Khắc phục Điều hòa CAPTIVA

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Mấy hôm trước em có vệ sinh lại lọc gió điều hòa thấy cũng ổn hơn. Hôm nay vừa đi Thái Nguyên về, xe chạy đủ 7 người lớn và 2 trẻ em thấy cũng mát hơn, nhưng có thể do thời tiết không nóng lắm. Ngồi ghế cuối vẫn có thấy mát.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Thang trước nữa em đã thay lốc điều hòa ở nhà máy, để đảm bảo điều hòa đủ lạnh thì ga trong lốc phải đạt 6,6+/-0,2 kg , em đề nghị bơm 7kg luôn (vì còn bẩo hành nên đựoc free). Hôm qua em cũng xuống gara Minh Hoang rồi, cũng vệ sinh lại lọc gió và lọc điều hòa, khá ổn, mát nhanh, cũng đựoc free hoàn toàn do còn trong quá trình bảo hành bảo dưỡng xe. Trong các gara có lẽ Minh Hoang là ổn hơn cả so với các đại lý của DW, nhưng so với các hãng khác thì còn thua xa
Bác cho em địa chỉ của Minh Hoàng. Là đại lý của DAEWOO?

NTN

Xe máy
Chưa có bác nào độ dàn lạnh show lên cho ae học tập à? Em thấy các cụ cứ dán kính, làm chống nóng, thay vành, độ âm thanh ... tốn cả mớ trong khi cái điều hòa cho hàng ghế sau là cái rất quan trọng mà các cụ chạy Cap lại quên.

Cò mồi

Xe tăng
Không nên độ thêm 1 dàn lạnh nữa vì thay đổi kết cấu cũng như thiết kế của xe rất nhiều do vậy dễ ảnh hưởng đến hoạt động bình thường của xe.

CRV em thấy cũng có mỗi 1 dàn lạnh mà thế nên không đòi hỏi thêm cái này cái kia của CAP làm gì.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Nhưng chưa thấy Bác nào lắp thêm được dàn lạnh nên chưa biết thế nào. Thôi đành chấp nhận những gì đang có.

mickey_captiva

Xe buýt
Các bác ơi cho em cái địa chỉ của Minh Hoàng với, em chuẩn bị đi tắm cho vợ hai

hp650028

Xe buýt
so 10 Nguyễn Trai, bác ạ, ngay mặt đường

Cò mồi

Xe tăng
Cụ đi qua ĐH Kiến Trúc khoảng 200m (ga ra này nằm cùng phía với ĐHKT).

Em mua xe ở đại lý này rồi em đến đấy bảo dưỡng 1000km sau đó em tạm biệt 1 hơi và không quay trở lại nữa lý do là ga ra này chật, nóng bức nên chú thợ thay dầu máy cho em vặn nắp đổ dầu không chặt nên nó bị kênh lên, đường trường em vít nên dầu máy cứ từ nắp đổ dầu bắn ra tung tóe làm cho em tưởng động cơ bị làm sao và mất khá nhiều công em mới phát hiện được.

mickey_captiva

Xe buýt
Cụ đi qua ĐH Kiến Trúc khoảng 200m (ga ra này nằm cùng phía với ĐHKT).

Em mua xe ở đại lý này rồi em đến đấy bảo dưỡng 1000km sau đó em tạm biệt 1 hơi và không quay trở lại nữa lý do là ga ra này chật, nóng bức nên chú thợ thay dầu máy cho em vặn nắp đổ dầu không chặt nên nó bị kênh lên, đường trường em vít nên dầu máy cứ từ nắp đổ dầu bắn ra tung tóe làm cho em tưởng động cơ bị làm sao và mất khá nhiều công em mới phát hiện được.
Thế tóm lại là chất lượng của cái chỗ này thế nào. Bác bảo ok bác bảo chản. Em chưua đi bảo dưỡng bao giờ nên chưa biết chất lượng của các đại lý này ra sao cả. mong các bác chỉ dùm

