Khắc phục Điều hòa CAPTIVA

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Thực ra thì, với 1 dàn lạnh của Cap, người ngồi hàng ghế đầu thì cũng chẳng vấn đề gì...Chỉ phiền cho những người ngồi ở hàng sau thôi....Trời nóng quá, bật điều hòa của Cap, người ngồi đầu rét run còn người phía sau vưỡn ko cảm thấy gì....Đau thế...Chứ còn : Xe để phơi ngoài nắng, kể cả xe xịn khi nên còn thấy như cái lò chứ nói gì đến xe Cap....:21::21:( vônms dĩ đã nổi tiếng với vỏ ngoài rất mỏng :)):)))....Cho nên có nóng cũng là chuyện phình phường thui....Bác đi 1 mình thì sau khi lên xe, bật điều hòa một lúc thì khéo bác lại chết vì run.....:21:
Đúng là đỗ dưới trời nắng thì xe nào cũng như cái lò. Nhưng nếu có nhiều dàn lạnh thì sẽ tốt hơn nhiều. Nó sẽ phân bổ hơi lạnh nhanh hơn và mát hơn. Có thể đóng, mở từng cùng theo ý người sử dụng.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Em lấy từ đó đấy cụ ợ ! Lắp 02 cửa gió ở giữa ghế lái và ghế phụ ( nguồn lấy từ gầm ghế lái ), tháo bỏ 02 cái hộc để đồ ( 1 ngăn kéo , 1 giá để cốc ) lắp 02 cửa gió vào đó . đằng sau chế kênh bằng composit dẫn gió từ gầm ghế phụ thổi xuống hàng ghế sau cùng .
Em nghĩ không ổn lắp nếu cụ lấy nguồn lạnh ở đấy, En thấy nó thổi không mạnh nên không biết xuống đến phía dưới thì thế nào. Cụ hỏi lại kỹ thuật xem sao?

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Cụ yên tâm , món lạnh lẽo và bạc bẽo là chuyên nghành của em mờ ! em chắc với cụ là đo nhiệt độ chỗ nào cũng đạt ( Chênh 5 độ so với nhiệt độ môi trường )
Nếu được như thế thì tốt quá Bác. Khi nào có chuột bạch em sẽ là chuột đen cho bác

kieninlove

Xe tăng
Các cụ phải đặc biệt lưu ý về lọc gió điều hòa các cụ nhé, xe em chạy mới được gần vạn nhưng hôm nay chạy em thấy độ lạnh không được sâu như lúc mới, bực minh em lấy cái tô vít tháo lọc gió điều hòa ra thì ôi thôi rồi, nó bẩn như thế mà không mất lạnh mới là chuyện lạ.

Lời khuyên của em là các cụ cần phải vệ sinh hoặc thay lọc gió điều hòa trước đã, đảm bảo rất hiệu quả.
Nhà anh giống em, đi được 1 vạn thấy điều hoà yếu hẳn, đi bảo dưỡng, kiểm tra + vệ sinh lại điều hoà, mát lạnh run người :21: Các cụ cứ thấy điều hòa yếu đi thì nhanh nhanh đi kiểm tra, vệ sinh lại là ok (l)

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Nhà anh giống em, đi được 1 vạn thấy điều hoà yếu hẳn, đi bảo dưỡng, kiểm tra + vệ sinh lại điều hoà, mát lạnh run người :21: Các cụ cứ thấy điều hòa yếu đi thì nhanh nhanh đi kiểm tra, vệ sinh lại là ok (l)
Bác làm ở đâu thế. Xe em còn bảo hành. Chắc được miễn phí, nhưng mang xuống nhà máy thì em không yên tâm lắm.

NoVi

Xe tải
Em vừa đi làm vệ sinh cái lọc gió điều hòa, chú thợ nói xe em di 2,5 vạn rồi, phải thay lọc gió điêu hòa vì nó làm bằng giấy, ko thể vệ sinh mãi được.
giá là 600 ngàn, mắc quá, em ko thay , nó chú thợ vệ sinh kỹ, lắp vào chạy thấy vẫn ngon,

có bác nào phải thay lọc gió điều hòa chưa?

