[Funland] (Kết bạn) Những đêm mất ngủ Cccm thường làm gì?

Thật ra là hôm nay em vừa lv vừa ngủ gật sau mấy ngày đi ăn chơi quần quật :))
Mắt nhắm mắt mở chẳng biết mình đang làm hay đang ngủ nữa. Hình như ngủ là chính, lv là phụ :))
Mợ làm việc gì? :-o :-o :-o

Forever One Love

Xe container
Vậy là mợ cầm điện thoại thì ngủ sớm hơn được chút nhỉ😄. Mợ úp cái ảnh xinh đẹp thế khó ngủ là đúng rồi. Bao giờ đỡ xinh mới đỡ mất ngủ đấy ạ🌹
Mợ Red giầu quá đi. Tính mỗi đàn bò đã đổi được căn chung cư rồi 😄.
Các mợ biết thưởng diệu, em thấy em đúng là nhạt thật. Em không biết uống bia, diệu vang. Nước ngọt có ga em cũng thấy cay. Nước hoa với hàng hiệu không biết dùng, nghệ thuật mù tịt, âm nhạc cũng không biết thưởng thức nốt ợ. Nhiều khi thấy các mợ xúng xính, rộn ràng khoe những thứ phù phiếm rất thường của phụ nữ mà em chỉ dám im thin thít ngồi nghe thôi
Mợ ngồi lại đây với em em bảo câu này: “Bên cạnh những người phụ nữ tài giỏi xinh đẹp, vẫn còn có em hơi hơi giống mợ tự tả về mình”. Em không tin lắm đâu nhưng cứ tự AQ là em không cô đơng :))

Forever One Love

Xe container
Bạn ý k phải tên là Trang đâu cô mãi yêu 01 người nhé. :))

View attachment 8224885
Không phải là Trang mà giới thiệu tên là Trang làm mình cứ gọi là Trang huhu :((

Bạn nói thật đi, bạn tên là gì để mình còn tiện xưng hô. Không khai thật thì mình sẽ gọi bạn là Răng Sún :P

Forever One Love

Xe container
Gần nhà em có một em bé, hôm nào em cũng phải bế để hôn má, vì quá đáng yêu. Bé rất ít khi khóc, mắt to, trong veo như viên bi, da thì mịn và trắng. Cứ thấy em là nhoài tay ra, vì em hay đưa đi chơi, hay dắt đi lẫm chẫm nữa. Buổi chiều tối nào mà không bận, em đều chạy sang nhà bé cưng nựng, hít hà cái mùi "chưa vướng bụi trần" ấy...
Bế trẻ con, bao nhiêu cái mệt mỏi tan biến. Vì cái miệng chưa nhú răng hé ra, trông thật sự "kích thích". Thèm cái vẻ "pure" như Lavie đó.

Em có quen một chị bạn, chị làm trong một cơ quan của Nhà nước. Chức cũng to to so với em. Mến nhau từ mạng xã hội, chung sở thích, có những rung cảm của "đàn bà" na ná nhau...nói chung gọi là sự "đồng điệu". Vài bữa trước, sinh nhật chị, em gửi lời chúc mừng. Thực sự, ở tuổi ấy rồi, những lời chúc hay món quà "xã giao" với chị, quá là bình thường. Nó mang tính chất "xã hội" nhiều hơn. Em không tặng gì chị, chỉ viết dành chị những tình cảm mà chị đã dành cho em, cũng như đã ở bên em suốt thời gian em rất cực về sức khoẻ...
Chị gọi lại cho em, chỉ để tâm tình những điều bình dị, và hẹn em ở một ngày tới đây, chị gửi tặng một món quà nhân việc em có một tin vui mới...
Em rất xúc động. Đọc tin nhắn và nghe chị nói, mà mũi cay xè.

Hai trạng thái, hai chủ thể khác nhau, nhưng đều khiến cho trái tim em bị rung động. Rung động bởi sự thanh lành của những người em yêu mến.

Em nhận ra chủ nhân của bức ảnh này, cũng bên em rất lâu rồi. Có những chặng đường em mệt nhoài, cô ấy cũng chìa tay ra kéo em đi lên đó. Biết dành cho cô ấy lời gì bây giờ nhờ? Khó nghĩ quá...!
Người ta là dân chuyên Văn hay sao í, em lại múa rìu qua mắt thợ òi...
-☘-
Em phải đọc đi đọc lại còm của mợ mấy lần để load hết những rung cảm xinh đẹp của mợ vào cái đầu óc bã đậu của em :D

Dường như mỗi người bước vào cuộc sống của mợ đều đẹp. Cái dệp đẽ khiến người ta cứ phải rưng rưng trong tim, và đôi khi là ghen tị nữa :P. Có lẽ, giữ cho mình sự thiện lành trong từng ý nghĩ sẽ giúp người với người biết trân trọng nhau hơn.

Forever One Love

Xe container
Giờ này gọi cho có thôi chứ ngủ lâu rồi :))
Mợ sướng như tiên ý ;))
Hôm nay em đi làm việc rất là bận rộn, rất là khó khăn, rất là vất vả. Đó là việc ngồi ở quán cf để học lỏm cách quản lý quán, xem mấy bữa nữa cụ Nhimtiu có thuê hông? Mà có khi thuê em làm chân bưng bê cũng được 😂

Em thấy cc nhắc mợ Rose… gì đó lâu ghê mà mợ ấy chưa vào. Em đoán là mợ ấy rất thú vị, có khi em phải theo dõi mới được. Mà hay là lại kiểu vừa kiêu vừa điếc như cụ xukthal :-?

Hôm nay em đi làm việc rất là bận rộn, rất là khó khăn, rất là vất vả. Đó là việc ngồi ở quán cf để học lỏm cách quản lý quán, xem mấy bữa nữa cụ Nhimtiu có thuê hông? Mà có khi thuê em làm chân bưng bê cũng được 😂

Em thấy cc nhắc mợ Rose… gì đó lâu ghê mà mợ ấy chưa vào. Em đoán là mợ ấy rất thú vị, có khi em phải theo dõi mới được. Mà hay là lại kiểu vừa kiêu vừa điếc như cụ xukthal :-?
Mợ đấy dạo này ít vào vì bận ngủ mợ ạ.ngoài thời gian ngủ ra thì mợ đấy chém cũng tốt,thích hoa.🌹🌹🌹

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mợ chỉ giùm em làm cách nào mà chữ nghĩa của mợ cứ thanh khiết một cách lạ lùng như vậy với?

Chiều nay em ngồi đây. Ánh nắng của buổi chiều chớm Đông dìu dịu mà bàng bạc một màu hoài niệm, đủ để tâm hồn ai đó lang thang đi chơi xa. anh bạn cùng nhóm mang đến một ly trà nhài phảng phất hương mùa Hạ. Em tưởng tượng mình bước vào văn của mợ, nhẹ nhàng rủ rê:
- Này anh, có một cô gái ngồi xoã tóc trong nắng chiều.
- Lại lên cơn làm thơ ngẩn ngơ đấy hả - chàng trai said.
- Kệ emmmmm!

Thế mà cuối cùng vẫn lên hình, mợ xem có giống cô gái bước ra từ văn của mợ hông :P

Cái lá hoá ra rất đáng yêu.. :))

Nhạc

Xe container
Mang tiền ra đếm

Binhyennoiay

Xe điện
Em là con nhà nông chính hiệu ấy mợ Nắng ưi, :D. Mùa màng vẫn xắn quần lội bùn cấy hái, nhà cấy mấy mẫu lúa/nuôi một đàn bò cho ăn cỏ sữa/lợn gà kêu í oé suốt ngày (cho em phờ lếch xíu nhá, nhà chả có rì ngoài gia súc gia cầm,:D). À, người yêu không có nhưng chó thì có một đàn.
...Nên cuốc đất với em là chuyện nhỏ. Hì hục trồng rau, bón lân các kiểu con đà điểu em đều làm được. Em tính thêm dăm tuổi nữa, em sẽ trồng một vườn rau ăn, thêm vài gốc hồng, trồng cây cau lấy tàu làm quạt. Già cũng chẳng biết điện đóm ra răng, thôi thì cứ quạt mo cho lành. Khéo khi ấy đẹp lão, anh nèo iu thì ta đặt nhau lên tàu lá, hát "phu kéo mo cau" cho iêu đời...Viễn cảnh thật thanh bình, hiuhiu.

Chủ nhật làm nháp cho quen tay, uống xíu rịu mơ xong như được nạp doping, cuốc đất thật là yomost í mợ Yên, :P.

Cụ Xấu trai_Nhà nghèo hỏi hoa nhà em ợ: ai hỏi hoa đó, coá hoa đêy, :D:

Còn hoa đạn nở tưng bừng như hội Xuân nữa ạ:

Em vẫn ko thể chụp đc hoa súng đẹp như Red chụp.

Ba Ngơ

Xích lô

xukthal

Xe lăn
Bb code kiém lắm :-j