Kết hợp thớt giới hạn độ côn cuối cùng dòng xe Sh!

duc_anh91

Xe máy
Loạn rùi loạn rùi =)) khoan chuông mà hỏng lap thì chắc e là thằng đi thay lap đâu tiên =))

zailucdien1210

Xe tải
2 bác đừng tranh luận nữa hộ nhà cháu,2 bác toàn hiểu nhầm ý nhau rồi đấy nhá(lại chuẩn bị dìm hàng nhau:))).Đây nhà cháu sẽ viện phân tích phân ra kim cho 2 cụ đây ợ=)),thứ 1 khoan chuông để giúp tản nhiệt tốt hơn và còn là cân bằng động của chuông,thay bố 3 càng khác vì bố 3 càng này thiết kế ăn khớp với chuông khoan cực kỳ hiệu quả vì trên mặt bố có góc thoát lớn hơn nên đối lưu gió tốt hơn và quan trọng là khi có góc thoát thì lúc đó bô 3 càng văng nhanh và nhạy hơn,giảm thiểu được sự trơn trượt mất ma sát(gây hiện tượng cháy chuông và chai mặt bố 3 càng).Khi đã hạn chế được sự trơn trượt thì hiệu suất máy được tối ưu và momem xoắn cao hơn giúp xe chạy ổn định và bốc hơn và sẽ tiết kiệm được nhiên liệu.Thứ 2 là về việc xe mới hay cũ thì nhà cháu giải thích rằng các bác thích thay để cảm nhận sự khác biệt hay không là tùy ạ,còn về hại xe thì nhà cháu cam đoan là không ảnh hưởng gì hết vì côn là bộ phận tiếp nhận truyền tải thôi ạ.Thứ 3 khi thay thế 1 bộ côn độ vào là tùy sở thích của mỗi người còn khi nào không thích nữa thì có thể về zin bất cứ lúc nào vì 2 bộ là riêng biệt không lắp lẫn vào nhau các bác nhé.Nhà cháu tạm dừng ở đây vì sợ quá dài,vậy các bác đọc xong và hỏi tiếp để nhà cháu trả lời ạ
hj, thank bác liêmbu, thú thật vơi bác là tâm lý xe mới cứ thích hàng zin chứ em thèm được xe bốc như bác nói lắm, chán xe là em làm từ a đến z, kể cả cái dây Malossi em cũng thay luôn để cảm nhận sự khác biệt:P bác cho em hỏi là chạy dc 1500km rồi thì có cần thay dây ga, chỉnh garanty(nhưng thấy bảo ko chỉnh dc ạ), chỉnh lại lò xo chỗ đầu dây ga như lào ạ,mà thay bugi nữa có dc ko ạ vì em thấy có bác bảo thay mà em ko hiểu cái gugi tác động gì đến máy ạ, thank bác trc nha^^

LiemBlue

Xe lăn
Loạn rùi loạn rùi =)) khoan chuông mà hỏng lap thì chắc e là thằng đi thay lap đâu tiên =))
Cười cái giề mà cười hả,đấy chú vào mà hỗ trợ đi Ofers đang hiểu sai ý nhau kìa,mình chú đi láp chắc............................

LiemBlue

Xe lăn
hj, thank bác liêmbu, thú thật vơi bác là tâm lý xe mới cứ thích hàng zin chứ em thèm được xe bốc như bác nói lắm, chán xe là em làm từ a đến z, kể cả cái dây Malossi em cũng thay luôn để cảm nhận sự khác biệt:P bác cho em hỏi là chạy dc 1500km rồi thì có cần thay dây ga, chỉnh garanty(nhưng thấy bảo ko chỉnh dc ạ), chỉnh lại lò xo chỗ đầu dây ga như lào ạ,mà thay bugi nữa có dc ko ạ vì em thấy có bác bảo thay mà em ko hiểu cái gugi tác động gì đến máy ạ, thank bác trc nha^^
Vâng bác chú tâm thì em trả lời bác như sau ạ:xe Fi thì sẽ không chỉnh được garanty bác ạ mà có chỉnh thì chẳng qua là vặn con ốc cho dây ga kéo thêm lên thôi ạ,còn muốn nhẹ thì bác thay dây khác là nhẹ ngay bác ạ vì xe xuất sang xứ lạnh nên dây không bị nở như khí hậu nước mình bác nhé.Còn về bugi Inridium là tăng khả năng tập trung đánh lửa để đạt được hiệu suất tốt hơn và cũng tiếp kiệm nhiên liệu hơn bác ạ.Còn lúc nào rảnh bác qua 5 Sơn Tây em sẽ cùng bác đàm đạo chém gió tí cho thêm phần giao lưu Ofer ạ

zailucdien1210

Xe tải
chắc bác đưc anh cũng đã tưng đọc qua topic về 2 ý kiến về vụ khoan chuông rồi, em cũng ko nhớ rõ ở đâu nhưng cũng nhớ là mọi người tranh luận cũng sôi nổi lắm,hj^^ nhưng đa số mọi người cho rằng khoan chuông ko sao, mà minh chứng là bác đưc anh và bác liem bu đây rồi còn gì ạ:D