hp650028

Xe buýt
gara nào minh cũng phải giam sat xăm soi bác ạ, xểnh ty la chúng nó làm ẩu. đầu tiên vao bác gặp thằng Trưởng bộ phận bảo hành bảo dưỡng, yêu cầu 1 loạt rồi lôi nó ra xe mình chỉ trỏ cho nó biết đê đe mấy thằng thợ khác rồi mình căng mắt ra mà trông chúng nó làm ko vừa ý là phản ánh ngay. Hôm trước em vào đấy, mình vừa vệ sinh nội thất da xong thế mà quần áo nó đầy dầu mỡ nó ngồi vào em chửi cho nó te tua luôn, ngu bỏ mẹ, thế là thằng trưởng bộ phận phải xin lỗi KH đấy, ở TOMD nó có bọc lót ghế cơ rồi còn cả bọc lót thảm cực sạch, em làm bảo hiểm ở đó em biết. Thế mới nói bảo dưỡng định kỳ free mình phải coi thật kỹ một tý, còn làm dịch vụ thì vao chỗ khác...

Em nói thật với mấy bác làm ở đó xong quay đi quay lai thế nào (mình coi đầu xe, có để ý đít xe chó đâu) thế là nó đã dán cái tem logo của gara vào chỗ đó rồi. Em bảo bóc ngay déo dán diếc gì hết, xe cỏ càng déo dán ghê bỏ mệ, thế là nó phải bóc đấy ạ, hình như bây giờ dán quảng cáo trên xe phải mất tiền cho chủ xe thì phải, hehe. Cứ làm dát vào, thế bọn thợ nó mới ghê..., còn không nữa xong thì mặt bác hằm hằm đi vào văn phòng phản ánh, bọn thợ sợ phát khiếp, thế đấy....

Chỉnh sửa cuối:

hp650028

Xe buýt
Cái này em kể các bác nghe chưa nhỉ đợt em xuống nhà máy thay lốc điều hòa, thằng thợ nó định vòi tiền em bằng cách bảo xe anh thay lâu đấy mai mói xong, bỏ mẹ rồi, vứt xe ở đây ah, em ra vỗ vai nó bảo chú cứ làm nhiệt tình đi thỏai mai mà, déo hiểu sao nó làm thì như hĩn mà đầu óc nó hiểu nhanh thế, nhoắng 1 cái xe đã xong. Lúc đấy em bảo chú làm nhanh quá, anh cũng sợ để anh lấy xe về đi xem sao đã rồi mai xuống nói chuyện tiếp, mặt chú ngắn cũn, bố khỉ

Rồi lại đến đoạn nạp khí ga theo tiêu chuẩn lốc lạnh phải đạt (6,6+/- 0,2) kg (ghi ngay bên dưới nắp capo xe nhé, các bác để ý kiểm tra biết ngay). thế mà nó nạp cho em có 5kg thì hết ga, nó bảo anh cứ chạy tạm rồi đến nạp tiếp bổ sung sau, lại bỏ mẹ. Em ôn hòa bảo chú cứ làm thế nào thấy phải thì làm, rồi hỏi chú câu cuối xong chưa, chú cũng kiểm tra bảo ok, lúc đó rồi em mới vào gặp đồng chí Sửu trưởng bộ phận bảo hành ở nhà máy, úi giời nghe KH là em phản anh, đích thân ông ấy đi gọi chú thợ lại sạc cho một trận rồi yêu cầu nạp đủ, thiếu ga vào kho lấy, nạp tiếp, nạp bằng xong thì thôi, bố khỉ. Lúc đó em cười khẩy, bảo tại chú đấy nhé. các bác thấy em vận dụng quyền lực của KH linh hoạt và ghê chưa...

