[Thảo luận] Khà khà có chuyện vui hầu các cụ

phutrong_nguyen

Xe tăng
1 tiếng chiến đấu của cụ cũng đủ làm mấy ông xxx ấy nản và chẳng kiếm chác đc gì. Khổ thân mấy bác ấy quá...

N-K

Xe máy
Bị át vía quen rồi, thi thoảng thấy bác cãi phăng được xxx thấy hay hay!

M3Fun

Xe hơi
Vodka cho tinh thần của cụ:)

everest_mblack

Xe tăng
xxx thế này thì bao nhiêu ofer như kụ cho đủ để đỡ bị bắt láo.
Chán cảnh quá thôi.
Mừng kụ thoát xxx nhẹ nhàng.

xe thủng lốp

Xe container
Cụ cãi đến hơn 1 tiếng thì em phục cụ quá

anhtho

Xe ngựa
Vodca cụ chủ, cái đường Bắc Ninh này phân làn ngu vãi. Xe con chỉ được đi làn sát dải phân cách, thế chú nào mới lái, trình non, chỉ dám đi 50 cây chuối thì cả dây phải đợi nó à, hay là vượt phải để xxx vợt luôn thể ? Em đi qua đường này cũng thi thoảng vượt phải, nhưng chưa thấy vịn.
Ngu hết phần của người khác, đường thì to đẹp mà phân làn như mứt.

hieuorbis

Xe buýt
Cụ cãi đến hơn 1 tiếng thì em phục cụ quá
Đâu, em cãi nhau khoảng 10p thôi nhưng vì khi quay lại xe thì em quên không tắt ghi âm nên cứ để ghi âm về đến tận nhà nên file đó mới dài hơn 1h

mr.ken_no1

Xe container
@ bác coolpix8700: Em nói thật chứ em chạ cần biết cái Quy chuẩn nó là cái gì cả, cái em cần là em đi đường em phải tuân theo hiệu lệnh của CSGT, biển báo, vạch chỉ đường. Nói cụ thông cảm chứ 1 thằng nước ngoài nó sang VN nó muốn tham gia GT nó lại phải lên gu gồ nó tìm Quy chuẩn của VN để áp dụng phỏng? (em chỉ nói đến lĩnh vực tham gia GT thôi nhé). Và cũng có rất rất rất rất nhiều TH người ở quê, học hành khó khăn lắm (vì hiểu biết kém chẳng hạn, ít chữ chẳng hạn, hoặc thậm chí là đi thi bằng phải mua luật chẳng hạn ....) mới có được cái GPLX để điều khiển PTGT, thì hỏi họ làm sao mà biết được cái Quy chuẩn là cái gì, đến như em 17 năm sống và làm việc ở HN em cũng chạ biết có bao nhiêu tuyến phố văn minh, vậy nếu ko có biển báo thì họ đi bằng niềm tin à.
Mà em ngu nhưng em cũng xin chốt 1 câu (cụ nào thấy em sai cứ mắng thoải mái): Tham gia giao thông em chỉ cần tuân theo hiệu lệnh của CSGT, biển báo, vạch chỉ đường.

hieuorbis

Xe buýt
@ bác coolpix8700: Em nói thật chứ em chạ cần biết cái Quy chuẩn nó là cái gì cả, cái em cần là em đi đường em phải tuân theo hiệu lệnh của CSGT, biển báo, vạch chỉ đường. Nói cụ thông cảm chứ 1 thằng nước ngoài nó sang VN nó muốn tham gia GT nó lại phải lên gu gồ nó tìm Quy chuẩn của VN để áp dụng phỏng? (em chỉ nói đến lĩnh vực tham gia GT thôi nhé). Và cũng có rất rất rất rất nhiều TH người ở quê, học hành khó khăn lắm (vì hiểu biết kém chẳng hạn, ít chữ chẳng hạn, hoặc thậm chí là đi thi bằng phải mua luật chẳng hạn ....) mới có được cái GPLX để điều khiển PTGT, thì hỏi họ làm sao mà biết được cái Quy chuẩn là cái gì, đến như em 17 năm sống và làm việc ở HN em cũng chạ biết có bao nhiêu tuyến phố văn minh, vậy nếu ko có biển báo thì họ đi bằng niềm tin à.
Mà em ngu nhưng em cũng xin chốt 1 câu (cụ nào thấy em sai cứ mắng thoải mái): Tham gia giao thông em chỉ cần tuân theo hiệu lệnh của CSGT, biển báo, vạch chỉ đường.
Này cụ, chẳng hạn cấm xe tải vào thành phố ban ngày ấy nó có trên biển báo không cụ nhỉ, vì em không bao giờ nhìn thấy biển đó ở HN mà chỉ là quy định của TP HN trên giấy tờ thì phải

