[CCCĐ] Kenya - chuyến đi của kẻ liều mạng

duna3

Xe điện
Qua loạt bài của cụ chủ, em nhìn thấy nhiều mặt tích cực của vấn đề hơn
1/ Đất nước họ sở hữu một tài sản thiên nhiên vô giá và người dân hoặc bị cấm đoán, hoặc tự giác không tàn phá ( ăn thịt động vật hoang dã, giữ gìn cảnh quan thiên nhiên ) nếu ở VN thì càng cấm càng thích làm, các quan chức ra lệnh cấm phải làm gương thì đầu têu của vụ này ( đi ăn mà không có thịt rừng thứ thiệt là nghe chửi ngay ) người dân sống ngay rìa khu công viên quốc gia nhưng họ cũng không xâm phạm chứ ở mình thì dân sống ở vùng đệm hay lõi khu bảo tồn coi đây là của chung, phá càng nhiều càng tốt
2/ Đất đai của họ còn màu mỡ và rộng quá, mật độ dân cư lại rất thưa thớt nên không bị áp lực về đất nếu họ làm nông nghiệp dạng sx lớn ( ở VN cụ thử quy hoạch cỡ 10.000 ha đất để làm nông nghiệp tập trung coi ) mà sx nông nghiệp tập trung có đầu tư kt nó lời có khi còn cao hơn sx công nghiệp nhiều ( trừ sx công nghiệp có hàm lượng chất xám cao thì không nói ) mà mấy chú châu Phi này thì chắc không thể rồi do mặt bằng trình độ dân trí thấp. Mong thằng Tàu bị rối loạn nội bộ càng nhiều càng tốt để đừng thò tay vào những vùng như thế này
3/ Đời sống của họ rõ ràng là thấp, nhưng nhìn người dân của họ thì ngược lại, bác chủ có để ý là họ to khỏe, béo tốt hơn hẳn dân mình thời bao cấp không, bọn này mà có điều kiện như VN bây giờ thì chẳng mấy hồi chết hết vì tim mạch hay tiểu đường ...
4/ Đất nước họ sở hữu một tài sản vô hình mà dân mình có lẽ phải rất nhiều thế hệ nếu được đầu tư đúng hướng và có phương pháp mới có thể có được, nó là điều kiện tiên quyết và nền móng cho tất cả mọi sự phát triển trong thời đại thế giới phẳng " như cái lìn " - trích lời chủ thớt nhé, em thề không nói thêm....đó là trình độ tiếng Anh, sản phẩm của chế độ thực dân. Thử nghĩ khi dân châu Âu, châu Mỹ đến đây du lịch, đầu tư.... và họ tiếp xúc với tất cả mọi người - từ thổ dân Massai đến chạy xe ôm hay bán hàng ....mà không hề bị rào cản ngôn ngữ, bạn sẽ thấy họ đang sở hữu vốn liếng vô hình gì. Đất nước Singapor phát triển như ngày nay có bao nhiều phần là do chọn tiếng Anh làm ngôn ngữ chính được giảng dạy trong trường học
Cuối cùng làm cảm ơn cụ chủ đã bỏ thời gian, công sức và cả tiền bạc, tính mạng để trải nghiệm và chia sẽ cho những người không có điều kiện đi được, cùng trải nghiệm những cảm giác thú vị. Mong còn được xem nhiều bài viết có giá trị của cụ trong tương lai
Bác phát biểu hay quá

ductm.fox

Xe tải
Lại màn đi vệ sinh và vào của hàng lưu niệm. Cũng lại điệp khúc nói thách cò kè, nhưng hôm nay chủ cửa hàng này là một " cô bé" sinh viên nên mọi thứ dễ chịu và có văn hóa hơn nhiều. Em quyết định mua thêm một cái trống và một cái đàn nữa. Cô bé chủ của hàng ấy đây

