[Thảo luận] Khà khà có chuyện vui hầu các cụ

N-K

Xe máy
Nói thật em chưa hiểu luật và bản lĩnh bằng cụ! Học hỏi học hỏi!

thinhquoc

Xe tải
Voka các cụ

3convit

Xe điện
Dù là biển chỉ dẫn, nhưng rõ ràng là "vưỡn phải theo chỉ dẫn" (không thì phải chỉ ra làm quái giề nhể). Chính nhờ zậy nên giao thông công cộng mới đồng bộ được. Nhà em nghĩ vậy đấy.
Hơn nữa, dù xxx cũng chả công bằng gì, nhưng cãi nhau mệt; rắc rối; bực bội và dễ được tiêu tiền mặc dù chả muốn.
Kết: cứ theo biển chỉ dẫn vẫn ổn nhất!

wagonbean

Xe tải
cụ bẩu chuyện vui mà câu kết sao cụ lại buồn vậy ta?

coolpix8700

Xe ngựa
Thực ra việc dễ hiểu nhầm các quy định không chỉ ở cac tình huống giao thông ở VN mình. Ai học bằng lái xe nghiêm chỉnh cũng hiểu rõ các tình huống trong câu hỏi lý thuyết phần lớn không thể trả lời bằng suy diễn qua các quy định mà chỉ có cách thuộc đáp án.
Khi ở Đức do đổi bằng muộn không được em phải thi mới hoàn toàn, phần lý thuyết của họ không phải là 30 câu như ở VN mà 132 câu và chỉ được phép sai 4. Họ cũng chia các câu hỏi cho từng phần, trong đó 1/3 là các câu về tình huống sa bàn. Để trả lời đúng các câu tình huống sa bàn chỉ có mỗi cách học thuộc và nhớ trong các ô a,b, c, d đáp án họ tích ở ô nào. Bài thi của em không mất một điểm nào cũng do thuộc quyển đáp án. Còn đi bên ấy đúng 10 năm em chỉ bị mất đúng 1 điểm do vượt ngang biển cấm vượt (điểm họ ghi tại trung tâm máy tính QG và mất 13 điểm thi lại lý thuyêt, 18 điểm thi lại bằng. Với biển số xe xxx đọc luôn số lỗi đã mất của mình)!
Thỉnh thoảng em cũng được đi dịch các vụ khiếu kiện về giao thông cho những người Việt không biết tiếng và tòa án bên ấy họ thường áp kết quả của các vụ tương tự đã xử trước!
Nhưng xxx của họ làm việc nghiêm minh hơn, khi đã có giấy báo phạt rồi thì cơ hội chống được lệnh phạt của lái xe cực nhỏ.

Còn cụ thể đi trên đường VN mình thì em nghĩ nên có 1 quyển sách in của 1 nhà xb đủ uy tín, cần thuộc tương đối để khi cần có thể giở nhanh cho xxx xem thì khả năng thắng cao hơn và những trường hợp như vậy có thể làm tiền lệ cho các offers khác rất tốt!

Chỉnh sửa cuối:

3convit

Xe điện
Họ làm được như thế vì họ lợi dụng phần lớn lái xe cũng chưa chắc lắm về các quy định của luật pháp. Để xxx không thể làm thế được em nghĩ các lái xe nên thuộc (cả để mình thực hiện) và có 1 quyển cẩm nang do 1 nhà xuất bản có uy tín (không nên là cẩm nang photo hay sách nhái). Khi thấy bị vịn sai quy định, nhẹ nhàng trao đổi và giở nhanh những trang in các quy định mà họ làm sai. Như vậy, không chỉ họ không thể phạt sai mình được mà nhiều lần gặp sẽ làm họ chùn bước hơn khi có ý định làm sai!
Ủng hộ cụ!
Những điều đơn giản vậy nhưng họ không muốn làm (bây giờ thôi). Vì miếng cơm của nhiều người.
Suy cho cùng, mình đang sống trong hệ thống "còn nhiều lỗi". Nhưng sửa thế nào? Ai sửa? Bắt đầu từ đâu? Khi nào thì gần giống 'tây'?...??? thì cụ và em đều...chịu.
Cái hay của nó là ở chỗ zậy. Và khi tham gia GT, chúng ta cũng phải...zậy. Dù chẳng hiểu sao lại...zậy. Hí hí hí.