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
CỤ mở sách hướng dẫn ra , cầm tôvits , tháo 2 con vít ở hộc để đồ có khóa đó , nhấc hộp ra , tháo 1 con vít nữa , rút lọc gió ra , lấy máy nén khí xịt sạch , lắp vào = không mất 150k tiền dịch vụ .
Em sẽ làm theo hướng dẫn của Bác, nhưng nếu không lắp được vào lại hoặc rách màng lọc thì em bắt đền Bác cái mới. hihi

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Báo cáo cụ là em đang làm chuột bạch đây , khoảng 12 - 13 hôm nữa em sẽ có ảnh và kết quả hầu các cụ ợ .( Lý do là em đang chờ đôi cửa thổi cho ghế giữa từ Thailand về )
Em đang đặt chế kênh gió cho hai hàng ghế sau ,
Hàng giữa em để cửa thổi như mec , Hàng sau cùng em chế thổi chân như zin của xe cho hàng ghế giữa . Sơ bộ là như thế , sau khi em chế xong em sẽ up ảnh , kết quả đo nhiệt độ tất cả các vị trí trong xe và quan trọng là tổng thiệt hại .
Các cụ chờ tin tốt của em nhá .
Cụ đã có tin TỐT gì chưa? TÌnh hình tiến triển đến đâu rồi cụ.

Cò mồi

Xe tăng
CỤ mở sách hướng dẫn ra , cầm tôvits , tháo 2 con vít ở hộc để đồ có khóa đó , nhấc hộp ra , tháo 1 con vít nữa , rút lọc gió ra , lấy máy nén khí xịt sạch , lắp vào = không mất 150k tiền dịch vụ .
Ngoài tiền dich vụ ra thì em vẫn thích những cái gì mình làm được thì mình nên làm ví dụ như bảo dưỡng lọc gió của máy và lọc gió điều hòa chẳng hạn vì không có gì là phức tạp cả, chỉ cần 1 cái tô vít là xong, hơn thế nữa nên hạn chế các chú thợ lên xe của mình, chân tay toàn dầu với mỡ nên bảo dưỡng xong cái lọc gió điều hòa thì mình còn thêm tốn công để vệ sinh nội thất của xe.

Cách em vệ sinh lọc gió điều hòa và lọc gió của máy là cho vào chậu nước và giũ thật sạch, rồi phơi khô. Em thấy cách này hiệu quả hơn dùng máy nén khí vì sau khi dùng máy nén khí rồi cho vào chậu nước thì vẫn thấy có 1 lượng bụi bẩn tương đối nhiều.

ASD

Xe tải
Cho em đặt gạch 2 chai votka cụ chủ thớt cái, chờ tin của cụ ấy lâu quá, mùa hè thì đến rồi

hp650028

Xe buýt
kekekek !
Phiền cụ đánh xe đến chỗ em , em làm cho cụ luôn . Để cụ sờ vào em lại thấp thỏm vì sợ mất 600k như chơi .
Chưa có gì mới đâu cụ ợ , em đợi đủ đồ em tháo ghế lắp trong 1h là xong , xong em phọt ngay .
bác ở đâu để em đánh xe đến nhờ bác hướng dẫn 1 lần sau về còn học tập

Cò mồi

Xe tăng
Vệ sinh lọc gió điều hòa cực kỳ dễ nếu như trong tay cụ có 1 cái tô vít 4 cạnh, đảm bảo là sau 10' cụ có thể hoàn chỉnh việc tháo ra vào lắp vào:

1. Tháo 06 con vít màu đen bắt xung quanh hộc để đồ bên phụ.
2. Tháo 02 jact cắm điện, 1 jac màu trắng nối vào chân đèn chiếu sáng cho hộc để đồ, 1 jac mau đen dùng để nối với công tắc đèn (kiểu như công tắc đèn tủ lạnh ấy, khi cụ đóng lại thì đèn nó tắt).
3. Lôi hẳn hộc để đồ bên phụ ra ngoài.
4. Bên trong ấy cụ thấy có 1 cái ốp nhựa màu đen (2,5cmx 20cm) có 2 cái mấu lồi ra, cụ tháo duy nhất 1 con ốc hãm màu trắng ở phía bên phải, khi ấy các cụ có thể lôi cái ốp nhựa ấy ra và kéo lọc gió điều hòa ra ngoài.
5. Khi lắp vào cụ làm ngược lại như trên.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Vệ sinh lọc gió điều hòa cực kỳ dễ nếu như trong tay cụ có 1 cái tô vít 4 cạnh, đảm bảo là sau 10' cụ có thể hoàn chỉnh việc tháo ra vào lắp vào:

1. Tháo 06 con vít màu đen bắt xung quanh hộc để đồ bên phụ.
2. Tháo 02 jact cắm điện, 1 jac màu trắng nối vào chân đèn chiếu sáng cho hộc để đồ, 1 jac mau đen dùng để nối với công tắc đèn (kiểu như công tắc đèn tủ lạnh ấy, khi cụ đóng lại thì đèn nó tắt).
3. Lôi hẳn hộc để đồ bên phụ ra ngoài.
4. Bên trong ấy cụ thấy có 1 cái ốp nhựa màu đen (2,5cmx 20cm) có 2 cái mấu lồi ra, cụ tháo duy nhất 1 con ốc hãm màu trắng ở phía bên phải, khi ấy các cụ có thể lôi cái ốp nhựa ấy ra và kéo lọc gió điều hòa ra ngoài.
5. Khi lắp vào cụ làm ngược lại như trên.
Cám ơn cụ, em thấy khó quá. Có khi em mang qua chỗ bác Máy Chém tuy bị chém nhưng nó lành.

Navigator

Xe đạp
Em dán hết 7 tr :77:.Họ bảo dán thường thôi,chỉ kính lái mắc tiền vì chống chói.Ba em múc 1 phát toàn xe kính lái hết .... :77::77::77:
Dán kính lái toàn xe thì nóng là phải. Kính lái là loại có tỷ lệ cách nhiệt kém nhất, vì nó phải đảm bảo độ xuyên sáng tốt. Thằng nào tư vấn cho bác như vậy thật dã man.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Hôm nay em vừa đưa xe đến chỗ bác Raubac để vệ sinh lại lọc gió điều hòa. Em thấy sau khi vệ sinh xong thì trong xe có mát nhanh hơn và sâu hơn. Các bác mà thấy độ lạnh hơi kém thì nên đi vệ sinh lại lọc gió và kiểm tra lại lượng ga còn đủ hay không.

kieninlove

Xe tăng
Bác làm ở đâu thế. Xe em còn bảo hành. Chắc được miễn phí, nhưng mang xuống nhà máy thì em không yên tâm lắm.
Em xuống Minh Hoàng ở Nguyễn Trãi, cụ cứ ra đấy, nhìn chúng nó làm, tháo lọc điều hoà đơn giản, còn bảo hành là free nhớ cụ :21:

hp650028

Xe buýt
Thang trước nữa em đã thay lốc điều hòa ở nhà máy, để đảm bảo điều hòa đủ lạnh thì ga trong lốc phải đạt 6,6+/-0,2 kg , em đề nghị bơm 7kg luôn (vì còn bẩo hành nên đựoc free). Hôm qua em cũng xuống gara Minh Hoang rồi, cũng vệ sinh lại lọc gió và lọc điều hòa, khá ổn, mát nhanh, cũng đựoc free hoàn toàn do còn trong quá trình bảo hành bảo dưỡng xe. Trong các gara có lẽ Minh Hoang là ổn hơn cả so với các đại lý của DW, nhưng so với các hãng khác thì còn thua xa

gnol87

Xe máy
độ thêm dàn lạnh nữa đi bác ạ!
captiva chán nhất là không có dàn lạnh sau.