[Funland] Khá thất vọng mua hàng online.

honda_cub79

Xe lăn
Mua online nhà cháu chỉ mua đồ vừa vừa tiền thôi, còn đồ đắt tiền cứ sờ tận tay cháu mới mua. :D

NualycafE

Xe buýt
Bẩm CC em khá thích mua hàng online.

Ưu điểm :

1. Hàng vạn mặt hàng cái gì cũng có, tìm rất dễ gõ vài phát ra hết.
2. Giá cả rõ ràng chứ không nhìn mặt chặt chém như hàng chợ, đủ các mức giá đắt rẻ cho ta lựa chọn hợp túi tiền,
3. Có người mang đến tận nhà, không phải nắng lôi lang thang khắp các hàng quán hỏi, tìm, mệt mỏi.

Em hay mua trên Lazada, uy tín chưa bị sự cố gì lần nào, vừa rồi em bị quả làm em không còn hào hứng cái món mua hàng online nữa. Xe em bị sự cố em đặt 1 bộ bugi và đồ tháo bugi, em đặt 1 bộ bugi trên Facebook của thằng em, còn đặt đồ chuyên dụng tháo bugi trên Lazada.

Hôm sau em xin được bộ đồ tháo bugi nên vào Lazada hủy đặt hàng, hủy ok. Vài hôm sau có shipper đến alo nhận hàng, em tưởng nhận dc bugi nên trả tiền luôn, giá bugi và bộ đồ tháo nó cũng xêm xêm nhau hơn 100k ạ. Đm vào mở ra lại là bộ đồ tháo, ức chế, đã hủy rồi mà còn gửi cái đm chúng nó. Bên ngoài hộp thì nó ghi không cho mở hộp xem hàng.

Bất cứ thông tin đặt hàng hay hủy, hay đã giao hàng thành công đều dc mail cập nhật, tuy đã hủy đơn hàng nhưng em trót nhận rồi mà cũng không thấy báo gioa dịch thành công trên mail.

Còn bộ bugi đặt thằng em trên hội nhóm Facebook thì chờ vài hôm khá sốt ruột, vài hôm sau hỏi nó thì nó bẩu em về quê có việc, thằng em em nó quên gửi, vl. Mất công mất việc với mấy cái trò mua online, giờ em cũng không mấy hào hứng mua online nữa ạ.
Uy tín là do shop bán, lazada hay shopee như nhau về uy tín
Em hay mua trên shopee hơn vì giao diện dễ nhìn, nhiều shop official chính hãng, feedback cũng nhiều dễ đánh giá
Cơ mà cụ mua món kia 79k hơi đắt

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nhà em có 1 catridge và 1 điều khiển k dùng được vì mua trên mạng. 1 cái hàng nhái k và 1 cái cố tình giao sai.

fsipraha

Xe hơi
Nhà mình còn mua hàng trên LAZADA Global bắt trả tiền trước từ ngày 12.5.2020 đến nay cũng không nhận được hàng, không hủy được đơn hàng và cũng không đòi lại được tiền. CCCM nên tránh mua hàng của anh hàng xóm ở đây!

provtc

Xe container
Em mua bên shopee nhiều, mà hỗ trợ ok lắm, mua tiki nhưng hàng hóa có vẻ nghèo nàn hơn, có lần em mua vỏ gối 15k mà đặt 1 phát 40 cái, mà đặt xong mới để ý là tận đâu đâu bên TQ, chất liệu vải đay, mà nhận hàng mới trả tiền, đến lúc nhận mới thấy quá đẹp mà ok, em chả hiểu sao thằng tàu nó làm mấy cái hàng đó rẻ đến thế.

