[Funland] (Kết bạn) Những đêm mất ngủ Cccm thường làm gì?

Nắng nhạt

Xe điện
Hôm nay nắng nhẹ đẹp quá mợ Nắng nhạt , mợ Binhyennoiay với mợ Forever One Love ơi!!!
Sáng em nấu xôi gấc, xay sinh tố để bù cho một ngày cuốc đất vật vã, hự hự. Cây hồng Sapa đã cho hơn chục bông, màu hồng phấn "con gái" rất là yêu mắt. Mời các mợ rượu mơ em ngâm nhớ. Chúc tuần mới thật là zui zẻ - ☘🌸!!!
Mợ cũng biết cuốc đất á 😂. Sáng hôm qua em cũng cuốc đất đấy. Em xin được một cái cuốc, à đúng hơn là mượn nhưng không trả, để nhặt cỏ cho cây hồng. Nhà em có mấy cây hồng màu trắng mà nó nở suốt, lúc nào cũng thấy có hoa. Nhà bà chị em đầy một vườn hoa to đủ loại, đủ sắc màu, muốn ngắm sang đó ngắm nên em không cần trồng nhiều

xukthal

Xe lăn
Khuôn viên Viện C đẹp phết cụ Nhimtiu nhỉ? #:-s#:-s

trungpham666

Xe tải
Em đây mợ ơi. Em cũng hay mất ngủ đêm lắm. Tuần trước là 2 hôm, 1 hôm trắng đê

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ cũng biết cuốc đất á 😂. Sáng hôm qua em cũng cuốc đất đấy. Em xin được một cái cuốc, à đúng hơn là mượn nhưng không trả, để nhặt cỏ cho cây hồng. Nhà em có mấy cây hồng màu trắng mà nó nở suốt, lúc nào cũng thấy có hoa. Nhà bà chị em đầy một vườn hoa to đủ loại, đủ sắc màu, muốn ngắm sang đó ngắm nên em không cần trồng nhiều
Em là con nhà nông chính hiệu ấy mợ Nắng ưi, :D. Mùa màng vẫn xắn quần lội bùn cấy hái, nhà cấy mấy mẫu lúa/nuôi một đàn bò cho ăn cỏ sữa/lợn gà kêu í oé suốt ngày (cho em phờ lếch xíu nhá, nhà chả có rì ngoài gia súc gia cầm,:D). À, người yêu không có nhưng chó thì có một đàn.
...Nên cuốc đất với em là chuyện nhỏ. Hì hục trồng rau, bón lân các kiểu con đà điểu em đều làm được. Em tính thêm dăm tuổi nữa, em sẽ trồng một vườn rau ăn, thêm vài gốc hồng, trồng cây cau lấy tàu làm quạt. Già cũng chẳng biết điện đóm ra răng, thôi thì cứ quạt mo cho lành. Khéo khi ấy đẹp lão, anh nèo iu thì ta đặt nhau lên tàu lá, hát "phu kéo mo cau" cho iêu đời...Viễn cảnh thật thanh bình, hiuhiu.

Chủ nhật làm nháp cho quen tay, uống xíu rịu mơ xong như được nạp doping, cuốc đất thật là yomost í mợ Yên, :P.

Cụ Xấu trai_Nhà nghèo hỏi hoa nhà em ợ: ai hỏi hoa đó, coá hoa đêy, :D:

Còn hoa đạn nở tưng bừng như hội Xuân nữa ạ:

Mợ có một ngày chủ nhật vui thế Red_Mer Nhân nói đến riệu, em nhớ ra em có một bình riệu ngâm các loại hoa quả lâu lắm rồi. Hồi đó, tầm khoảng năm 2017 cũng rộ lên riệu ngâm trái cây, em bon chen làm một bình chủ yếu là để bày ngắm cho đã mắt. Khi các loại quả xuống màu là em cất vô kho và quên luôn từ đó tới giờ hị hị.

Em là con nhà nông chính hiệu ấy mợ Nắng ưi, :D. Mùa màng vẫn xắn quần lội bùn cấy hái, nhà cấy mấy mẫu lúa/nuôi một đàn bò cho ăn cỏ sữa/lợn gà kêu í oé suốt ngày (cho em phờ lếch xíu nhá, nhà chả có rì ngoài gia súc gia cầm,:D). À, người yêu không có nhưng chó thì có một đàn.
...Nên cuốc đất với em là chuyện nhỏ. Hì hục trồng rau, bón lân các kiểu con đà điểu em đều làm được. Em tính thêm dăm tuổi nữa, em sẽ trồng một vườn rau ăn, thêm vài gốc hồng, trồng cây cau lấy tàu làm quạt. Già cũng chẳng biết điện đóm ra răng, thôi thì cứ quạt mo cho lành. Khéo khi ấy đẹp lão, anh nèo iu thì ta đặt nhau lên tàu lá, hát "phu kéo mo cau" cho iêu đời...Viễn cảnh thật thanh bình, hiuhiu.

Chủ nhật làm nháp cho quen tay, uống xíu rịu mơ xong như được nạp doping, cuốc đất thật là yomost í mợ Yên, :P.

Cụ Xấu trai_Nhà nghèo hỏi hoa nhà em ợ: ai hỏi hoa đó, coá hoa đêy, :D:

Còn hoa đạn nở tưng bừng như hội Xuân nữa ạ:

Em khoe hoa rừng.em chả biết hoa gì đâu nhá :))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em khoe hoa rừng.em chả biết hoa gì đâu nhá :))
Cây hoa sim của em ngày càng lớn, bắt đầu trổ ngọn, lá nhiều hơn, mỡ màng như đang thì con gái. Em đặc biệt ưu ái "bạn" này, vì ở chỗ em hiếm và vì người tặng mang đến tận nơi cho em. Chưa gặp lại để "cảm tạ", mà cũng không biết khi nào gặp lại...Vẫn cảm thấy nợ "người ấy" một lời "cảm ơn"...

Mạng tuy ảo, mà em nhận được rất nhiều "món quà". Có đôi khi, chùng lòng mệt mỏi, muốn oà khóc vì cuộc đời bon chen quá. Lại nhớ đến có những ân tình, của người lạ thôi mà ấm áp...