[Funland] Khá thất vọng mua hàng online.

phuclam167

Xe tải
Sàn thương mại điện tử nào ở xứ mình cũng cùng chung tình trạng thôi. Đến Tiki lớn lên nhờ bán sách mà giờ còn bán cả sách lậu và sách lỗi, hỏng =))))
Mua mấy đồ linh tinh vài trăm nghìn thì được chứ đắt tiền cứ ra tận cửa hàng ngó sờ các cụ ạ

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này thì cụ bị shop lừa thôi, sau khi hủy đơn hàng thì lazada không chịu trách nhiệm với cụ nữa. Tuy nhiên shop đã có địa chỉ của cụ lên họ cố tình giao, cụ không để ý lên bị lừa. Phản ánh thì lazada sẽ không xử lý đâu.
Nhiều vụ đặt hàng xong, shop nhắn tin để cụ hủy trên app, sau đó tự giao cho người mua, kiểu như mấy ông grab hay bảo khách hủy để nhận chạy trực tiếp vừa không mất phí trung gian, vừa dễ dàng trốn trách nhiệm nếu xảy ra sự cố.

AT76

Xe điện
Cụ mua cái thằng tàu Lazada làm gì, cứ Tiki mà triển.

Tiki giá cao hơn mấy ông khác nhưng chất lượng dịch vụ là ngon đấy.
Dịch vụ tiki ớn lắm, em phải hủy mấy lần rồi vì giao quá lâu. Trừ khi có tikinow giá rẻ, không thì tiễn Tiki luôn.

Cụ chủ có mỗi vấn đề hủy đơn rồi mà vẫn nhận được hàng, có thể do kết nối API với bên vận chuyển có vấn đề thôi, hàng đi rồi bên đó không biết hủy nên cứ giao, chứ có gì đâu. Nếu cụ khiếu nại mà nó không giải quyết thì mới là vấn đề.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vụ này thì cụ bị shop lừa thôi, sau khi hủy đơn hàng thì lazada không chịu trách nhiệm với cụ nữa. Tuy nhiên shop đã có địa chỉ của cụ lên họ cố tình giao, cụ không để ý lên bị lừa. Phản ánh thì lazada sẽ không xử lý đâu.
Nhiều vụ đặt hàng xong, shop nhắn tin để cụ hủy trên app, sau đó tự giao cho người mua, kiểu như mấy ông grab hay bảo khách hủy để nhận chạy trực tiếp vừa không mất phí trung gian, vừa dễ dàng trốn trách nhiệm nếu xảy ra sự cố.
Có mấy ông grab mới làm vậy thôi . Bán trên sàn còn thuê đặt đơn ảo cho có đơn hàng là đằng khác , đây đơn thật hủy làm gi . Chưa kể phí ship ngoài có khi cao hơn trên sàn , mà bị bom hàng thì mất 2 lần phí ship chứ trên sàn khách không nhận thì chả mất gì

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Có mấy ông grab mới làm vậy thôi . Bán trên sàn còn thuê đặt đơn ảo cho có đơn hàng là đằng khác , đây đơn thật hủy làm gi . Chưa kể phí ship ngoài có khi cao hơn trên sàn , mà bị bom hàng thì mất 2 lần phí ship chứ trên sàn khách không nhận thì chả mất gì
Cụ không đặt đọc kỹ à, cụ chủ hủy đơn nhưng shop vẫn cứ giao.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ không đặt đọc kỹ à, cụ chủ hủy đơn nhưng shop vẫn cứ giao.
Khi shop đang chuẩn bị hàng , chưa giao cho bên vận chuyển thì cụ hủy luôn ko sao . Còn đã giao cho bên vc rồi thì bên sàn hủy nhưng vc họ vẫn tiếp tục giao đến , không nhận thì họ hoàn về thôi cụ .

Đơn shop em gửi vào miền nam lâu quá khách cũng hủy đơn nhưng hôm sau viettel giao đến họ vẫn nhận , thế là đơn vẫn giao thành công :D

Lên chợ giời đầy e vẫn lên đấy mua tả phế lù :D

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Khi shop đang chuẩn bị hàng , chưa giao cho bên vận chuyển thì cụ hủy luôn ko sao . Còn đã giao cho bên vc rồi thì bên sàn hủy nhưng vc họ vẫn tiếp tục giao đến , không nhận thì họ hoàn về thôi cụ .

Đơn shop em gửi vào miền nam lâu quá khách cũng hủy đơn nhưng hôm sau viettel giao đến họ vẫn nhận , thế là đơn vẫn giao thành công :D
Do thương mại điện tử ở mình mới bắt đầu sơ khai lên còn nhiều vấn đề cụ ạ. Như bên tầu người mua hàng bắt buộc phải trả trước 100% tiền, nếu có sự cố thì sẽ được xử lý thỏa đáng. Như bên mình thì người mua nhiều lúc cũng vô trách nhiệm, người bán thì nhiều chiêu trò.