IamDragon

Xe buýt
Mệ, cách đây khoảng 4,5 năm e mua cái đồng hồ trên lazada thì nhận đc 1 cái thiếu chốt ở dây, e phi ra vp lazada thì bọn nó bảo giống hình shop đăng mà, mẹ nó hình chụp nghiêng thì làm sao thấy đc cái chốt đấy, từ đấy e cạch lazada
Shoppe thì cũng thế mà cụ. Mình ko xem kỹ là dính đòn ngay

Hatha Yoga

Xe tăng
Shoppe thì cũng thế mà cụ. Mình ko xem kỹ là dính đòn ngay
Em mua bên shopee nhiều, mà hỗ trợ ok lắm, mua tiki nhưng hàng hóa có vẻ nghèo nàn hơn, có lần em mua vỏ gối 15k mà đặt 1 phát 40 cái, mà đặt xong mới để ý là tận đâu đâu bên TQ, chất liệu vải đay, mà nhận hàng mới trả tiền, đến lúc nhận mới thấy quá đẹp mà ok, em chả hiểu sao thằng tàu nó làm mấy cái hàng đó rẻ đến thế.
Nhà mình còn mua hàng trên LAZADA Global bắt trả tiền trước từ ngày 12.5.2020 đến nay cũng không nhận được hàng, không hủy được đơn hàng và cũng không đòi lại được tiền. CCCM nên tránh mua hàng của anh hàng xóm ở đây!
Uy tín là do shop bán, lazada hay shopee như nhau về uy tín
Em hay mua trên shopee hơn vì giao diện dễ nhìn, nhiều shop official chính hãng, feedback cũng nhiều dễ đánh giá
Cơ mà cụ mua món kia 79k hơi đắt
Mua online nhà cháu chỉ mua đồ vừa vừa tiền thôi, còn đồ đắt tiền cứ sờ tận tay cháu mới mua. :D
Em mua bộ bugi của thằng em trên Facebook.

1. Phải đợi mấy hôm, gồm cả vài hôm nó về quê, thằng em trông quán quên gửi hàng.
2. Mất 25k tiền ship.
3. Phải mua đủ 1 bộ 4 cái.

Nay nhận dc hàng thì đm không vừa loại, chán vl, em phóng xe máy ra quán mua 1 phát 3 cái bugi hơn trăm bạc nhanh như ăn cướp, vừa nhanh vừa ko mất phí ship, không bị ép mua bao nhiêu cái. Đôi khi mua hàng ofline cũng có cái hay.

Tiger Hunter

Xe container
Tất nhiên đầu tiên em phải chọn shop uy tín cái đã, rồi đến nhận xét, chứ mấy shop lìu tìu không bao giờ em mua ạ.

Trước Shoppe em mua 1 lần con HTC EVO 10, giá mới 100% lúc đó tầm 4 - 5 củ, nó bán 2 củ bảo hàng mới, em nghĩ cũng có thể vì con này lỗi thời rồi, hôm sau nó alo em xác nhận, em hỏi lại cho chắc củ có phải hàng mới ko, nó bảo mới, em hỏi full phụ kiện khoog nó bảo có, em ok chốt.

Đến khi nhận thì đt thì đúng nhưng cái hộp của đt khác, trần như nhộng chẳng có gì ngoài mỗi cái đt, hồi đó em mới mua hàng online và tính em nhẹ dạ thương người nên không muốn không nhận hàng, mở dt xem thì có mấy cái ảnh nó chụp linh tinh, vãi cả đt mới. Em lại phải lóc cóc đi mua cái sạc. Vl bọn lừa đảo này, may cái đt em dùng khá bền.
Thế là lừa đảo rõ rồi mà cụ còn thương? Ko biết thì đành chịu chứ biét thì next luôn chứ lị..

Huthasa

Xe container
Bẩm CC em khá thích mua hàng online.

Ưu điểm :

1. Hàng vạn mặt hàng cái gì cũng có, tìm rất dễ gõ vài phát ra hết.
2. Giá cả rõ ràng chứ không nhìn mặt chặt chém như hàng chợ, đủ các mức giá đắt rẻ cho ta lựa chọn hợp túi tiền,
3. Có người mang đến tận nhà, không phải nắng lôi lang thang khắp các hàng quán hỏi, tìm, mệt mỏi.

Em hay mua trên Lazada, uy tín chưa bị sự cố gì lần nào, vừa rồi em bị quả làm em không còn hào hứng cái món mua hàng online nữa. Xe em bị sự cố em đặt 1 bộ bugi và đồ tháo bugi, em đặt 1 bộ bugi trên Facebook của thằng em, còn đặt đồ chuyên dụng tháo bugi trên Lazada.