LiemBlue

Xe lăn
chắc bác đưc anh cũng đã tưng đọc qua topic về 2 ý kiến về vụ khoan chuông rồi, em cũng ko nhớ rõ ở đâu nhưng cũng nhớ là mọi người tranh luận cũng sôi nổi lắm,hj^^ nhưng đa số mọi người cho rằng khoan chuông ko sao, mà minh chứng là bác đưc anh và bác liem bu đây rồi còn gì ạ:D
Khi đã làm xe thì phải có trách nhiệm bác ạ,anh em tin tưởng để còn vác cái mặt lên đây chứ ạ.Cụ XO chúa ghét những ai làm không đàng hoàng đấy ạ

zailucdien1210

Xe tải
hj, bác nói chuẩn ko cần chỉnh^^, mà nếu thay dây ga thì thay loại gì bác, loại tốt tầm bao nhiêu ạ để e còn chuẩn bị đạn :P

duc_anh91

Xe máy
bn ng thay chuông khoan mà làm sao thì chắc ngta lên đây chửi um ,rùi đánh sập cái inbox e mất =)) nếu mà khoan chuông mà bị hỏng hóc gì thì e sẽ là thằng bị đâu tiên nên các bác cứ yên tâm mà thay , e đi chuông khoan đc 5000km rùi ae trong hội Shark thì đi chuông khoan wa lâu rùi chưa ai vde gì cả :D

30-f9-8268

Xe đạp
Em thích đắt thì dễ rẻ với khó em ah,em đừng nghĩ rẻ là không tốt nhé em ra ngoài lơ mơ bị chém thì cũng đúng thôi.Làm thì có tiền thật đấy nhưng cầm tiền nó phải xứng đáng chứ em,ở ngoài những chỗ làm xe anh biết chỗ nào rẻ nhất nhất cũng phải 900k,cho nên giá đấy em ngạc nhiên là phải thôi.Em tò mò ra mua chuông 1000k đi về anh khoan cho xem đi khác hay không nhá,còn nếu thừa xèng để hôm nào off cùng 55 Sơn Tây cho vui em ah,ah mà anh hỏi này thay dầu láp của anh xong thế nào
Ok bác ạ. đi êm ru. Mới tham gia diễn đàn thế nào lại gặp ngay cái topic bắt trúng bệnh xe mình 8-> hôm nào AE 55 off gọi em với nhớ :D

LiemBlue

Xe lăn
hj, bác nói chuẩn ko cần chỉnh^^, mà nếu thay dây ga thì thay loại gì bác, loại tốt tầm bao nhiêu ạ để e còn chuẩn bị đạn :P
Nhà cháu cũng chẳng rõ là bao nhiêu bác ạ,chắc chỉ khoảng hơn 200k là cùng bác ạ,còn thay dây ga bác chạy qua Thắng Béo Phủ Doãn làm cũng ok bác nhé.Theo hiểu biết của nhà cháu thì hiện tại chỉ có 1 loại tất nhiên không phải xịn như zin bác nhá,chắc là hàng Thái ạ

Chỉnh sửa cuối:

q630666

Xe tải
Em thích đắt thì dễ rẻ với khó em ah,em đừng nghĩ rẻ là không tốt nhé em ra ngoài lơ mơ bị chém thì cũng đúng thôi.Làm thì có tiền thật đấy nhưng cầm tiền nó phải xứng đáng chứ em,ở ngoài những chỗ làm xe anh biết chỗ nào rẻ nhất nhất cũng phải 900k,cho nên giá đấy em ngạc nhiên là phải thôi.Em tò mò ra mua chuông 1000k đi về anh khoan cho xem đi khác hay không nhá,còn nếu thừa xèng để hôm nào off cùng 55 Sơn Tây cho vui em ah,ah mà anh hỏi này thay dầu láp của anh xong thế nào
Cụ thay dầu láp loại gì thế ạ, để e bắt chiếc với !

LiemBlue

Xe lăn
Thế là loại không thuộc hãng nào hả cụ. Thay vào LX với Lib Việt Ok k cụ.Để e lại phi từ BG sang. Hehe
Dầu láp của Mẽo xịn cho nên độ đậm đặc rất cao nên dùng rất êm bạn nhé,bạn xem trang đầu tiên có chai nhớt láp mầu đen ý bạn nhé.Thông thường nhớt láp ở VN mình chỉ số nhớt chỉ là 75W-90 thôi,còn hàng Mẽo này chỉ số rất cao lun 85W-140 đấy

Dương Phong

Xe tải
Dầu láp của Mẽo xịn cho nên độ đậm đặc rất cao nên dùng rất êm bạn nhé,bạn xem trang đầu tiên có chai nhớt láp mầu đen ý bạn nhé.Thông thường nhớt láp ở VN mình chỉ số nhớt chỉ là 75W-90 thôi,còn hàng Mẽo này chỉ số rất cao lun 85W-140 đấy
Dầu máy mobil 1 dùng cho lib đc ko cụ nhỷ?e nghe nói dùng mobil thì hay nóng máy :|