coolpix8700

Xe ngựa
Bác ấy tranh luận rất hay!
Ở đây đang nói về mang pháp luật, quy định ra tranh luận với xxx khi bị chặn xe thì bác ấy lại nói không cần biết về quy chuẩn liên quan. Đó là quy chuẩn hướng dẫn các cách báo hiệu giao thông đường bộ (một văn bản dưới luật có tính chất bắt buộc phải tuân theo khi tham gia giao thông). Nói chỉ cần tuân theo "hiệu lệnh của CSGT, biển báo, vạch chỉ đường", nhưng lại chưa thuộc hoặc hiểu rõ hiệu lệnh của CSGT, biển báo, vạch chỉ đường?

Công nhận là hiện tại ở VN mình đang sử dụng nhiều biến tấu của các loại biển gốc và cách quy định điều tiết giao thông rất không hợp lý, người tham gia giao thông theo thói quen, ít quan tâm đến quy định của pháp luật. Xxx cũng có rất nhiều người không nắm vững luật và quy định nơi họ đang điều tiết giao thông.
Nói như bác ấy mới có GPLX sao biết được Quy chuẩn nói gì là ý nghĩ của quá nhiều người tham gia giao thông hiện tại. Nguyên nhân không gì khác là do cách đào tạo để cấp GPLX hiện tại.

Đúng như bác Hieuorbis hỏi, ngoài những quy định chung cho cả nước thì ông chủ tịch tỉnh, thành phố còn có những quy định riêng cho phù hợp với địa phương của ông ta (mà HN và TP. HCM là điển hình). Khi ra khỏi đường QL vào những con đường khác mà không biết được những quy định đặc biệt (nhưng không trái luật) của địa phương thì bị xxx vin cũng không thể cãi được!

Nói thật, em cũng chẳng chắc mình nắm hết hiệu lệnh của 1 ông xxx đang đứng ra chỉ đường đâu vì thực tế nếu ông ấy mà chỉ làm các động tác như quy định thì em cũng đảm bảo 99,99% những người đang tham gia giao thông xung quanh ông ấy sẽ không hiểu ý ông ấy định ra hiệu cái gì. Đã nhiều lần em chứng kiến cả những cái 4B đứng ỳ trước mặt xxx khi ông ta ra hiệu lệnh cho đi tiếp (dùng đúng hiệu lệnh), cuối cùng ông lại làm như thói quen bình thường của mọi người như vẫy, hất cái cạp nong...để ra hiệu. Đọc rồi ít được gặp lại lâu rồi cũng quên đi!

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Cụ chủ đã thua, đi nghiêm chỉnh k phạm lỗi gì mà mất một tiếng, lại phải xuất trình giấy tờ cho bọn chúng.
Cho nên bọn chúng vẫn tuýt láo, nó như bọn ăn cướp ý, cướp dc thì dc mà k cướp được thì cũng chả sao, lại còn dc quát tháo kiểm tra.
"tôi cho anh đi", "tôi nói cho anh biết" ...bọn nó chỉ là người thừa hành PL, tức sai thì phải phạt, dừng xe khi xe sai tức phải phạt, k phạt là vi phạm PL vậy mà nó cứ hiển nhiên cho mình cái quyền đứng trên PL, muốn cho ai qua là cho.

coolpix8700

Xe ngựa
Họ làm được như thế vì họ lợi dụng phần lớn lái xe cũng chưa chắc lắm về các quy định của luật pháp. Để xxx không thể làm thế được em nghĩ các lái xe nên thuộc (cả để mình thực hiện) và có 1 quyển cẩm nang do 1 nhà xuất bản có uy tín (không nên là cẩm nang photo hay sách nhái). Khi thấy bị vịn sai quy định, nhẹ nhàng trao đổi và giở nhanh những trang in các quy định mà họ làm sai. Như vậy, không chỉ họ không thể phạt sai mình được mà nhiều lần gặp sẽ làm họ chùn bước hơn khi có ý định làm sai!