Sau khi biết em từ Việt Nam tới, bạn ấy tỏ ra rất thích thú và muốn em tặng một cái gì đó từ Việt Nam để làm kỷ niệm, nhưng lúc đó em chả còn cái gì để tặng, cuối cùng phải tặng cho bạn ấy 1 tờ 50k làm kỷ niệm. Đáp lại bạn ấy tặng em một cái vòng đeo cổ có mặt khắc chữ T là chữ cái đầu tiên tên của em ( cái vòng đó em đang cầm trên tay đấy ). Rất là cute.
Cụ chủ xem lúc nào mời em ý sang việt nam chơi cái, ngày trước em đi Malaysia chơi mời một em sang chơi là em ý sang luôn đấy

Cụ chủ xem lúc nào mời em ý sang việt nam chơi cái, ngày trước em đi Malaysia chơi mời một em sang chơi là em ý sang luôn đấy
E mà mời được sang, cụ ko được trốn nhé? Vé máy bay cực đơn giản, em lo, cái khác cụ dám chắc hông?;)

Em nghe đến Châu Phi thì cũng vào đây góp vui.
Bởi vì em rất sợ nó
Luôn bị ám ảnh bởi sốt rét & cướp có vũ khí :(
Đó là tâm thế của e khi máy bay sắp hạ cánh. Btw cụ cái xe đạp nào re rẻ ko e muốn mua một cái để đạp quanh khu THNC

ductm.fox

Xe tải
E mà mời được sang, cụ ko được trốn nhé? Vé máy bay cực đơn giản, em lo, cái khác cụ dám chắc hông?;)
Xin gửi đến cụ chủ một yêu cầu nhỏ, cụ xem có cái ảnh đám cưới của đám thanh niên bên đấy gửi giúp cho các cụ các mợ bên này nghía nhé.

Em tò mò muốn biết nó như thế nào

Xin gửi đến cụ chủ một yêu cầu nhỏ, cụ xem có cái ảnh đám cưới của đám thanh niên bên đấy gửi giúp cho các cụ các mợ bên này nghía nhé.

Em tò mò muốn biết nó như thế nào
Dạ, cái này thì e ko làm được đâu. Đơn giản chỉ vì trong chuyến đi này e ko gặp đám cưới nào cả. Next time, ok :D?

tuannbb

Xe điện
Lúc nào tiện cụ chụp mấy món đồ lưu niệm cụ mua cho em nghía phát, em là rất thích sưu tầm mấy món đó cụ ạ!

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Lúc nào tiện cụ chụp mấy món đồ lưu niệm cụ mua cho em nghía phát, em là rất thích sưu tầm mấy món đó cụ ạ!
Ý kiến hay ạ, cụ Lông cứ yên tâm vì em đang ở xa nên đành chỉ nuốt nước bọt nhìn thôi. Đồ lưu niệm châu Phi em có ít quá :(

tqt77

Xe điện
Thật quá sức tưởng t
Em thấy chỗ đoạn vỉa Cứu thế ở bờ hồ có tấm áp phích: Sừng tê giác không phải là thuốc, sừng tê giác chỉ chứa chất keratin giống tóc và móng tay con người :D
và 1 số axit amin ko tìm thấy ở đâu, loại châu phi cũng khác loại châu á, nhờ đó người ta có thể kiểm tra được thật giả và xuất xứ. Em chỉ phát biểu cho nó chính xác thôi ạ chứ không khuyến khích xài cái sừng đó đâu nhá.

Thật quá sức tưởng t

và 1 số axit amin ko tìm thấy ở đâu, loại châu phi cũng khác loại châu á, nhờ đó người ta có thể kiểm tra được thật giả và xuất xứ. Em chỉ phát biểu cho nó chính xác thôi ạ chứ không khuyến khích xài cái sừng đó đâu nhá.
E mua được bộ cung tên giống y như trong clip

Mấy hôm nay cháu bận quá nên giờ mới đọc bài khách du lịch bị hổ cắn đứt tay ở Nghệ an. Đọc xong mới thấy mình đã quá liều và cũng may mắn. Lúc đang chụp ảnh mà bỗng cả đàn sư tử nó nổi điên lên tấn công mình thì chắc chả còn mảnh xương nào để mà chôn nữa ấy.

cao son

Xe đạp
cảm ơn bác Avalon-BG đã cho em du lịch một vòng Kenya.