Mình phục mình quá cơ

Chỉnh sửa cuối:

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Cái này em kể các bác nghe chưa nhỉ đợt em xuống nhà máy thay lốc điều hòa, thằng thợ nó định vòi tiền em bằng cách bảo xe anh thay lâu đấy mai mói xong, bỏ mẹ rồi, vứt xe ở đây ah, em ra vỗ vai nó bảo chú cứ làm nhiệt tình đi thỏai mai mà, déo hiểu sao nó làm thì như hĩn mà đầu óc nó hiểu nhanh thế, nhoắng 1 cái xe đã xong. Lúc đấy em bảo chú làm nhanh quá, anh cũng sợ để anh lấy xe về đi xem sao đã rồi mai xuống nói chuyện tiếp, mặt chú ngắn cũn, bố khỉ

Rồi lại đến đoạn nạp khí ga theo tiêu chuẩn lốc lạnh phải đạt (6,6+/- 0,2) kg (ghi ngay bên dưới nắp capo xe nhé, các bác để ý kiểm tra biết ngay). thế mà nó nạp cho em có 5kg thì hết ga, nó bảo anh cứ chạy tạm rồi đến nạp tiếp bổ sung sau, lại bỏ mẹ. Em ôn hòa bảo chú cứ làm thế nào thấy phải thì làm, rồi hỏi chú câu cuối xong chưa, chú cũng kiểm tra bảo ok, lúc đó rồi em mới vào gặp đồng chí Sửu trưởng bộ phận bảo hành ở nhà máy, úi giời nghe KH là em phản anh, đích thân ông ấy đi gọi chú thợ lại sạc cho một trận rồi yêu cầu nạp đủ, thiếu ga vào kho lấy, nạp tiếp, nạp bằng xong thì thôi, bố khỉ. Lúc đó em cười khẩy, bảo tại chú đấy nhé. các bác thấy em vận dụng quyền lực của KH linh hoạt và ghê chưa...

Mình phục mình quá cơ
Chuẩn không cần chỉnh. Xe em lần trước phải thay thước lái cũng vậy. Do xe còn bảo hành nên được thay miễn phí. Các chú thợ cứ đủng đình làm. Mà lại vòi tiền để làm nhanh. Nhưng em không cho. Hậu quả là vô lăng hơi bị lệch. Em lại phải vào gara Ngọc Khánh để chỉnh lại. Em ngại xuống chỗ đấy xa quá nên thôi không mang xuống nữa.

captivaltz

Xe điện
Chuẩn không cần chỉnh. Xe em lần trước phải thay thước lái cũng vậy. Do xe còn bảo hành nên được thay miễn phí. Các chú thợ cứ đủng đình làm. Mà lại vòi tiền để làm nhanh. Nhưng em không cho. Hậu quả là vô lăng hơi bị lệch. Em lại phải vào gara Ngọc Khánh để chỉnh lại. Em ngại xuống chỗ đấy xa quá nên thôi không mang xuống nữa.
Cái này em nghĩ cụ xem lại. Sau khi thay thước lái, thợ ở trạm bảo dưỡng của nhà máy cũng đo đạc cẩn thận, sau đó bắt cụ tự lái trong sân nhà máy xem chuẩn chưa rồi mới cho xe về. Bây giờ cụ phát ngôn thế này em thấy không giống với những gì em đã thay thước lái ở đó. Có sao mình nói vậy không có thì oan cho các bác thợ quá.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Cái này em nghĩ cụ xem lại. Sau khi thay thước lái, thợ ở trạm bảo dưỡng của nhà máy cũng đo đạc cẩn thận, sau đó bắt cụ tự lái trong sân nhà máy xem chuẩn chưa rồi mới cho xe về. Bây giờ cụ phát ngôn thế này em thấy không giống với những gì em đã thay thước lái ở đó. Có sao mình nói vậy không có thì oan cho các bác thợ quá.
Thưa Bác là em phát ngôn chuẩn luôn. Em không biết khi thay xong thước lái cho Bác thì họ kiểm tra bằng thiết bị gì. Nhưng em đứng ngay cạnh mấy chú thợ. Khi thay xong có 2 chú thợ lấy 1 cái que sắt có điều chỉnh độ dài bằng mấy con ốc, rồi dùng tay ướm vào rãnh của lốp trước. Không tin em và Bác xuống nhà máy xem họ có làm thế không? Còn vô lăng của em bị lệch và em phải đưa vào gara Ngọc Khánh chỉnh lại em còn hóa đơn mất 300K để chỉnh lại bằng máy. Bao gồm chỉnh lại độ chụm của 4 bánh và thước lái.