Dép tổ ong.

Xe tăng
Trường hợp hàng đã đóng gói & giao cho đơn vị vận chuyển thì thực chất là ko hủy được, chủ thớt chắc ko rơi vào ca này, vì hàng đã đi là ko còn mục hủy đơn ở thông tin giỏ hàng nữa. Khả năng shop cố tình giao, hoặc chuẩn bị đơn hàng nhanh quá, nhưng như thế cũng hên xui bỏ xừ vì nhỡ khách ko nhận thì hàng quay đầu ốm đòn mới về.
Em đã có lần hủy đơn do phát hiện mua nhầm model, gọi cả CSKH để báo hủy đơn mà họ ko hỗ trợ được, bảo khi nào bưu tá báo giao thì anh từ chối giúp em vậy.

TrongNghia

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em vừa bắt đầu bán hàng online mà các cụ lại kêu chán cả là sao?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Hôm nọ trên face quảng cáo chai rượu vang giá bằng có nửa giá em hay mua. Đến khi đt nó bảo hết rồi bảo mình mua chai khác.
Bài này ông lớn như Điện máy chợ lớn cũng chơi, e khá bực mình khi quảng cáo kiểu này. Giá rẻ lắm, xong alo nó bảo k có hàng, hàng đó vừa hết, mua phải tới Nha trang, khách tự ship... nói chung toàn chơi khó nhau

Hatha Yoga

Xe tăng
Cái bộ mở bu gi cụ không dùng thì để lại cho em.
Dùng hay phết cụ, vặn rất tiện và nó dính cả bugi chỉ việc rút ra, trước em dùng khẩu tháo hơi bất tiện, bugi nó dính chặt vào khẩu cậy mạnh mới ra. Mua có mấy chục cụ ơi.

vitomxau

Xe container
Bẩm CC em khá thích mua hàng online.

Ưu điểm :

1. Hàng vạn mặt hàng cái gì cũng có, tìm rất dễ gõ vài phát ra hết.
2. Giá cả rõ ràng chứ không nhìn mặt chặt chém như hàng chợ, đủ các mức giá đắt rẻ cho ta lựa chọn hợp túi tiền,
3. Có người mang đến tận nhà, không phải nắng lôi lang thang khắp các hàng quán hỏi, tìm, mệt mỏi.

Em hay mua trên Lazada, uy tín chưa bị sự cố gì lần nào, vừa rồi em bị quả làm em không còn hào hứng cái món mua hàng online nữa. Xe em bị sự cố em đặt 1 bộ bugi và đồ tháo bugi, em đặt 1 bộ bugi trên Facebook của thằng em, còn đặt đồ chuyên dụng tháo bugi trên Lazada.

Hôm sau em xin được bộ đồ tháo bugi nên vào Lazada hủy đặt hàng, hủy ok. Vài hôm sau có shipper đến alo nhận hàng, em tưởng nhận dc bugi nên trả tiền luôn, giá bugi và bộ đồ tháo nó cũng xêm xêm nhau hơn 100k ạ. Đm vào mở ra lại là bộ đồ tháo, ức chế, đã hủy rồi mà còn gửi cái đm chúng nó. Bên ngoài hộp thì nó ghi không cho mở hộp xem hàng.

Bất cứ thông tin đặt hàng hay hủy, hay đã giao hàng thành công đều dc mail cập nhật, tuy đã hủy đơn hàng nhưng em trót nhận rồi mà cũng không thấy báo gioa dịch thành công trên mail.

Còn bộ bugi đặt thằng em trên hội nhóm Facebook thì chờ vài hôm khá sốt ruột, vài hôm sau hỏi nó thì nó bẩu em về quê có việc, thằng em em nó quên gửi, vl. Mất công mất việc với mấy cái trò mua online, giờ em cũng không mấy hào hứng mua online nữa ạ.
Em nhớ có điều khoản trả hàng hoàn tiền trong 1 tuần mà bác. Bên em triển khai trên sàn có lần khách lắp áo ghế chán chê rồi gửi lại, bẩn nhem :(

Ka_nhep

Xe tăng
Dùng hay phết cụ, vặn rất tiện và nó dính cả bugi chỉ việc rút ra, trước em dùng khẩu tháo hơi bất tiện, bugi nó dính chặt vào khẩu cậy mạnh mới ra. Mua có mấy chục cụ ơi.
Cụ thừa thì em lấy luôn,khỏi phải đặt.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em nhớ có điều khoản trả hàng hoàn tiền trong 1 tuần mà bác. Bên em triển khai trên sàn có lần khách lắp áo ghế chán chê rồi gửi lại, bẩn nhem :(
Mall thì 1 tuần , không mall thì 3 ngày thôi nhé ;))