Em ở trong giếng thôi
Em làm dân Pắc/Tham
Ú ou ồ

Em ở trong giếng thôi
Em ở Tham-Pắc thôi
Mà tưởng như là nhất Hà Nội