Ericsson337

Xe buýt
đúng đội này rồi tôi cũng bị một vụ như kụ nhưng mà chiều từ HN về BN và 1 xxx gầy đen, và 1 xxx béo đen dùng iphone trắng. Tôi cũng chiến đấu và xxx to mồm lắm nhưng tôi còn to hơn sau một lúc khoảng 5 phút, thấy không ăn được tôi đành bảo có gì thì anh em nói vs nhau một câu làm j phải to tiếng vs nhau thế, đúng là vớ vẩn nếu mình sai thật liệu xxx có cho mình đi dễ như thế không đúng là ........... (sau tôi có 2 bác 4b cũng bị vịn, một trong 2 bác rút điện thoại gọi người thân, không biết về sau thế nào)

vihali

Xe container
Họ làm được như thế vì họ lợi dụng phần lớn lái xe cũng chưa chắc lắm về các quy định của luật pháp. Để xxx không thể làm thế được em nghĩ các lái xe nên thuộc (cả để mình thực hiện) và có 1 quyển cẩm nang do 1 nhà xuất bản có uy tín (không nên là cẩm nang photo hay sách nhái). Khi thấy bị vịn sai quy định, nhẹ nhàng trao đổi và giở nhanh những trang in các quy định mà họ làm sai. Như vậy, không chỉ họ không thể phạt sai mình được mà nhiều lần gặp sẽ làm họ chùn bước hơn khi có ý định làm sai!
Hơi khó cho cánh lái xe. Các cụ được cho là tiên tiến, luyện of hàng ngày mà vẫn lơ mơ lắm nữa là họ.

pajerona

Xe máy
Đâu, em cãi nhau khoảng 10p thôi nhưng vì khi quay lại xe thì em quên không tắt ghi âm nên cứ để ghi âm về đến tận nhà nên file đó mới dài hơn 1h
May mà trong quá trình 1tiếng đồng hồ của bác là ở trên xe chứ ở Khách sạn thì hỏng bét các cụ nhỉ. ! :D

pajerona

Xe máy
Cái này em thấy ở Diễn đàn otosaigon có bác Phuongcarall làm rồi, bác ấy cấp cho mỗi OF một quyển trích của NĐ34 đấy.

slaz8

Xe ba gác
đầnh phải nghiên cứu kỹ luật để khỏi bị bắt nạt vậy. nghe cứ như bị úp sọt ý nhỉ, nàm nuật mà cố tình không hỉu nuật :))

Milaneto

Xe tải
Biết ngay cụ sẽ vào giải quết, hehe, cũng như đường 5 thôi, ngoài ra cụ chủ bảo là qua giao cắt... là chưa đạt yêu cầu, nói thế thì mặc nhiên thừa nhận đường này có phân làn rõ ràng.
Các bác nói vậy là sai lè rồi nhé, đường 5 bây giờ góc ngã tư nào cũng có biển phân làn rồi. Em vừa đi hôm nay xong :))

Nessie

Xe máy
Chùn làm sao đc cụ. Sai thì cùng lắm kiểm tra giấy tờ, rồi cho đi.

Bít tất

Xe hơi
bạn e biển tỉnh lên hn, cãi nó cứ kéo *** xe về bãi. mất tg, mất việc. xxx nó đánh vào điểm này của mình là chính.

MINA

Xe buýt
Thớt Hai năm trời rồi,mấy Nhà Khảo Cổ Học móc lên có thấy mùi không????Khiếp!!!

RubynamitnA

Xe điện
Trang bị kiến thức để chấp hành đúng và ko bị hù dọa vẫn hơn cụ chủ nhể!
Đề nghị cụ cập nhật lại 2 tình tiết:
1- Tình huống xxx khi đưa tay lên chào cùng với gậy điều khiển là đúng điều lệnh.
2- Thông tư 27 đã hết hiệu lực thay vào đó là thông tư 65.