Kết hợp thớt giới hạn độ côn cuối cùng dòng xe Sh!

duc_anh91

Xe máy
Vừa thay quả chuông và bộ ba bố lúc sáng. hehe. đi ok cực. Nhưng mà anh liêm ê. Cho em hỏi tí sao chuông anh bán rẻ thế. ngoài đại lý nó cũng cỡ ~ 1 phát mà chỗ mình có 350k thế >>>> ( nghi lắm;)) )
thế bác đi mua chỗ 1 phát rùi mang chỗ A.Sơn khoan cho =))

LiemBlue

Xe lăn
Vừa thay quả chuông và bộ ba bố lúc sáng. hehe. đi ok cực. Nhưng mà anh liêm ê. Cho em hỏi tí sao chuông anh bán rẻ thế. ngoài đại lý nó cũng cỡ ~ 1 phát mà chỗ mình có 350k thế >>>> ( nghi lắm;)) )
Em thích đắt thì dễ rẻ với khó em ah,em đừng nghĩ rẻ là không tốt nhé em ra ngoài lơ mơ bị chém thì cũng đúng thôi.Làm thì có tiền thật đấy nhưng cầm tiền nó phải xứng đáng chứ em,ở ngoài những chỗ làm xe anh biết chỗ nào rẻ nhất nhất cũng phải 900k,cho nên giá đấy em ngạc nhiên là phải thôi.Em tò mò ra mua chuông 1000k đi về anh khoan cho xem đi khác hay không nhá,còn nếu thừa xèng để hôm nào off cùng 55 Sơn Tây cho vui em ah,ah mà anh hỏi này thay dầu láp của anh xong thế nào

hoanganhchuoi

Xe hơi
bác Liembu cho e hỏi xe em sh150i nhập muốn cho xe chạy êm ái thì phải làm những j giá cả bao nhiêu ạ. cảm ơn bác nhiều

LiemBlue

Xe lăn
bác Liembu cho e hỏi xe em sh150i nhập muốn cho xe chạy êm ái thì phải làm những j giá cả bao nhiêu ạ. cảm ơn bác nhiều
Bác thay chuông khoan,bố 3 càng,bi côn và chơi nưa thì thay dây cu roa Malossi thì thôi rồi ạ.Nếu bác đi nhẹ nhàng ko thốc ga hay đề pa thì bi côn 15g thì êm như xe điện ý ạ,còn chạy bốc và thích đề pa khỏe thì bi 12g hay 12,5g(máy hơi gào)vì gia tốc lớn thì chạy bốc kinh khủng bác nhé.Còn như bác hỏi thì bác đi bài như này nhé:Chuông khoan,bố 3 càng,bi côn 15g thì thực sự là êm ái lắm ạ,thiệt hại khoảng 1500k cụ ạ

zailucdien1210

Xe tải
Bác thay chuông khoan,bố 3 càng,bi côn và chơi nưa thì thay dây cu roa Malossi thì thôi rồi ạ.Nếu bác đi nhẹ nhàng ko thốc ga hay đề pa thì bi côn 15g thì êm như xe điện ý ạ,còn chạy bốc và thích đề pa khỏe thì bi 12g hay 12,5g(máy hơi gào)vì gia tốc lớn thì chạy bốc kinh khủng bác nhé.Còn như bác hỏi thì bác đi bài như này nhé:Chuông khoan,bố 3 càng,bi côn 15g thì thực sự là êm ái lắm ạ,thiệt hại khoảng 1500k cụ ạ
nghe mà em thèm quá bác ah, chỉ mỗi tội xe e mới lấy, chưa muốn thay lung tung sợ dễ trục trặc, theo như nhiều bác nói:P đợi tầm nào cảm thấy xe em hơi tã tã thì em qua làm luôn khỏi nghĩ:D

tommyhtp

Xe buýt
bác này phải gặp bác đi con xe ymh classico hôm nọ đến lắp rồi về alo cho bác Sơn cứ chê đắt rẻ buồn cười lắm, mà anh e cũng tức nữa, mấy anh e bò lăn ra phục vụ cho bác ý đến tận trưa sang quá chiều chỉ lót dạ mẩu bánh mỳ vậy mà...T_T ??!!

hoanganhchuoi

Xe hơi
thêm dây cu roa Malossi thì bao tiền bác mà những phụ tùng zin của xe sau này thay lại đc k hả bác

q630666

Xe tải
nghe mà em thèm quá bác ah, chỉ mỗi tội xe e mới lấy, chưa muốn thay lung tung sợ dễ trục trặc, theo như nhiều bác nói:P đợi tầm nào cảm thấy xe em hơi tã tã thì em qua làm luôn khỏi nghĩ:D
E nghĩ là bác chưa nhận thức rõ những việc mà mọi ng trong thớt này bàn luận. Nói là độ nhưng mà phải hiểu là chúng ta đang thay đổi để cho bộ côn hoạt động tốt và công suất không bị mất đi. Chứ không phải độ để nghịch ngợm mà bị trục trặc :D

thudq

Xe đạp
em có con sh 08 bây giờ như xe đạp điện ý bác Liembu ạ. Hình như là chết sạc nên lúc nào đi cũng lại phải sạc ắc quy mới đi đc :(. trên chỗ bác có sạc xe 08 ko ạ và giá cả bao nhiêu ạ?

anhdangyeu

Xe đạp
Bác muốn biết xe đạp điện đi như tnao thì phải gặp bác Liêm ;))
@ Liembu: e thấy con ốc của a gắn vào xe e đẹp hẳn ra ế! =))

zailucdien1210

Xe tải
E nghĩ là bác chưa nhận thức rõ những việc mà mọi ng trong thớt này bàn luận. Nói là độ nhưng mà phải hiểu là chúng ta đang thay đổi để cho bộ côn hoạt động tốt và công suất không bị mất đi. Chứ không phải độ để nghịch ngợm mà bị trục trặc :D
bác nói câu này mới thể hiện chả hiểu cái mô tê gì, em nói chung chug là trục trặc để bác liembu hoặc bác nào kinh nghiệm giải đáp, khẳng định là okie để ae yên tâm làm chứ nói dài dòng làm gì,trong việc làm này, có nhiều ý kiến trái chiều, em đọc thông tin nhiều diễn đàn khác thấy bảo ko nên khoan chuông,... nhanh bị hỏng bộ phận gì đó cũng ko nhớ rõ( bác chịu khó search đi), chứ em tuy là mới nhưng theo diễn đàn liên tục , bác chưa chắc đã theo hàng ngày như em đâu, nên bác cũng chưa chắc đã nhận thức hết dc đâu mà nói bừa:)), bác nên hiểu là ko ít thì nhiều, cái gì cũng có mặt trái cả đấy

Chỉnh sửa cuối:

LiemBlue

Xe lăn
em có con sh 08 bây giờ như xe đạp điện ý bác Liembu ạ. Hình như là chết sạc nên lúc nào đi cũng lại phải sạc ắc quy mới đi đc :(. trên chỗ bác có sạc xe 08 ko ạ và giá cả bao nhiêu ạ?
Oh đơn giản mà bác có gì đâu,bác thích sạc zin hay thay sạc chế vào(bền hơn sạc zin)

LiemBlue

Xe lăn
bác nói câu này mới thể hiện chả hiểu cái mô tê gì, em nói chung chug là trục trặc để bác liembu giải đáp thắc mắc chứ nói dài dòng làm gì,trong việc làm này, có nhiều ý kiến trái chiều, em đọc thông tin nhiều diễn đàn khác thấy bảo ko nên khoan chuông,... nhanh bị hỏng bộ phận gì đó cũng ko nhớ rõ( bác chịu khó search đi), chứ em tuy là mới nhưng theo diễn đàn liên tục , bác chưa chắc đã theo hàng ngày như em đâu, nên bác cũng chưa chắc đã nhận thức hết dc đâu mà nói bừa
2 bác đừng tranh luận nữa hộ nhà cháu,2 bác toàn hiểu nhầm ý nhau rồi đấy nhá(lại chuẩn bị dìm hàng nhau:))).Đây nhà cháu sẽ viện phân tích phân ra kim cho 2 cụ đây ợ=)),thứ 1 khoan chuông để giúp tản nhiệt tốt hơn và còn là cân bằng động của chuông,thay bố 3 càng khác vì bố 3 càng này thiết kế ăn khớp với chuông khoan cực kỳ hiệu quả vì trên mặt bố có góc thoát lớn hơn nên đối lưu gió tốt hơn và quan trọng là khi có góc thoát thì lúc đó bô 3 càng văng nhanh và nhạy hơn,giảm thiểu được sự trơn trượt mất ma sát(gây hiện tượng cháy chuông và chai mặt bố 3 càng).Khi đã hạn chế được sự trơn trượt thì hiệu suất máy được tối ưu và momem xoắn cao hơn giúp xe chạy ổn định và bốc hơn và sẽ tiết kiệm được nhiên liệu.Thứ 2 là về việc xe mới hay cũ thì nhà cháu giải thích rằng các bác thích thay để cảm nhận sự khác biệt hay không là tùy ạ,còn về hại xe thì nhà cháu cam đoan là không ảnh hưởng gì hết vì côn là bộ phận tiếp nhận truyền tải thôi ạ.Thứ 3 khi thay thế 1 bộ côn độ vào là tùy sở thích của mỗi người còn khi nào không thích nữa thì có thể về zin bất cứ lúc nào vì 2 bộ là riêng biệt không lắp lẫn vào nhau các bác nhé.Nhà cháu tạm dừng ở đây vì sợ quá dài,vậy các bác đọc xong và hỏi tiếp để nhà cháu trả lời ạ

Chỉnh sửa cuối:

tommyhtp

Xe buýt
Oh đơn giản mà bác có gì đâu,bác thích sạc zin hay thay sạc chế vào(bền hơn sạc zin)
sac chế thì như thế nào hả bác liêm ơi? rổ giá ra sao ạ, e cũng đang định đổi sac mà vì e vừa thay cuộn điện xong, hôm nọ thay cuộn điện vì cuộn điện cũ đi từ lúc mua chưa thay nên nó bị cháy đen ạ, sac thì e cũng vừa mới chế từ sạc attila xong đc gần 2 tháng thôi ạ, đo dòng thì vẫn ổnnhuwng e sợ con cuộn cũ bị cháy sẽ gây ảnh hưởng cho cuộn mới ạ

LiemBlue

Xe lăn
Bác muốn biết xe đạp điện đi như tnao thì phải gặp bác Liêm ;))
@ Liembu: e thấy con ốc của a gắn vào xe e đẹp hẳn ra ế! =))
Tối nay ra đường chạy thử bi 12,5g phê như con tê tê,vọt phát nào nhớ nhà phát đấy em ơi,mà chú em chạy qua HEAD xin 1 cơ số ốc 6 ý cho anh nhá,may cho chú là hôm nay không bị mất zen ở ống bô đấy.Hỏng cái zen của nợ ý rách việc và mất thời gian làm lại lắm mà ốc lại còn to lên nữa cơ đấy.Liệu mà làm bẹp ốp bô tiếp đi nhá,lần sau là thu phí đấy ko miễn phí nữa đâu:))

q630666

Xe tải
2 bác đừng tranh luận nữa hộ nhà cháu,2 bác toàn hiểu nhầm ý nhau rồi đấy nhá(lại chuẩn bị dìm hàng nhau:))).Đây nhà cháu sẽ viện phân tích phân ra kim cho 2 cụ đây ợ=)),thứ 1 khoan chuông để giúp tản nhiệt tốt hơn và còn là cân bằng động của chuông,thay bố 3 càng khác vì bố 3 càng này thiết kế ăn khớp với chuông khoan cực kỳ hiệu quả vì trên mặt bố có góc thoát lớn hơn nên đối lưu gió tốt hơn và quan trọng là khi có góc thoát thì lúc đó bô 3 càng văng nhanh và nhạy hơn,giảm thiểu được sự trơn trượt mất ma sát(gây hiện tượng cháy chuông và chai mặt bố 3 càng).Khi đã hạn chế được sự trơn trượt thì hiệu suất máy được tối ưu và momem xoắn cao hơn giúp xe chạy ổn định và bốc hơn và sẽ tiết kiệm được nhiên liệu.Thứ 2 là về việc xe mới hay cũ thì nhà cháu giải thích rằng các bác thích thay để cảm nhận sự khác biệt hay không là tùy ạ,còn về hại xe thì nhà cháu cam đoan là không ảnh hưởng gì hết vì côn là bộ phận tiếp nhận truyền tải thôi ạ.Thứ 3 khi thay thế 1 bộ côn độ vào là tùy sở thích của mỗi người còn khi nào không thích nữa thì có thể về zin bất cứ lúc nào vì 2 bộ là riêng biệt không lắp lẫn vào nhau các bác nhé.Nhà cháu tạm dừng ở đây vì sợ quá dài,vậy các bác đọc xong và hỏi tiếp để nhà cháu trả lời ạ
Tớ nói lên ý kiến theo tinh thần xây dựng. Nhưng có thể dùng sai từ ''nhận thức'' nên động chạm. Cũng không có thời gian để tranh luận hay giải thích đâu ạ.

LiemBlue

Xe lăn
sac chế thì như thế nào hả bác liêm ơi? rổ giá ra sao ạ, e cũng đang định đổi sac mà vì e vừa thay cuộn điện xong, hôm nọ thay cuộn điện vì cuộn điện cũ đi từ lúc mua chưa thay nên nó bị cháy đen ạ, sac thì e cũng vừa mới chế từ sạc attila xong đc gần 2 tháng thôi ạ, đo dòng thì vẫn ổnnhuwng e sợ con cuộn cũ bị cháy sẽ gây ảnh hưởng cho cuộn mới ạ
Tốt hơn hết là phải khám bằng mắt và dụng cụ bác thì với chính xác bác ạ,còn bác thay cuộn điện như thế nào và có đủ số vòng cuốn không thì với chuẩn bác ạ,nếu nhà cháu không nhầm thì chế sạc của xe Shark ngon hơn Atila thì phải bác ạ.

LiemBlue

Xe lăn
Tớ nói lên ý kiến theo tinh thần xây dựng. Nhưng có thể dùng sai từ ''nhận thức'' nên động chạm. Cũng không có thời gian để tranh luận hay giải thích đâu ạ.
Nói chung là 2 bác dang hiểu sai ý nhau rồi,mình xây dựng ý kiến là của anh em Ofers để làm sao hoàn thiện tốt nhất những gì cần trao đổi thôi mà,theo mình 2 bác không nên commet về nhau như vậy nữa nhé,dĩ hòa vi quý các bác ạ.=D>

zailucdien1210

Xe tải
xây dựng gì mà tương từ "Nhận thức" đúng lúc nhỉ, tớ cũng chẳng rảnh mà đi tranh luận làm gì, nếu có tinh thần xây dựng thì nếu biết bạn nên nhiệt tình với mọi người hơn là nói mấy câu kiểu như vậy, đôi lời góp ý^^