tuanphoto

Xe hơi
chúc mừng cụ, mời cụ một ly

deuschland

Xe đạp
kụ dị thì điên đảo, dẫu sao cũng mời kụ một ly voka nhA. HÉ HÉ (B)

mr.ken_no1

Xe container
Này cụ, chẳng hạn cấm xe tải vào thành phố ban ngày ấy nó có trên biển báo không cụ nhỉ, vì em không bao giờ nhìn thấy biển đó ở HN mà chỉ là quy định của TP HN trên giấy tờ thì phải
Này cụ, thế cụ chưa bao giờ nhìn thấy biển cấm xe tải vào thành phố ban ngày thì bên dưới nó có cái biển phụ là được đi vào những giờ nào nhỉ????
Ở đây đang nói về mang pháp luật, quy định ra tranh luận với xxx khi bị chặn xe thì bác ấy lại nói không cần biết về quy chuẩn liên quan. Đó là quy chuẩn hướng dẫn các cách báo hiệu giao thông đường bộ (một văn bản dưới luật có tính chất bắt buộc phải tuân theo khi tham gia giao thông). Nói chỉ cần tuân theo "hiệu lệnh của CSGT, biển báo, vạch chỉ đường", nhưng lại chưa thuộc hoặc hiểu rõ hiệu lệnh của CSGT, biển báo, vạch chỉ đường?
..........................
Dòng đỏ, em vẫn hoàn toàn giữ quan điểm như vậy, em dốt em ko biết cái quy chuẩn nó là cái gì, em đi đường em chỉ cần tuân thủ những điều em đã nói.
Dòng xanh, phải chăng bác đang nói về bác?? Còn em thì cũng may mắn là hiểu được mấy động tác hiệu lệnh của CSGT, biển báo và vạch kẻ đường cũng thuộc được khoảng 90%, 10% còn lại thì trên xe lúc nào cũng có 1 tập.

Mà thôi em xin phép ko tranh luận với các cụ nữa ạ, tính em là hay dấu dốt, thấy khó là bỏ qua, cụ thông cảm.

langtulanhlung

Xe điện
Iem quen cả 3 xxx ở chỗ này :D
Thật ra em thấy xxx chỗ này cũng ko quá đáng lắm, vì khi mình nói đúng thì xxx cũng rút lui khôn khéo.
Cụ có 2 điểm cãi chưa đạt :D
1. Về sai làn: Cụ đi làn giữa hoàn toàn ko hề sai 1 tẹo nào và nhất là đoạn đường này hoàn toàn ko có biển phân làn từ đầu HN đến cuối BN mà chỉ có biển chỉ dẫn hướng đường cho mỗi loại xe => ko thể là phân làn => ko cần phải cãi đến đoạn giao cắt phải cắm biển nhắc lại vì nó liên quan đến khái niệm giao cắt giữa đường đồng mức ... và quan trọng là tránh tình tiết giống vụ của cụ đông ky sốt, xxx sai lè nhưng kết quả thì cụ đã biết.=QUOTE]
Bác có nhầm ko đấy? có biển phân làn mà
http://otofun.net/upanh/2012/10/Otofun.net--IMG_20121012_094318.jpg
Hai cái biển chỉ dẫn này là biển 417B, chỉ là chỉ dẫn cho cái biển tốc độ cho phép thôi, Làn trong bắt buộc đi 60-80km, còn làn ngoài thì không hạn chế tốc độ dưới mà chỉ hạn chế tốc độ tối đa 80km. Biển 417B vuông ở trên không phải và không bao giờ phải là biển phân làn đâu ợ.

laixechuanchi

Xe hơi
Nản quá các cụ nhỉ? Hay là chỉ tiêu cao quá?

Laixebk

Xe tăng
Rõ ràng là nếu dân ta cứ ngu ngơ về luật thì cứ chịu thiệt thòi đủ kiểu. Thói quen đút lót, đưa tiền, sang tay đã ăn sâu vào suy nghĩ của nhiều người trong đó có cánh lái xe. Nếu ai cũng nắm luật như các Ofer chuyên nghiệp nhà mình thì chắc là mấy cảnh sát giao thông nhàn lắm.