Hôm sau em xin được bộ đồ tháo bugi nên vào Lazada hủy đặt hàng, hủy ok. Vài hôm sau có shipper đến alo nhận hàng, em tưởng nhận dc bugi nên trả tiền luôn, giá bugi và bộ đồ tháo nó cũng xêm xêm nhau hơn 100k ạ. Đm vào mở ra lại là bộ đồ tháo, ức chế, đã hủy rồi mà còn gửi cái đm chúng nó. Bên ngoài hộp thì nó ghi không cho mở hộp xem hàng.

Bất cứ thông tin đặt hàng hay hủy, hay đã giao hàng thành công đều dc mail cập nhật, tuy đã hủy đơn hàng nhưng em trót nhận rồi mà cũng không thấy báo gioa dịch thành công trên mail.

Còn bộ bugi đặt thằng em trên hội nhóm Facebook thì chờ vài hôm khá sốt ruột, vài hôm sau hỏi nó thì nó bẩu em về quê có việc, thằng em em nó quên gửi, vl. Mất công mất việc với mấy cái trò mua online, giờ em cũng không mấy hào hứng mua online nữa ạ.
Nó đề hàng gì bên ngoài gói. Cụ không đọc à? Lúc giả tiền giá nó cũng khác nhau. Cụ cứ thấy hàng đến là giả tiền rồi còn kêu.

Hatha Yoga

Xe tăng
Nó đề hàng gì bên ngoài gói. Cụ không đọc à? Lúc giả tiền giá nó cũng khác nhau. Cụ cứ thấy hàng đến là giả tiền rồi còn kêu.
Vâng ạ lỗi 1 phần em chủ quan, cứ nghĩ hủy rồi, giá mấy món em đặt nó cũng xêm xêm tiền em không để ý ạ.

Phage05

Xe đạp
Mệ, cách đây khoảng 4,5 năm e mua cái đồng hồ trên lazada thì nhận đc 1 cái thiếu chốt ở dây, e phi ra vp lazada thì bọn nó bảo giống hình shop đăng mà, mẹ nó hình chụp nghiêng thì làm sao thấy đc cái chốt đấy, từ đấy e cạch lazada
May cho bác là nó không tháo bộ máy ra. Trả lời kiểu đó là chết, không lẽ hình có gì thì bán cái đó, trên hình thiếu thì sản phẩm cũng thiếu à.

Mới có 100k mà cụ đã bức xúc thế không biết 10 củ thì còn thế nào. nói chung là cứ trải nghiệm mới rút ra bài học mua bán. đời nó phải phức tạp thế chứ cụ.

poiuy

Xe ba gác
Lazada này đểu nhỉ? Em thấy shopee nó có thời hạn giao hàng, quá thời hạn là nó tự huỷ lệnh hoàn tiền cho mình.

Slimz

Xe buýt
E vừa bị 1 shop trên shopee lừa đây, đặt bỉm nó giao cho 1 gói mì trẻ em, bà ở nhà ko biết cứ thế lấy

HươngAuth

Xe máy
Nếu có kinh nghiệm nên mua trên các sàn thương mại điện tử,có vấn đề gì cho hoàn hàng luôn

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Không hiểu cụ thớt kêu ca cái gì ?
Nhận hàng thì nhìn trên hộp nó ghi tên hàng đó , mắt để đâu ? Mà có trót nhận rồi thì bấm trả hàng , sẽ có người đén lấy lại hàng .

Nhân tiện nói thêm là trả hàng làm theo hướng dẫn và ngồi đợi họ đến lấy hàng , ko phải đi đâu nhé . Cụ nào mang đi gửi thì xem lại ăn ở . Shop em đang chờ 1 đơn hoàn trả của khách đây , khách mới đàu cũng tưởng phải mang đi gửi , alo cho em thì em dặn ko phải đi đâu cả . Hôm sau có người đến lấy luôn xong rồi

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
E vừa bị 1 shop trên shopee lừa đây, đặt bỉm nó giao cho 1 gói mì trẻ em, bà ở nhà ko biết cứ thế lấy
Vào shop up ảnh và đánh 1 sao nếu cụ không trả hàng :)
Hoặc khiếu nại với shopee

Slimz

Xe buýt
E gửi tố cáo với yêu cầu trả hàng/hoàn tiền rồi ạ