hp650028

Xe buýt
bức xúc cái vụ này nhỉ, nhớ hồi đầu em đi làm bảo hiểm ở TOMĐ, mệ chúng nó cứ ko hiểu sao hôm đó chúng nó thích hành em hay sao mà cứ hẹn lần hẹn nữa mãi, em tức khí chửi cho ko còn mặt mũi nào, vớ vỉn em lôi cả bà Xuân GĐ chỗ đó ra mà phản ảnh ấy chứ, khách ở đấy thì đông mà mình là khách hàng cứ làm to thì nó bẽ mặt lắm, sợ mất uy tín mà, sau phải điều đích thân chú Hùng PGĐ đầu trọc ra xin lỗi và đưa xe vào làm nhanh khẩn trương, các lần sau đến thấy em thì phát hãi...hehhe

Cò mồi

Xe tăng
gara nào minh cũng phải giam sat xăm soi bác ạ, xểnh ty la chúng nó làm ẩu. đầu tiên vao bác gặp thằng Trưởng bộ phận bảo hành bảo dưỡng, yêu cầu 1 loạt rồi lôi nó ra xe mình chỉ trỏ cho nó biết đê đe mấy thằng thợ khác rồi mình căng mắt ra mà trông chúng nó làm ko vừa ý là phản ánh ngay. Hôm trước em vào đấy, mình vừa vệ sinh nội thất da xong thế mà quần áo nó đầy dầu mỡ nó ngồi vào em chửi cho nó te tua luôn, ngu bỏ mẹ, thế là thằng trưởng bộ phận phải xin lỗi KH đấy, ở TOMD nó có bọc lót ghế cơ rồi còn cả bọc lót thảm cực sạch, em làm bảo hiểm ở đó em biết. Thế mới nói bảo dưỡng định kỳ free mình phải coi thật kỹ một tý, còn làm dịch vụ thì vao chỗ khác...

Em nói thật với mấy bác làm ở đó xong quay đi quay lai thế nào (mình coi đầu xe, có để ý đít xe chó đâu) thế là nó đã dán cái tem logo của gara vào chỗ đó rồi. Em bảo bóc ngay déo dán diếc gì hết, xe cỏ càng déo dán ghê bỏ mệ, thế là nó phải bóc đấy ạ, hình như bây giờ dán quảng cáo trên xe phải mất tiền cho chủ xe thì phải, hehe. Cứ làm dát vào, thế bọn thợ nó mới ghê..., còn không nữa xong thì mặt bác hằm hằm đi vào văn phòng phản ánh, bọn thợ sợ phát khiếp, thế đấy....
Em cũng y như cụ, sau khi em phát hiện ra xe của em máy ra dầu tung tóe là do thợ của Minh Hoàng làm ẩu, việc đầu tiên em làm là bóc xxx nó cái tem logo của gara Minh Hoàng dán ở đít xe ra.

kieninlove

Xe tăng
Em cũng y như cụ, sau khi em phát hiện ra xe của em máy ra dầu tung tóe là do thợ của Minh Hoàng làm ẩu, việc đầu tiên em làm là bóc xxx nó cái tem logo của gara Minh Hoàng dán ở đít xe ra.
He he, 3 lần bảo dưỡng nhà em toàn vào đây, nhìn săm soi thợ làm nên chúng nó cẩn thận lắm, bảo dưỡng xong thì việc tiếp theo là đi xuống đít bóc cái logo, cả 3 lần vào cả 3 lần bóc logo ra :))

ASD

Xe tải
thôi chết, em đọc lên tiêu đề của thớt là Khắc phục điều hòa CAPTIVA, các Cụ đi xa như thế lày, MOD xóa mất thớt của em , lại bẩu là" Đi quá xa lội rung ban đầu" :21:

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Xe các cụ kiểu gì ý chứ, xe em dán kinh loại bình thường tiền thôi mà cũng ok, điều hòa thì khỏi nói, mát lạnh, hôm nọ cụ Mèo ngồi xe em lúc xuống còn phải khiêng ra, lạnh cóng người :21: