[Funland] (Kết bạn) Những đêm mất ngủ Cccm thường làm gì?

Nắng nhạt

Xe điện
Chào buổi sáng cccm Nhimtiu Binhyennoiay Xấu trai_Nhà nghèo Jôn sần Red_Mer Nắng nhạt @LeTai1979….. @};-@};-@};-@};-@};-@};-

Em thử không cầm điện thoại để ngủ xem sao, kết quả là đến giờ em hơi hơi buồn ngủ rồi ạ. Chúc cccm ngủ ngon 😂😂😂
Vậy là mợ cầm điện thoại thì ngủ sớm hơn được chút nhỉ😄. Mợ úp cái ảnh xinh đẹp thế khó ngủ là đúng rồi. Bao giờ đỡ xinh mới đỡ mất ngủ đấy ạ🌹
Em là con nhà nông chính hiệu ấy mợ Nắng ưi, :D. Mùa màng vẫn xắn quần lội bùn cấy hái, nhà cấy mấy mẫu lúa/nuôi một đàn bò cho ăn cỏ sữa/lợn gà kêu í oé suốt ngày (cho em phờ lếch xíu nhá, nhà chả có rì ngoài gia súc gia cầm,:D). À, người yêu không có nhưng chó thì có một đàn.
...Nên cuốc đất với em là chuyện nhỏ. Hì hục trồng rau, bón lân các kiểu con đà điểu em đều làm được. Em tính thêm dăm tuổi nữa, em sẽ trồng một vườn rau ăn, thêm vài gốc hồng, trồng cây cau lấy tàu làm quạt. Già cũng chẳng biết điện đóm ra răng, thôi thì cứ quạt mo cho lành. Khéo khi ấy đẹp lão, anh nèo iu thì ta đặt nhau lên tàu lá, hát "phu kéo mo cau" cho iêu đời...Viễn cảnh thật thanh bình, hiuhiu.

Chủ nhật làm nháp cho quen tay, uống xíu rịu mơ xong như được nạp doping, cuốc đất thật là yomost í mợ Yên, :P.

Cụ Xấu trai_Nhà nghèo hỏi hoa nhà em ợ: ai hỏi hoa đó, coá hoa đêy, :D:

Còn hoa đạn nở tưng bừng như hội Xuân nữa ạ:

Mợ Red giầu quá đi. Tính mỗi đàn bò đã đổi được căn chung cư rồi 😄.
Các mợ biết thưởng diệu, em thấy em đúng là nhạt thật. Em không biết uống bia, diệu vang. Nước ngọt có ga em cũng thấy cay. Nước hoa với hàng hiệu không biết dùng, nghệ thuật mù tịt, âm nhạc cũng không biết thưởng thức nốt ợ. Nhiều khi thấy các mợ xúng xính, rộn ràng khoe những thứ phù phiếm rất thường của phụ nữ mà em chỉ dám im thin thít ngồi nghe thôi

Forever One Love

Xe container
Chào Mợ, thế cuối cùng mấy h Mợ ngủ?
Qua em làm liều thuốc tiên xong ngủ từ 10h. :)) :)) :))
Em thì 6h dậy xong ngủ nướng tiếp đến gần 9h đây.
Dậy đê, sáng rùi, dậy đón ông mặt giời
:D
Em dậy rồi đây cccm ơi <:-P<:-P<:-P
Có cf, có hoa, có cỏ, có nắng, có ông mặt trời… Buổi sáng thật là sinh động mà em lại ngủ mí chán chuyện :))

xukthal

Xe lăn
Ngẫm nghĩ từ 7h26 AM giờ mới cảm ơn....haizzz đa nhân cách quá #:-s #:-s

dpl

Xe lăn
Có những ngày mệt mỏi như vậy......

Mình nhận ra bản thân chẳng còn được vô tư, vui vẻ như những ngày trước nữa.

Nhìn quanh chẳng có ai để kể, nên cứ thế im lặng nhìn thời gian vội vã qua nhanh.

Đã sang ngày mới, vẫn không sao ngụ được.

Có những ngày, chẳng biết làm gì khi khó ngủ như thế này, cứ nhìn trân trân lên trần nhà mà không biết đặt mắt vào đâu.

Bao nhiêu những chênh vênh mà ban ngày cố lấy công việc, lấy những câu chuyện phiếm để khoả lấp… đêm về giật mình nhận ra dường như còn chênh vênh hơn cũ.

Cccm thường làm gì khi bị mất ngủ? Còn ai thức, ngồi lại đây hàn huyên với em không?

1. Dựng vợ dạy
2. Xem film
3. Trốn vợ đi nhậu đêm ạ :))

xukthal

Xe lăn
tải xuống (4).jpeg

Forever One Love

Xe container
Những đêm khó ngủ lại nhớ đến câu của nhạc sĩ Trịnh Công Sơn : Trong những tột cùng tuyệt vọng nhất, tôi và đời đã tha thứ cho nhau. Rồi nhạc sĩ Trần Tiến : Ở đời, không thích cái gì cũng sống được, nhưng mà nhạt. Mà nhạt thì không vui, sống làm gì. Hai người với phong cách sáng tác khác nhau lại là bạn thân một thời
“Con người lớn lên trong nỗi cô đơn của mình, nếu không có tuyệt vọng” - Trần Tiến

Trịnh Công Sơn:
Trời cao đất rộng một mình tôi đi
Một mình tôi đi
Đời như vô tận một mình tôi về
Với tôi….

Một ngày thấy bóng em qua nơi này/ một lần với bóng tôi
Một ngày đã có em xa nơi này/ một ngày với vắng tôi

Hai người có phong cách sáng tác khác nhau, phía sau âm nhạc và ca từ, người nghe như nhìn thấy chính hình ảnh người viết - Một Trần Tiến xù xì, vạm vỡ, sôi nổi với đôi mắt lấp lánh biết cười, một Trịnh Công Sơn thư sinh, dịu dàng, trấm lắng với ánh mắt xa xăm… Thoáng qua thấy họ chẳng có gì liên quan đến nhau, nhưng sâu thẳm tận cùng, cả âm nhạc và cách nhìn cuộc sống, cách yêu con người yêu cuộc sống này lại giống nhau, kể cả nỗi cô đơn và tuyệt vọng. Dù là nỗi cô đơn sầu thảm, nỗi tuyệt vọng cùng cực cũng đẹp cũng là động lực để bám víu vào cuộc sống này.

Đọc còm của cụ tự nhiên em nhớ lại 1 bài hát của Trần Tiến chỉ nghe duy nhất có 1 lần rất lâu rồi, rồi cũng quên. Bài hát gì mà liệt kê cuộc sống của 1 vài người trong xã hội… và câu kết “họ có chết đâu vì họ có sống đâu bao giờ”…

Forever One Love

Xe container

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thật ra là hôm nay em vừa lv vừa ngủ gật sau mấy ngày đi ăn chơi quần quật :))
Mắt nhắm mắt mở chẳng biết mình đang làm hay đang ngủ nữa. Hình như ngủ là chính, lv là phụ :))
Mợ sướng như tiên ý ;))

xukthal

Xe lăn
Thánh diệt mồi kiêm ngủ nướng #:-s